ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแอร์กับรอบเครื่องครับ  (อ่าน 6685 ครั้ง)

ออฟไลน์ วิน ไร้นาม ตัวอ้วนชวนเที่ยวไทย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • วิน สนิมซิ่งวิ่งเที่ยวไทย
Re: สอบถามเรื่องแอร์กับรอบเครื่องครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2017, 13:55:00 »
ของผมรถปี 2010 อาการเหมือนกันเป๊ะเลยครับ ผมทั้งเป่าทำความสะอาดผงถ่านพัดลมแอร์ ทำความสะอาดขั้วระบบไฟของแอร์ ก็ไม่หายเลยปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้น. จนวันที่แบตกลับบ้านเก่า เปลี่ยนแบตขนาดใหญ่กว่าเดิม แล้วสังเกตุพัดลมแอร์ มันหายจากไปเลยครับ

:L2734: :L2734: :L2734: สงสัยผมคงต้องรอดูสักระยะ
:sd10: น้องปาฯพาเที่ยวไทย มือใหม่หัดกระเป๋าแหก :sd10:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: สอบถามเรื่องแอร์กับรอบเครื่องครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2017, 12:14:44 »
ของผมรถปี 2010 อาการเหมือนกันเป๊ะเลยครับ ผมทั้งเป่าทำความสะอาดผงถ่านพัดลมแอร์ ทำความสะอาดขั้วระบบไฟของแอร์ ก็ไม่หายเลยปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้น. จนวันที่แบตกลับบ้านเก่า เปลี่ยนแบตขนาดใหญ่กว่าเดิม แล้วสังเกตุพัดลมแอร์ มันหายจากไปเลยครับ

สวัสดีครับ 
ตกลงว่าล้างถังไหม  หรือจบอย่างไรครับ
 :L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html