ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง ท่อHKS ralliart กับ HKS hipower ตัวไหนน่าสนใจ ????  (อ่าน 34932 ครั้ง)

manhorse

• บุคคลทั่วไป
Re: ระหว่าง ท่อHKS ralliart กับ HKS hipower ตัวไหนน่าสนใจ ????
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2015, 00:08:44 »
HKS Hipower exhaust เหมือนได้เรือหางยาว แถมมาด้วยครับ  :L2906:
ที่บ้านผมชินแล้วคราบพี่ตุ้ย  :sd42:

ออฟไลน์ ยศ - กระบี่

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: ระหว่าง ท่อHKS ralliart กับ HKS hipower ตัวไหนน่าสนใจ ????
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 8 ตุลาคม 2015, 23:54:24 »

เรียนถามพี่ๆครับ

HKS hipower นี้เหมาะทั้งกับรถเครื่องเบนซินและดีเซลหรือเปล่าครับ

พี่ๆมีคลิปที่ไหนให้ลองฟังเสียงได้บ้างครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2015, 00:49:00 »
      เรียนถามพี่ๆครับ

HKS hipower นี้เหมาะทั้งกับรถเครื่องเบนซินและดีเซลหรือเปล่าครับ

พี่ๆมีคลิปที่ไหนให้ลองฟังเสียงได้บ้างครับ

ดีเซลเท่่่านั้นครับพี่ยศ เบนซินไม่เหมาะครับ เพราะผมก็ใช้เบนซินและเคยใช้มาแล้ว จนปัจจุบันถอดออกไปแล้วครับ  :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

manhorse

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2015, 02:45:06 »
ดีเซลเท่่่านั้นครับพี่ยศ เบนซินไม่เหมาะครับ เพราะผมก็ใช้เบนซินและเคยใช้มาแล้ว จนปัจจุบันถอดออกไปแล้วครับ  :L2736:
ใช่ๆคราบไม่เหมาะกะเบนซิล แต่ไม่รู้ท่อใครมาใส่อยู่ที่รถผม  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2015, 11:04:59 »
ใช่ๆคราบไม่เหมาะกะเบนซิล แต่ไม่รู้ท่อใครมาใส่อยู่ที่รถผม  :sd42: :sd42: :sd42:

อ้าว....ใครแอบเอาไปใส่รถพี่ปุ้ยล่ะเนี่ย  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 9 ตุลาคม 2015, 11:39:34 »
อดีตกาล................  :sd21: :sd21: :sd21: :sd21:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2015, 08:33:48 »
พี่ปุ้ย เบนซิลหรอครับ

ออฟไลน์ ติ๊ก ณ ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 3 เมษายน 2016, 15:09:49 »
ตามามอ่านคับ :L2888:

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2016, 11:36:36 »
ผมว่าจะลองร้านเเถวบ้านตัว HKS hi power ราคา10000อะครับติดตั้งฟรี พวกพี่ๆว่าราคานี้โอเคไหมอะครับ

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2016, 12:09:28 »
ผมว่าจะลองร้านเเถวบ้านตัว HKS hi power ราคา10000อะครับติดตั้งฟรี พวกพี่ๆว่าราคานี้โอเคไหมอะครับ
ติดต่อพี่ป๊อป สยามโปรไทร์เลยครับพี่โชค ราคาโดนใจแน่นอนครับ  :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 6 กรกฎาคม 2016, 21:51:17 »

พี่โชคอยู่แถวไหนหรือครับ ถ้าไม่ไกลจากร้านพี่ป๊อปลองเข้าไปสอบถามดูครับ ยิ่งถ้ามี D นี่บริการถึงไหนถึงกันเลยครับ  :L2734:

ออฟไลน์ choke (โชค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 02:33:06 »
ติดต่อพี่ป๊อป สยามโปรไทร์เลยครับพี่โชค ราคาโดนใจแน่นอนครับ  :L2734: :L2734:
ครับพี่วิทย์ไว้มีงบผมจะไปทันทีครับ
พี่โชคอยู่แถวไหนหรือครับ ถ้าไม่ไกลจากร้านพี่ป๊อปลองเข้าไปสอบถามดูครับ ยิ่งถ้ามี D นี่บริการถึงไหนถึงกันเลยครับ  :L2734:
ผมอยู่เเถวๆอุดมสุขอะครับพี่กิต ไว้มีงบมีโอกาสจะไปทันทีครับ

ออฟไลน์ แขก 1911

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 11:32:35 »
ครับพี่วิทย์ไว้มีงบผมจะไปทันทีครับผมอยู่เเถวๆอุดมสุขอะครับพี่กิต ไว้มีงบมีโอกาสจะไปทันทีครับ
อยู่แถวอุดมสุขไปอู่พี่นก 99AUTORUN ก็ได้ครับ อยู่อ่อนนุชแค่นี้เอง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 7 กรกฎาคม 2016, 15:18:40 »

มาช้าไป 555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2016, 17:08:28 »
ครับพี่วิทย์ไว้มีงบผมจะไปทันทีครับผมอยู่เเถวๆอุดมสุขอะครับพี่กิต ไว้มีงบมีโอกาสจะไปทันทีครับ

ถ้าตัดสินใจไปเลย งบและโอกาสจะตามมาเองครับ เชื่อสิ  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 8 กรกฎาคม 2016, 21:20:05 »

ขับปาต้องใส่ครับ เดี่ยวคุยเพื่อนไม่รู้เรื่อง  :L2754:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2016, 15:02:46 »
เพิ่งมีโอกาสได้ลองท่อ HKS โดยพี่ใจดีท่านนึงให้เอามาลองใช้ดู
ขับไป ตจว กับ ผบ สรุปตรงกันเลยคือ
เสียง ไม่ได้ดังมากมาย แต่มันไปกวนกับเสียงเบสของเพลงในรถ
ทำให้รู้สึกฟังเพลงไม่เพลิดเพลินเหมือนเดิม
ผมกับ ผบ เลยต้องเร่งเสียงเพลงให้ดังขึ้น เพื่อกลบเสียงท่อ
แต่กลับทำให้ต้องตะโกนคุยกันแทน
สรุป ผบ ชอบที่รูปทรงสวยดี เข้ากับตัวรถ แต่ไม่ชอบเสียงที่ไปกวนกับการฟังเพลง แค่นั้นล่ะ

ปล. แต่ถ้าวิ่งยาวๆ เรื่อยๆ เสียงมันจะไม่ค่อยกวนนะ แต่ถ้าวิ่งแบบใน กทม ที่ต้องเด๋วหยุด เด๋ววิ่ง
ช่วงเร่งเครื่องนั่นล่ะ จะกวนอย่างมากเลย
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ แขก 1911

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2016, 15:18:30 »
เพิ่งมีโอกาสได้ลองท่อ HKS โดยพี่ใจดีท่านนึงให้เอามาลองใช้ดู
ขับไป ตจว กับ ผบ สรุปตรงกันเลยคือ
เสียง ไม่ได้ดังมากมาย แต่มันไปกวนกับเสียงเบสของเพลงในรถ
ทำให้รู้สึกฟังเพลงไม่เพลิดเพลินเหมือนเดิม
ผมกับ ผบ เลยต้องเร่งเสียงเพลงให้ดังขึ้น เพื่อกลบเสียงท่อ
แต่กลับทำให้ต้องตะโกนคุยกันแทน
สรุป ผบ ชอบที่รูปทรงสวยดี เข้ากับตัวรถ แต่ไม่ชอบเสียงที่ไปกวนกับการฟังเพลง แค่นั้นล่ะ

ปล. แต่ถ้าวิ่งยาวๆ เรื่อยๆ เสียงมันจะไม่ค่อยกวนนะ แต่ถ้าวิ่งแบบใน กทม ที่ต้องเด๋วหยุด เด๋ววิ่ง
ช่วงเร่งเครื่องนั่นล่ะ จะกวนอย่างมากเลย
ที่พี่นะกับผมช่วยกันคิด ทำ และทดลองตัวไซเลนเซอร์ใส่ปลายท่อ Hks ก็เพราะเจอปัญหาเดียวกันกับพี่ Jojo (โจ้)นี่ละครับ