ผู้เขียน หัวข้อ: อู่แนะนำ สำหรับ ปาเจโร่สปอร์ต  (อ่าน 17022 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เก่ง (Ken-san)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
อู่แนะนำ สำหรับ ปาเจโร่สปอร์ต
« เมื่อ: 19 มิถุนายน 2019, 11:47:38 »
สวัสดีครับ
เรียน และ สอบถามสมาชิก ฟาวด์เดอร์เมมเบอร์ ฟูลเมมเบอร์ และเพื่อนสมาชิกปาเจโร่สปอร์ตมาเนียทุกท่าน

ปัจจุบัน มี อู่ที่เวบแนะนำ อยู่บ้างไหมครับ ? (ผมจะเช็ค สองแสน กิโลฯ ย่านมีนบุรี )

และสืบเนื่องจาก การยกเลิกแนะนำ อู่ๆ หนึ่งเมื่อปี 18 ผมรู้สึกขาดทางเลือกที่ดีไปหนึ่งอู่ อู่ที่มาทดแทนก็ยังไม่มี
ทุกครั้งที่ครบ หมื่นกิโล จะหงุดหงิดเล็กน้อย แต่ผมก็เข้าไปอู่นั้นแหละครับ ก็ระมัดระวังขึ้น สื่อสารดีๆ คอนเฟิร์มดีๆ
พยายามแจ้งอาการให้เข้าใจง่าย ทั้งใช้ภาษาเรา ภาษาเขา เมื่อสบโอกาสจะคุยทั้งเจ้าของอู่ หัวหน้างาน และ พนักงาน
เรื่องอะไหล่ ก็หาไปเองครับ (ส่วนใหญ่ใช้ที่มิตซูวรจักร ตามที่เวบบอก จะเอา -22% ) แต่บางที่ก็เหนื่อย มันไกล
ไปยาก แม้จะเพลินดี แต่ถ้ากระทันหัน ผมก็ให้เขาใช้ของที่เขามีแหละครับ แค่หยิบมาดูอีกรอบว่ามันใช้กันได้

ภาพรวมแล้ว จุดแข็งของเขาในความชำนาญ ก็ยังอยู่นะครับ ส่วนด้านเสียที่ดู ยุ่งๆ _วกๆ  _นๆ อินดี้ ก็เสมอต้นมาตลอดนะ
ด้านความใว้ใจได้-ผมทิ้งรถข้ามวันกับเขาบ่อยนะ ใว้ใจได้ บางทีกลางวันไปจอดลาน แต่กลงคืนเก็บให้ เรื่องราคา-เขาก็คง
ปรับตัวละนะ ไม่แพงกว่าศูนย์ เท่าที่เห็น

ย้อนดูกระทู้ในการยกเลิกอู่เขา แบบไม่ละเอียด เห็นสวนใหญ่เป็นแนวอารมณ์ร่วม มากกว่าข้อมูลดิบให้เอาไปคิด และลืมพูดถึงแง่ดีของเขา

ผมก็เลยอยากให้มาแชร์กันหน่อยครับ ว่ามีที่ดีๆ แนะนำกันไหม อู่แถวบ้านใคร เข้าไปแล้วรู้สึกดี แก้ได้ตรง ราคาได้ ฯลฯ
เผื่อว่าคนที่เขาหาข้อมูลจะได้ มีทางเลือกครับ ( ผมจะเอาทางเลือก และคิดว่าหลายคนก็อยากเห็นทางเลือก)

หากผมแสดงความคิดไม่เหมาะสมข้อได้ ผมขออภัยด้วยครับ
ไป กัน เล้ยยยย

ออฟไลน์ พงศ์_c

• Pa Mania
  • *
Re: อู่แนะนำ สำหรับ ปาเจโร่สปอร์ต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2019, 20:44:53 »
เห็นว่ามีสมาชิกคลับเฟสหลายๆที่แนะนำมันมาก ราคาไม่แพง ไม่รู้ว่าไกลบ้านหรือเปล่า ลองดูครับ
ช่างปี้ บางบอน
https://www.facebook.com/phy.bangbon5/
อย่าอวดสูงกว่าป้อ แม่ อย่าอวดแก่กว่าอาจ๋าน

ของกิ๋นลำ อยู่ตี้คนมัก ของฮัก อยู่ตี้คนเปิงใจ๋

• Pa Mania
  • *
  • วางแผน-ตั้งเป้าหมายให้ดี และอย่าลืม"ทำให้สำเร็จ"
Re: อู่แนะนำ สำหรับ ปาเจโร่สปอร์ต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2019, 08:41:58 »
โอวว ขอบคุณครับพี่พงศ์ น่าสนใจครับ แม้จะอยู่คนละฝั่งเมืองเลย แต่ผ่านย่านนั้นบ่อย อาจจะแวะไปครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2019, 08:56:41 »
  แนะนำอีกทีค่ะ .....ใกล้บ้านพี่ด้วยถ้าพี่อยู่ย่านมีนบุรี T.K aoto service by ข่างเส. นิมิตรใหม่63. เท่าที่ได้คุยกับช่าง สุภาพ พูดน้อย...หลังจากทีเลิกใช้อู่ที่เว็ปแนะนำ..ทีแรกจะเข้า O แต่มีพี่แนะนำให้ลองมาใช้ที่นี่ดู..ก็เพิ่งรู้ว่ามีอู่ซ่อมมิตรซูโดยตรง..แถวบ้าน ..ใช้บริการเปลี่ยน ถ่ายของเหลว..แล้วก็ซ่อมนี่โน่นก็หลายครั้ง ถือว่าพอใจค่ะ.. ค่าอะไหล่แล้วแต่เลือกมีทั้งแท้ทั้งเทียม..,เอาน้ำมันเครื่องไปเองได้ค่ะ ตามชอบ..แต่ที่ร้านช่างก็มีค่ะโทรสอบถามก่อน...พี่พีราใช้ตามช่างแนะนำลื่นดี Zic Mutul ไม่รู้มีพี่ท่านอื่นเคยลองใช้รึป่าว ก็ดีนะคะแล้วแต่ความชอบ..😆😆.. พี่อยากรู้ว่าดีรึไม่ก็ไปลองดูค่ะ..แต่เห็นอีกเว็ปนึงก็ไปใช้เยอะเหมือนกันค่ะ... :L2736:
ป.ล ถ้าไปอู่แนะนำร้านกาแฟก่อนถึงอู่ เลยแยกไฟแดงนิมิตรใหม่ไป 100 เมตร อร่อยค่ะ.. ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2019, 08:59:11 โดย พีรา-[peeratida] »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2019, 12:25:58 »
ขอบคุณพี่พีราครับ ดีเลยใกล้บ้าน ผมจะลองหาเบอร์โทรไปถามและนัดดูครับ
เรื่อง นมค ผมซื้อ Zic ร้านพี่ลีโอ มาตั้งแต่ 4 หมื่นโลแล้วครับ ลื่นดีครับ สังเคราห์นะครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม-เคเคยู

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2019, 16:24:25 »
เคยลอง Mutul  D-Turbo 10W30 ตัวนี้ก็ลื่นดีนะครับ 

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2019, 13:26:35 »
เมื่อวันศุกร์ ไปลอง TK auto service มาแล้วครับ สายพานไทม์มิ่ง+ปั้มน้ำแท้ 13000 และ ของเหลวต่างๆ(เว้น นมค) รวมสุทธีแล้วประมาณ 19585 ครับ
เป็นอู่สไตล์เจ้าของทำเอง มีพนง.ช่วย 2 คน ทำงานกันเงียบกริบ ไม่คุยไม่ร้องเพลงไม่รับโทรศัพท์, พี่เส พูดน้อยมากจริงๆแหละ แต่ทักษะความชำนาญ ก็หายห่วงได้ อยู่ศูนย์มิตซูมาเป็นสิบปี
ถ้าไปคราวหน้า ต้องเอาอาหาร น้ำไปด้วย เผื่อหิวระหว่างรอ 555

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2019, 13:59:29 »
ขออนุญาติแถม อาการ แอร์ไม่เย็น ขณะรถติด รถจอด
ที่ TK ไม่ทำด้านแอร์ แต่เขาแนะนำร้านให้ ขับจากร้านไปออกลำลูกกาแล้วซ้าย ให้เลยโลตัสไปนิด อยู่ติดเมืองไทยลิสซิ่ง
น่าประทับใจทีเดียว เพราะกำลังจะไปช่างเกรียงพระรามสาม เพื่อถอดตู้ล้างอยู่แล้ว ก็คง 2-3พันละมั้ง เคยทำนานแล้ว
พอไปถึง ร้านชื่อสโนวแมน คุลลิ่งเซ็นเตอร์ ก็คล้ายๆ สไตล์ TK นะ เจ้าของร้านทำเอง แกถามว่า จะถอดล้างเลยเหรอ ?
 เช็คดูก่อนดีไหไหม ? เราก็คิดว่า แกไม่ใช่สายถอดแน่ แต่ก็ให้แกเช็คไป มาแล้วนี่
แกก็เรียกเราไปดู ดินขุยๆ ติดเกรอะๆ อยู่ที่ใกล้พัดลมหม้อมน้ำ แกว่า เนี่ย มันตัน ลมไม่โพลวเลย ก็บอกแกว่า น่าเสียดาย
เพิ่งถอดประกอบเมื่อกี้เอง ตอนเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ก็ก็ว่า ไม่ต้องถอดแล้ว ล้างเลย
ส่วนภรรยาแก ถอดกรองแอร์ในรถ ซิ่งมันก็ตันแน่หละ ไม่เคยถอดล้างถอดเป่านี่นา เจ้ก็มองหน้าเฮียแล้วบอกว่าครบหมื่นมันก็เสียแล้วนะ ถ้าอยากให้มันอยู่นาน
ต้องเป่าทุก 5พันโล ผมก็ว่า ครับๆ จะบอกช่างเวลาเข้าอู่ครับ แกคงดูออกว่า ตันอีกแน่ แกเลยบอก
มานี่หนุ่ม ใส่เองนะ ฝาปิดสีขาว สกรู 2 ตัว ปิดคัฟเวอร์ สกรู 5 ตัว มาลองทำเองนี่มา โห ใจดีมาก เหงื่อแตกซิกเลยผม
พอล้างเสร็จ ใส่กรองใหม่เสร็จ เย็นเจี๊ยบ ไรว้าา ว่าจะถอดตู้ล้างซะหน่อย
เฮียคิดค่าบริการ 400 บาท !!!!! ( กรอง 200 +ค่าล้างดินที่ตะแกรงนั่น 200 บาท)
แกบอกว่า ถ้าอยากถอดล้างจริง คือ หนักมากแล้ว ให้หาเวลามา 3 ชั่วโมง ค่าล้าง 1500 บาท โอเคเลยอ่ะ
ชอบอัธยาศัยไมตรีมากครับ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 5 กรกฎาคม 2019, 13:32:15 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ;D

ออฟไลน์ .เจตน์.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2019, 13:32:18 »
 :sd23: :sd23: ผมอยู่บางนา กม.13 (บางพลีใหญ่) แถวนี้มีอู่แนะนำ หรือไม่ครับ ตั้งแต่ยกเลิกอุ่แนะนำ ผมก็ยังไม่เคยได้เข้าอู่ที่ไหนเลย  ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรอง ผมก็หัดทำเอง แต่จะหาอู่เอาไว้เผื่อ เจอเรื่องยากที่เราทำเองไม่ได้ต้องพึ่งพาอาศัยอู่ มีพี่ๆ สมาชิกท่านไหน ใช้บริการแถวนี้ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ  :L4386:  :L4398:  :L4398:

ออฟไลน์ ณัฐจิรพัส(kong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2019, 20:20:57 »
 :sd24: :sd10: :sd24:
:L2900:
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ

:L4384: :L4384: :L4384:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2019, 17:29:31 »
:sd23: :sd23: ผมอยู่บางนา กม.13 (บางพลีใหญ่) แถวนี้มีอู่แนะนำ หรือไม่ครับ ตั้งแต่ยกเลิกอุ่แนะนำ ผมก็ยังไม่เคยได้เข้าอู่ที่ไหนเลย  ถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรอง ผมก็หัดทำเอง แต่จะหาอู่เอาไว้เผื่อ เจอเรื่องยากที่เราทำเองไม่ได้ต้องพึ่งพาอาศัยอู่ มีพี่ๆ สมาชิกท่านไหน ใช้บริการแถวนี้ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ  :L4386:  :L4398:  :L4398:

ตอนนี้ผมและหลายๆคนไปใช้บริการ  TK AUTO SERVICE ช่างเส  ครับ

มีความแตกต่างหลายอย่างเรื่องงานบริการ และสถานที่  ความเอาใจใส่กับรถลูกค้า  ทั้งสมาชิกและไม่ใช่สมาชิก ครับ

มีโอกาสลองไปใช้ดูครับ  ว่าที่แตกต่างคืออะไร  พิจารณาจากการได้รับบริการเอาครับ

:L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พรชัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2019, 20:14:44 »
มีอู่แนะนำแถวจังหวัดนนทบุรีไหมครับ หน่ายศูนย์ฯมาก