ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอตำแหน่งไฟ เข้าจอ ปาเจโร่2012 ครับ  (อ่าน 4250 ครั้ง)

ออฟไลน์ หน่อง fino115

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • หน่อง fino115
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ขอตำแหน่งไฟ เข้าจอ ปาเจโร่2012 ครับ เนื่องจากใส่2ดิน เป็นของจีน แล้วผมจะทำเครื่องเสียงใหม่ เอาของเดิมมาใส่ รถผมปี2012 เครื่องเล่นหน้าฟ้าครับ พอเอาของเดิมมาใส่เปิดไม่ติด เลยหาไฟเลี้ยงเครื่องเล่นใหม่ เปิดติด แต่ไม่มีไฟเลี้ยงจอ  ผมขอถามด้านหลังจอ ต่อแบบไหนให้จอติดครับ
 ขอขอบคุณพี่ๆๆล่วงหน้านะครับ ขออนุญาติยืมภาพนะครับ
หน่อง

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่ๆท่านไหนพอมีข้อมูลสนับสนุนมั๊ยครับ  :L4399:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
จอนี้เคยใช้กับฟร้อนหน้าฟ้ามาก่อนรึป่าวครับ ปรกติถ้าใช้สายที่ติดรถมาก็ไม่ต้องต่อสายอะไรเพิ่มแล้วนะครับ เอานี้วแตะหน้าจอไว้สองวิแล้วตอบเยสไปก็ได้แล้วครับ ถ้าต่อคอนเน็คเตอร์ท้ายจอแล้วทำอย่างที่ผมบอกแล้วยังไม่ติด ให้สงสัยว่าจอเสียรึป่าวครับ
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ