ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ท่านใด ติดไฟทับทิมท้าย ต่อชายไฟ All New Pajero sport  (อ่าน 7333 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • GT-PREMIUM 4WD
พี่ๆ ท่านใด สั่งมาติดตั้งเอง บ้างครับ ติดง่ายไหม อะครับ

อยากใส่เพิ่มแสงไฟ เบรค ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ตุลาคม 2017, 13:24:08 โดย ยา »
ALL NEW:GT-PREMIUM 4WD

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: พี่ๆ ท่านใด ติดไฟทับทิมท้าย ต่อชายไฟ All New Pajero sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2017, 17:17:21 »
ผมเห็นร้านประดับยนต์มีรับติดตั้งอยู่นะครับ แต่ซื้อมาติดเองก็น่าจะประหยัดกว่า ใครใช้ All New หรือพอจะทราบช่วยมาให้ข้อมูลพี่ยาด้วยครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ป้อม (pomek)

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
Re: พี่ๆ ท่านใด ติดไฟทับทิมท้าย ต่อชายไฟ All New Pajero sport
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2018, 14:16:58 »
พี่ๆ ท่านใด สั่งมาติดตั้งเอง บ้างครับ ติดง่ายไหม อะครับ

อยากใส่เพิ่มแสงไฟ เบรค ครับ

ผมติดไฟทับทิมของนิวปา ตัวนอกครับ   หาซื้อจากใน Facebook
แต่หากจะติดแบบที่ขายตามร้านประดับยนต์ก็สามารถติดตั้งได้เองครับไม่ยาก

หรือจะเอาของเดิมติดรถมา DIY ก็ได้ครับ จะเสียเวลาเจาะพลาสติกตรงไฟทับทิมหน่อยเพื่อใส่ขั้วเข้าไปครับ   ส่วนสายไฟอาจจะต้องไล่ครับ  แต่ของนิวปามีสายมารอไว้แล้ว

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2018, 11:47:24 »
ผมเห็นร้านประดับยนต์มีรับติดตั้งอยู่นะครับ แต่ซื้อมาติดเองก็น่าจะประหยัดกว่า ใครใช้ All New หรือพอจะทราบช่วยมาให้ข้อมูลพี่ยาด้วยครับ :L4399:
เพิ่มเติมจากพี่หยกครับ  ของแต่งพวกนี้เลือกที่มีคุณภาพหน่อยก็ดีครับ   เนื่องจากออกแบบเรื่องรูระบายอากาศและความชื้นได้ดีกว่า
มิเช่นนั้นจะเจอปัญหาน้ำเข้าหรือเป็นไอน้ำด้านในเวลาฝนตกครับ    อีกเรื่องก็คือของที่ไม่มีคุณภาพจะทำมุมสะท้อนแสงไม่ค่อยเต็มดวงเท่าไหร่
และซ้ายกับขวาบางครั้ง  สว่างไม่เท่ากันครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ยา

• Pa Mania
  • *
  • GT-PREMIUM 4WD
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2018, 09:16:09 »
ขอบคุณ พี่หยก พี่นะ พี่ป้อม นะครับ สำหรับข้อมูล  :sd23:
ไปค้นหาดูตอนนี้มี ของแท้ตัวส่งนอก ขายอยู่ เดี๋ยวรอให้ ราคาลงมาอีกสักหน่อย...
ALL NEW:GT-PREMIUM 4WD

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2018, 16:16:10 »
ขอบคุณ พี่หยก พี่นะ พี่ป้อม นะครับ สำหรับข้อมูล  :sd23:
ไปค้นหาดูตอนนี้มี ของแท้ตัวส่งนอก ขายอยู่ เดี๋ยวรอให้ ราคาลงมาอีกสักหน่อย...
เยี่ยมเลยครับ  ติดแล้วเอามาเล่าให้ฟังและโชว์ตัวหน่อยนะครับ
 :sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html