ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยกเลิก : การแนะนำอู่ 99 Autorun ย่านอ่อนนุช ที่ผมเป็นคนแนะนำมาแต่แรก !  (อ่าน 29131 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ขออนุญาติพี่ต๋องในการนำเอาข้อความที่ไม่สมบูรณ์นอกเว็บเข้ามาในกระทู้นี้ด้วยครับ อาจทำให้เกิดความเข้าใจผิดและสร้างความสับสนได้ครับ  :L4399:
รับทราบ แก้ไขแล้ว ขออภัย ครับ
 :L4399:

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ไม่เข้ามานาน เจอกระทู้นี้พอดี ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆ ที่บอกกล่าวประสบการณ์ครับ โดยปกติผมจะเข้าศูนย์ตลอด ไม่ว่ารถจะหมดประกันแล้วก็ตามก็ด้วยเหตุผลของความรับผิดชอบนี้แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2018, 13:24:05 โดย หมี »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ไม่เข้ามานาน เจอกระทู้นี้พอดี ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆ ที่บอกกล่าวประสบการณ์ครับ โดยปกติผมจะเข้าศูนย์ตลอด ไม่ว่ารถจะหมดประกันแล้วก็ตามก็ด้วยเหตุผลของความรับผิดชอบนี้แหละครับ
คุ้นหน้าทันที  สวัสดีครับ   :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
คุ้นหน้าทันที  สวัสดีครับ   :L2732:

สวัสดีครับพี่ :L4399:

ออฟไลน์ "โม...ครับผม"

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
ขอบคุณพี่ที่ให้ความสำคัญในคลับ จะได้ไม่เกิดปัญหาตามมาครับ... :sd23:

ออฟไลน์ วัฒนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
เคยใช้บริการอยู่ครั้งหนึ่งเหมือนกันนานแล้ว เจอพี่น่ะกับพี่โยด้วยตอนนั้นรู้สึกจะไปโมเบรคหรือไงนี่ตอนนั้น ส่วนผมไปเปลี่ยนเฟืองท้ายไฮบริดสลิปมา ยังต้องขอบคุณพวกพี่ๆที่บอกเล่าประสบการณ์ผ่านมาให้ฟังไว้เพื่อเป็นเรื่องเตือนใจก่อนเลือกอู่ที่จะใช้บริการด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เคยใช้บริการอยู่ครั้งหนึ่งเหมือนกันนานแล้ว เจอพี่น่ะกับพี่โยด้วยตอนนั้นรู้สึกจะไปโมเบรคหรือไงนี่ตอนนั้น ส่วนผมไปเปลี่ยนเฟืองท้ายไฮบริดสลิปมา ยังต้องขอบคุณพวกพี่ๆที่บอกเล่าประสบการณ์ผ่านมาให้ฟังไว้เพื่อเป็นเรื่องเตือนใจก่อนเลือกอู่ที่จะใช้บริการด้วยครับ
ขอบคุณพี่ที่ให้ความสำคัญในคลับ จะได้ไม่เกิดปัญหาตามมาครับ... :sd23:
ขอบคุณครับ  หลายอย่างเราพยายามลองเมื่อมีโอกาสและแนะนำหากจะสร้างโอกาสเพื่อ ทั้งสมาชิกและร้านค้า Win Win ไปด้วยกัน
ภายใต้คำแนะนำและข้อเสนอจากการคุยกันระหว่างตัวแทนเวปกับร้านค้าเพื่อเป็นประโยช์นต่อส่วนรวมของสมาชิก   แต่หากวันหนึ่งวันใด
ที่เกิดความไม่พร้อมหรือเริ่มมี Feedback ที่ไม่ดี  เราก็จะเตือนก่อน  หากเตือนแล้วแก้ไขก็ยิ่งดีต่อเขา  แต่หากเตือนแล้วนิ่งเฉยหรือละเลย
จนส่งผลกระทบกลับมาที่เวป   เราคงต้องเลือกพิจารณากันอีกครั้งครับ   มิเช่นนั้นคนที่จะเสียหายและถูกด่าฟรีคือเวปปามาเนียที่แนะนำไว้

ขอบคุณครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
พี่ๆ ครับถ้าจะล้างท่อไอดี แถบโซนระยอง มีที่แนะนำบ้างมั้ยครับ :sd23:
พี่เอ ระยองไม่แน่ใจนะครับ แต่แค่ล้างท่อไอดี ไม่มีอะไรซับซ้อน เอาแค่เป็นอู่ที่เรามั่นใจว่าอยากทำให้เราเนียนๆ ลื้อแล้วใส่ของครบน่าจะพอครับ อู่ทำรถอะไรก็ได้ครับ....ใครรู้ แนะกันได้นะครับ

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
พี่เอ ระยองไม่แน่ใจนะครับ แต่แค่ล้างท่อไอดี ไม่มีอะไรซับซ้อน เอาแค่เป็นอู่ที่เรามั่นใจว่าอยากทำให้เราเนียนๆ ลื้อแล้วใส่ของครบน่าจะพอครับ อู่ทำรถอะไรก็ได้ครับ....ใครรู้ แนะกันได้นะครับ

ขอบคุณครับพี่ทูต
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

• Pa Mania
  • *
 :L2749: :L2744: :L2747: :sd11: :L2900:
เดี๋ยวกระทู้ไม่ติดTop 5  :L2754:

• Pa Mania
  • *
วันนี้ผมไปงานแต่งหลานสาว ที่ปทุมธานีได้เจอสมาชิก Pajero sport T็H 2 คัน เป็นมุสลิมเหมือนกันเข้ามาทักทายกัน  ทราบว่าเขาอยู่แถวนั้นพอดีและเขาบอกว่าเข้ามาอ่านเรื่องอู่ 99 AutoRun ใน Web Mania
แล้วไม่กล้าไปเลย  ที่สำคัญเขาบอกผมว่าหลังจากอ่านโพสของปามาเนียเสร็จเขาไป  หาใน Google เจอเรื่องแบบนี้เมื่อ 2ปีก่อนเดือนนี้พอดี   ผมเห็นแล้วคิดอยู่นานว่าเอาภาพมาจากไหนแต่คุ้นมากกับคำขอโทษนั้น

เหตุที่เคยเกิดมาแล้วจนเป็นปัญหากับสมาชิกและกระทบต่อเวป เมื่อ ปี 2016 เดือน กุมภาพันธ์เช่นกัน

(พอดีขอภาพนี้มาครับ)

• Pa Mania
  • *

เหตุที่เคยเกิดมาแล้วจนเป็นปัญหากับสมาชิกและกระทบต่อเวป เมื่อ ปี 2016 เดือน กุมภาพันธ์เช่นกัน

อ๋อเจอละ กระทู้นี้เอง >>> http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=5337.0

• Pa Mania
  • *
รอแกมาชี้แจง  ตามที่พี่กิตแจ้งในห้องซื้อขายนะครับ  / ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ขอแจ้งว่าโพสที่พี่นะลงนี้เป็นความเห็นชอบร่วมจากผู้ก่อตั้งที่ยังคง active อยู่ โดยมีการเสนอให้พี่นะเป็นคนลงโพสเองเพราะเป็นคนปั้นและแนะนำตั้งแต่เริ่มต้น จึงสมควรรับผิดชอบเมื่อถึงเวลาที่ต้องยกเลิกการแนะนำครับ  :L4399:

ครับ เห็นชอบตามที่พี่นะโพสท์แล้วครับ และ ผมยังรออู่เข้ามาชี้แจงอยู่นะครับ โดยส่วนตัว ผมเข้าใช้บริการอู่นี้ ก็ยังไม่มีปัญหาหนักอกหนักใจประการใด มาตรฐานอู่ผมยอมรับได้ แต่ถ้าไม่ชี้แจง ก็ชักตะหงิดๆ เหมือนกันครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
สวัสดีสมช.ทุกคนครับ ของผมก็เจอเหมือนกันไม่ค่อยเยอะแต่ก็ติดใจว่าสำหรับสมช.ที่ติดปามาเนียคิดราคาพิเศษแต่ผมว่าบางที่ก็แพงอยู่นะของบางตัวที่สั่งเทียบราคาแพงกว่าอยู่และ(ก่อนอื่นขอพาดพิงบางท่านด้วยครับ) เรื่องที่พี่นะไปทำเบรคเหมือนกันเอาเบรคมาทำอัพจานใหญ่ขึ้นมันก็ยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ก็ต้องลองหลายๆครั้งว่ามันติดอะไรมั๊ยมีปัญหาอะไรหรือเปล่า พี่นกก็มาบ่นว่าพี่นะเรื่องมากคนอื่นเขาติดก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร(ปัญหาเบรคยังไม่รู้ว่าใช้ได้ดีหรือเปล่าไปสั่งร้านทำขายืดปั๊มเบรคไว้รอแล้ว)กับเรื่องรถของพี่หมูที่มีปัญหาเรื่องความร้อนที๋พี่นกก็บอกว่าแกเป็นคนแก้ปัญหาความให้พี่หมูจนหายแต่สุดท้ายปัญหาความร้อนรถพี่หมูไปจบที่อู่อื่นนะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นปัญหาต่างๆของรถในคลับเราก็ขอให้พี่ๆสอบถามผู้รู้ก่อนก็ได้ครับก่อนที่จะเสียตังค์มากกว่านี้ ขอบคุณสมช.ปามาเนียขอบคุณพี่นะขอบคุณพี่ต๋องขอบคุณพี่ๆที่แจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นมาครับทุกคนละมีรถก็ต้องดูแลรักษาไม่อยากเสียเงินเยอะกับการซ่อมที่ซ่อมไม่จบแก้ปญหาให้ไม่ได้ตามที่คุย หากอู่ใหนซ่อมดีผมก็สนับสนุนครับหากอู่ใหนเอาเปรียบเราผมก็ไปได้ครั้งเดียวครับ/color]

ออฟไลน์ บี [SuperDaddy]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • I think, therefore I am :)
ขอขอบคุณพี่นะ ที่มีความจริงใจกับพี่ๆน้องๆในเวปมากๆ
เคสล่าสุดที่ผมเคยมารีวิวตอนเปลี่ยนสายพาน Timing เมื่อปีก่อน ผมจ่ายเพื่อกรองโซล่าแท้ แต่ก็โดนยัดของเทียบมาเช่นกัน
ผมก็ได้แต่รีวิวตามนั้น เรื่องนี้เป็นบทพิสูจน์ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน สำหรับอู่(ใจ)ไม่เต็มร้อย
ขอแสดงความนับถือพี่ในจุดยืนของพี่ครับ  :sd23:
Y2012 PajeroSport 2.5GT

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณพี่นะ ที่มีความจริงใจกับพี่ๆน้องๆในเวปมากๆ
เคสล่าสุดที่ผมเคยมารีวิวตอนเปลี่ยนสายพาน Timing เมื่อปีก่อน ผมจ่ายเพื่อกรองโซล่าแท้ แต่ก็โดนยัดของเทียบมาเช่นกัน
ผมก็ได้แต่รีวิวตามนั้น เรื่องนี้เป็นบทพิสูจน์ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน สำหรับอู่(ใจ)ไม่เต็มร้อย
ขอแสดงความนับถือพี่ในจุดยืนของพี่ครับ  :sd23:
ชัดเจน  :L2734: และขอบคุณพี่บี สำหรับการเปิดเผย หลังไปใช้บริการอู่นี้
พี่ๆท่านใดที่ไปใช้บริการแล้วมีปัญหา อยากถาม คำถาม หรือมีปัญหา เรียนเชิญกระทู้นี้เลย
อันดับต่อไป คือ รอเจ้าของอู่ จะเข้ามาชี้แจงไหมครับ  :L6419:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
จะว่าไงดีล่ะทีนี้...ผมยังไม่กล้าโทษใครขอดูข้อมูลเก่าๆก่อนดีกว่า แต่พักหลังไม่ได้เข้าไปเลยเพราะคิวไม่เคยว่างตรงกับเราเพราะรถที่อู่เยอะตลอด

Sent from my SM-A520F using Tapatalk

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ตุ้ย - นนทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ขอให้จบลงด้วยดี  :L4399:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีสมช.ทุกคนครับ ของผมก็เจอเหมือนกันไม่ค่อยเยอะแต่ก็ติดใจว่าสำหรับสมช.ที่ติดปามาเนียคิดราคาพิเศษแต่ผมว่าบางที่ก็แพงอยู่นะของบางตัวที่สั่งเทียบราคาแพงกว่าอยู่และ(ก่อนอื่นขอพาดพิงบางท่านด้วยครับ) เรื่องที่พี่นะไปทำเบรคเหมือนกันเอาเบรคมาทำอัพจานใหญ่ขึ้นมันก็ยังไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ก็ต้องลองหลายๆครั้งว่ามันติดอะไรมั๊ยมีปัญหาอะไรหรือเปล่า พี่นกก็มาบ่นว่าพี่นะเรื่องมากคนอื่นเขาติดก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร(ปัญหาเบรคยังไม่รู้ว่าใช้ได้ดีหรือเปล่าไปสั่งร้านทำขายืดปั๊มเบรคไว้รอแล้ว)กับเรื่องรถของพี่หมูที่มีปัญหาเรื่องความร้อนที๋พี่นกก็บอกว่าแกเป็นคนแก้ปัญหาความให้พี่หมูจนหายแต่สุดท้ายปัญหาความร้อนรถพี่หมูไปจบที่อู่อื่นนะครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นปัญหาต่างๆของรถในคลับเราก็ขอให้พี่ๆสอบถามผู้รู้ก่อนก็ได้ครับก่อนที่จะเสียตังค์มากกว่านี้ ขอบคุณสมช.ปามาเนียขอบคุณพี่นะขอบคุณพี่ต๋องขอบคุณพี่ๆที่แจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นมาครับทุกคนละมีรถก็ต้องดูแลรักษาไม่อยากเสียเงินเยอะกับการซ่อมที่ซ่อมไม่จบแก้ปญหาให้ไม่ได้ตามที่คุย หากอู่ใหนซ่อมดีผมก็สนับสนุนครับหากอู่ใหนเอาเปรียบเราผมก็ไปได้ครั้งเดียวครับ/color]
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่หมู  นี่เขาแทงข้างหลังหรอเนี่ย >:(  :'(

สวัสดีครับ   ตอนเคสพี่บี  ผมก็ไปเตือนแกแล้วเพราะช่วงนั้นมีหลายคันที่เข้าใจว่าได้ของแท้หมดและเสียความรู้สึกไป
ผมไปคุยให้ทั้ง2ฝั่ง  จนวนมาใช้บริการอีกและทางอู่ก็รับปากว่าจะดูให้และแจ้งก่อนลงมือทำเลยยังไม่เกิดประเด็น
แต่หลังๆเอาอีก  จนเกิดประเด็นและบังเอิญเขาตอบผมเองว่าเขาไม่ได้เขียนว่าของแท้ศูนย์ บอกแต่ตรงรุ่นมิตซู ครับ
เลยมึนไป 

ตอนนี้เขาไม่มาชี้แจงอะไร  คงไม่ง้อลูกค้าปามาเนียแล้วแหละมั่ง

:L2756: