ผู้เขียน หัวข้อ: การติดฟิล์มกรองแสง  (อ่าน 3084 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wongkawee (ก้อย)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
การติดฟิล์มกรองแสง
« เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2018, 15:12:32 »
พี่ๆติดฟิมส์กรองแสงกันแบบไหนครับ ราคาเท่าไรกันครับ พอดีอยากเปลี่ยนเลยหาข้อมูลไว้ครับ กลัวเจอร้านโก่งราคาครับ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
Re: การติดฟิล์มกรองแสง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2018, 11:57:31 »
ผมติดของ Hi-cool จนท.เขาแนะนำดีครับ ติดฟิล์มอะไรก็ได้อยู่ที่ ง. งูครับ ฟิล์มดีทุกยี่ห้อมันช่วยกันร้อนต่างกันตามชนิดและราคา

**แต่ถ้าจอดตามแดดเกิน 20 นาทีขึ้นไปร้อนเหมือนกันทุกคัน มันร้อนที่โลหะ  ;D ;D ;D**

-เวลาคนขายเขาเทสฟิล์มโดยใช้เครื่องวัด หรือการให้ลองโดยสัมผัสจะเห็นเรื่องความร้อนและมุมมองภายในภายในแตกต่างกันจริง

เขาแนะนำให้ตัังงบประมาณ/เปรียบเทียบ/เลือกที่ชอบที่ถูกใจเพราะติดแล้วต้องอยู่กันมันหลายปี/ดูประกันฟิล์มได้กี่ปี

หากติดที่ร้านหรือศูนย์ราคาอาจถูกกว่าบริษัทเจ้าของฟิล์ม แต่ถ้าติดที่บริษัทฯ ส่วนใหญ่เขาจะลงข้อมูลทะเบียนรถไว้
เมื่อมีปัญหาร้านหรือศูนย์จะให้เราไปเคลมที่บริษัทฯ เลยคิดว่าติดบริษัทตั้งแต่แรกซื้อทั้งทีขอให้คุ้มค่าเงินดีกว่า
แพงกว่าแต่มีข้อมูลและประกันชัดเจน..  :L2736: :L2736:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2018, 11:59:15 โดย พฏ »

ออฟไลน์ พี่สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2018, 10:22:29 »
ผมติดฟิลืมหน้าV-Kool 7000 บาท รอบคัน Lamina 4800 บาท
 :L4396:

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2018, 20:53:33 »
ผมติดฟิลืมหน้าV-Kool 7000 บาท รอบคัน Lamina 4800 บาท
 :L4396:

ฟิลม์หน้า v kool ข้อดียังไงบ้างครับกันความร้อนได้ดีไหม

ออฟไลน์ Wongkawee (ก้อย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2018, 21:55:34 »
แล้วตอนนี้ฟิมล์แบบปรอทตำรวจจับไหมครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2018, 06:10:14 »
แล้วตอนนี้ฟิมล์แบบปรอทตำรวจจับไหมครับ

อาจจะโดนบางจุดตรวจ  ข้อหาติดอุปกรณ์ที่ทำให้เกิดการรบกวนต่อผู้ใช้รถใช้ถนน  เพราะการสะท้อนแสงของปรอท

สำหรับรถโดยสารสาธารณะ  ต้องให้มองเห็นผู้โดยสารและคนขับที่อยู่ภายในรถชัดเจน  ตอนตรวจสภาพผ่านแต่พอเอามาใช้งานจริง
ติดแผ่นบังตาสูญยากาศ  เอาผ้าขนหนูมาบังหน้าหรือบังแดด    เอาสติกเกอร์ซีทรูติดกระจก   จริงแล้วแบบนี้ก็ผิดนะแต่ตอนไปตรวจสภาพ
เขาเอาออก   กฏหมายเลยทำไรได้ไม่เต็มที่มั่ง

สรุปโดนไม่โดนแล้วแต่โอกาสครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html