ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหมากแร็คกันโคลงยกสูงสำหรับรถยก 2 นิ้ว PROLINK ( ได้เกินโหลแล้ว 20 คัน)  (อ่าน 44432 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L4365: ไม่ได้เข้ามานานเลย

มาตอนนี้ยังทันไหมครับเนี่ย  :sd21:

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำเชียงใหม่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปาดำ v6 เชียงใหม่
สวัสดีครับ ของผมได้ของมาแล้วเมื่อวานติดตั้งเรียบร้อย วันนี้เอารถไปลองรู้สึก ว่าช่วงเข้าโค้งมันรู้สึกแน่นๆหนืบๆดีครับและอย่างอื่นเดี๋ยววันหน้ามาเล่าให้ฟังครับ  :L2758:555
ของผมยังนอนกล่อง ไม่ได้เปิดดูเลยครับ
หนุ่มเชียงใหม่

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13
  หมดหรือยังนะ ขอ+1ชุดครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
  หมดหรือยังนะ ขอ+1ชุดครับ :sd23:

เอาจิงต้องเจอกันที่ร้านพี่ป๊อป วันเสาร์ที่ 7 กรกฎา นะ

• Pa Mania
  • *
PAMANIA MEETING

นัดหมายติดตั้งลูกหมากกันโคลง

เสาร์ที่ 7 กรกฎาคม 2018 เริ่มเวลา 10.30 น

ณ. ร้านพี่ป๊อป สยามโปรไทร์

ใครต้องการเพิ่ม แจ้งเป็นการส่วนตัวนะครับ....แต่ต้องเจอกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2018, 15:09:33 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13

เสาร์ที่ 7 กรกฎาคม 2018 เริ่มเวลา 10.30 น

ใครต้องการเพิ่ม แจ้งเป็นการส่วนตัวนะครับ....แต่ต้องเจอกันนะ

ต้องโอนเงินเลย.....หรือเปล่าครับ  พี่ทูต.....หรือไปจ่ายหน้างานครับ..... :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
        ต้องโอนเงินเลย.....หรือเปล่าครับ  พี่ทูต.....หรือไปจ่ายหน้างานครับ..... :sd42: :sd42: :sd42:

ลงชื่อ แล้วโอนมาเลยครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
:L4365: ไม่ได้เข้ามานานเลย

มาตอนนี้ยังทันไหมครับเนี่ย  :sd21:

ลงชื่อ แล้วโอนมาเลยครับ

ลงชื่อแล้วโอนเลยครับพี่ป๊อบ  :L6419:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

จองคิวแลก ครับ บ้านไกล  ;) ;D

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ขอด้วย +1 ชุด พร้อมโอนเงินครับผม  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ไม่ได้ร่วมแหกกับทริปนี้...แต่อาจจะแว๊ปไปสวัสดีพี่ๆนะครับ
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ป้อม (pomek)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • ปามาเนีย
มาถึงตลาดวายแล้ว  :sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ตลาดวายเหมือนกัน ..
มีลงชื่อรอบใหม่แจ้งด้วยนะครับ  :L2758:

• Pa Mania
  • *
ปา-มาเนี่ย (PA-Mania) ไม่เคยห่างหายจากการแต่งรถ เพราะมันคือการพักผ่อนของเรา...... ช่วงนี้รถโมเดลเก่าก็เข้าสู่วัยชรา..รถอย่างเดียวนะ คนขับปฏิเสธสุดตัว  :L4396:  :L4396:

คันนี้ ปามาเนี่ยเต็มคันดูจากสติกเกอร์เอา อิอิ .... ถึงแม้มันจะมันลอกตัวมันเองไปบ้างล่ะ...

วันนี้มีของดีมาชวนให้เสียสตางค์กัน สำหรับรถที่ปรับเปลี่ยนช่วงล่างให้สูงขึ้น เช่นใส่ EMU set 5 or 5+ ที่ไม่มีวันตาย ยังงัยก็เป็นชุดช่วงล่างที่ใส่กับรถปาเจโร่สปอร์ตแล้วเข้ากันได้มากที่สุด คุ้มเงินที่สุด... ปามาเนี่ยน้อยรายที่ใส่แล้วหนีไปใช้อย่างอื่น... มันหนึบมากเมื่อเวลาเราเดินทางพร้อมสมาชิกเต็มคันรถ พร้อมสาดโค้งได้เต็มที่...

บางคนบอกว่า อยากได้หนึบและนุ่มด้วย.....ผมชอบอธิบายว่า ไม่มีทางครับที่ทั้ง 2 อย่างจะมาพร้อมกัน คือถ้าเลือกเอา set5 หรือ5+ น้องปาเราจะได้ความหนึบแน่นแน่นอน หลังจากใช้มันไป แสน สองแสนกิโล วันเวลาผ่านไปเริ่มอยากโหยหาความนุ่มบ้างล่ะ เลยนึกไปเรื่อยว่าจะทำอย่างไรให้มันมีฟิลลิ่งดีขึ้น...สงสัยหลายๆจุด ลองเปลี่ยนไปหลายอย่าง ก็ยังไม่ใช่จุดที่เราตามหา...อยากรู้ก็ลองต่อไปจน  :L6415: ไปเรื่อยๆ

ท้ายสุดมาตกผลึกที่ตัวนี้ครับ...PROLINK ลูกหมากกันโครงยกสูง

พอมีเหลือสักชุดไหมครับพี่ทูตคู่หน้า
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

• Pa Mania
  • *
จริงๆก็เพิ่งเปลี่ยนมาแต่ได้ของเทียบแท้มั้ง..เลยไม่ค่อยมั่นใจจากที่เคยเปลี่ยนมาใส่  Superpro ตอนนี้รู้สึกว่าแทบสแตนดาร์ดมันรับไม่ได้

Sent from my SM-G960F using Tapatalk

• Pa Mania
  • *
พอมีเหลือสักชุดไหมครับพี่ทูตคู่หน้า

ม่ายมีแล้วจร้าา  ติดต่อร้านตรงๆเลย  รึม่ายก็จัดsuperpto มาต่อแกน...

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ม่ายมีแล้วจร้าา  ติดต่อร้านตรงๆเลย  รึม่ายก็จัดsuperpto มาต่อแกน...
จากการใช้งาน  ผมว่าผลของการใส่ตัวที่พี่ทูตแนะนำ  มันนุ่มขึ้นกว่าเดิม

แต่ส่วนตัวผมชอบความแข็งกระด้างแบบเดิมขับมันส์กว่า  แต่ปัจจุบันก็ยังใส่อยู่นะเพราะบางทีก็ต้องการนุ่มแบบนี้

บางอารมณ์ต้องการ Sport แต่โดยรวมกับวัยแล้ว   ต้องการนุ่มในความเร็วต่ำและแน่นแข็งเมื่อเพิ่มความเร็ว 5555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html