ผู้เขียน หัวข้อ: “ปายด้วยใจ ปายอาสาฯ” ณ. รร.ตชด.บ้านปายสองแง่ อ.ปาย 28 ต.ค. – 1 พ.ย. 60  (อ่าน 32415 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
คิดว่าพี่ๆคงใกล้เดินทางในเร็ววันนี้ ยังไงก็ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยทุกคนนะครับ

ขอเป็นกำลังใจและรอชมรูปนะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ น้ากะหลบ พัทยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
เอาภาพที่ไปปายสองแง่ มาอวดครับเดี๋ยวรอพี่ๆกลับออกมาคงมีมาเพิ่ม พร้อมคำบรรยายนะครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
มีแต่รูปเบื้องหลัง พอจะมีรูปเบื้องหน้าไหมครับ

:L2754: :L2754: :L2754:

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ ยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • GT-PREMIUM 4WD
 :sd10: บรรยกาศ น่าไป มากครับ....
ALL NEW:GT-PREMIUM 4WD

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
 :L2900: :L2900: :L2900:

ติดงาน สุดท้ายไม่ได้ไปด้วยครับ  :L4386: :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
มีแต่รูปเบื้องหลัง พอจะมีรูปเบื้องหน้าไหมครับ

อะไรขาวๆ  :L2739:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
  อากาศน่าจะกำลังดี.. :L2888:  :L2888:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
  อากาศน่าจะกำลังดี.. :L2888:  :L2888:

อากาศดีมากครับ กลางคืน ถุงนอน+ผ้าห่มด้านใน เอาไม่อยู่ ถุงนอนแบบอย่างหนานะครับ นอนพลิกตัวไปมาทั้งคืน

เข้ามาอากาศเย็นๆ อาบน้ำในลำธารตอนประมาณ 7 นาฬิกา ขอบอกๆ ไม่ต้องไปถึงฮอกไกโดเพื่ออาบน้ำแข็งเลยครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ วุธ-ศรีราชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 62
  • ใจถึงก็ไปถึง
    • Pamania

ชาวบ้านอาบน้ำก็ยังไปถ่ายมา นะ
............มีถั่วมั๊ยยะ..............

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
มาอัฟต่อกันซักหน่อย
จากที่ป่าวประกาศความต้องการ ทั้งหมดให้โลกรู้ เพื่อนๆ เริ่มทยอยแสดงเจตต์จำนงให้ความช่วยเหลือ
เริ่มจากสายไฟฟ้าสำหรับเดินภายในอาคาร วิ่งรถไปรับมาจากนครสวรรค์ จาก บ.ธัญญะกรุ๊ป เพื่อนแก๊งส์ The December. ท่านนายกฯอดิเทพ แห่งบางปะโมง และลุงเก๋ ไฟฟ้าลาดยาวจัดให้ตามต้องการ พร้อมอาหารอร่อยๆ รีเจนซี่ 2 แบน ก่อนกลับ ขากลับเท้าขวาเลยหนักเล็กน้อย จัด ใบสั่งจาก ชัยนาท มาอีก 1 ใบ

มีสายเดินโซล่าล์เซลล์ ข้อต่อ ได้จากรุ่นน้องจากเทคนิคสัตหีบ, ชิ้นกับอ้น ชว12. และสายที่ขาดอีกบางส่วน ต้องได้กรุ๊ปจัดให้

อุปกรณ์ต่างๆในตู้ม่วง ได้จากการขายเสื้อ และพี่ๆ ปามาเนี่ย และคนอื่นๆ ที่บริจาคเข้า บช.ผม. ทำให้ผมได้ดีไซน์ระบบที่ค่อนข้างดีทีเดียว ดูภาพรวมๆข้างล่างนะครับ

• Pa Mania
  • *
ว่างๆหรือไม่ว่างไม่รู้ เลิกงานกลับมานั่งทำทุกอย่างจนดึกดื่น แล้วแต่อารมณ์ศิลปินจะมาช่วงไหน
ซื้อเหล็กมาเองตามจินตนาการ ตัด เจาะ เชื่อมม่ายเป็น ขอให้พี่พิลาภ หอมเสียง จัดลูกน้องเชื่อมให้หน่อย ค่าจ้างแสนถูกแค่ เบร็นด์285 ชุดใหญ่ไฟกระพริบ.

ออกมาเป็นแบบนี้ล่ะ

จัดต่อ ให้พี่มี่ น้องในบริษัทไปซื้อไม้อัดมา ตัด ทาแล็คเกอร์ ประกอบเข้าชุด  จัดแบตเตอร์รี่ เรียงเข้าไป ได้ 36 ลูก 

• Pa Mania
  • *
เอาสายแบตฯ ที่สั่งให้พี่ต๋องซื้อจากคลองถมแล้วส่งทางขนสงมาให้ สายใหญ่ได้ใจมาก

ต้องจินตนาการว่าจะต่อเข้ากับแบตฯอบย่างไร ....ขาโมอย่างผม มันออกมาสวยงามอย่างรูปนี้เลย สวยๆๆๆๆๆ มากกกกกๆๆๆ

เวลาประกอบมีน้องฯ ในแผนกมาช่วย มาช่วยที่บ้านด้วยครับค่าแรงมันแพง เพราะเหล้ามันหกเยอะ 5555 

อีกอย่าง Project Manager พี่เมย์ของน้องมาทำเป็นเหมือนคนงานเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 พฤศจิกายน 2017, 18:49:10 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

• Pa Mania
  • *
พอดีรุ่นน้องแนะนำว่าต้องใส่ กันฟ้าด้วยพี่ เดี๋ยวผมจัดให้ เลยต้องทำตามน้องขอ เปลี่ยนแปลงดังรูปข้างล่างเลย...ขอบคุณพี่ชิ้น พี่อ้น ชว.12 เทคนิคสัตหีบ ที่จัดให้นะคร้าบบ

และแล้วชุดอุปกรณ์ทั้งหมดก็พร้อมสำหรับงานใหญ่วันที่ 28 ต.ค. – 1 พ.ย. ณ. ปายสองแง่ แม่ฮ่องสอน

• Pa Mania
  • *
ก่อนเดินทาง ต้องไปหาสปอนเซอร์หลักคือพี่ตามกับพี่กิต บริจาคหลอดไฟเกือบ 100 หลอด ให้ทีมงาน ได้ไปให้แสงสว่างที่ รร.ตามขอบชายแดน (ม่ายได้ถ่ายรูปไว้นะคร้าบบ)

ในบ้านปามาเนี่ยยังมีผู้สนับสนุนอีกหลายท่านเลย ทั้งพี่ม่อน พี่ที พี่ก้อง พี่คนนั้น ทางเว็ปเองด้วย พี่มัติ พี่อะไรอีกบ้างหว่าา...

เพราะฉนั้นชื่อชมรมเราต้องถูกจารึกดิ ใช่ม่ะ

• Pa Mania
  • *
นี่แค่อัฟก่อนเดินทางเท่านั้น

ความมันส์ยังมีอีกมากมาย 
ท่านอาจจะได้ยินคำศัพท์ใหม่ๆ เช่น จุดรอแม็ค !!!  แม็คแดดเดียว!!! กบนักวางยา!!! อะไรประมาณนี้ 

โปรดติดตามตอนต่อไป  :L2761:

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
มารอชมตอนต่อไป  :)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
รอชมเช่นกันครับ  :L2732:

• Pa Mania
  • *
มาต่อกันดีกว่า
ไม่ได้รอให้สุกงอมนะครับ แต่ตอนนี้เหมือนหลายๆ คนที่ไปค่าย กลับมาตามควาย (หมายถึง ตามงานที่ขาดหายไปนะ) กันเต็มที่เลย เคลียร์งานค้างเก่าเก็บกันถ้วนหน้า เหมือนเราหายไปแค่ประมาณ 6-7 วันในป่า แต่จริงๆแล้ว เราหมดเวลากับการแต่งรถ พี่แม็ค ไปอีก 3 อาทิตย์ก่อนหน้านั้น ..... :L2739:

ไหนๆ ก็มาเรื่องต่งรถแล้ว ก่อนไปเราเดาว่าเราจะเจอฝน เราต้องเตรียมหมัดเด็ดเอาไว้จัดการกับสถานการณ์ต่างๆได้  คนริเริ่มคือผู้ชายของสาวจ้าววว คนนี้คับ

เขาคนนั้นเลย....พี่แม็ค..นั่นเอง ...หาดูจากภาพประวัติศาสตร์เอาองนะคร้าบบบว่าคนไหน.... :L4396:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2017, 18:32:58 โดย พี่ทูต LCB-3785 »

• Pa Mania
  • *
พี่แม็ค..ผู้จุดประกายจะใส่แอร์ล็อกเกอร์ ของพี่แม็คแต่งอย่างไร ต้องให้แกเล่าเอง

ส่วนของผมไป 2 คัน ปาน้ำตาลมีลิมิตเต็ดแบบครัชแล้ว น่าจะพอตัวอยู่ ประกอบกับได้มือดีอย่างน้ากบ แค่นี้พอเหลือเฟือ .....นโยบายน้ากบได้ใช้อีกแล้ว “แต่งรถตัวเอง เอาไว้คุย เวลาลุยไปรถพี่ทูต”

เหลือเฉพาะจัด แอร์ล็อกเกอร์เอามาใส่ไทรทั่นแทน เหนื่อยกันมาเยอะกับรถพี่แม็ค เลยเอาไปให้พี่หนึ่ง บริการ อู่ประจำที่ศรีราชาจัดให้

• Pa Mania
  • *
ผมแพ็คของกันตั้งแต่วันพฤหัสที่ 26 เริ่มออกเดินทางทางจากพัทยา วันศุกร์ที่ 27 ตอนเที่ยง

เริ่มจากไปรับฝรั่งคนนึง  มีเสียงโทรจาก ดช. แม็ค ว่า พี่ทูตมีที่ว่างมั้ย ผมมีเพื่อนของเพื่อนฝรั่ง อยากไปด้วย เขาชอบไปค่ายฯ เขาเคยไปช่วยทำค่ายมาแล้ว ..โน่น นี่ นั่น .....สรรพคุณมาเต็ม....แล้วฝรั่งมันเป็นใครหว่า น่าจะเป็นหนุ่มฝรั่งแน่ๆเลย...เอาก็เอา เราพาลูกสาว, น้องฝ้ายไปด้วยนิ เดี๋ยวให้น้องฝ้ายจีบฝรั่งซะเลย เอาฟ่ะ...ได้ก็ได้ 

น้องฝ้าย

ส่วนนี่คือฝรั่ง ....เธอชื่อ อลัน.  :L4387:

พอเจอหน้า...อัยยะ...ดูรูปหน้าต่อไปแล้วนึกกันเองนะ ..แต่ไม่เป็นไร ก็รับปากพี่แม็คนิว่าจะรับฝรั่งไปให้ ก็จัดขึ้นรถหัวเดี่ยวไปกับผม แล้วไปรับพี่กบต่อที่โรงงาน

ใช้วิชาภาษาอังกฤษที่เรียนมาตอน ป.6 คุยกับฝรั่งไปตลอดทาง คุยกันไป งู2 ตัว ปลา 3 ตัว งัดมาหมด จับได้บ้างไม่ได้บ้าง....ที่แน่แน่ มันเหนื่อยกว่าขับรถอีก....อยากบอกมึงจัง ตรูเหนื่อยคุยกับมึงแล้วล่ะ...อิอิ..

เนื่องจากจำต้องแยกกันออก ผมกับพี่กบมากันเลย ตั้งเป้าไว้ที่ กก.ตชด.33 ที่สันทรายเชียงใหม่ก่อนเที่ยงคืน จัดยาวมา แวะกินข้าวข้างถนนกันที่ตาก เติมพลังก่อนที่ร้านข้าวต้มแถวแยกนั่นล่ะ

จากนั้นก็ยาวจนถึง ตชด 33 เที่ยงคืนกว่าๆ ให้ฝรั่งกับมันแกวได้พักกันก่อนเช้าลุยต่อ :L4391:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2017, 18:50:56 โดย พี่ทูต LCB-3785 »