ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้ไขอาการล้อหลังด้านขวายื่นมากกว่าด้านซ้าย  (อ่าน 13581 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 14
พี่เอ เอาที่สบายใจครับ  รถพี่ พี่มีความสุขกับเขา ไม่สนุกก็ถอดออก ครับ  ยิ้มๆ นะครับ :sd01:

ครับพี่เอ ว่าแต่ใส่เสร็จแล้วต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่ด้วยมั้ยครับพี่
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ครับพี่เอ ว่าแต่ใส่เสร็จแล้วต้องตั้งศูนย์ล้อใหม่ด้วยมั้ยครับพี่

ผมไม่ได้ตั้งครับ  ปกติดี ครับ

• Pa Mania
  • *
ผมไม่ได้ตั้งครับ  ปกติดี ครับ
ขอบคุณครับพี่เอ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
รอจังหวะเหมาะๆว่าจะจัดอยู่เหมือนกันครับ  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
ผมก็เล็งอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
:L2733: เดี๋ยวมุดรถคนรักครอบครัวทดสอบก่อนได้ป่าว.. ;D ;D

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
:L2733: เดี๋ยวมุดรถคนรักครอบครัวทดสอบก่อนได้ป่าว.. ;D ;D

มาขอนแก่นเลย พี่พฎ ที่มุด   เพียบบบบบบบบบบ :L2897:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
มาขอนแก่นเลย พี่พฎ ที่มุด   เพียบบบบบบบบบบ :L2897:

ไปด้วยดิ  ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
ผมรอคนขอนแก่นกลับกรุงเทพดีกว่า...(เดี๋ยวผมหลง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อุ้ยยย มีรูปปลากอบ หลุดไป ในโซเชียล :sd01:

รถคันนั้นคือ รถของ เอ วัชรพล นั่นเอง :sd42:

สืบเนื่องจาก ผมชอบพักผ่อน ด้วยการแต่งรถ เหมือนพี่ๆนั่นแระ
โดยหลักการ แต่งปกติในสไตล์ของผมบ้าง สไตล์ ปามาเนียบ้าง ตามแต่ สุขที่ใจ

โดยยึดหลักการ

"ทดแทน สิ่งที่ขาดหาย  เพิ่มเติม สิ่งที่ดีต่อใจ"

เช่น
รถหนัก วิ่งไม่ไหว ก็ ดันราง รีแมฟ
ล้อหนัก ขนเหล็กเพิ่ม ก็ ลดน้ำหนัก ด้วย ฝาคาร์บอน  เบาะซิ่ง
อยากหล่อแบบทางเรียบ แต่ดุดัน เมื่อ ทางไม่เรียบ ก็เจาะเล้ยยย SAVANA SNOCKEL
ขี้กียจสตราท์รถ อยากสตารท์รถจากชั้น3 หรือ อยาก เปิดแอร์ให้ลูกๆ ในขณะที่สามารถ ดึงกุญแจออกจากรถและลอครถจากรีโมทได้ด้วย ก็คิดไปเรื่อยเปื่อย :L4398: :sd01:
และ อีกหลายๆอย่าง ที่มีความสุขในงานอดิเรก กับรถที่เรารัก

นี่ยังไม่รวม ปีกนกชัน ก็ เสริมเปเซอร์  นี่ว่าจะไป ปีกนกแต่ง ดีต่อใจ
หรือ เพลาที่ชันขึ้นก็เสริมเปเซอร์ ดีต่อใจ

ซึ่งการตกแต่งขำๆ พวกนั้น ก็ เคยทำมาแล้วจาก รถ Jeep แกนเชิงโลกีย์ สมัยเล่นOFFROAD ตอนหนุ่มๆ เลยอยากหวนคิดถึงอีกครั้ง

ตัวดรอปเพลานี้ ก็เช่นกัน

ใส่แล้ว ดีขึ้นไหม ไม่รู้สึกจับต้องได้ เหมือน ดันราง

แต่ใส่แล้ว ผมมีความสุข ครับ

พี่ๆ อยากลอง สามารถลองได้ เช่นกัน  มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ :L2901:

ว๊าวกด like#76 ให้เลยครับ   ติดแผ่นใสเคลือบตราแปดแฉกด้วย

--------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ   ตัวนี้ช่วยลดอาการของรถรุ่น VG ปี12ขึ้นมาที่มีอาการเพลาสั้นครางเวลาใส่ SET5+ ด้วยครับ
บางคันอาการหาย  บางคันอาการน้อยลง แต่บางคันไม่มีอาการเลย 

สำหรับคันที่อยากใส่เพื่อลองแก้ปัญหา  หรือเพื่อให้กลับค่าเดิม ถ้าจะทำแบบแกนเกลียวผมแนะนำตัวนี้มากกว่าครับไม่ต้องดัดแปลงและราคาถูกกว่า

แต่คันที่ไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องทำก็ได้ครับ   แต่ทำแล้วดีกว่าเพราะระยะเยื้องเพลาคืนกลับมาที่เดิมประมาณ 2ซม +/-

ผมเห็นราคายังน่าสนใจเลยครับ
 :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอชมภาพปลากรอบหน่อยได้ไหมพี่เอ
ถ่ายมาให้แล้วครับพี่อาท ล้อขวายื่นออกมามากกว่าล้อซ้ายค่อนข้างชัดครับ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2017, 16:09:45 โดย Phakphum (เอ) »