ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting : นัดแก้ไขกล่องปินโตที่มีปัญหาจากสายในห้องเครื่อง วันที่ 23/2/61  (อ่าน 38898 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:L4365:  พี่มัตินัดคุณปอนด์กี่โมงครัช...ปุ๊ขอพ่วงไปด้วยคน :L4398:   
จากภาพ meeting พี่ๆ แต่ละท่านหน้าตาสดชื่น เพราะคิดถึงกันและกันเนอะ....เสียดายปุ๊ติดงาน จริงๆ ก้อไม่อยากพลาด
อยากไปเจอพี่ๆ เช่นกัน  ไว้ meeting หน้าจะมีเฉาก๊วยไปฝากนะครัช  :L4399:
พี่ปุ๊ครับ ผมโทรหาปอนด์หลายรอบแต่ไม่ยอบรับสาย พี่นะก็แนะนำให้ถามผ่าน FB ก็ส่งข้อความไปหา แต่ยังไม่ได้รับคำตอบที่แน่ชัดนะครับว่าวันที่ 1 นี้ปอนด์เขาว่างหรือเปล่า  :sd06:
บอกแค่ว่าจะแจ้งกลับมาเท่านั้นนะครับ
ณ.เวลานี้ผมก็ยังไม่สามารถระบุวัน เวลาได้นะครับ
นี้ถ้าวันศุกร์ไม่ติดประชุมนี้ผมไปที่งาน meeting แล้วเช่นกันครับ

อ๋อผมนึกออกแล้ว  ว่าตอนที่นัดวันกันไล่หาวันมิตติ้ง ต่างคนต่างติดธุระ  เลยไปลงที่วันศุกร์23  เพราะต้องการเร็ว

ปอนด์ติดงานแข่งน่าจะว่างช่วงกลางเดือนเป็นต้นไปครับ (จำได้ว่าเขาสะดวกนัดผมวันที่ 8-9 มีนา)ลองถามดูอีกทีครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ลืมแจ้งเตือน !

สำหรับสมาชิกที่ ตัดต่อตรงไปแล้ว  ห้ามเอากล่องคันอื่นที่ไม่ใช่ต่อตรงมาสลับกันใช้นะครับ
เนื่องจากชุด Power Supply ในกล่องใช้ไฟไม่เท่ากัน   

* แบบสายPlug ใช้ไฟ     5.50  VDC
* แบบต่อตรง    ใช้ไฟ   12.00  VDC

:L4399:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อ๋อผมนึกออกแล้ว  ว่าตอนที่นัดวันกันไล่วัยหยุดต่างคนต่างติดธุระ  เลยไปลงที่วันศุกร์23  เพราะต้องการเร็ว

ปอนด์ติดงานแข่งน่าจะว่างวันที่  กลางเดือนเป็นต้นไปครับ (จำได้ว่าเขาสะดวกนัดผมวันที่ 8-9 เป็นต้นไปครับ)

ลองถามดูอีกทีครับ

คงต้องเป็นเช่นนั้นครับ

ขอบคุณครับ  :L4399:  :L4399:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ผมตามไปจอยหลังเลิกงาน และทานต้มมื้อดึกด้วยกัน มิตรภาพยังเหมือนเดิม อบอุ่นและจริงใจ แว่วๆ ว่า จะมีมิตติ้งกันอย่างน้อยเดือนเว้นเดือนนะครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ลืมแจ้งเตือน !

สำหรับสมาชิกที่ ตัดต่อตรงไปแล้ว  ห้ามเอากล่องคันอื่นที่ไม่ใช่ต่อตรงมาสลับกันใช้นะครับ
เนื่องจากชุด Power Supply ในกล่องใช้ไฟไม่เท่ากัน   

* แบบสายPlug ใช้ไฟ     5.50  VDC
* แบบต่อตรง    ใช้ไฟ   12.00  VDC

:L4399:

ขอบคุณครับพี่นะที่เตือนครับ
อยากจะบอกว่าตอนนี้ แรง ทุกวัน ไม่เหมือนเมื่อก่อน เลยครับ แรงวัน เว้นไปเป็นอาทิตย์ ไม่เคยรู้มาก่อนว่าเป็นที่กล่อง  :L2900: :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่นะที่เตือนครับ
อยากจะบอกว่าตอนนี้ แรง ทุกวัน ไม่เหมือนเมื่อก่อน เลยครับ แรงวัน เว้นไปเป็นอาทิตย์ ไม่เคยรู้มาก่อนว่าเป็นที่กล่อง  :L2900: :L2900: :L2900:
555 สงสัยจะจริง

ว่าแต่ไม่ดับ ไม่วู๊บ บ้างหรอเวลากล่องไม่ทำงาน   เห็นบางค้นถอดออกก็วูบเลยเปลี่ยนกรองโซล่าแล้วหายวูบ :L2761:

• Pa Mania
  • *
สัปดาห์ที่แล้วได้มีเวลาโทรหาปอนด์เพื่อนัดแก้ไขปัญหาเรื่องกล่อง ก็จอดรถทำกันใต้ร่มไม้แถวๆนั้นกันเลยครับ  :sd42:  :sd42:

สาเหตุก็เป็นที่ pin นั้นแหล่ะครับ

อาจจะล้มไม่มากนัก แต่ก็ทำให้ระบบกล่องดันรางผมไม่ทำงานเพราะจากความรู้สึกคือมันไม่ใช่นะครับ

ปอนด์ก็ดำเนินการต่อพ่วงสายตรง และเปลี่ยน board ของกล่องให้ใหม่ หลังจากนั้นก็ update firmware ให้ใหม่ ทดสอบการทำงานก็เป็นอันเรียบร้อยครับ

ตอนนนี้กล่องทำงานปรกติดีครับ ความรู้สึกเปลี่ยนจากก่อนหน้าเลยครับ สัมผัสได้ถึงความดึง ทั้งเสียงเครื่องและท่อ นะครับ

:L4398:  :L2901:  :L2901:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอบคุณพี่มัติที่มา update ข่าวคราวครับ  :L2758:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
หลังจากโดนเขี่ยในวัน Meeting สมาร์ทเกจ์ก็ยังมีตัวเลขขึ้นๆ ลงๆ อยู่เหมือนเดิม แต่น้อยกว่า
สงสัยต้องเปลี่ยนแล้วมั้งครับ ใครมีสมาร์ทเกจ์มือสอง ไม่ใช้แล้ว แจ้งผมด้วยครับ

ปล.การขับขี่ยังปกติ ไม่มีอาการวูบวาบแต่ประการใดครับ  :L4386: :L4386: :L4386:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
555 สงสัยจะจริง

ว่าแต่ไม่ดับ ไม่วู๊บ บ้างหรอเวลากล่องไม่ทำงาน   เห็นบางค้นถอดออกก็วูบเลยเปลี่ยนกรองโซล่าแล้วหายวูบ :L2761:

ของผมเคยดับไปตอนก่อนปีใหม่ปีที่แล้วครับพี่นะ ตอนนั้นก็หาสาเหตุไม่เจอครับ ส่วนกล่องไม่ทำงานนั้นน่าจะเป็นอยู่แล้วครับ เพราะของผมมันทำงาน อาทิตย์ ล่ะครั้งครับ  :L2905: :L2905: :L2905: ส่วนเรื่องกล่อง Reboot ผมยังไม่เคยสังเกตุเจอนะครับ

• Pa Mania
  • *
สัปดาห์ที่แล้วได้มีเวลาโทรหาปอนด์เพื่อนัดแก้ไขปัญหาเรื่องกล่อง ก็จอดรถทำกันใต้ร่มไม้แถวๆนั้นกันเลยครับ  :sd42:  :sd42:

สาเหตุก็เป็นที่ pin นั้นแหล่ะครับ

อาจจะล้มไม่มากนัก แต่ก็ทำให้ระบบกล่องดันรางผมไม่ทำงานเพราะจากความรู้สึกคือมันไม่ใช่นะครับ

ปอนด์ก็ดำเนินการต่อพ่วงสายตรง และเปลี่ยน board ของกล่องให้ใหม่ หลังจากนั้นก็ update firmware ให้ใหม่ ทดสอบการทำงานก็เป็นอันเรียบร้อยครับ

ตอนนนี้กล่องทำงานปรกติดีครับ ความรู้สึกเปลี่ยนจากก่อนหน้าเลยครับ สัมผัสได้ถึงความดึง ทั้งเสียงเครื่องและท่อ นะครับ

:L4398:  :L2901:  :L2901:

แรงมาเลยใช่ไหมครับพีมัติ แล้วพี่ใช้โหมดไหนอยู่ครับ :L2904: :L2904: :L2904:

• Pa Mania
  • *
แรงมาเลยใช่ไหมครับพีมัติ แล้วพี่ใช้โหมดไหนอยู่ครับ :L2904: :L2904: :L2904:

ผมขับรถไม่แรงครับ ก็เห็นพี่ๆเขาใช้ ม่วงกระพริบ (ชมพูยิกๆ) กัน ผมก็ใช้บ้างครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

สนุกเลยครับงานนี้  :L2901:  :L2901:

• Pa Mania
  • *
สนุกกันใหม่อีกครั้งหรอ  ;)

• Pa Mania
  • *
สนุกกันใหม่อีกครั้งหรอ  ;)

ถูกต้องแล้วครับคุณพี่  :L4398:  :L4398:  :L4398:

• Pa Mania
  • *
เป็นไงกันบ้างครับ  รถที่แก้ไขไปแล้ว  ขอติดตามผลกันหน่อยครับ
(แต่ผมเฝ้าอาการกับวิธีนี้มาหลายเดือนไม่มีพบปัญหาใดๆ เลยมาติดตามผลกับคันอื่นๆอีกครั้ง)

• Pa Mania
  • *
เป็นไงกันบ้างครับ  รถที่แก้ไขไปแล้ว  ขอติดตามผลกันหน่อยครับ
(แต่ผมเฝ้าอาการกับวิธีนี้มาหลายเดือนไม่มีพบปัญหาใดๆ เลยมาติดตามผลกับคันอื่นๆอีกครั้ง)
ของผมก็ยังนิ่งนะครับ ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ แต่ดูเหมือนเริ่มจะชินเท้าแล้วครับ ว่าจะลองปิดกล่อง(ไฟเขียวค้าง) แล้วลองขับดูหน่อย หลังจากนั้นค่อยเปิดอีกทีครับ จะลองดูว่ามัมีความแตกต่างอย่างไรครับ
 :L6428: :L6428: :L6428:

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
สนใจ อยากได้ บ้าง ครับ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ของผม ตอนนี้ วิ่ง ok โดยที่ พี่นะแก้ไข ให้ใช้หัวเดิมติดรถ ใส่แทน หัวที่ มากับกล่อง  ไปก่อน อาการหายเลยครับ  :sd23:
ตอนนี้ แค่รอ เวลาขึ้นไปทำ สายใหม่เพื่อ เสพ กล่องครับ  :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ