ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนยาง Bridgestone DUELER H/T 684 265/65 R17 เปลี่ยนมาแล้วมีอาการผิดปกติ  (อ่าน 3408 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้อ รามอินทรา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
เปลี่ยนยาง Bridgestone DUELER H/T 684 265/65 R17 เปลี่ยนมาแล้วมีอาการผิดปกติ คือวิ่งที่ความเร็วสูงๆ 130ขึ้นไป มีอาการพวงมาลัยสั่นครับ  ยางติดรถเดิมๆคือ 245/65 R17   อาการนี้เป็นเพราะอะไรเหรอครับ  ก่อนเปลี่ยนวิ่ง160พวงมาลับยังนิ่งๆอยู่เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2017, 13:27:39 โดย ต้อ รามอินทรา »

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
ตอนเปลี่ยนยางได้ตั้งศูนย์รึเปล่าครับ
ลองตั้งศูนย์ดูก่อนครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
ลองกลับไปที่ร้านถ่วงล้อใหม่ครับ
ถ้าไม่หาย ให้เปลี่ยนร้านถ่วง

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
เปลี่ยนร้านถ่วงล้อใหม่ครับ ถ้า ร้านเก่าแก้ไม่หาย  เพราะเครื่องเขาอาจมีปัญหาครับ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ตอนเปลี่ยนยางได้ตั้งศูนย์รึเปล่าครับ
ลองตั้งศูนย์ดูก่อนครับ
ตั่ง0ถ่วงล้อแล้วครับ.....เดี๋ยวคงต้องเข้าไปให้เขาทำให้ใหม

ออฟไลน์ พี่เก่ง KKJ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ถ้ายังไม่หาย คงต้องตรวจสอบช่วงล่างด้วยนะครับ ของพี่ต้อยังเป็นโช้คเดิมหรือเปลี่ยนใหม่มาครับ
"ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด"

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
ถ้ายังไม่หาย คงต้องตรวจสอบช่วงล่างด้วยนะครับ ของพี่ต้อยังเป็นโช้คเดิมหรือเปลี่ยนใหม่มาครับ

เดิมๆทุกอย่างเลยครับ  ถ้าโชคไปแล้วเราจะเช็คยังไงครับ และถ้าต้องเปลี่ยน แนะนำใส่ตัวใหนดี...???

ออฟไลน์ ติ่งต่าง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับ ของผมแก้ไขโดยการถั่วล้อใหม่ทั้ง 4 ล้อครับ (ตอนแรกทางร้านถั่วล้อให้เฉพาะ 2 ล้อหน้า เลยมีอาการสั่นที่ความเร็วสูง 120 ขึ้นไปครับ)

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ลองตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ครับพี่ต้อ ผมเพิ่งมีอาการคล้ายพี่ต้อคือขับแล้วพวงมาลัยสั่น ไวๆ ลอยๆ ตั้งศูนย์ใหม่แล้ว รถขับนิ่งอาการสั่นหายเลยครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พี่ต้อ จขกท. ไม่ทราบว่าแก้ปัญหาได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดหรือไม่อย่างไร  :L2761:  ช่วยมายืนยันข้อมูลหน่อยนะครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
พี่ต้อ จขกท. ไม่ทราบว่าแก้ปัญหาได้เบ็ดเสร็จเด็ดขาดหรือไม่อย่างไร  :L2761:  ช่วยมายืนยันข้อมูลหน่อยนะครับ :L4399:
ไปแก้มาแล้วครับ  ทางร้านรับผิดชอบ ถ่วงล้อ / ตั้งศูนย์ ให้ใหม่โดยไม่มีค่าใช้จ่าย   สรุป หายแล้วครับ กลับมากปติเหมือนเดิม วิ่ง130 / 140 พวงมาลัยไม่สั่นละ  แต่ยังไม่ได้ลอง160ครับ ยังหาทางโล่งๆไม่ได้ กทม. รถติดหนักมากๆๆๆๆ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ...ปล.  อยากเปลี่ยนโช๊ค...อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2017, 11:14:00 โดย ต้อ รามอินทรา »

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ยินดีด้วยครับที่สามารถแก้ปัญหาดังกล่าวได้สำเร็จ  :L2734:  :L2734:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน