ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องเวลาออกตัวสะดุดเบาๆ  (อ่าน 3157 ครั้ง)

ออฟไลน์ กอล์ฟ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
ปรึกษาเรื่องเวลาออกตัวสะดุดเบาๆ
« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2017, 17:50:28 »
เกิดอะไรขึ้นครับ ออกตัวเบาๆสะดุดนิดๆรู้สึกได้ แต่เหยียบแรงปกติ เกียร์เปลี่ยนปกติมีวิธีแก้ไหมครับ รู้สึกไม่สบายใจ รุ่น ปี 2011 2.5 vg turbo 178แรงม้า เกียร์ออโต้ครับ

ออฟไลน์ ภูดิท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: ปรึกษาเรื่องเวลาออกตัวสะดุดเบาๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2017, 18:28:21 »
   ข้อมูลน้อยไปนิดครับ อาการสะดุดนี้ สะดุดจากอะไรครับ  เครื่อง เกียร์  ถ้าเกียร์ ลองเลินนิ่งเกียร์ดูครับ อาจจะหาย รอพี่ท่านอื่นมาช่วยตอบนะครับ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
Re: ปรึกษาเรื่องเวลาออกตัวสะดุดเบาๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2017, 19:46:14 »
วั วันนี้เอารถเข้าศูนย์เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์  อาการที่ผมเป็นหายครับ  แต่ต้องลองใช้งานอีกสักพัก

ออฟไลน์ สมศักดิ์ สุขนุ้ย ปาพัทลุง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2017, 20:29:50 »
ไมทราบเปลี่ยนกรองเกียร์ด้วยหรือเปล่าครับ.   กลัวจะเป็นเหมือนของผมเซ็งเลย ลองวิ่งดูครับ.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2017, 08:51:47 »
เกิดอะไรขึ้นครับ ออกตัวเบาๆสะดุดนิดๆรู้สึกได้ แต่เหยียบแรงปกติ เกียร์เปลี่ยนปกติมีวิธีแก้ไหมครับ รู้สึกไม่สบายใจ รุ่น ปี 2011 2.5 vg turbo 178แรงม้า เกียร์ออโต้ครับ

แฟชชิ่งเกียร์ + เปลี่ยนกรองเกียร์ + เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์

อาจเป็นทางเลือกหนึ่งที่จบเรื่องระบบแรงดันเกียร์ไปเลยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2017, 22:00:08 »
ออกตัวไม่เติมคันเร่ง ก็มีอาการสดุดเล็กน้อยเหมือนกัน แต่เติมคันเร่งก็ไม่เป็นแล้วครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 5 มิถุนายน 2017, 11:13:22 »
จากการใช้มาพักใหญ่  อาการไม่มีเลยนะครับ หายสนิท ปล.รายการที่เปลี่ยน น้ำมันเกียร์ กรองอากาศ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 มิถุนายน 2017, 10:17:18 »
จากการใช้มาพักใหญ่  อาการไม่มีเลยนะครับ หายสนิท ปล.รายการที่เปลี่ยน น้ำมันเกียร์ กรองอากาศ
ยินดีด้วยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html