ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ปัดน้ำฝนด้านหลังฉีดน้ำไม่ออก  (อ่าน 9088 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jacky RAM III (แจ๊ค)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
ที่ปัดน้ำฝนด้านหลังฉีดน้ำไม่ออก
« เมื่อ: 25 ธันวาคม 2017, 14:37:14 »
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ พี่ๆท่านใดเคยฉีดน้ำที่ปัดน้ำฝนด้านหลังไม่ออก อาการที่สังเกตุเบื้องต้น หัวฉีดไม่ตันครับ ตอนบิดสวิตท์มีเสียงมอเตอร์น้ำหมุนครับ   เติมน้ำเต็มกระปุกแล้วบิดฉีดน้ำ  ระดับน้ำปรกติไม่ยุกครับ    แต่ถ้าฉีดได้หน้าใช้งานได้ตามปรกติน้ำออกครับ   พี่ๆๆมีข้อเเนะนำมั้ยครับ  ขอบคุณครับ :sd23: :sd23: 

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: ที่ปัดน้ำฝนด้านหลังฉีดน้ำไม่ออก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2017, 17:02:51 »
อาจจะเหตุผลเดียวเลยครับพี่แจ๊ค ท่อน้ำโดนบีบหรือกดทับจนน้ำผ่านไม่ได้ครับ ลองรื้อแผ่นปิดที่ชายประตูฝั่งซ้าย ดูว่ามีอะไรไปบีบท่อน้ำหรือเปล่า เช่นไปติดตั้งอะไรมาแล้วมีการใช้สายเคเบิ้ลไทด์รัดรวบเข้ากับท่อน้ำนี้ครับ ไล่ไปจนถึงในห้องแม่แรงเลยครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
Re: ที่ปัดน้ำฝนด้านหลังฉีดน้ำไม่ออก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2017, 12:07:57 »
อาจจะเหตุผลเดียวเลยครับพี่แจ๊ค ท่อน้ำโดนบีบหรือกดทับจนน้ำผ่านไม่ได้ครับ ลองรื้อแผ่นปิดที่ชายประตูฝั่งซ้าย ดูว่ามีอะไรไปบีบท่อน้ำหรือเปล่า เช่นไปติดตั้งอะไรมาแล้วมีการใช้สายเคเบิ้ลไทด์รัดรวบเข้ากับท่อน้ำนี้ครับ ไล่ไปจนถึงในห้องแม่แรงเลยครับ

ขอบคุณครับพี่แม็ค   เดียวต้องลองรื้อดูละครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2017, 16:37:36 »
ของผมก็ใช้ไม่ได้มานานมากละ
จนตอนนี้อยากจะถอดหัวฉีดออก
แล้วใส่เป็นกล้องหลังแทนจริงๆเลย
อยากเห็นภาพมุมสูง
 :L2754: :L2754: :L2754:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บางบอน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2017, 09:34:10 »
ของผมก็ใช้ไม่ได้มานานมากละ
จนตอนนี้อยากจะถอดหัวฉีดออก
แล้วใส่เป็นกล้องหลังแทนจริงๆเลย
อยากเห็นภาพมุมสูง
 :L2754: :L2754: :L2754:

พี่ทำเมื่อไหร่  บอกบ้างน่ะครับ  น่าสนใจ  จะไปแก่ะเล่นบ้าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 มกราคม 2018, 19:13:54 »
เจอสาเหตุและครับ   ปลายสายก่อนถึงหัวฉีดน้ำ จะมีข้อต่อกันน้ำย้อนกลับ1ตัว  ช่างเรียกสั้นๆกันกลับ  มันตันครับ ล้างๆลมเป่าๆ  น้ำออกปรกติครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 มกราคม 2018, 21:05:17 »
เจอสาเหตุและครับ   ปลายสายก่อนถึงหัวฉีดน้ำ จะมีข้อต่อกันน้ำย้อนกลับ1ตัว  ช่างเรียกสั้นๆกันกลับ  มันตันครับ ล้างๆลมเป่าๆ  น้ำออกปรกติครับ

มีรูปถ่ายมั้ยครับพี่แจ็ค?  :L2759:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 3 มกราคม 2018, 10:32:15 »
ขอบคุณครับ พี่แจ๊ค    มีอีกแบบคือบางทีเราไม่ค่อยได้ใช้ฉีดน้ำหลังเท่าไหร่เวลาจะใช้มันฉีดไม่ออกนั้น

อาจจะต้องเปิดที่ฉีดค้างไว้สักพักรอน้ำมันปั๊มเข้าสายยางกลับไปใหม่  บางทีรอนานถึง 30วินาทีเลยนะ

เพราะน้ำในสายมันไหลกลับมาครับ   (กรณีสายยางไม่หลุดจากจุกต่อสาย)

:L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 3 มกราคม 2018, 12:00:44 »
มีรูปถ่ายมั้ยครับพี่แจ็ค?  :L2759:

ไม่ได้ถ่ายไวครับพี่หยก  แต่มันจะอยู่ก่อนออกหัวฉีดประมาณ2นิ้วครับเปิดที่ครอบไฟเบรคบนเจอเลยครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 3 มกราคม 2018, 12:18:32 »

ไม่ได้ถ่ายไวครับพี่หยก  แต่มันจะอยู่ก่อนออกหัวฉีดประมาณ2นิ้วครับเปิดที่ครอบไฟเบรคบนเจอเลยครับ
ไม่เคยสังเกตุเลยครับ  ครั้งหน้าจะลองรื้อดูหรือของผมมันตันเลยทำให้น้ำไหลย้อนกลับถังหว่าาา
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 3 มกราคม 2018, 14:37:41 »
ไม่เคยสังเกตุเลยครับ  ครั้งหน้าจะลองรื้อดูหรือของผมมันตันเลยทำให้น้ำไหลย้อนกลับถังหว่าาา

หาง่ายครับ ใช้คีมดึงก้อออกครับ  ล้างน้ำเอาลมเป่าก้อใช้ได้ต่อครับ   ทีแรกนึกว่าจะงานเข้าสะแล้วครับพี่นะ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 3 มกราคม 2018, 14:41:16 »

หาง่ายครับ ใช้คีมดึงก้อออกครับ  ล้างน้ำเอาลมเป่าก้อใช้ได้ต่อครับ   ทีแรกนึกว่าจะงานเข้าสะแล้วครับพี่นะ
ขอบคุณครับ
 :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 มกราคม 2018, 22:16:47 »

ขอบคุณครับพี่แจ็ค :L2758:

อาจจะต้องเปิดที่ฉีดค้างไว้สักพักรอน้ำมันปั๊มเข้าสายยางกลับไปใหม่  บางทีรอนานถึง 30วินาทีเลยนะ

สงสัยผมคงต้องลองทำดูแบบพี่นะบ้างละ น้ำมันไม่ออกมานานมากละ เวลาเปิดน้ำกระจกหลังจะได้ยินเสียงมอเตอร์ทำงานแต่ไม่มีน้ำออกมา ผมกลัวมอเตอร์มันจะไหม้เอา

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 8 มกราคม 2018, 09:39:31 »
ขอบคุณครับพี่แจ็ค :L2758:

สงสัยผมคงต้องลองทำดูแบบพี่นะบ้างละ น้ำมันไม่ออกมานานมากละ เวลาเปิดน้ำกระจกหลังจะได้ยินเสียงมอเตอร์ทำงานแต่ไม่มีน้ำออกมา ผมกลัวมอเตอร์มันจะไหม้เอา
:sd42: :sd42: :sd42: ขนลุก    เข้าใจครับว่าไม่ค่อยได้ใช้  ;)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 8 มกราคม 2018, 16:53:09 »
:sd42: :sd42: :sd42: ขนลุก    เข้าใจครับว่าไม่ค่อยได้ใช้  ;)

ม่ายช่ายคร้าบ คนละเรื่องละ :L4386:

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มกราคม 2018, 09:04:10 »
ของผมไม่เคยฉีดน้ำเลย  ;) เคยแต่ปัด  :D
วันนี้ต้องลองซะหน่อย :)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มกราคม 2018, 15:26:35 »
ของผมไม่เคยฉีดน้ำเลย  ;) เคยแต่ปัด  :D
วันนี้ต้องลองซะหน่อย :)
ลองยังครับ เป็นไงบ้าง  กี่วินาทีถึงฉีดออก