ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว : ยางแก้มสูงที่ฟิลลิ่งดีใกล้เคียงล้อ 20-22 (ไม่นุ่ม) Cooper S/T Maxx  (อ่าน 23099 ครั้ง)

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
สวัสดีปีใหม่ครับพี่นะและพี่ ๆ ทุกท่าน มีของเล่นใหม่อีกแล้วเหรอ  :L2754:
ดูยางที่มันล้นออกมาถ้าไปลุย ๆ มาละก็พี่ล้างรถเองละก็มีเหนื่อยละครับ  :sd42:
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ถ้า 20 ใช้ LTZ นะดีแล้วครับ  หรืออยากมีเพื่อนร่วมทางขับไม่เหงา 5555 (เสียงจะดังไปเป็นเพื่อน)
ผมยังลุ่มหลง LTZ อยู่เลยครับพี่นะ...ไว้เปลี่ยนแนวอีกทีค่อยว่ากัน 555

Sent from my SM-A520F using Tapatalk

Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีปีใหม่ครับพี่นะและพี่ ๆ ทุกท่าน มีของเล่นใหม่อีกแล้วเหรอ  :L2754:
ดูยางที่มันล้นออกมาถ้าไปลุย ๆ มาละก็พี่ล้างรถเองละก็มีเหนื่อยละครับ  :sd42:

เรามี กันโคลนปามาเนียแล้วครับ 555

ผมยังลุ่มหลง LTZ อยู่เลยครับพี่นะ...ไว้เปลี่ยนแนวอีกทีค่อยว่ากัน 555
Sent from my SM-A520F using Tapatalk

LTZ นั่น OK แล้วครับผมเปลี่ยนเพราะหาขอบ LTZ 305/40 22 ใหม่ไม่ได้   หากลงไป 20 ก็คงเอา 285/50 20 หรือ 275/55 20   ครับ
แต่บังเอิญโอกาสมันมากับ 17 ครับ   เลยลงไปหายาง Baja เลยครับ

:L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พจน์_พัทยา(เขาน้อย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากเลยครับพี่พจน์  ผมจะได้คอยสังเกตุยางรถตัวเองบ้างเผื่อจะเจออาการแบบที่แนะนำจริงจากคนที่ใช้งานมาสักพักแล้ว
ที่ผมเลือกตัวนี้เพราะจากสเปคแล้วต้องการยางแนวครอสที่แก้มแข็งเพื่อหลีกเลี่ยงอาการย้วยของพวกยางแก้มสูงพวกแก้ม  60-75 ข้อดีคือนุ่ม
ข้อด้อยคือให้ตัวได้เยอะ   แต่หากเอาแก้มแข็งๆส่วนใหญ่จะเป็นพวกยาง MUD MT เสียส่วนใหญ่  แต่ก็ยังต้องการประสิทธิภาพในถนนแห้งเทียบเท่า LTZ
เพราะตัวผมเองบางอารมณ์ชอบมุด  จึงเกิดการเทียบสเปคก่อนตัดสินใจ เพราะราคายางแนว Baja นี้ค่อนข้างแพงเกือบทุกตัวเลย  และอีกอย่างยางพวกแนว
Baja หรือ ครอส นี้จะเหมาะกับพวกช่วงล่างแข็งๆมาก    แต่หากเอาไปใช้กับช่วงล่างเดิมนิ่มๆหรือใช้ลมยางอ่อนๆบางตัวเป็นบั้งง่ายมากๆครับ

สเปคที่เทียบระหว่าง  ST Maxx กับ LTX

อ้างอิงข้อมูลจาก : http://us.coopertire.com/tires/discoverer-s-t-maxx.aspx

ผมขอความเห็นประเด็นเพิ่มเติมของข้อเสียที่เจอนะครับ
เนื้อยางแหว่งง่าย : พอจะมีรูปเนื้อยางที่แหว่ง ไหมครับอยากเห็นสภาพเพื่อคอยสังเกตุอาการแบบนี้    สำหรับ cooper ตัว MT ผมเคยใช้ STT ตัวเก่าช่วง lot mี่เขาเจอปัญหา
ดอกยางแหว่ง  หลุดกันเวลาเอาไปลุยหิน หรือลุยพื้นแข็งๆ  มีประเด็นกันอยู่ช่วงหนึ่งแต่สามารถเคลมกับตัวแทนได้ ส่วนที่ซื้อกันจากบางร้านกลับเคลมไม่ได้    แต่ผมไม่เจออาการ
อาจจะด้วยส่วนใหญ่วิ่งแต่พื้นถนนทั่วไปและฝุ่นแดง  มีลุยบ้างก็แค่ทางขรุขระต่างจังหวัด    หากเอาดอกทนๆขอแนะนำ  BF MUD  ยิ่ง KM ตัวแรกยิ่งสวย   

เสียงดังกว่ายาง mud ยี่ห้ออื่น : ตัว ST Maxx น่าจะอยู่ในตระกูล AT+  หรือพวก AT Series II  ถ้าเป็น MUD น่าจะเป็นตัว STT Pro    บังเอิญในกลุ่มผมได้ลอง STT ตั้งแต่เปลี่ยนแรกๆ
ชอบมากที่เป็นยาง MUD ที่เสียงไม่ดังมากและวิ่งดี  แต่บังเอิญไม่ค่อยชอบเวลาวิ่งมาเร็วๆแล้วเบรคแบบหักหลบเหมือนดอกยางให้ตัวได้เยอะไปหน่อย     ชอบจนจะเอาอยู่แลัวกับขอบ18  แต่พอสัก 3
เดือนไปแล้ว เสียงเริ่มดังเพิ่มอีกหน่อย   แต่ ST Maxx เบากว่า    แต่เรื่องเสียงต้องบอกว่า ST maxx ดังกว่ายาง AT เกือบทุกตัวเลยครับ   ดังโทนเสียงแบบเฟืองท้ายหอนเลย 

วิ่งช้าๆ เหมือนวิ่งบนถนนไม่เรียบ :   อาการเหมือนโดนยางเป็นบั้งมา  หรือมีปัญหาป่าว   แต่หากเป็นตั้งแต่แรกที่ซื้อน่าจะขอเคลมกับร้านนะครับ  เพราะปกติยางใหม่พวกนี้จะมีประกันอย่างน้อยก็ 6 เดือน หรือ 1 ปีสำหรับยางปีเก่า    แต่หากหมดประกันไปแล้วแล้วมีปัญหาเรื่องโครงสร้างยางจริงๆลองติดต่อร้านตัวแทนดูครับว่าสามารถทำแบบ case by case ได้ไหม  เพราะร้านตัวแทนจริงเขาอาจจะมี Process Policy Claim Request
สำหรับบางกรณีส่วนผลของการเคลม อาจจะเป็นในรูปแบบ exchange used / discount / premium gift / หรือข้อเสนออื่นๆให้   ถ้าตัแทนจริงเขาทำได้ครับ  ลองประสานงานดูก่อนครับ

Note : วิธีลดอาการยางเป็นบั้งสำหรับยางเก่าหรือยางมือสอง   ใส่แล้วเติมลมให้แข็งๆเลยสัก 40 แล้วปรับช่วงล่างแข็งๆวิ่งบดไปเรื่อยๆสัก 1-2000โล  อาการบั้งลดลงเกือบปกติเลยครับ  ยิ่งเจอถนนปูยหยาบๆยิ่งเร็วเลย   หรืออีกวิธีตามร้านยางเก่าๆบางร้านเขามีบริการมีการเจียรหรือล้างหน้ายางด้วยนะ   หลักการคล้ายกันผมก็ได้วิธีจากร้านยางนี่แหละครับ :D

อ่าน comment พี่พจน์ เดี๋ยวต้องเอาไปแจ้งร้านที่ซื้อมาก่อน  จะได้เตรียมตัวหาทางออกล่วงหน้า  ขอขอบคุณข้อมูลมากๆเลยนะครับ
 :sd23:

สวัสดีครับพี่นะ
ตอนแรกที่ตัดสินใจลองยางยี่ห้อนี้ เนื่องจากรถคันอื่นๆที่ใช้อยู่  ใส่ STT pro กับ AT3 อยู่ครับ ... ชอบในความทนของเนื้อยาง และรุ่นที่ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไร (เปลี่ยนเพราะอยากลองหลายๆรุ่น หลายๆยี่ห้อครับ...เคยใช้ BF และ ยี่ห้ออื่นที่เป็น Mud หลายยี่ห้อ ... BF เป็นยางที่ผมคิดว่าใช้แล้วไม่คุ้มกับราคาที่สุดครับ 555)   รถผมงานหลักเลย คือจะเอาไว้ลากพ่วงในสวนปาล์ม(ดินเป็นดินปนทราย มีหินบ้างเล็กน้อย +รากไม้) งานรอง คือ เที่ยวป่าเขา เกือบทุกสัปดาห์   เติมลมล้อหลังประมาณ  42  (ในสวน)  เวลาลุยป่าเขา หรือวิ่งทางดำ  ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสม

ตอบประเด็นเพิ่มเติม
- ยางที่แหว่ง  จะเจอเฉพาะรุ่น ST max ครับ... คันอื่นที่ใช้รุ่นอื่นไม่มีปัญหา (รถ 6 คัน  ....  ST max   2 คัน เป็นทั้ง 2 คันยางปี 14 ... STT Pro 3 คัน ยางปี 16 ไม่มีปัญหา .... AT3 1 คัน ยางปี 16 ไม่มีปัญหา  ทุกคันที่ใช้อยู่จะซื้อยางเก่าเก็บมาใช้ และเปลี่ยนตอนอายุประมาณ 1 ปีครับ)

- เรื่องเสียง ผมเอาเจ้าตัวนี้ซึ่งเป็นยางระหว่าง all terrain กับ Mud  มาเทียบกับยาง Mud ของทั้งของ cooper เองและยี่ห้ออื่น ...ดังกว่าแบบรู้สึกได้   ทั้งๆที่  ดอกน่าจะเงียบกว่ายาง Mud

- ที่วิ่งช้าเหมือนถนนไม่เรียบ  หน้ายางไม่มีปัญหาครับ หรือโครงสร้างไม่น่ามีปัญหาครับ(เอารถเข้าเช็คช่วงล่างเดือนละครั้งและตรวจสอบเองเกือบทุกวันครับ)... เป็นจากความรู้สึก หลังจากใช้ไปซักระยะ (ทางคอนกรีตเรียบจะเห็นชัด...แต่บรรยายไม่ถูกว่าจะอธิบายยังไงครับ)  ช่วงล่างคันที่ใช้  Emu sport + สปริงโดบินสัน  , อีกคัน  Emu sport + แหนบ   เป็นทั้ง 2 คันที่ใช้ยางรุ่นนี้

เรื่องที่ไม่ได้แจ้งเคลม ...เนื่องจากอย่างที่บอกว่า ไม่ได้ซีเรียสครับและมาเห็นตอนใช้ไปเกินหมื่นโล ( 1 เดือน นิดๆ)และรถผมใช้เยอะและเปลี่ยนยางใหม่เร็วครับ ประมาณ 1 ปี เปลี่ยนครั้งนึง...ถ้าเทียบกับข้อดีแล้ว  ผมพอใจในระดับหนึ่ง ค่อนไปทางสูงเลย ... แต่บอกข้อมูลไว้สำหรับเผื่อคนที่ใช้ยางเส้นนึง 2-3 ปีให้คอยสังเกตุปัญหาครับ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่พจน์

ก่อนอื่นต้องขอโทษเกี่ยวกับเรื่องยางครับพี่ พอดีพอดีไม่ทราบมาก่อนเกี่ยวกับยางของพี่พจน์ที่มีปัญหาเนื้อยางหลุดล่อน ถ้าทราบก่อนผมจะรีบดำเนินการทำเรื่องขอเคลมให้ครับ โดยปรกติจะการรับประกันยาง coopertires ที่นำเข้าผ่านผู้นำเข้าอย่างถูกต้อง อยู่ที่หนึ่งปีหรือ 10,000 กิโลเมตรอย่างหนึ่งอย่างใดถึงก่อน การรับประกันจะรับประกันในกรณีที่เกิดจากความผิดพลาดทางการผลิตของยางเนื้อยางคุณภาพของยาง แต่จะไม่รวมในส่วนของความเสียหายที่เกิดจากการใช้งาน เช่นเกิดจากการทิ่มแทง บวมเนื่องจากการกระแทก เป็นต้นครับ
    ต้องกราบขอประทานโทษพี่พจน์ที่ดูแลไม่ทั่วถึงครับพี่

:sd23: :sd23:

ต้องขออภัยพี่ป๊อบที่ไม่ได้แจ้งเข้าไปสำหรับปัญหาครับ ...  :L2897: :L2897:  :L2900: :L2900:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีครับพี่นะ
ตอนแรกที่ตัดสินใจลองยางยี่ห้อนี้ เนื่องจากรถคันอื่นๆที่ใช้อยู่  ใส่ STT pro กับ AT3 อยู่ครับ ... ชอบในความทนของเนื้อยาง และรุ่นที่ใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไร (เปลี่ยนเพราะอยากลองหลายๆรุ่น หลายๆยี่ห้อครับ...เคยใช้ BF และ ยี่ห้ออื่นที่เป็น Mud หลายยี่ห้อ ... BF เป็นยางที่ผมคิดว่าใช้แล้วไม่คุ้มกับราคาที่สุดครับ 555)   รถผมงานหลักเลย คือจะเอาไว้ลากพ่วงในสวนปาล์ม(ดินเป็นดินปนทราย มีหินบ้างเล็กน้อย +รากไม้) งานรอง คือ เที่ยวป่าเขา เกือบทุกสัปดาห์   เติมลมล้อหลังประมาณ  42  (ในสวน)  เวลาลุยป่าเขา หรือวิ่งทางดำ  ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสม

ตอบประเด็นเพิ่มเติม
- ยางที่แหว่ง  จะเจอเฉพาะรุ่น ST max ครับ... คันอื่นที่ใช้รุ่นอื่นไม่มีปัญหา (รถ 6 คัน  ....  ST max   2 คัน เป็นทั้ง 2 คันยางปี 14 ... STT Pro 3 คัน ยางปี 16 ไม่มีปัญหา .... AT3 1 คัน ยางปี 16 ไม่มีปัญหา  ทุกคันที่ใช้อยู่จะซื้อยางเก่าเก็บมาใช้ และเปลี่ยนตอนอายุประมาณ 1 ปีครับ)

- เรื่องเสียง ผมเอาเจ้าตัวนี้ซึ่งเป็นยางระหว่าง all terrain กับ Mud  มาเทียบกับยาง Mud ของทั้งของ cooper เองและยี่ห้ออื่น ...ดังกว่าแบบรู้สึกได้   ทั้งๆที่  ดอกน่าจะเงียบกว่ายาง Mud

- ที่วิ่งช้าเหมือนถนนไม่เรียบ  หน้ายางไม่มีปัญหาครับ หรือโครงสร้างไม่น่ามีปัญหาครับ(เอารถเข้าเช็คช่วงล่างเดือนละครั้งและตรวจสอบเองเกือบทุกวันครับ)... เป็นจากความรู้สึก หลังจากใช้ไปซักระยะ (ทางคอนกรีตเรียบจะเห็นชัด...แต่บรรยายไม่ถูกว่าจะอธิบายยังไงครับ)  ช่วงล่างคันที่ใช้  Emu sport + สปริงโดบินสัน  , อีกคัน  Emu sport + แหนบ   เป็นทั้ง 2 คันที่ใช้ยางรุ่นนี้

เรื่องที่ไม่ได้แจ้งเคลม ...เนื่องจากอย่างที่บอกว่า ไม่ได้ซีเรียสครับและมาเห็นตอนใช้ไปเกินหมื่นโล ( 1 เดือน นิดๆ)และรถผมใช้เยอะและเปลี่ยนยางใหม่เร็วครับ ประมาณ 1 ปี เปลี่ยนครั้งนึง...ถ้าเทียบกับข้อดีแล้ว  ผมพอใจในระดับหนึ่ง ค่อนไปทางสูงเลย ... แต่บอกข้อมูลไว้สำหรับเผื่อคนที่ใช้ยางเส้นนึง 2-3 ปีให้คอยสังเกตุปัญหาครับ

***ผมแก้ไขข้อความให้ใหม่นะครับ  พอดีพี่พจน์ reply มาอาจจะเอามาไม่หมดเลยแปลกๆ

**เห็นสภาพดอกยางและจากข้อมูลที่ให้มาแล้ว  น่าสนใจมากสำหรับยางตัวนี้เดี๋ยวขอลองดูสักระยะว่าจะเกิดอาการอะไรไหม ตอนนี้ก็มีหลายคันเปลี่ยนไปใช้ตัวนี้กัน   รอฟังผลและพวกเขาจะได้ช่วยสังเกตุด้วยครับ ถือว่าเป็นข้อมูลที่ดีมากและอาจจะให้พี่ป๊อบแจ้งทาง Cooper TH ไว้ล่วงหน้าเลยสำหรับเคสแบบนี้   ไม่ควรเกิดกับยางใหม่ปีใหม่

สำหรับเสียง ผมทดสอบมาตัวนี้เบากว่า STT PRO ที่ใช้งานมา 3 เดือน  นะ    แปลกจังหวังว่าได้ยางที่ไม่มีปัญหามานะครับ    แต่เสียงตัวนี้หึ่งๆเลย555

ส่วนสำหรับยางเก่าปกติผมก็เล่นนะครับ  พวกยางค้างปีราคาถูกแต่ไม่เคยเจออาการอย่างว่าเลย   สำหรับเส้นทางที่พี่พจน์ใช้บ่อยกับอาการที่เจอนั้นหากไปเคลมเจ้าของยางคงพูดถึงเรื่องการใช้งานแบบนั้นกับโอกาสที่จะเกิดแบบนี้แน่นอน   แต่หากอ้างว่าดอกห่าง  ทำไม STT PRO ห่างกว่าไม่เป็น   เคสนี้น่าสนใจมากครับ

:L2758:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พจน์_พัทยา(เขาน้อย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอฝากถามพี่ป๊อบเพิ่ม อีกประเด็นนึงด้วยครับ

จากรูป  ลายดอกยางขอบนอก    ถ้าสังเกตุ ล้อเดียวกันเวลาใส่ข้างซ้ายหรือข้างขวา   ดอกยางจะวิ่งฟันลมไม่เหมือนกัน .... มีผลต่อเสียงเวลาวิ่งไม๊ครับ

และควรใส่ลายดอกหันอย่างไร

ขอบคุณครับผม ^^

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
ขอฝากถามพี่ป๊อบเพิ่ม อีกประเด็นนึงด้วยครับ

จากรูป  ลายดอกยางขอบนอก    ถ้าสังเกตุ ล้อเดียวกันเวลาใส่ข้างซ้ายหรือข้างขวา   ดอกยางจะวิ่งฟันลมไม่เหมือนกัน .... มีผลต่อเสียงเวลาวิ่งไม๊ครับ

และควรใส่ลายดอกหันอย่างไร

ขอบคุณครับผม ^^

สวัสดีครับพี่พจน์
  เรื่องลายดอกยาง ข้างซ้ายกับข้างขวาจะหันไม่เหมือนกันครับพี่ เป็นปรกติของการออกแบบยางครับ ดอกยางแบบนี้เรียกว่าดอกยางแบบ 2 ทิศทาง (Non-Directional) โดยลายดอกยางเมื่อแบ่งครึ่งเป็น 2 ด้าน ลายดอกยางจะสวนทางกัน แต่เป็นลายดอกยางในรูปแบบเดียวกันทั้งซ้ายและขวา ดอกยางประเภทนี้ส่วนมากออกแบบมาเพื่อเหมาะกับรถที่ไม่ใช้ความเร็วสูงมาก เน้นความสะดวกสบายและนิ่มนวลในการขับขี่ และสามารถสลับยางได้ในทุกตำแหน่งครับ
  ส่วนเรื่องยางดอกแหว่ง ตอนนี้ผมส่งเรื่องเข้ากับทางบริษัทให้แล้วครับ โดยทางบริษัทจะส่งให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบอีกครั้ง. ได้เรื่องอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับพี่^^

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
เพิ่งเปลี่ยนยางรุ่นนี้มาเช่นกันครับ เดี๋ยวจะช่วยสังเกตุปัญหาที่พี่พจน์ให้ข้อมูลไว้อีกทางนึงครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ  :L2758:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่พจน์
  เรื่องลายดอกยาง ข้างซ้ายกับข้างขวาจะหันไม่เหมือนกันครับพี่ เป็นปรกติของการออกแบบยางครับ ดอกยางแบบนี้เรียกว่าดอกยางแบบ 2 ทิศทาง (Non-Directional) โดยลายดอกยางเมื่อแบ่งครึ่งเป็น 2 ด้าน ลายดอกยางจะสวนทางกัน แต่เป็นลายดอกยางในรูปแบบเดียวกันทั้งซ้ายและขวา ดอกยางประเภทนี้ส่วนมากออกแบบมาเพื่อเหมาะกับรถที่ไม่ใช้ความเร็วสูงมาก เน้นความสะดวกสบายและนิ่มนวลในการขับขี่ และสามารถสลับยางได้ในทุกตำแหน่งครับ
  ส่วนเรื่องยางดอกแหว่ง ตอนนี้ผมส่งเรื่องเข้ากับทางบริษัทให้แล้วครับ โดยทางบริษัทจะส่งให้ผู้เชี่ยวชาญตรวจสอบอีกครั้ง. ได้เรื่องอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับพี่^^
มีคำตอบ หรือแนวทางสำหรับกรณีถัดไปไหมครับ  ;)

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
มีคำตอบ หรือแนวทางสำหรับกรณีถัดไปไหมครับ  ;)

สวัสดีครับห่างหายไปหลายวัน ผมได้คุยกับทางบริษัทแล้วถ้ามีมีกรณีเช่นนี้เกิดขึ้นอีกทางบริษัทจะตรวจสอบให้เป็นเคสบายเคสครับ.ฝ   การรับประกันต่างๆจะขึ้นอยู่กับระยะทางในการใช้งานครับถ้าพี่พี่ท่านใดพบเจอปัญหาติดต่อมาที่ผมได้เลยครับพร้อมเป็นคนประสานงานให้กับทางบริษัทครับผม สบายใจได้ครับพี่^^

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับห่างหายไปหลายวัน ผมได้คุยกับทางบริษัทแล้วถ้ามีมีกรณีเช่นนี้เกิดขึ้นอีกทางบริษัทจะตรวจสอบให้เป็นเคสบายเคสครับ.ฝ   การรับประกันต่างๆจะขึ้นอยู่กับระยะทางในการใช้งานครับถ้าพี่พี่ท่านใดพบเจอปัญหาติดต่อมาที่ผมได้เลยครับพร้อมเป็นคนประสานงานให้กับทางบริษัทครับผม สบายใจได้ครับพี่^^

ยังไม่พบอาการครับ  พบแต่ว่าเวลายางเลอะไม่ได้ขัดยาดำๆเงาๆ    สวยสู้ LTZ 22 ไม่ได้เลย  5555

ส่วนเสียงหึ่งของดอกยางนั้นดังคงที่ครับ  ไม่ดังกว่าวันแรก  ไม่เบากว่าวันแรก  แต่ลมยางต้อง 36-38  วิ่งดีกว่าครับ   

ออฟไลน์ neng เหน่ง พระรามเก้า45

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • มือใหม่หัดขับ 4 WD
Love in Pajero Sport 3.2 4WD
รถกระบะคันแรกของผม

New Pajero GT 2.4 4WD Y2018
รถป้ายแดงคันแรกของผม