ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหลอดไฟสูง-สปอร์ทไลท์ เป็นหลอด LED  (อ่าน 50789 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
Re: เปลี่ยนหลอดไฟสูง-สปอร์ทไลท์ เป็นหลอด LED
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 07:15:19 »
รูปแรก เป็นหลอดH4 รุ่นก่อนหน้าจะเป็นไฟต่ำ 3ชิฟ ไฟสูง 2ชิฟ ความสว่างจะน้อยกว่า ไฟสูง 4ชิฟ และไฟต่ำ 4ชิฟ

รูปสองจะเป็น หลอด H4 รุ่นใหม่ ไฟสูง4ชิฟ และไฟต่ำ 4ชิฟ จะแตกต่างกันชัดเจน ความสว่างก็ต่างกัน

รูปสาม จะเป็น หลอด HB3 รุ่นก่อนหน้าจะมีแค่ 3ชิฟจะสว่างน้อยกว่ารุ่นใหม่

รูปที่สี่ เป็นหลอด HB3 รุ่นใหม่ 4ชิฟ จะสว่างกว่า 3ชิฟ

ขอบคุณพี่โต้ง บางบ่อ มากๆเลยครับ สำหรับข้อมูลแบบละเอียดชัดเจนครับ

ลองปรึกษากับพี่นะดูครับ ว่าจะมีเป็นโปรเจค กระเป๋าแหก หรือไม่ อย่างไรครับ น่าจะมีสมาชิกสนใจกันพอสมควรครับ

อาจจะมี option รุ่นถูก รุ่นแพงด้วยก็ได้ครับ  :L6415:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ วิน ไร้นาม ตัวอ้วนชวนเที่ยวไทย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • วิน สนิมซิ่งวิ่งเที่ยวไทย
Re: เปลี่ยนหลอดไฟสูง-สปอร์ทไลท์ เป็นหลอด LED
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 07:48:56 »
 :L2900: ผมรอตามเช่นกันครับ
:sd10: น้องปาฯพาเที่ยวไทย มือใหม่หัดกระเป๋าแหก :sd10:

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 08:13:45 »
ขอบคุณพี่โต้ง บางบ่อ มากๆเลยครับ สำหรับข้อมูลแบบละเอียดชัดเจนครับ

ลองปรึกษากับพี่นะดูครับ ว่าจะมีเป็นโปรเจค กระเป๋าแหก หรือไม่ อย่างไรครับ น่าจะมีสมาชิกสนใจกันพอสมควรครับ

อาจจะมี option รุ่นถูก รุ่นแพงด้วยก็ได้ครับ  :L6415:
อันนี้ก็ต้องแล้วแต่ addmin แล้วล่ะครับ ผมแค่เปิดประเด็น เพื่อเป็นทางเลือกให้สมาชิก และสนองตันหาและปัญาของตัวเองและของญาติครับ

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2017, 10:21:19 »
 :L4365: มาแอบดูครับ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 13:15:48 »
 :L4365: เขาทำไรกันหรือ... 8) 8) 8)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2017, 16:58:54 »
อันนี้ก็ต้องแล้วแต่ addmin แล้วล่ะครับ ผมแค่เปิดประเด็น เพื่อเป็นทางเลือกให้สมาชิก และสนองตันหาและปัญาของตัวเองและของญาติครับ

เรียนพี่ๆทั้งสองและพี่ๆสมชปามาเนียทุกท่าน

ช่วงหลังหากได้สังเกตุดูจะเห็นว่าตำแหน่งในเว็บต่างๆที่เคยมีได้ถูกยกเลิกไปหมดแล้ว คงเหลือแต่ตำแหน่ง Founder Member ไว้เพื่อเป็นการให้เครดิตสำหรับผู้ก่อตั้งเท่านั้น

ส่วนสาเหตุหลักๆก็เพื่อความเท่าเทียมกันของสมชทุกท่าน (เหตุผลเดียวกับที่เราไม่ run หมายเลขสมช)

โดยคาดหวังว่าพี่ๆสมชทุกท่านจะมีโอกาส มีส่วนร่วมมากขึ้นในการนำเสนอความคิดใหม่ๆ สร้างความหลากหลาย ช่วยกันนำพาเว็บของพวกเราให้เดินหน้าต่อไปเรื่อยๆโดยปราศจากข้อจำกัดต่างๆ

การนำเสนอกิจกรรมต่างๆก็ดี ของเล่นปามาเนียก็ดี ขอให้ปฏิบัติตามกฏระเบียบที่วางกันไว้แต่ต้น โพสลงในกระทู้ที่เหมาะสม สมชทุกท่านช่วยกันสอดส่อง ดูแล สนับสนุน เพื่อให้กิจกรรมที่มีประโยชน์สามารถเกิดเป็นรูปธรรมได้ หรือสมชสามารถกระเป๋าแหกด้วยความสบายใจได้

เพราะฉะนั้น สำหรับเรื่องหลอดไฟหน้า LED หากพี่ๆทั้งสองและพี่ๆสมชท่านอื่นๆมีความต้องการจริงก็สามารถดำเนินการได้เลยครับ  :L4399:

ป.ล. ไม่ต้องรอปรีกษาพี่นะครับ ช่วงนี้แกไม่ว่าง กำลังเคร่งเครียดกับการหาเรื่องให้พวกเรากระเป๋าแหกอย่างต่อเนื่องอยู่ครับ  :L6415:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2017, 17:15:57 »
ผมมีเจตนาแค่เสนอแนวทาง เป็นทางเลือกให้สมาชิกทุกท่าน ไม่คิดที่จะเปิดเป็นโปรเจค เพราะไม่อยากให้สมาชิกมองเป็นการค้า ผมมองว่าให้ท่านอื่นเปิดโปรเจคแล้วผมเป็นผู้สนับสนุนดีกว่า ค่าใช้จ่ายทั้งหมดโปร่งใส ส่วนเกินก็เข้า เว็บหมด เพื่อช่วยบำรุงเว็บมากกว่า ผมต้องขอบคุณ พี่กิต ด้วยนะครับ และทุกคนที่สนใจ ท่านไหนสนใจก็ลองเปิดมาดู เพราะสั่งหลายชุดมันจะช่วยเฉลี่ยค่าขนส่งในไทยลงแต่ถ้าน้ำหนักเกินก็เป็นอีกเรตนึง และค่าขนส่งในจีนก็จะลดลงเอามาหารตามจำนวนชุด แต่ของจีน-ไทยมันรู้สึกจะฟิกที่น้ำหนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2017, 17:18:11 โดย โต้ง บางบ่อ »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2017, 20:46:48 »
เรียนพี่ๆทั้งสองและพี่ๆสมชปามาเนียทุกท่าน

ช่วงหลังหากได้สังเกตุดูจะเห็นว่าตำแหน่งในเว็บต่างๆที่เคยมีได้ถูกยกเลิกไปหมดแล้ว

ถ้าไม่ได้แจ้งไว้ที่กระทู้นี้ ก็คงยังไม่รู้หรอกครับ เพราะไม่เคยดูเลย  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2017, 06:37:41 »

ถ้าไม่ได้แจ้งไว้ที่กระทู้นี้ ก็คงยังไม่รู้หรอกครับ เพราะไม่เคยดูเลย  :sd42:
มันเยอะใช่ไหมละ นานๆมาที  :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2017, 06:40:44 »
ผมมีเจตนาแค่เสนอแนวทาง เป็นทางเลือกให้สมาชิกทุกท่าน ไม่คิดที่จะเปิดเป็นโปรเจค เพราะไม่อยากให้สมาชิกมองเป็นการค้า ผมมองว่าให้ท่านอื่นเปิดโปรเจคแล้วผมเป็นผู้สนับสนุนดีกว่า ค่าใช้จ่ายทั้งหมดโปร่งใส ส่วนเกินก็เข้า เว็บหมด เพื่อช่วยบำรุงเว็บมากกว่า ผมต้องขอบคุณ พี่กิต ด้วยนะครับ และทุกคนที่สนใจ ท่านไหนสนใจก็ลองเปิดมาดู เพราะสั่งหลายชุดมันจะช่วยเฉลี่ยค่าขนส่งในไทยลงแต่ถ้าน้ำหนักเกินก็เป็นอีกเรตนึง และค่าขนส่งในจีนก็จะลดลงเอามาหารตามจำนวนชุด แต่ของจีน-ไทยมันรู้สึกจะฟิกที่น้ำหนัก
ผมเข้าใจครับพี่โต้ง  เบื้องต้นจะฝากพี่โต้งเป็นธุระนี่แหละ  อีกอย่างเป็นการร่วมหารายได้เข้าเวปด้วยครับ

สำหรับจำนวนนั้นถ้าเราสั่งจำนวน 10 ชุดหรือ 20 ชุด  ราคาเป็นเท่าไหร่จะได้กำหนดราคาสำหรับสมาชิกได้ถูกครับ

และครั้งนี้สั่งแต่หลอดไฟสูงอย่างเดียวใช่ไหมและให้ไปติดตั้งกันเอง

ฝากสืบข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ   เดี๋ยวผมช่วยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2017, 20:05:22 »
มันเยอะใช่ไหมละ นานๆมาที  :sd42: :sd42: :sd42:

มาตลอดเหมือนเดิม แต่ไม่ค่อยได้ post เพราะยังไม่มีโปรเจคอะไรใหม่ๆมานำเสนอครับ  :L4365:

ผมเข้าใจครับพี่โต้ง  เบื้องต้นจะฝากพี่โต้งเป็นธุระนี่แหละ 
ฝากสืบข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ   เดี๋ยวผมช่วยครับ

รอพี่นะตั้งนานกว่าจะเข้ามาเปิดโปรเจค  :sd42:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2017, 22:12:39 »
เพิ่งจัดมาชุดนึง พรุ่งนี้น่าจะได้ทดสอบครับ แล้วจะมารายงานผล เหตุจากฟิล์มหน้าดำมากขึ้น ขับกลางคืนเลยไม่เคลียร์เหมือนก่อน เลยต้องพึ่งหลอดครับ  :L6419:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2017, 11:16:01 »
อยากได้ไฟต่ำด้วยครับพี่นะ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2017, 11:37:46 »
อยากได้ไฟต่ำด้วยครับพี่นะ

+1 สูง/ต่ำ ครบเซ็ทครับ  :L6419:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2017, 11:32:37 »
+1 สูง/ต่ำ ครบเซ็ทครับ  :L6419:
ปาเจโร่ ไฟต่ำมันมีอยู่แล้วนะครับ HID  หรือหมายความถึง สปอร์ทไลท์ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2017, 11:47:20 »
ผม ขอออกตัวก่อนนะครับ ผมไม่ใช่พ่อค้า ในคลับ และข้างนอกนะครับ ผมมีอาชีพประจำค้าวัสดุก่อสร้าง และไม่มีอาชีพเสริมใดๆๆทั้งสิ้น ที่ผมเทสหลอดไฟled นี้เพื่อเป็นทางเลือกให้สมาชิก และถ้ามีผู้สนใจเยอะ โปรดติดต่อผ่าน admin และให้ admin ประสานกับผมอีกทีนึง  ผมไม่คิดค่าสั่งใดๆๆทั้งสิ้น เพื่อแบ่งปันเท่านั้น อาจมีเงื่อนไขบ้าง และค่าบำรุงเว็บ และเงินส่วนเกินก็จะเข้าเว็บหมดครับ
สรุปมีผู้สนใจก็ลงชื่อได้ครับ ขอรอบละ 10ชุด รบกวนระบุด้วยว่าเอาไฟสูง คือ HB3หรือ 9005  สปอร์ทไลท์  คือ H11 ผมรับสั่งที่ 1680ต่อชุด ค่าพัสดุemsน่าจะไม่เกิน 50บาท   สรุปชุดละ 1730 ขอค่าบำรุงเว็บ ชุดละ 100 เป็น 1830นะครับ แต่การสั่งมันจะช้าหน่อยนะต้องรอประมาณ1เดือน
เงื่อนไข ขอโพส 200
 แต่ละรอบเดี๋ยวผมจะสรุปยอดและแจงให้สมาชิกทราบว่ามีเงินเหลือบำรุงเว็บเท่าไหร่ และแต่ละรอบเงินจะเหลืออาจไม่เท่ากัน ต้องเข้าใจด้วยนะครับ 1.ค่าเงิน 2 ค่าขนส่ง   แต่ละรอบอาจไม่เท่ากัน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2017, 11:50:39 »
ผมเข้าใจครับพี่โต้ง  เบื้องต้นจะฝากพี่โต้งเป็นธุระนี่แหละ  อีกอย่างเป็นการร่วมหารายได้เข้าเวปด้วยครับ

สำหรับจำนวนนั้นถ้าเราสั่งจำนวน 10 ชุดหรือ 20 ชุด  ราคาเป็นเท่าไหร่จะได้กำหนดราคาสำหรับสมาชิกได้ถูกครับ

และครั้งนี้สั่งแต่หลอดไฟสูงอย่างเดียวใช่ไหมและให้ไปติดตั้งกันเอง

หรือจะรวมกันมาติดที่ร้านผมก็ได้นะ เปลี่ยนไม่นาน  ก็จะได้ไม่ต้องส่ง ems  แล้วหาอะไรมากินกันก็ได้ ร้านผมมาไม่ยาก อยู่ใกล้กับพี่ใหม่ ที่จอดรถได้เพียบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2017, 12:00:56 »
สรุปมีผู้สนใจก็ลงชื่อได้ครับ ขอรอบละ 10ชุด รบกวนระบุด้วยว่าเอาไฟสูง คือ HB3หรือ 9005  สปอร์ทไลท์  คือ H11 ผมรับสั่งที่ 1680ต่อชุด ค่าพัสดุemsน่าจะไม่เกิน 50บาท   สรุปชุดละ 1730 ขอค่าบำรุงเว็บ ชุดละ 100 เป็น 1830นะครับ แต่การสั่งมันจะช้าหน่อยนะต้องรอประมาณ1เดือน
เงื่อนไข ขอโพส 200
 แต่ละรอบเดี๋ยวผมจะสรุปยอดและแจงให้สมาชิกทราบว่ามีเงินเหลือบำรุงเว็บเท่าไหร่ และแต่ละรอบเงินจะเหลืออาจไม่เท่ากัน ต้องเข้าใจด้วยนะครับ 1.ค่าเงิน 2 ค่าขนส่ง   แต่ละรอบอาจไม่เท่ากัน

หรือจะรวมกันมาติดที่ร้านผมก็ได้นะ เปลี่ยนไม่นาน  ก็จะได้ไม่ต้องส่ง ems  แล้วหาอะไรมากินกันก็ได้ ร้านผมมาไม่ยาก อยู่ใกล้กับพี่ใหม่ ที่จอดรถได้เพียบ

ยินดีครับพี่โต้ง  และขอขอบคุณมากสำหรับการเป็นตัวแทนสมาชิกสร้างกิจกรรมนี้

1. ผมขอไฟสูง  1 ชุดครับ (โคมผมรุ่น ซีนอนโรงงานครับ)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2017, 12:01:51 »
มาตลอดเหมือนเดิม แต่ไม่ค่อยได้ post เพราะยังไม่มีโปรเจคอะไรใหม่ๆมานำเสนอครับ  :L4365:

รอพี่นะตั้งนานกว่าจะเข้ามาเปิดโปรเจค  :sd42:

พี่ตู่โคมซีนอนเปล่าครับ  เอาทั้งคู่เลยหรอ  :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 1 กรกฎาคม 2017, 12:12:43 »
พี่ตู่โคมซีนอนเปล่าครับ  เอาทั้งคู่เลยหรอ  :L2739: :L2739:
ไม่มีหลอดทดแทนซีนอน นะครับ ขั้วมันไม่มีและต้องแปลงกันวุ่นวายนะครับ และอีกอย่าง ไฟต่ำที่เป็นซีนอนมันสว่างอยู่แล้ว
ยกเว้น ปาเจโร่ รุ่นแรกๆๆที่หรือบางรุ่นที่เป็นไฟฮาโลเจน ที่แสงออกส้มๆๆ ก็ต้องถอดหลอดออกมาดูว่าขั้วเป็นขั้วอะไรถ้ารู้ข้้วก็สั่งให้ได้ครับ