ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอัตราสิ้นเปลืองที่วัดจาก RV Meter ครับ  (อ่าน 4275 ครั้ง)

ออฟไลน์ รัฐพล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 16
สอบถามพี่ๆที่ติด RV Meter ว่าอัตราสิ้นเปลืองที่เครื่องแสดง กับที่ได้โดยการคำนวณจากระยะทางและน้ำมันที่เติมจริง มีความแม่นยำหรือใกล้เคียงกันขนาดไหนครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: สอบถามอัตราสิ้นเปลืองที่วัดจาก RV Meter ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2017, 21:17:58 »
เคยทราบจากพี่ที่ได้ติดตั้ง RV Meter ว่าเราต้องเป็นคน input ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราการบริโภคน้ำมันเข้าไปเองเครื่องมันถึงจะคำนวณให้ ซึ่งในความเป็นจริงแล้วไม่น่าที่จะถูกต้องตรงตามการคำนวณจริงนะครับ
ยังไงก็คงต้องรอท่านเจ้าของ RV Meter มายืนยันข้อเท็จจริงอีกทีนะครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ชัย (wansasi)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • Love me love my dog
Re: สอบถามอัตราสิ้นเปลืองที่วัดจาก RV Meter ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2017, 11:35:54 »
สอบถามพี่ๆที่ติด RV Meter ว่าอัตราสิ้นเปลืองที่เครื่องแสดง กับที่ได้โดยการคำนวณจากระยะทางและน้ำมันที่เติมจริง มีความแม่นยำหรือใกล้เคียงกันขนาดไหนครับ

ใกล้เคียงกันครับ จากที่ใช้อยู่ทั้ง RV meter รุ่นจอฟ้า และ จอแดง-ดำ ต่างกันที่จุดทศนิยมครับ

เคยทราบจากพี่ที่ได้ติดตั้ง RV Meter ว่าเราต้องเป็นคน input ข้อมูลเกี่ยวกับอัตราการบริโภคน้ำมันเข้าไปเองเครื่องมันถึงจะคำนวณให้ ซึ่งในความเป็นจริงแล้วไม่น่าที่จะถูกต้องตรงตามการคำนวณจริงนะครับ
ยังไงก็คงต้องรอท่านเจ้าของ RV Meter มายืนยันข้อเท็จจริงอีกทีนะครับ :L4399:

ไม่ต้องใส่ข้อมูลครับ RV meter จะคำนวณจากค่า parameter ต่างๆของรถเราครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 3 กันยายน 2017, 21:01:44 »
ใกล้เคียงกันครับ จากที่ใช้อยู่ทั้ง RV meter รุ่นจอฟ้า และ จอแดง-ดำ ต่างกันที่จุดทศนิยมครับ

ไม่ต้องใส่ข้อมูลครับ RV meter จะคำนวณจากค่า parameter ต่างๆของรถเราครับ
ข้อมูลจากผู้บุกเบิก RV Meter รุ่นแรกและถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นคนแรกเลยที่ทำเพื่อนเสียตังค์ตามมาเรื่อยๆ  :L2734: :sd42:

สวัสดีครับ พี่ชัย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html