ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting : นัดแก้ไขกล่องปินโตที่มีปัญหาจากสายในห้องเครื่อง วันที่ 23/2/61  (อ่าน 38892 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

สงสัย เพิ่งตื่น 55555555555555
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
มาต่อก่อน

มาถึงก็เริ่มจากทดลองเครื่องชาร์ท 20A

แล้วก็เริ่มจัดการตาม Step

ด้านนอกมีบริการ DIY

ด้านในมีพบปะพูดคุย

สายที่ถอดออกมา Pin ทรุดกันหมด

คันนี้ทรุดน้อย

รถเริ่มล้นมาด้านนอก

หลังจากหมดช่วงแก้ไขกล่อง  พักเบรคกับขนมและอาหาร

หลังจากนั้นเป็นงานซ่อมแซมปรับแต่ง เล่นกันจนเย็นเริ่มส่องไฟต่อ

เริ่มดึก

จนเจ้ามือเดินทางมาถึง

แกสั่งเก็บของ ทิ้งรถไว้นี่ แล้วไปนั่งคุยกัน

เลยมาเติมพลังพร้อมนั่งคุยกัน แบบเรื่อยเปื่อย เฮฮา

จากกิจกรรมวันนี้  ก็เป็นอีกวันที่ปวดเมื่อย แน่น จากสังขาร 5555    และมีข้อเสนอว่าอยากให้จัดมิตติ้งนัดเจอกันสักเดือนละครั้งตามที่ต่างๆ ทำไรกันเล็กน้อย  กินข้าว
และมีเสนอแนวทางมาบ้าง   แล้วพบกันใหม่ครับ  พร้อมทั้งขอขอบคุณอีกครั้ง 
 :sd23:

เลยเวลามาที่ ตี1ละ  เริ่มแยกย้าย    แต่วงสุราเขายังอยู่กันต่อ    ;D ;D ;D 

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขออภัยสำหรับภาพครับ   ผมแก้ไขแล้วไม่ได้ไม่รู้ว่าเป็นที่ไม่ผ่านเวปฝากรูปไหมแต่ทำไมไม่เป็นทุกรูป  ทั้งที่ต้นฉบับปรับตรงหมดแล้ว
 ::)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
รูป พี่นะ ดูแล้วเมาหมัด ตีรังกา ตะแคง ปวดหัวเลย  :L2905: :L2905: :L2905:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
มีภาพประกอบ

:L2739: :L2739:

ภาพนี้น่าจะเป็นเพราะเจ้าของภาพ เป็นประเภทแหวกแนว ถ้าไม่ซ้ายจัดก็ขวาจัด  :L4396:  :L4396:  :L4396: คือไม่ปกติ ก็เห็นทุกรูปโอเคอ่ะ...
.,,อ้าว!’!!ว้า!!!ไหงปกติแล้ว  ;)  อดแซวเบย!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2018, 14:58:26 โดย พีรา-[peeratida] »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
รูป พี่นะ ดูแล้วเมาหมัด ตีรังกา ตะแคง ปวดหัวเลย  :L2905: :L2905: :L2905:
แปลกจังมือถือไม่เป็น Tabletไม่เป็น เป็นแต่ในเวป  (ลองแก้ไขแล้วครับ)

.,,อ้าว!’!!ว้า!!!ไหงปกติแล้ว  ;)  อดแซวเบย!!!
ตามปรับแก้อยู่ 555

• Pa Mania
  • *
ตอนนี้เกียร์ไม่พัง  น้ำไม่ดัน   กล่องไม่เสีย  แล้วใช่ไหมครับ ;D

ตอนนี้ปกติทุกอย่าง ถ้าเกิดมีอาการแปลกจะโทรถามนะคะ เพิ่งได้เบอร์พี่นะจะรักษายิ่งชีวิต  ;D กว่าจะได้.....ได้ตอนใกล้จะเลิกใช้ปาเจโร่ละ :D...ขอบคุณคร้าบผม...

คอยมา update อาการให้รับทราบเป็นระยะก็ดีครับพี่พีราโดยเฉพาะเรื่องกล่อง ถือว่าเป็นการตรวจสอบการแก้ไขปัญหาไปในตัว อย่างไรแล้วก็ต้องขออภัยสมชที่ทางเราใช้เวลาตรวจสอบหาปัญหาและวิธีการแก้ไขนานเกินไป แต่เชื่อว่าความรู้ข้อมูลที่พี่นะได้ลงไว้ในนี้จะได้รับการเผื่อแพร่ออกไปและช่วยให้กล่องอีกหลายๆยี่ห้อที่เกิดปัญหาในลักษณะเดียวกันได้รับการแก้ไขให้กลับมาใช้งานได้ตามปกติดังเดิมครับ  :L4399:

..รับทราบค่ะ  :L2736:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
  ตอนนี้ปกติทุกอย่าง ถ้าเกิดมีอาการแปลกจะโทรถามนะคะ เพิ่งได้เบอร์พี่นะจะรักษายิ่งชีวิต  ;D กว่าจะได้.....ได้ตอนใกล้จะเลิกใช้ปาเจโร่ละ :D...ขอบคุณคร้าบผม...

..รับทราบค่ะ  :L2736:

ขับไปกี่โลแล้วครับพี่พีรา แต่พี่พีราก็คอยดูแลน้องปาอย่างสมํ่าเสมอ คิดว่าน้องปาน่าจะยังรับใช้พี่พีราได้อีกนานนะครับ เก็บตังไว้ให้สาวน้อยไว้ใช้จ่ายดีกว่า   :L6415: :sd42:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
คาดว่าจะเข้าให้ปอนด์ช่วยดูวันที่ 1 นี้ (มันหยุดพอดี) แต่คงต้องโทรนัดก่อนไม่รู้ว่าเขาว่างหรือเปล่า?

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
...ดูในภาพมิตติ้ง พี่กิตผอมอยูคนเดียว คนอื่นๆพุงโตๆเหมือนเดิม ปั่นกันแบบไหนเนี่ย  :L2739:  :L2761:  :L4396:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

และเป็นยางชุดแรกที่เขาเลือกใส่รถตัวเองจากระยะเวลา 6 ปีที่ใช้ยางติดรถ  โดนไป 1 ชุด  ( รุ่น EVOLUTION ออกใหม่)

น่าจะเป็นสมชปามาเนียที่ใช้ยางติดรถคุ้มที่สุดในโลกแล้วครับ  :L2739:

ครั้งสุดท้ายที่ทักพี่อ๊อดให้เปลี่ยนยางน่าจะเมื่อสองปีที่แล้ว  :sd06:

แล้วเราจะมาดูกันว่าชุดนี้จะใช้กี่ปี  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
และเป็นยางชุดแรกที่เขาเลือกใส่รถตัวเองจากระยะเวลา 6 ปีที่ใช้ยางติดรถ  โดนไป 1 ชุด  ( รุ่น EVOLUTION ออกใหม่)

น่าจะเป็นสมชปามาเนียที่ใช้ยางติดรถคุ้มที่สุดในโลกแล้วครับ  :L2739:

ครั้งสุดท้ายที่ทักพี่อ๊อดให้เปลี่ยนยางน่าจะเมื่อสองปีที่แล้ว  :sd06:

แล้วเราจะมาดูกันว่าชุดนี้จะใช้กี่ปี  :sd42: :sd42: :sd42:

พี่อ๊อดใช้คุ้มจริงๆเลย ของผมเพิ่งจะเปลี่ยนไปได้สองปี นี่ก็ต้องเปลี่ยนอีกแล้ว อยากใช้แบบพี่อ๊อดบ้างแต่ใจไม่ถึง  :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ขอบคุณพี่ๆ และทีมงานทุกท่านมากนะครับ สำหรับการช่วยเหลือ และการแก้ปัญหาในครั้งนี้ครับ นานมากแล้วครับที่ไม่ได้เจอกันครับ ถึงจะเป็นนัดเล็กๆ แต่มีสาระ และเตรียม  :L6415: ครับ ว่าแล้วก็ขอบอกเรื่อง กล่องก่อนครับ ว่าเพิ่งจะรู้ตัวว่าขับติดกล่องแต่กล่อง ไม่ทำงานนะ   :L4386: แต่หลังจากแก้ไขแล้ว มาเลยครับ ความแรง จนผมต้องเอาลงมาที่โหมด น้ำเงินกระพริบช้าๆๆ ครับ พี่ๆ ท่านใดที่มี แล้วอาจจะรู้ หรือไม่รู้อาการ ผมว่าหาทางนัดเข้าไปแก้ไขเถอะครับ เห็นผล ตอนนั้นเลยครับ  :L2888: :L2888: :L2888:

• Pa Mania
  • *

หาง่ายยิ่งกว่าอย่างอื่นนะ555  แอดไลน์ไว้มีไรทักมาได้ครับ

คาดว่าจะเข้าให้ปอนด์ช่วยดูวันที่ 1 นี้ (มันหยุดพอดี) แต่คงต้องโทรนัดก่อนไม่รู้ว่าเขาว่างหรือเปล่า?
อย่าลืมถ่าย Pin ใสดูนะครับ อยากรู้ว่าทรุดไปกี่ขา   บางคัน 1 ขาซ้าย  เพิ่งเจอรถพี่หมู ทรุด 3 ขาแบนเรียบเลย ;)

...ดูในภาพมิตติ้ง พี่กิตผอมอยูคนเดียว คนอื่นๆพุงโตๆเหมือนเดิม ปั่นกันแบบไหนเนี่ย  :L2739:  :L2761:  :L4396:
ที่เห็นหน่ะ กล้ามเนื้อทั้งน๊านนน 555

• Pa Mania
  • *
พี่อ๊อดใช้คุ้มจริงๆเลย ของผมเพิ่งจะเปลี่ยนไปได้สองปี นี่ก็ต้องเปลี่ยนอีกแล้ว อยากใช้แบบพี่อ๊อดบ้างแต่ใจไม่ถึง  :sd42:
แน่ใจว่าทำใจได้  แต่รุ่นนี้เหมาะกับคนรักเครื่องเสียงนะ  เงียบ นุ่ม มากๆ

ขอบคุณพี่ๆ และทีมงานทุกท่านมากนะครับ สำหรับการช่วยเหลือ และการแก้ปัญหาในครั้งนี้ครับ นานมากแล้วครับที่ไม่ได้เจอกันครับ ถึงจะเป็นนัดเล็กๆ แต่มีสาระ และเตรียม  :L6415: ครับ ว่าแล้วก็ขอบอกเรื่อง กล่องก่อนครับ ว่าเพิ่งจะรู้ตัวว่าขับติดกล่องแต่กล่อง ไม่ทำงานนะ   :L4386: แต่หลังจากแก้ไขแล้ว มาเลยครับ ความแรง จนผมต้องเอาลงมาที่โหมด น้ำเงินกระพริบช้าๆๆ ครับ พี่ๆ ท่านใดที่มี แล้วอาจจะรู้ หรือไม่รู้อาการ ผมว่าหาทางนัดเข้าไปแก้ไขเถอะครับ เห็นผล ตอนนั้นเลยครับ  :L2888: :L2888: :L2888:
ของพี่หมู pin ทรุดเท่ากันหมดทั้ง 3 ขา   น่าจะดับไปแล้วนะ 5555   สงสัยกล่องนอนหลับไปนานแล้วเพิ่งทำพิธีปลุกชของขึ้นมาอีกครั้ง   

:L2739: :L2739:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
กว่าจะเจอสาเหตุ  :L6415: สบายใจ  :L2754:
 :L2901: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
สวัสดีครับพี่ทุกท่าน นานแล้วไม่ได้เจอกันเห็นมิตติ้งแบบนี้คิดถึงสมช.ปามาเนียจังเลยครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สวัสดีครับพี่ทุกท่าน นานแล้วไม่ได้เจอกันเห็นมิตติ้งแบบนี้คิดถึงสมช.ปามาเนียจังเลยครับ
จัดมิตติ้งหนองคายดีไหม  ;D

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25

:L4365:  พี่มัตินัดคุณปอนด์กี่โมงครัช...ปุ๊ขอพ่วงไปด้วยคน :L4398:   

จากภาพ meeting พี่ๆ แต่ละท่านหน้าตาสดชื่น เพราะคิดถึงกันและกันเนอะ....เสียดายปุ๊ติดงาน จริงๆ ก้อไม่อยากพลาด

อยากไปเจอพี่ๆ เช่นกัน  ไว้ meeting หน้าจะมีเฉาก๊วยไปฝากนะครัช  :L4399:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
:L4365:  พี่มัตินัดคุณปอนด์กี่โมงครัช...ปุ๊ขอพ่วงไปด้วยคน :L4398:   

จากภาพ meeting พี่ๆ แต่ละท่านหน้าตาสดชื่น เพราะคิดถึงกันและกันเนอะ....เสียดายปุ๊ติดงาน จริงๆ ก้อไม่อยากพลาด

อยากไปเจอพี่ๆ เช่นกัน  ไว้ meeting หน้าจะมีเฉาก๊วยไปฝากนะครัช  :L4399:

พี่ปุ๊ครับ ผมโทรหาปอนด์หลายรอบแต่ไม่ยอบรับสาย พี่นะก็แนะนำให้ถามผ่าน FB ก็ส่งข้อความไปหา แต่ยังไม่ได้รับคำตอบที่แน่ชัดนะครับว่าวันที่ 1 นี้ปอนด์เขาว่างหรือเปล่า  :sd06:

บอกแค่ว่าจะแจ้งกลับมาเท่านั้นนะครับ

ณ.เวลานี้ผมก็ยังไม่สามารถระบุวัน เวลาได้นะครับ

นี้ถ้าวันศุกร์ไม่ติดประชุมนี้ผมไปที่งาน meeting แล้วเช่นกันครับ

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน