ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรคศูนย์ กับ จานเงิน  (อ่าน 11973 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ผ้าเบรคศูนย์ กับ จานเงิน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 06:38:20 »
ผมก็ได้ระยะใกล้เคียงกับของพี่นะเหมือนกันเลย ตามปกติรถผมจะวิ่งครบ 10,000 โลภายในเวลาประมาณ 4 เดือน ดังนั้นจะครบ 30,000 โลภายในเวลาประมาณ 1 ปี จะสังเกตได้ว่าผมเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าในเวลาเดียวกันของปี (เดือนเดียวกัน) ติดกันมา 3 ปีแล้วครับ :L2754:

เส้นทางใช้งานในเมือง  ผมว่าคงได้ประมาณนี้แหละครับ

พี่หยกกับผมน่าจะใช้เส้นทางคล้ายกัน  เพียงแต่ว่าเส้นรัชดาพระรามเก้า  ออน. เยอะกว่า
ส่วนเส้นพระราม4 สามย่าน หัวลำโพง คลองเตย  พระโขนงนั้น  จะเน้นไปทางโรงน้ำชามากกว่า  (รอพี่สุมายืนยันอีกที) ;)

เกี่ยวกันไหมหว่า  :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ผ้าเบรคศูนย์ กับ จานเงิน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 14:25:59 »
เส้นทางใช้งานในเมือง  ผมว่าคงได้ประมาณนี้แหละครับ

พี่หยกกับผมน่าจะใช้เส้นทางคล้ายกัน  เพียงแต่ว่าเส้นรัชดาพระรามเก้า  ออน. เยอะกว่า
ส่วนเส้นพระราม4 สามย่าน หัวลำโพง คลองเตย  พระโขนงนั้น  จะเน้นไปทางโรงน้ำชามากกว่า  (รอพี่สุมายืนยันอีกที) ;)

เกี่ยวกันไหมหว่า  :sd42:

แถวพระรามเก้ามันไกลไปหน่อยอ่ะ รถติดด้วย :( :( :(  แถวนี้ใช้รถไฟฟ้าเป็นหลักจะสะดวกกว่า แล้วพอตอนค่ำๆก็ค่อยไปซัดบนทางด่วนเอาครับเพราะเก็บกดมาทั้งวัน :sd42: :sd42: :sd42:

ป.ล. น่าเสียดายที่ปิดตำนานไปแล้ว ;D ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!