ผู้เขียน หัวข้อ: (ชลบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู คาร์ส แอนด์ เซอร์วิส  (อ่าน 10675 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(ชลบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู คาร์ส แอนด์ เซอร์วิส

ที่อยู่ 58/6 หมู่ 3 ถนนบายพาส ต.หนองไม้แดง อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
เบอร์โทรศัพท์ 0-3821-5665-8
โทรสาร 0-3821-4989
อีเมล mitsucars.service@gmail.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ ต้อม@@

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ข้าพเจ้าไม่เคยคิดถึงอนาคต เพราะมันมาด้วยความเร็วสูง
Re: (ชลบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู คาร์ส แอนด์ เซอร์วิส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 มีนาคม 2013, 15:30:11 »
ไปใช้บริการมีครั้งหนึ่งตอนหมื่นโล ขับผ่านเลยแวะ การทำงานเร็วดี
ช่าง : ช้านิดหน่อย
กว่าจะเดินไปเอาน้ำมันเครื่องและกว่าจะเดินกลับมาถึงรถนานเกินเพราะต้องแวะเล่นกับเพื่อน
คุยกับคนนู้นนี่ ตามรายทางกว่าจะมาทำรถเราได้ นานกว่าตอนทำงานอีก การตรวจเช็คไม่เป็นไปตามคู่มือ
(ไม่ดูเอกสาร) เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเสร็จยกลงแล้วจบ

พนักงานต้อนรับ : ทำงานปกติแต่ไม่ค่อยยิ้มแย้ม ตอนที่เราไปเค้ากำลังทะเลาะกับลูกค้าอีกคนทางโทรศัพท์(คุยเสียงแข็งน่ากลัวจัง)
หลังจากคุยเสร็จ โทรไปนินทาลูกค้าให้เพื่อนร่วมงานฟัง ส่วนผมปล่อยให้นั่งรอต่อไป ปวดจิต

ออฟไลน์ พี่รุฒน์ Ruth UAE

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
Re: (ชลบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู คาร์ส แอนด์ เซอร์วิส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2013, 15:00:50 »
ไปใช้บริการมีครั้งหนึ่งตอนหมื่นโล ขับผ่านเลยแวะ การทำงานเร็วดี
ช่าง : ช้านิดหน่อย
กว่าจะเดินไปเอาน้ำมันเครื่องและกว่าจะเดินกลับมาถึงรถนานเกินเพราะต้องแวะเล่นกับเพื่อน
คุยกับคนนู้นนี่ ตามรายทางกว่าจะมาทำรถเราได้ นานกว่าตอนทำงานอีก การตรวจเช็คไม่เป็นไปตามคู่มือ
(ไม่ดูเอกสาร) เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเสร็จยกลงแล้วจบ

พนักงานต้อนรับ : ทำงานปกติแต่ไม่ค่อยยิ้มแย้ม ตอนที่เราไปเค้ากำลังทะเลาะกับลูกค้าอีกคนทางโทรศัพท์(คุยเสียงแข็งน่ากลัวจัง)
หลังจากคุยเสร็จ โทรไปนินทาลูกค้าให้เพื่อนร่วมงานฟัง ส่วนผมปล่อยให้นั่งรอต่อไป ปวดจิต

ศูนย์นี้ไกล้บ้านผมสุดเลยครับพี่Tom. ฟังพี่เล่าแล้วชั่งใจเลยนะครับเนี้ย หรือจะลองไปเสี่ยงดูซักครั้งกับเช็คระยะพันโล?

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2013, 18:15:26 »
ขอมายืนยันครับ ว่าการทำงานของช่างไม่ค่อยดี ส่วนพนักงานต้อนรับเป็นปกติ ไม่ถึงกับแย่  ที่เมือง ชลบุรี มีไม่กี่ศูนย์ การบริการแย่พอๆกันครับ แต่ที่ผมไม่เข้าใจ ตั้งแต่ หมื่นโล ถึง 4 หมื่นโล ผมเสียเงินค่าแรงทุกครั้ง เหตุผลคือ ผมใช้รถน้อย ล่าสุด ผมเข้าตรวจ 4 หมื่นโล พนักงานบอกว่า เลยเวลา 24 เดือน มา 2.5 เดือน ต้องจ่ายค่าแรงเอง    จะให้ฟรีทั้งทีมีเงื่อนไขเยอะ  ครั้งต่อไปบอกให้มาตรวจระยะเดือนตุลาคม คงไม่ได้ไปตรวจเพราะช่วงนี้ใชรถน้อยมาก คงไม่เกิน 4 พันโล

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2013, 19:52:27 »
ขอมายืนยันครับ ว่าการทำงานของช่างไม่ค่อยดี ส่วนพนักงานต้อนรับเป็นปกติ ไม่ถึงกับแย่  ที่เมือง ชลบุรี มีไม่กี่ศูนย์ การบริการแย่พอๆกันครับ แต่ที่ผมไม่เข้าใจ ตั้งแต่ หมื่นโล ถึง 4 หมื่นโล ผมเสียเงินค่าแรงทุกครั้ง เหตุผลคือ ผมใช้รถน้อย ล่าสุด ผมเข้าตรวจ 4 หมื่นโล พนักงานบอกว่า เลยเวลา 24 เดือน มา 2.5 เดือน ต้องจ่ายค่าแรงเอง    จะให้ฟรีทั้งทีมีเงื่อนไขเยอะ  ครั้งต่อไปบอกให้มาตรวจระยะเดือนตุลาคม คงไม่ได้ไปตรวจเพราะช่วงนี้ใชรถน้อยมาก คงไม่เกิน 4 พันโล

ดูเหมือนเราจะไม่มีทางเลือใช่มั้ยครับพี่เบส ไปไหนก็เหมือนกัน หนีเสือปะจรเข้ :(

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2013, 12:09:17 »

ถ้ามันเลยเวลา 4หมื่นโลมาแล้ว เรก็สามรถใช้สิทธิ์ของ 5หมื่นโลได้ครับ ไม่ต้องเสียตังค์  ส่วนอัน5หมื่นโล ก็ไปใช้สิทธิ์6หมื่นโลต่อไปเรื่อยๆ    :L2754:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์

ออฟไลน์ <พี่บิ๊ก>Thebigza

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • thebigzapamania
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2013, 22:49:26 »
พี่รุฒครับพันโลต้องเชคระยะด้วยหรอครับผมเพิ่งจะ1พันโลครับออกรถวันที่21มิถุนายนเพิ่งจะพันโล
Thebigza_pamania

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2013, 23:17:04 »
พี่รุฒครับพันโลต้องเชคระยะด้วยหรอครับผมเพิ่งจะ1พันโลครับออกรถวันที่21มิถุนายนเพิ่งจะพันโล

พี่บิ๊กลองเปิดในสมุดคู่มือดูสิครับ มันมีคูปองสำหรับเช็คระยะ 1,000 กม.ไว้ให้ด้วย แต่ปกติศูนย์ก็ไม่ได้ทำอะไรหรอก ตอนผมเช็คพันโลผมรู้สึกว่าเขาแค่บอกให้เราไปรอในห้องรับรอง ดึงคูปองไปแล้วบอกว่า "รถเรียบร้อยแล้วครับพี่" สรุปแล้วช่างทำอะไรไปบ้างก็ไม่รู้เพราะไม่มีรายการอะไหล่อะไรให้เสียตังค์เพิ่ม คูปองมันจะฟรีให้เฉพาะค่าแรง แต่ก็เข้าๆไปเถอะครับเพื่อรักษาสิทธิ์ประกันของเรา อันนี้คหสตครับ :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 01:42:01 »

พี่บิ๊กลองเปิดในสมุดคู่มือดูสิครับ มันมีคูปองสำหรับเช็คระยะ 1,000 กม.ไว้ให้ด้วย แต่ปกติศูนย์ก็ไม่ได้ทำอะไรหรอก ตอนผมเช็คพันโลผมรู้สึกว่าเขาแค่บอกให้เราไปรอในห้องรับรอง ดึงคูปองไปแล้วบอกว่า "รถเรียบร้อยแล้วครับพี่" สรุปแล้วช่างทำอะไรไปบ้างก็ไม่รู้เพราะไม่มีรายการอะไหล่อะไรให้เสียตังค์เพิ่ม คูปองมันจะฟรีให้เฉพาะค่าแรง แต่ก็เข้าๆไปเถอะครับเพื่อรักษาสิทธิ์ประกันของเรา อันนี้คหสตครับ :L2904:

พี่บิ๊กจะไปใช้บริการศูนย์ไหนมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ของผมออกประมาณต้นเดือนที่แล้วครับ กว่าจะครบพันก็คงอยู่ในช่วงที่ผมกลับไปนี่พอดี