ผู้เขียน หัวข้อ: (มหาสารคาม อ.เมือง) บจก. มิตซู นานามหาสารคาม  (อ่าน 18063 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(มหาสารคาม อ.เมือง) บจก. มิตซู นานามหาสารคาม

ที่อยู่ 26 หมู่ 13 ถ.แจ้งสนิท ต.แก่งเลิงจาน อ.เมืองมหาสารคาม จ.มหาสารคาม 44000
เบอร์โทรศัพท์ 0-4377-7887, 0-4377-7826
โทรสาร 0-4377-7816
อีเมล nanagroup@mitsunana.com
เว็บไซต์ http://www.mitsunana.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ NGL

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
Re: (มหาสารคาม อ.เมือง) บจก. มิตซู นานามหาสารคาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 17:44:26 »
เมื่อวันอาทิตย์21กค.ที่ผ่านมาต้องไปรับผบ.ที่มหาสารคาม ก่อนหน้าจะเอารถไปเข้าศูนย์ก็ไม่ว่างเลยไมล์รถโชว์19900 ไปกลับระยอง-มหาสารคาม เกือบ1200 โล กลับมาเกิน21000โลแน่ๆเข้าศูนย์ต้องมีเรื่องแน่ๆเพราะศุนย์บอกไว้แล้ว ถ้าเกิน21000โลต้องจ่ายค่าแรงเองนะคะ แล้ววันนี้เป็นวันอาทิตย์ผมจะไปเข้าศูนย์ที่ไหน โอ้ยมึน
ลองหาศูนย์บริการใน wap.ปามาเนียดูเผื่อช่วยได้ โอ้มหาสารคามมี2ศูนย์ จดเบอร์ไว้ ขับรถไปซักประมาณ9โมงแวะปั้มเข้าห้องน้ำหากาแฟ ล้างหน้าล้างตา ขับมาตั้งแต่ตี3 ลองโทรไปหาศูนย์เอา มิตซูนานาซึ่งก็รู้อยู่แล้วว่าวันอาทิตย์ส่วนใหญ่ศูนย์ปิด แต่ก็ไม่ลองไม่รู้แอะมีคนรับสาย เสียงหวานเชียว ผมก็ถามว่า"ศูนย์มิตซูเปิดไหม ผมจะเอารถไปเข้าศูนย์เช็คระยะ"
เสียงที่ตอบกลับมาผมยิ้มออกเลย"เปิดค่ะมาได้เลย" ผมเลยนัดเวลาบ่ายโมง แวะรับผบ.ที่นาเชือกแล้วมุ่งไป อำเภอเมืองมหาสารคามทันที
ศูนย์นี้ตั้งที่สี่แยกแก่งเลิงจานพอดี เห็นป้ายที่สี่แยกว่าแก่งเลิงจาน นำรถไปจอดช่องรับรถ มีพนักงานมาต้อนรับ ผมแจ้งว่าผมโทรมานัดไว้ มองดูรถน้อยครับไม่ค่อยมีรถมาใช้บริการแผนกขายก็ยังเปิดพนักเชฺิญไปห้องรับรองลูกค้า มีTV ให้ดูมีเก้าอี้นวด2ตัวไว้ผ่อนคลายมีinternet ไว้ให้เล่นดูหน้าตาของwap. มีมุมกาแฟพร้อมของคบเคี้ยวแบบบริการตัวเอง
มีบริการล้างรถหลังว่อมเสร็จด้วย รถผมเข้าศูนย์เช็ค20000 โลเป็นPromotion 8คือฟรีทุกอย่าง ผ่าน1 ชั่วโมงน้องคนเดิมเดินมาบอกรถเสร็จแล้วพร้อมแจ้งว่าไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆให้ไปรับรถได้ผมเดินไปเอากุญแจพร้อมเซ็นรับรถ เปิดดูห้องเครื่อง เรียบร้อยดีไม่มีอะไรหาย มาเดินดูที่ความสะอาดรอบๆตัวรถเนื่องจากมีบริการล้างรถด้วย บริการล้างรถนี่ให้คะแนนแค่60เติม100 ครับไปเปิดท้ายรถดู กระป๋องอะไรครับวางอยู่ หยิบมาดูน้ำมันเครื่องที่เติมเหลือ แต่ก่อนเข้าศูนย์มาไม่เคยมีจนคิดว่ามิตซูไม่มีน้ำมันเป็นของตัวเองซะแล้ว เป็นความประทับใจกับศูนย์ต่างจังหวัด ที่ตั้งใจว่าเข้าให้ผ่านๆไปครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
Re: (มหาสารคาม อ.เมือง) บจก. มิตซู นานามหาสารคาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 18:17:07 »
เท่าที่ผมถามช่าง
เค้าบอกว่าน้ำมันเครื่องของ Mitsu ใช้ เชลครับ
แค่เอาใล่กระป๋อง Mitsu แต่ศูนย์ที่ผมพึ่งไปมานะ
เฉพาะลูกค้าคูปอง ใช้น้ำมันของ Mitsu
แต่ถ้ามาเช็คระยะเอง ศูนย์เค้าจะใช้ Castorl ครับ

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 20:25:49 »
เค้าบอกว่าน้ำมันเครื่องของ Mitsu ใช้ เชลครับ
แค่เอาใล่กระป๋อง Mitsu แต่ศูนย์ที่ผมพึ่งไปมานะ
เฉพาะลูกค้าคูปอง ใช้น้ำมันของ Mitsu
แต่ถ้ามาเช็คระยะเอง ศูนย์เค้าจะใช้ Castorl ครับ
พี่xเข้าที่สุธรป่ะ ผมงงของผมก็คูปองแต่ใช้castorlครับ :L2761:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2013, 20:34:28 »
พี่xเข้าที่สุธรป่ะ ผมงงของผมก็คูปองแต่ใช้castorlครับ :L2761:
อ้าวจิงดิ
ทำไมไม่เหมือนกันละ
เพราะผมเดินไปดูที่ตรงรถเลย
ของผมเป็นของ Mitsu ครับ

ชักงงกับ ศูนย์นี้แล้วละ

คิดว่าคงเปลี่ยนครับครั้งหน้า