ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนจะมีงานเข้า  (อ่าน 2752 ครั้ง)

ออฟไลน์ วิน ไร้นาม ตัวอ้วนชวนเที่ยวไทย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • วิน สนิมซิ่งวิ่งเที่ยวไทย
เหมือนจะมีงานเข้า
« เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 08:45:14 »
พี่ ๆ ครับ ช่วยดูอาการให้หน่อยครับ น้ำมันที่ออกมาแถวนี้ ออกมาจากอะไรได้บ้างครับ วันศุกร์นี้กำลังจะเอาไปขึ้นห้วยคอกหมู แบบนี้จะไหวไหมเนี้ย :L4386:

:sd10: น้องปาฯพาเที่ยวไทย มือใหม่หัดกระเป๋าแหก :sd10:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
Re: เหมือนจะมีงานเข้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 10:00:42 »
ผมเดาว่ารั่วจากท่อยางที่เข้า เทอร์โบ ลองล้างก่อนนะครับ แล้วจะสังเกตง่ายขึ้น  ผมหลวมๆมา 2 รอบแล้วครับ

ออฟไลน์ วิน ไร้นาม ตัวอ้วนชวนเที่ยวไทย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 10:05:25 »
ผมเดาว่ารั่วจากท่อยางที่เข้า เทอร์โบ ลองล้างก่อนนะครับ แล้วจะสังเกตง่ายขึ้น  ผมหลวมๆมา 2 รอบแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่ดุ่ย แบบนี้ยังพอใช้งานได้ก่อนไหมครับ พอดีจะไป ตจว. พรุ่งนี้ กะว่ากลับมาจะรีบทำเลย เพราะดูแล้วไม่ได้รั่วแบบหยดลงพื้น ผมสังเกตุมา 2 วันแล้ว  :L2758: :L2758:
:sd10: น้องปาฯพาเที่ยวไทย มือใหม่หัดกระเป๋าแหก :sd10:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 14:16:45 »
ความเห็นเหมือนพี่ดุ่ยครับ รูปแรกดูตรงท่อหอยสี่เหลืองๆกับ clamp รัดท่อสีฟ้าๆอ่ะครับ มันดูหลวมๆเหมือนกำลังจะหลุดออกมา ที่จริงมันไม่หลุดหรอกครับแต่มันจะทำให้น้ำมันรั่วออกมากระจายบริเวณใกล้เคียงเปรอะไปหมด ของผมกับพี่ๆหลายๆคนที่นี่ก็เคยเป็นครับ ต้องหา clamp ดีๆมาเปลี่ยนหรือไม่ก็รัดให้แน่นหน่อย แนะนำว่าให้ล้างของเดิมให้สะอาดแล้วลองดูว่ายังเป็นอีกหรือเปล่า เรื่องนี้ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับแค่ทำให้ห้องเครื่องสกปรกเท่านั้น แต่ถ้าน้ำมันรั่วมากๆอาจจะทำให้น้ำมันเครื่องขาดได้นะ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 16:18:51 »
ความเห็นเหมือนพี่ดุ่ยครับ รูปแรกดูตรงท่อหอยสี่เหลืองๆกับ clamp รัดท่อสีฟ้าๆอ่ะครับ มันดูหลวมๆเหมือนกำลังจะหลุดออกมา ที่จริงมันไม่หลุดหรอกครับแต่มันจะทำให้น้ำมันรั่วออกมากระจายบริเวณใกล้เคียงเปรอะไปหมด ของผมกับพี่ๆหลายๆคนที่นี่ก็เคยเป็นครับ ต้องหา clamp ดีๆมาเปลี่ยนหรือไม่ก็รัดให้แน่นหน่อย แนะนำว่าให้ล้างของเดิมให้สะอาดแล้วลองดูว่ายังเป็นอีกหรือเปล่า เรื่องนี้ไม่ซีเรียสเท่าไหร่ครับแค่ทำให้ห้องเครื่องสกปรกเท่านั้น แต่ถ้าน้ำมันรั่วมากๆอาจจะทำให้น้ำมันเครื่องขาดได้นะ

ขอบคุณครับพี่หยก มันคายออกจริงด้วย เด๋วผมลองรัดให้แน่นแล้วล้างออกดูครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ :L2758: :L2758:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 20:20:27 »
ขันเข้าไปให้แน่นก่อนครับใช้มืออังดูลองเร่งเครื่องแรงๆ ไม่รั่วก็จบ ว่างค่อยล้างครับ
ใช้สเปร์ยล้างเครื่องยนต์ฉีดทิ้งไว้แป๊ป ล้างด้วยน้ำเปล่าก็สะอาดแล้วครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2017, 08:41:50 »
ขันเข้าไปให้แน่นก่อนครับใช้มืออังดูลองเร่งเครื่องแรงๆ ไม่รั่วก็จบ ว่างค่อยล้างครับ
ใช้สเปร์ยล้างเครื่องยนต์ฉีดทิ้งไว้แป๊ป ล้างด้วยน้ำเปล่าก็สะอาดแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่ดุ่ย  :L2758: :L2758: :L2758: