ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ขับปกติ มีไฟ แบต + ไฟ หยดน้ำ กระพริบ + แอร์แรงขึ้น (แก้ไขได้แล้วคับ)  (อ่าน 3477 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล (กิตติวงษ์)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
รบกวนด้วยคับ ปัญหา ขับปกติ อยู่ มีไฟ แบต + ไฟ หยดน้ำ กระพริบ + แอร์แรงขึ้น เอง

รถปี 2009 เลขไมล์ 230,000

มีไฟ รูปแบต + ไฟ รูป หยดน้ำ กระพริบ + แอร์แรงขึ้น  (อาการเหมือนไฟตกครับ) อาการจะเป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง

มีสมาชิกท่านไหนเคยมีอาการนี้มั้ยครับ ตอนนี้ขับแล้วไม่มั่นใจเลยคับ กลัวเครื่องดับ

เอารถเข้าศุนย์ใกล้บ้านแล้ว ไม่ค่อย work ครับ ช่างก็เหมือนไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ

รบกวนปรึกษาครับ มี ศูนย์ หรือ อู่ ไหน แนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ

บอล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2017, 20:05:10 โดย บอล (กิตติวงษ์) »

ออฟไลน์ สมศักดิ์ สุขนุ้ย ปาพัทลุง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปามาเนีย
พี่นก 99autorun เลยครับพี่ เพิ่มอีกนิด กรองโซล่า น่าจะมีนำ้ และระบบประจุแบตเตอรี ต้องตรวจเช็คข้อบกพร่อง คราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2017, 20:40:36 โดย สมศักดิ์ สุขนุ้ย ปาพัทลุง »

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย

พอดีแฟน ลองเอารถไปเข้าอีกศูนย์นึงดูคับ เดี๋ยวรอผลว่าเค้าจะหาสาเหตุเจอมั้ย ถ้าไม่เจออีก คงต้องไปอู่ที่พี่แนะนำคับ

ขอบคุณมากคับ  :L4399:

บอล

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
เมื่อวานไปลองเข้าอีกศูนย์นึง เค้าเปลี่ยน กรองโซล่า กับ ตัว Sensor Fuel ให้คับ เค้าบอกว่าเคยมีคนเป็นเหมือนกัน

เดี๋ยวยังไงลองดูก่อนคับ ว่าจะหายมั้ย

ขอบคุณทุกท่านคับ

บอล

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
สรุป หลังจากทำมา 2-3 วัน เกิดอาการเดิมอีก ไม่หาย คับ

:sd21: :sd21:

เดี๋ยวลองเอาให้เค้าลองไปเช็คดูให้ใหม่คับ

บอล

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
สรุปไปหา พี่นก 99autorun อ่อนนุช 80 ทางพี่นก ดูแล จัดการให้เรียบร้อยครับ ขับทดสอบมา 1 อาทิตย์ ไม่มีอาการแล้วครับ

ใครมีอาการแปลก ๆ หรือ แบบอาการผม ลองไปคุยกับ พี่นก ได้เลยคับ แนะนำเลยครับ พี่เค้าแนะนำดีมากครับ

ขอบคุณทุกท่าน และ พี่นก ด้วยคับ

ปล.
ตอนแรกช่วงมีปัญหา ผมก็เข้าศูนย์ตลอดนะครับ แต่หาสาเหตุและแก้ไม่ได้ ผมกับแฟน กำลังจะถอดใจแล้วครับ จะขายแล้วครับ ดีมาเจอ พี่นก ตอนนี้ตัดสินใจใช้ต่อครับ

บอล

:sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
สรุปไปหา พี่นก 99autorun อ่อนนุช 80 ทางพี่นก ดูแล จัดการให้เรียบร้อยครับ ขับทดสอบมา 1 อาทิตย์ ไม่มีอาการแล้วครับ

ใครมีอาการแปลก ๆ หรือ แบบอาการผม ลองไปคุยกับ พี่นก ได้เลยคับ แนะนำเลยครับ พี่เค้าแนะนำดีมากครับ

ขอบคุณทุกท่าน และ พี่นก ด้วยคับ

ปล.
ตอนแรกช่วงมีปัญหา ผมก็เข้าศูนย์ตลอดนะครับ แต่หาสาเหตุและแก้ไม่ได้ ผมกับแฟน กำลังจะถอดใจแล้วครับ จะขายแล้วครับ ดีมาเจอ พี่นก ตอนนี้ตัดสินใจใช้ต่อครับ

บอล

:sd23: :sd23: :sd23:

ขอให้หายเป็นเป็นปกติดั่งเดิมนะครับพี่บอล
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
อาการแปลกๆก็ต้องเข้าหาช่างแปลกๆใช่ไหมครับ   :sd42: