ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting : นัดแก้ไขกล่องปินโตที่มีปัญหาจากสายในห้องเครื่อง วันที่ 23/2/61  (อ่าน 38886 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ได้ครับ จะส่งรูป ไปทางไลน์นะครับ
คุ้นๆว่าของพี่โต้ง  จะเป็นซีต้าเทค

:L4399: ขอลงชื่อด้วยคนจร้า...พยายามจะไปให้ทันก่อนค่ำนะครัช...แต่มีคำถามคาใจสักนิดว่า..
การตัดต่อตรงเข้ากล่อง ECM จะไม่ส่งผลต่อเครื่องยนต์ในอนาคตใช่ไหมครัช.. :L2758:

พี่ปุ๊มาได้เร็วกว่านั้นไหมครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ประกาศ ! 23/02/61 ขอเลื่อนปรับเวลา ดังนี้
ช่วง 1 -  ช่วงทำรถเป็นช่วง  10.00  -  14.30 น
ช่วง 2 -  ช่วง  14.00+  เป็นช่วงพบปะสังสรรค์ 
ช่วง 3 -  ช่วงเย็นอาจจะเป็นช่วง Mini ฺBar & Party

**ฉะนั้น   รบกวนรถที่จะมาปรับแก้ไขช่วยระบุช่วงเวลาให้หน่อยว่า  ในช่วง 10.00  -  14.30  จะเข้าคิวตอนกี่โมงครับ   จะได้จัดเวลาให้ครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Update : 21/2/61  เวลา 22.00 น :
รายชื่อ  : ที่จะเข้าตรวจสอบและแก้ไข

แก้ไขเรียบร้อยแล้ว  ก่อนวันมิตติ้ง
1. พี่ปุ๊ ...................... แวะไปแก้ไขวิธีดัด Pin ก้อนหน้านี้แล้ว
2. พี่พีรา-[peeratida] ..นัดแก้ไขโดยการต่อตรงเข้ากล่อง ECM เรียบร้อยแล้ว
3. พี่ต๋อง....................นัดแก้ไขโดยการต่อตรงเข้ากล่อง ECM เรียบร้อยแล้ว

รอนัดหมายเอง ต่างหาก
1. พี่ตุ้ย_Yindee..........รอเอาสายที่เปลี่ยนหัวแท้ ของพี่ต๋องไปลองใส่  (น่าจะใช้ได้เลย)
2. พี่ดล (2523)...........รอนัดหมาย เข้ากรุงเทพเพื่อ ใช้วิธีต่อสายตรงเข้า ECM ในรถ
3. พี่มัติ [Foazee]........นัดหมายเอง

วันมิตติ้ง 23/02/61  ...........มาทำวันมิตติ้ง  10.00 - 14.30 น.
1. พี่หมูน้ำตาล
2. พี่โต้ง Tongsom
3. พี่บอย-Pamania
4. พี่ตุ้ย_Yindee
5. พี่ปุ๊...kbo

[/color]

หมายเหตุ : ท่านใดไม่สะดวกตามวันเวลานัดหมาย  รบกวนติดต่อนัดหมายตรงกับปอนด์ IFRIT(เบอร์ 081 234 1457) ได้โดยตรงและ Update ในกระทู้ให้ด้วยนะครับ  ทางเวปได้ประสานงานไว้ให้แล้ว

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
มีโอกาสได้เจอพี่ๆ แต่ต้องไปลำปาง  :L4386:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
อ้างจาก: พี่นะ [Na ratchada

พี่ปุ๊มาได้เร็วกว่านั้นไหมครับ

:L4386: โอ้..เลื่อนเวลาขึ้นมาอีกหราครัช...ปุ๊ออกจากออฟฟิตได้ประมาณบ่าย 2 กว่าจะถึงร้านพี่ป๊อปอันแสนใกล้ก้อคงประมาณบ่าย 3 น่าจะเลยเวลาดำเนินการล่ะ(กำหนดไว้ไม่เกิน14.30น. :'( )

งั้นเอาเป็นว่าไว้ค่อยนัดคุณปอนด์จัดให้ทีหลังก้อได้จร้า... :L4399: ขอบคุณก้า  :L2897: 

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
ประกาศ ! 23/02/61 ขอเลื่อนปรับเวลา ดังนี้
ช่วง 1 -  ช่วงทำรถเป็นช่วง  10.00  -  14.30 น
ช่วง 2 -  ช่วง  14.00+  เป็นช่วงพบปะสังสรรค์ 
ช่วง 3 -  ช่วงเย็นอาจจะเป็นช่วง Mini ฺBar & Party

**ฉะนั้น   รบกวนรถที่จะมาปรับแก้ไขช่วยระบุช่วงเวลาให้หน่อยว่า  ในช่วง 10.00  -  14.30  จะเข้าคิวตอนกี่โมงครับ   จะได้จัดเวลาให้ครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
Update : 21/2/61  เวลา 22.00 น :
รายชื่อ  : ที่จะเข้าตรวจสอบและแก้ไข

แก้ไขเรียบร้อยแล้ว  ก่อนวันมิตติ้ง
1. พี่ปุ๊ ...................... แวะไปแก้ไขวิธีดัด Pin ก้อนหน้านี้แล้ว
2. พี่พีรา-[peeratida] ..นัดแก้ไขโดยการต่อตรงเข้ากล่อง ECM เรียบร้อยแล้ว
3. พี่ต๋อง....................นัดแก้ไขโดยการต่อตรงเข้ากล่อง ECM เรียบร้อยแล้ว

รอนัดหมายเอง ต่างหาก
1. พี่ตุ้ย_Yindee..........รอเอาสายที่เปลี่ยนหัวแท้ ของพี่ต๋องไปลองใส่  (น่าจะใช้ได้เลย)
2. พี่ดล (2523)...........รอนัดหมาย เข้ากรุงเทพเพื่อ ใช้วิธีต่อสายตรงเข้า ECM ในรถ
3. พี่มัติ [Foazee]........นัดหมายเอง

วันมิตติ้ง 23/02/61  ...........มาทำวันมิตติ้ง  10.00 - 14.30 น.
1. พี่หมูน้ำตาล
2. พี่โต้ง Tongsom
3. พี่บอย-Pamania
4. พี่ตุ้ย_Yindee
5. พี่ปุ๊...kbo

[/color]

หมายเหตุ : ท่านใดไม่สะดวกตามวันเวลานัดหมาย  รบกวนติดต่อนัดหมายตรงกับปอนด์ IFRIT(เบอร์ 081 234 1457) ได้โดยตรงและ Update ในกระทู้ให้ด้วยนะครับ  ทางเวปได้ประสานงานไว้ให้แล้ว

ผมสะดวก 10 โมงเช้าได้เลยครับเพราะเย็นๆมีธุระด้วยครับ

ขอบคุณครับ

:L2758:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT

ผมสะดวก 10 โมงเช้าได้เลยครับเพราะเย็นๆมีธุระด้วยครับ

ขอบคุณครับ

:L2758:

ขออภัยด้วยครับ...งานเข้ากระทันหันครับ
ผมขอยกเลิกก่อนครับ
ตกลงผมไปไม่ได้แล้วครับ
ขออภัยด้วยครับ

:L4386: :L4386:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
สวัสดีครับพี่ๆ ห่างหายจากมิตติ้งกันมานาน พรุ่งนี้เจอกันนะครับ พี่ๆท่านไหนที่มาไกลแล้วกลับไม่ไหว สามารถเตรียมถุงนอน เสื้อผ้ามาค้างที่ร้านได้เลยครับ ีห้องอาบน้ำ และที่นอนให้พร้อมครับ ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ เรื่องอาหารการกิน ตอนนี้มีพี่น้องแนทพระราม3 เตรียมหมูมาย่าง และพี่เดย์ซ่า เตรียมไก่ทอดหาดใหญ่มาให้ครับ. ส่วนผมเตรียมน้ำแข็ง เครื่องดื่ม ข้าวสวยไว้รอต้อนรับครับผม

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
สวัสดีครับพี่ๆ ห่างหายจากมิตติ้งกันมานาน พรุ่งนี้เจอกันนะครับ พี่ๆท่านไหนที่มาไกลแล้วกลับไม่ไหว สามารถเตรียมถุงนอน เสื้อผ้ามาค้างที่ร้านได้เลยครับ ีห้องอาบน้ำ และที่นอนให้พร้อมครับ ยินดีต้อนรับทุกๆท่านครับ เรื่องอาหารการกิน ตอนนี้มีพี่น้องแนทพระราม3 เตรียมหมูมาย่าง และพี่เดย์ซ่า เตรียมไก่ทอดหาดใหญ่มาให้ครับ. ส่วนผมเตรียมน้ำแข็ง เครื่องดื่ม ข้าวสวยไว้รอต้อนรับครับผม

บ้านใกล้ ไปนอนได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
มีโอกาสได้เจอพี่ๆ แต่ต้องไปลำปาง  :L4386:
หว่า ว่าจะให้ดูกล้องถอยหลังสักหน่อย มันคล้ายเปิดแฟลชเป็นช่วงๆ  ;D
อดไปเลย

• Pa Mania
  • *
 :L2760: เจอกันครับ เพื่อนปามาเนีย

• Pa Mania
  • *
:L4386: โอ้..เลื่อนเวลาขึ้นมาอีกหราครัช...ปุ๊ออกจากออฟฟิตได้ประมาณบ่าย 2 กว่าจะถึงร้านพี่ป๊อปอันแสนใกล้ก้อคงประมาณบ่าย 3 น่าจะเลยเวลาดำเนินการล่ะ(กำหนดไว้ไม่เกิน14.30น. :'( )

งั้นเอาเป็นว่าไว้ค่อยนัดคุณปอนด์จัดให้ทีหลังก้อได้จร้า... :L4399: ขอบคุณก้า  :L2897:

มาช่วงเที่ยงไหม  ตีนสะพานภูมิพลขาลงสุขสวัสดิ์ ซ้ายมือ     พี่ปุ๊วิ่งตรงมารัชดา  คลองเตย  ผ่านวัดใหม่ช่องลม  ตรงมาข้ามสะพาน   ลงสะพานชิดซ้ายออกไปถึงแยกเลี้ยวขวาขึ้นสะพานภูมิพล
ไปตามตามสุขสวัดิืฺ-ดาวคะนอง  สุดสะพานทางลงไปดาวคะนอง  ลงสะพานร้านอยู่ซ้ายมือครับ มีป้ายCooper ใหญ่ๆ

ออฟไลน์ หมูน้ำตาล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
:L2760: เจอกันครับ เพื่อนปามาเนีย

พี่นะ ครับต้องขอขอบคุณด้วยนะครับที่เป็น ธุระ จัดการให้นะครับ พอดีเพิ่งเข้ามาใน Web นะครับ ยังเข้าไปหาทันไหมครับพี่นะ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
พี่นะ ครับต้องขอขอบคุณด้วยนะครับที่เป็น ธุระ จัดการให้นะครับ พอดีเพิ่งเข้ามาใน Web นะครับ ยังเข้าไปหาทันไหมครับพี่นะ
ขอนุญาตตอบแทนครับ เข้าไปเลยพี่หมู คุยไลน์พี่นะเพิ่งไปถึง  :L2904:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74

...คือฝนตก รถติด  :sd06: เลยอดเอาขนมไปฝากคุณปอนด์ ขออภัยอย่างแรง แต่เท่าที่ใช้รถมาสองอาทิตย์ แก้ไขเรื่องน้ำแล้ว ก็ขับปกตินะคะ. ไม่สะดุด ไฟไม่โชว์..ขอบคุณคร้าบ..... :L4399:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
...คือฝนตก รถติด  :sd06: เลยอดเอาขนมไปฝากคุณปอนด์ ขออภัยอย่างแรง แต่เท่าที่ใช้รถมาสองอาทิตย์ แก้ไขเรื่องน้ำแล้ว ก็ขับปกตินะคะ. ไม่สะดุด ไฟไม่โชว์..ขอบคุณคร้าบ..... :L4399:

คอยมา update อาการให้รับทราบเป็นระยะก็ดีครับพี่พีราโดยเฉพาะเรื่องกล่อง ถือว่าเป็นการตรวจสอบการแก้ไขปัญหาไปในตัว อย่างไรแล้วก็ต้องขออภัยสมชที่ทางเราใช้เวลาตรวจสอบหาปัญหาและวิธีการแก้ไขนานเกินไป แต่เชื่อว่าความรู้ข้อมูลที่พี่นะได้ลงไว้ในนี้จะได้รับการเผื่อแพร่ออกไปและช่วยให้กล่องอีกหลายๆยี่ห้อที่เกิดปัญหาในลักษณะเดียวกันได้รับการแก้ไขให้กลับมาใช้งานได้ตามปกติดังเดิมครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
ตอนนี้เกียร์ไม่พัง  น้ำไม่ดัน   กล่องไม่เสีย  แล้วใช่ไหมครับ ;D

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ขอบคุณมาก พี่ป้อป ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ ได้พบกัน
ขอบคุณ พี่นะ ที่ประสานงานจนได้ คุณปอน มาช่วยแก้ไข และ อธิบายถึงสาเหตุ
ขอบคุณ พี่เด ที่เอาไก่ทอด สูตร หาดใหญ่ ( แอบลักสูคร 5555 ) อร่อยรสชาติดีครับ
ขอบคุณ พี่หนึ่ง ที่ได้ช่วย ถ่ายโอน ข้อมูล มือถือให้
ขอบคุณ ขาหมู พี่หมูน้ำตาล ( เจอกันครั้งแรกมั้ง )
ดีใจที่ได่้เจอเพื่อนๆๆ  พี่อ้อด พี่กิต พี่ใหม่ พี่บอย ( ห้ามใจ ไม่รับโอนล้อต่อ ราคาน่าเอาจริงๆๆ )
(ขาดใคร ขอโทษด้วยครับ) ที่ไม่ได้เจอกกันนานมากแล้ว อยากอยู่ด้วย แต่ติดถารกิจ

ท้ายที่สุด ขอบคุณจากใจครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอขอบคุณเพื่อนสนิทมิตรสหาย Stule Pa Mania  ข้ามเที่ยงคืนจนได้ 555!

เรียบร้อยตามนัดหมายและขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ให่้ความร่วมมือตามนัดหมายต่างๆไปตรงเวลาเลย   รวมถึงขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่นำของติดมือกันมาแบ่งปันในโอกาสนี้
บรรยากาศเมื่อวานเหมือนไม่ได้มิตติ้งกันนาน  เจอกันแบบยาวๆยิ่งพี่โต้งเมื่อวานมาคนแรกและอยู่ช่วยต้อนรับกันจนเย็นเลย   และบรรยากาศทั่วไปในงานก็ต่างคนต่างตกแต่งดูแลแก้ไข
ช่วยกัน  สนุกกัน  จนดึกดื่น   ดึกขนานมีคนแอบงอแงจะกลับบ้านในขณะไปกินข้าวเลยจะเดินกลับมาเอารถที่ร้านพี่ป๊อบ555   เล่นเอาพวกเราต้องลุกจากโต๊ะวิ่งตามมาให้ขึ้นรถทันที  :D

วันนี้เป็น Mini Meeting เฉพาะกิจเลยขอนัดเป็นวันธรรมดาเพื่อสะดวกต่อการ Support ของร้านอะไหล่หรืออื่นๆบริเวณใกล้เคียง

ต้อนรับสมาชิกอาวุโส  พี่แขก/พี่โต้ง

พี่โต้งน้ำเครื่องดื่มหวานๆมาฝาก

พี่หมู น้ำตาล  นำขาหมูมาฝาก  ;)

พี่เด ทดลองทอดไก่สูตรหาดใหญ่  มาให้ลองชิม

SiamProTire จัดเตรียม น้ำดื่ม  น้ำอัดลม  น้ำสี  น้ำเหลือง  ข้ำแข็ง และข้าวไรเบอร์รี่มาให้กินกับไก่ทอด

พี่หนึ่ง  มาแถวแรกเพื่อมาพูดคุยเรื่องกล่องที่ซื้อมือสองมา และจะมาติดตั้งพร้อมทำท้ายราง  (กลางคืนมาอีกรอบ)

พี่ใหม่ ผู้ที่รักมิตติ้งเป็นชีวิตจิตใจ  พอได้มิตติ้งแล้วชุ่มชื่น  แต่มั Surprise + อิ อิ

พี่บอย ปามาเนีย  วันนี้โชว์ตัวก่อน  มีหลายคนนึกหน้าไม่ออก

และเขาเลย  อ๊อดราชรี   มาช่วยในกิจกรรมต่างๆทุกงาน

และเป็นยางชุดแรกที่เขาเลือกใส่รถตัวเองจากระยะเวลา 6 ปีที่ใช้ยางติดรถ  โดนไป 1 ชุด  ( รุ่น EVOLUTION ออกใหม่)

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมาก พี่ป้อป ที่เอื้อเฟื้อสถานที่ ได้พบกัน
ขอบคุณ พี่นะ ที่ประสานงานจนได้ คุณปอน มาช่วยแก้ไข และ อธิบายถึงสาเหตุ
ขอบคุณ พี่เด ที่เอาไก่ทอด สูตร หาดใหญ่ ( แอบลักสูคร 5555 ) อร่อยรสชาติดีครับ
ขอบคุณ พี่หนึ่ง ที่ได้ช่วย ถ่ายโอน ข้อมูล มือถือให้
ขอบคุณ ขาหมู พี่หมูน้ำตาล ( เจอกันครั้งแรกมั้ง )
ดีใจที่ได่้เจอเพื่อนๆๆ  พี่อ้อด พี่กิต พี่ใหม่ พี่บอย ( ห้ามใจ ไม่รับโอนล้อต่อ ราคาน่าเอาจริงๆๆ )
(ขาดใคร ขอโทษด้วยครับ) ที่ไม่ได้เจอกกันนานมากแล้ว อยากอยู่ด้วย แต่ติดถารกิจ

ท้ายที่สุด ขอบคุณจากใจครับ

มีภาพประกอบ

:L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
ทำไมรูปตะแขงหมดละ :L2761:

เกิดไรขึ้นหว่า  กลับรูปมาโพสก็เอียงทางเดียวกันหมด  บางรูปไม่เอียง  :L2761: