ผู้เขียน หัวข้อ: (ชุมพร อ.เมือง) บจก. มิตซู ชุมพร  (อ่าน 5734 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(ชุมพร อ.เมือง) บจก. มิตซู ชุมพร
« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2012, 23:30:28 »
(ชุมพร อ.เมือง) บจก. มิตซู ชุมพร

ที่อยู่ 47/4 หมู่ 9 ถ.เพชรเกษม ต.วังไผ่ อ.เมือง จ.ชุมพร 86190
เบอร์โทรศัพท์ 0-7759-6666
โทรสาร 0-7757-6585
อีเมล mitsuchumphon@yahoo.com, kunnee2000@yahoo.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
Re: (ชุมพร อ.เมือง) บจก. มิตซู ชุมพร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2013, 13:13:41 »
สำหรับศูนย์ชุมพรน่ะคับ พนักงานต้องรับดี ช่างพูดดี
ผมเอารถเข้าศูนย์เพราะว่ามี น้ำมันเยิ้ม ออกมาจากหลังล้อ หลังซ้าย  ไปถึงไม่พูดร่ำทำเพลง พอผมลงจากรถได้บอกอาการ ขึ้นบนรถ ไม่เอาอะไรมาปกคลุม พวงมาลัย เบาะ (นึกว่า เสื้อผ้า หรือ อวัยวะมือ สะอาดเท่าผมรึปล่าว ดำหมี่ ออกซะหยั่งงั้น) พอเอารถยกขึ้นลิฟ ก็พูดทันทีเลยว่า ลักษณะนี้ เป็นทุกคันน้ำมันเฟืองท้ายเยิ้มแบบนี้ มันก็เป็นแบบนี้ทุกคันแหละ เอาผ้ามาเช็ดๆหน่อยก็หายและ แล้วเรื่องโช๊ค ซึ่งผมสังเกตุเห็นมีน้ำมันซึมออกมา  ช่างก็บอกว่า อันนี้ไม่ใชน้ำมัน มันเป็นน้ำที่เกิดจากพ่นน้ำยากันสนิม แล้วนี่พ่นกันสนิมมา แบบนี้ เรื่องเคลมโช๊ค เคลมไม่ได้แน่ เพราะพ่นทับยี่ห้อ หรืออะไรๆในส่วนของโช๊ค ทำให้ลักษณะรูปร่าง สี เปลี่ยนไปจากเดิม จึงเคลมไม่ได้   ผมก็บอกไปว่า อันนี้ผมไม่ได้เอาไปทำน่ะ  ศูนย์เป็นคนเอาไปทำให้ ก่อนออกรถ แล้วศูนย์จะไม่รับผิดชอบเหรอ  เซ็ง อยากจะเเตะปากช่าง แต่กลัว สู้มันไม่ได้ 555+

สาเหตุที่ว่าผมไม่เปลี่ยนน้ำมันเครือ่งที่ศูนย์มีหลายอย่างคับ
1. พอจอดรถปุ๊ป ช่างมาที่รถมาแนะนำให้เราไปนั่งในห้องรอ ช่างก็เข้าไปในรถ เปิดแอร์จนสุด พร้อมเปิดเพลง    <<<< เสียมารยาท สงสัยนึกว่าเป็นรถเอง
2. ไม่เอาอะไรมาปกคลุม บริเวณพวงมาลัย และเบาะรถ   เลย  <<<<  ฉุ้ยขาดตัว
3. ขับรถวนไปวนมาในศูนย์ พร้อมเปิดแอร์ฟังเพลง เปิดกระจก คุยกับเพื่อน  <<<  ไอนี่ทำไปได้
4. ขับยังกะว่าเป็นถนน 4 เลนส์ จะขับเร็วไปไหนเนี้ย ถอยปู้ด ถอยป้าด   <<<  กุ้ย สมัครเป็นช่าง แล้วไม่มีที่ระบาย
5. ไอไฟหน้า AUto เนี้ย ผมไม่ได้เปิดน่ะ ทำไมเวลา คุณช่างขับรถ คุณถึงต้องเปิดมันด้วย ไม่ทราบ <<< อันนี้ไม่มีที่ระบาย

หมายเหตุ... ผมหน่ะอยากจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์เหมือนกันน่ะคับ เพราะ น้ำมันเครื่องก็ฟรี อะไรก็ฟรี แหม๋ แต่ไม่สะดวกตรงนี้ล่ะคับ เอาหยั่งงี้ก็ได้ตามจริง ไม่ถ่าย ผมยกน้ำมันเครื่อง กรองเครื่อง แหวน ให้เจ้าของรถไปเลย เพราะมันเป็นสิทธิ ของคุณ หยั่งงี้ไม่ดีหว่าเหรอ จะไปขี้เหนียวอะไรกับเงินเท่านั้น ถ้าท่านผู้บริหาร มิตซูมาดู ไปจัดการได้เลยน่ะจร้า
ไปต่อห้องน้ำหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2013, 13:26:56 โดย พีท ชุมพร »

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
Re: (ชุมพร อ.เมือง) บจก. มิตซู ชุมพร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2013, 15:42:59 »
สำหรับศูนย์ชุมพรน่ะคับ พนักงานต้องรับดี ช่างพูดดี
ผมเอารถเข้าศูนย์เพราะว่ามี น้ำมันเยิ้ม ออกมาจากหลังล้อ หลังซ้าย  ไปถึงไม่พูดร่ำทำเพลง พอผมลงจากรถได้บอกอาการ ขึ้นบนรถ ไม่เอาอะไรมาปกคลุม พวงมาลัย เบาะ (นึกว่า เสื้อผ้า หรือ อวัยวะมือ สะอาดเท่าผมรึปล่าว ดำหมี่ ออกซะหยั่งงั้น) พอเอารถยกขึ้นลิฟ ก็พูดทันทีเลยว่า ลักษณะนี้ เป็นทุกคันน้ำมันเฟืองท้ายเยิ้มแบบนี้ มันก็เป็นแบบนี้ทุกคันแหละ เอาผ้ามาเช็ดๆหน่อยก็หายและ แล้วเรื่องโช๊ค ซึ่งผมสังเกตุเห็นมีน้ำมันซึมออกมา  ช่างก็บอกว่า อันนี้ไม่ใชน้ำมัน มันเป็นน้ำที่เกิดจากพ่นน้ำยากันสนิม แล้วนี่พ่นกันสนิมมา แบบนี้ เรื่องเคลมโช๊ค เคลมไม่ได้แน่ เพราะพ่นทับยี่ห้อ หรืออะไรๆในส่วนของโช๊ค ทำให้ลักษณะรูปร่าง สี เปลี่ยนไปจากเดิม จึงเคลมไม่ได้   ผมก็บอกไปว่า อันนี้ผมไม่ได้เอาไปทำน่ะ  ศูนย์เป็นคนเอาไปทำให้ ก่อนออกรถ แล้วศูนย์จะไม่รับผิดชอบเหรอ  เซ็ง อยากจะเเตะปากช่าง แต่กลัว สู้มันไม่ได้ 555
มา สาขาหลังสวน   ช่างมีการ ขับออกไปซื้อบุหรี่ กินข้าวด้วย  :sd42: เท่จริงๆ  :L2739: 
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2013, 19:07:25 »
ผมเอารถเข้าศูนย์เพราะว่ามี น้ำมันเยิ้ม ออกมาจากหลังล้อ หลังซ้าย  ไปถึงไม่พูดร่ำทำเพลง พอผมลงจากรถได้บอกอาการ ขึ้นบนรถ ไม่เอาอะไรมาปกคลุม พวงมาลัย เบาะ (นึกว่า เสื้อผ้า หรือ อวัยวะมือ สะอาดเท่าผมรึปล่าว ดำหมี่ ออกซะหยั่งงั้น) พอเอารถยกขึ้นลิฟ ก็พูดทันทีเลยว่า ลักษณะนี้ เป็นทุกคันน้ำมันเฟืองท้ายเยิ้มแบบนี้ มันก็เป็นแบบนี้ทุกคันแหละ เอาผ้ามาเช็ดๆหน่อยก็หายและ แล้วเรื่องโช๊ค ซึ่งผมสังเกตุเห็นมีน้ำมันซึมออกมา  ช่างก็บอกว่า อันนี้ไม่ใชน้ำมัน มันเป็นน้ำที่เกิดจากพ่นน้ำยากันสนิม แล้วนี่พ่นกันสนิมมา แบบนี้ เรื่องเคลมโช๊ค เคลมไม่ได้แน่ เพราะพ่นทับยี่ห้อ หรืออะไรๆในส่วนของโช๊ค ทำให้ลักษณะรูปร่าง สี เปลี่ยนไปจากเดิม จึงเคลมไม่ได้   ผมก็บอกไปว่า อันนี้ผมไม่ได้เอาไปทำน่ะ  ศูนย์เป็นคนเอาไปทำให้ ก่อนออกรถ แล้วศูนย์จะไม่รับผิดชอบเหรอ  เซ็ง อยากจะเเตะปากช่าง แต่กลัว สู้มันไม่ได้ 555
มา สาขาหลังสวน   ช่างมีการ ขับออกไปซื้อบุหรี่ กินข้าวด้วย  :sd42: เท่จริงๆ  :L2739:

:sd23: อนาทแท้ แลตะลึง 555+