ผู้เขียน หัวข้อ: (ชลบุรี บางละมุง) บจก. มิตซู ชลบุรี สาขาพัทยา  (อ่าน 40460 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(ชลบุรี บางละมุง) บจก. มิตซู ชลบุรี สาขาพัทยา

ที่อยู่ 16/54 หมู่ 8 ต.หนองปลาไหล อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150
เบอร์โทรศัพท์ 0-3870-3333
โทรสาร 0-3870-3338
อีเมล chonauto@hotmail.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 57
Re: (ชลบุรี บางละมุง) บจก. มิตซู ชลบุรี สาขาพัทยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1 มีนาคม 2013, 23:05:31 »

ใช้ประจำที่นี่ครับ โดยรวม น่าพอใจ การต้อนรับขับสู้ ดีมาก  แต่ไม่เคยจองคิวล่วงหน้าได้เลย ต้องอาศัย ลักไก่ไปก่อน 7.30 น.

หรือเช้ากว่านั้น ไปจอดหน้าเคาท์เตอร์รับรถ ไว้ก่อนพนักงานจะมาทำงาน ได้คิวแรกๆแน่นอน ถ้าช้ากว่านั้น รอนานมากแน่นอน

ที่นี่รถเข้าเยอะมาก ทั้งรถในพิ้นที่ และ รถที่มาจากนอกพื้นที่  เรื่องเคลมยังไม่เคยได้เคลมอะไรกับเค้าเลยไม่มีข้อมูลมากนัก

ที่เคยเห็นรถอื่นมาเคลม ก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรมากนัก

ออฟไลน์ jack

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
Re: (ชลบุรี บางละมุง) บจก. มิตซู ชลบุรี สาขาพัทยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 มีนาคม 2013, 07:51:16 »
ศูนย์เดียวกันเลยครับ และไม่เคยจองคิวได้เลยเหมือนกัน เลยใช้มุกเดียวกับพี่ท่านไปเช้าหน่อยได้ทำทุกครั้ง
เรื่องเคลมผมเคยเคลมสีกระจังหน้าก็ไม่มีปัญหาไร
2.5 GT 2010

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 มีนาคม 2013, 09:46:53 »
ขายรถได้มากกว่า เมื่อก่อนหลาย 100 % น่าจะขยายจำนวน 0 ให้มากขึ้นได้แล้ว
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2 พฤษภาคม 2013, 20:35:45 »
ว่าจะลองเอาเข้าศูนย์ดูครับ ใกล้จะครบ 10000 โลละ สงสัยต้องเอาแบบพี่โอล่ะครับ 7.00 รอหน้าศูนย์เลย  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 3 พฤษภาคม 2013, 08:35:48 »
 :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 พฤษภาคม 2013, 13:11:49 โดย พี่ปอ Lumlukka »
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 3 พฤษภาคม 2013, 11:09:11 »

ผมไม่กล้าเข้าเลย ศูนย์ชลบุรี (ทั้งที่อยู่ชลบุรี)

ลองอ่านผลงานเค้าแล้ว เสียวเลย...

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าครับพี่ปอ  :L2761: ลิงค์ที่เอามาแบะพูดถึงศูนย์ในกทมนะครับ รบกวนช่วยตรวจสอบข้อมูลอีกทีด้วยครับ  :L2759:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 3 พฤษภาคม 2013, 13:11:33 »

ขออำภัย เรื่องมันนานแล้ว...
ผมลบออกแล้วครับ

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 3 พฤษภาคม 2013, 13:32:13 »

ขออำภัย เรื่องมันนานแล้ว...
ผมลบออกแล้วครับ

ไม่เป็นไรครับพี่ปอ ช่วยๆกันตรวจสอบ ป้องกันการเข้าใจผิดกันอะครับ  :L2736:

งั้นผมขออนุญาติลบลิงค์ที่ติดมาตอนผม"อ้างอิง"ออกด้วยคนนะครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 3 พฤษภาคม 2013, 14:15:34 »
 :L2904:

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 กันยายน 2013, 12:55:12 »
ศูนย์นี้แระครับที่ผมเข้าเช็ค40000โล แล้วเจอขอบฝาพลาสติกในถังน้ำมันเฟืองท้าย จำนวนมาก ถังอัดจารบีก้อไม่มี ช่างบอกว่าเสีย..จำนวนฮ้อยเยอะพอสมควร แต่ช่างมีน้อย..รอนานมาก แต่ช่างก้อคุยกันเองดี ผมอยู่กับช่างตั้งแต่เริ่มจนเสร็จ..ครั้งต่อไปว่าจะลองที่ข้างๆแอมบาสเดอรเปิดใหม่ดูครับ

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2013, 15:58:06 »
วันนี้เข้าเช็คระยะ50000โลที่0มิตซูนาจอมเทียน ประกอบกับรถมีเสียงดังจี๊ดๆเวลาเบรคในความเร็วต่ำๆ และพวงมาลัยเสียงดังต๊อกๆเวลาเลี้ยว ศุนย์นี้พึ่งเปิดไม่นาน รถมาใช้บริการยังน้อยอยู่ครับห้องพักลูกค้ากว้างขวางสะอาดตาดีครับช่างถอดออกมาพันเทป พันสายไฟ กับสกรู..ทดลองขับเลี้ยวแล้วเสียงหายไปแล้วครับ แต่ที่ผมเห็นตัวที่เขาถอดออกมา มีสนิมเยอะเลยครับ ช่างบอกผมว่า ส่วนใหญ่รถที่ใกล้ทะเลจะเป็นเกือบทุกคันเลยครับ(รถผม1ปีพอดี)ผ้าเบรคดรัม เป็นรอยแหว่งๆเยอะพอสมควร อยากเปลื่ยน แต่ที่0ไม่มี เลยได้แต่ทำความสะอาดจานดรัมเบรคเป็นรอยทั้งสองข้าง..ถ้าเปลื่ยนผ้าเบรคใหม่สมควรเจียรดรัมเบรคไหมครับ..เคยทำความสะอาดและขัดกระดาษทรายมาแล้วสองครั้ง ดีขึ้นในช่วงแรกๆ ต่อมาก้อมีเสียงดังอีกครับ

ออฟไลน์ บอย พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 30
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2014, 21:28:33 »
เชียศูนย์นี้หน่อยคับ ผมได้มีโอกาสเคลม แร็คพวงมาลัย เคลมง่าย แต่บริการช้าหน่อยครับ โดยรวมก้อโอเค