ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ ปาปี 11 เปิดแอร์ เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวเย็น  (อ่าน 10986 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ๊อฟ บางปะแก้ว

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 12
เปิดแอร์ ขับไปสักพัก มีแต่ลมร้อนออกมา
ต้องปรับ อุณหภูมิ ต่ำสุดถึงมีแอร์ออก
พักใหญ่ๆ ถึงเป็นปกติ สลับลมร้อน

ไปหาช่างล้างแอร์ เช็คดู ช่างบอกไฟไม่เข้าแผงฟิวส์ 
ช่างจะแก้ให้โดยการต่อสายตรง ให้พัดลมกับคอมแอร์ทำงานพร้อมกัน

ช่างแนะนำถูกไหมครับ
มีวิธีแก้อื่นไหมครับ

ขอบคุณครับ :L4386: :L4386: :L4386:
เมื่อสบายใจที่ไหนก็น่าอยู่

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18
ผมเคยเป็น แอร์ไม่เย็น  แผงตัน ตรงพัดลม ล้างแผงก็กลับมาเย็นเหมือนเดิมครับ

พี่ลองตรวจสอบแผงแอร์ดูนะครับ เผื่อจะตันแบบผม (ตัวคอล์ยร้อนครับ ตรงพัดลมบางทีมันเป่าเศษอะไรไปตัน)
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ผมเคยเป็น แอร์ไม่เย็น  แผงตัน ตรงพัดลม ล้างแผงก็กลับมาเย็นเหมือนเดิมครับ

พี่ลองตรวจสอบแผงแอร์ดูนะครับ เผื่อจะตันแบบผม (ตัวคอล์ยร้อนครับ ตรงพัดลมบางทีมันเป่าเศษอะไรไปตัน)
เช่นกันครับ  ผมก็แก้แบบนี้ กลับมาเย็นแบบเดิม  ร้านแอร์เก่งๆ  400 บาท

เขาถอดแผงแอร์กัยแผงหม้อน้ำ ทำความสะอาดจุดนั้นแหละครับ   ฝุ่นสะสมเยอะมาก
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
 :L4399:   แอร์รถปุ๊..ก้อเคยมีปัญหาเดี๋ยวเย็นเดี๋ยวอุ่น สังเกตเห็นพัดลมแอร์หน้าเครื่องหมุนเบามาก บางทีก้อไม่หมุนเลย ..เลยสั่งอะไหล่มอเตอร์พัดลมแอร์ถอดเปลี่ยนใหม่..ตอนนี้เย็นจนหนาวเลยครัช..พัดลมหมุนแรงมากๆๆๆ โชคดีแก้ปัญหาตรงจุด..เพื่อเป็นข้อมูลครัชพี่อ๊อฟ :L2732:

• Pa Mania
  • *
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ผมนำรถเข้าไปล้างแอร์แล้วครับ
ช่างแอร์เช็คไฟที่แผงฟิวส์ แจ้งว่าไฟไม่เข้า
ช่างบอกต้องต่อสายตรงอย่างเดียว ผมเลยกลับมาคิดก่อนครับ

:sd06: :sd06: :sd06: :sd06:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ผมนำรถเข้าไปล้างแอร์แล้วครับ
ช่างแอร์เช็คไฟที่แผงฟิวส์ แจ้งว่าไฟไม่เข้า
ช่างบอกต้องต่อสายตรงอย่างเดียว ผมเลยกลับมาคิดก่อนครับ

:sd06: :sd06: :sd06: :sd06:

หากเป็นเช่นช่างว่า  ก็น่าจะหาจุดแก้ไขเพื่อเลี่ยงการโมในการต่อไฟตรงเข้าแผง fuse นะ
หรือถามช่างหน่อยว่า  ไม่ยากไล่หาหรือเพราะอุปกรณ์ตัวที่เสียหายแพง  หรือเป็นทางเลือก  หรืออะไร

แนะนำอีกอย่างครับ  ลองเปลี่ยนร้าน (หากไม่ลำบากการเดินทาง  ผมแนะนำร้านแอร์ ตรงข้าม Lotus ลำลูกกาคลอง6 (เยื้องนิด)
ติดกับเงินติดล้อ  ฝีมือดี  คล่องเรื่องระบบแอร์ แกป้ญหาปาเจโร่มาหลายคันเรื่อง  วิ่งแล้วร้อน  จอดแล้วร้อน   ความร้อนขึ้นเร็ว
ค่าบริการ 3-400  ค่าrecheckและเติมน้ำยาแอร์2-300  ประมาณนี้ครับ มีโอกาสผ่านไปลองดูนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากครับพี่นะ

สงสัยต้องวิ่งไปดู แล้ว  :sd10: :sd10: :sd10: :sd10:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากครับพี่นะ

สงสัยต้องวิ่งไปดู แล้ว  :sd10: :sd10: :sd10: :sd10:
ไปมายังครับ

• Pa Mania
  • *
โทรปรึกษาช่าง  เค้าว่าเป็นครัชคอมแอร์ครับ พี่นะ :sd21: :sd21:

เปลี่ยนใหม่ 3xxx ครับ

ออฟไลน์ ^หนึ่ง^Engineering

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • Pluakdaeng Rayong
ไปมายังครับ
คิดถึงเพื่อนๆน้าๆ ป๋าๆเก่าๆจัง :sd42: :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
Pajero Sport 2.5GT 4wd.
I Love Pajero Sport.