ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังเป็นที่โด่งดังกับมัลแวร์ WannaCry พร้อมวิธีป้องกัน  (อ่าน 11757 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
แบบ Fast 8 เหรอครับพี่มัติ  :sd42: :sd42: :sd42:

ประมาณนั้นแต่ไม่ถึงขนาดนั้นครับ  :L2739:  :L2739:

เดี๋ยวจะงงกัน ในหนังก็ทำเพื่อความบันเทิง อะไรๆก็อาจจะเกินจริงไปมากครับ

ตัวอย่างเรื่องการ Hack ระบบรถยนต์เพื่อบังคับการขับขี่นั้น รถที่จะทำได้จะต้องมีประมาณนี้
1. ระบบ auto drive ซึ่งปัจจุบันที่เห็นได้ชัดก็ Tesla
2. เชื่อมต่อระบบ internet ตลอดเวลา

แต่ในหนัง ขนาดโฟล์ค passat ตัวเก่ายังสามารถสั่ง auto drive ได้เลย  :sd42:  :sd42:

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
คืนก่อนมีพี่ช่วยเทสแล้วนะครับ ยืนยันว่าอัพเกรดเป็น WIN 10 ฟรี ได้อยู่

ดังนั้นหากพี่ ๆ ท่านใด Hardware พร้อม อยู่แล้ว ผมแนะนำให้ ใช้สิทธิ์ ในการอัพเกรดนี้ เลยครับ

Update link สำหรับประเทศไทย แบบภาษาไทยครับ

การอัปเกรด Windows 10 ฟรีสำหรับลูกค้าที่ใช้เทคโนโลยีอำนวยความสะดวก
https://www.microsoft.com/th-th/accessibility/windows10upgrade?tduid=(14c348e893a91089cb2980533c6ee123)(256380)(2459594)(TnL5HPStwNw-0FBZfNm6YPFXNhiu3o52rA

สิ้นสุดในวันที่ 29 กรกฎาคม นี้นะครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Update link สำหรับประเทศไทย แบบภาษาไทยครับ

การอัปเกรด Windows 10 ฟรีสำหรับลูกค้าที่ใช้เทคโนโลยีอำนวยความสะดวก
https://www.microsoft.com/th-th/accessibility/windows10upgrade?tduid=(14c348e893a91089cb2980533c6ee123)(256380)(2459594)(TnL5HPStwNw-0FBZfNm6YPFXNhiu3o52rA

สิ้นสุดในวันที่ 29 กรกฎาคม นี้นะครับ

Microsoft ใจดีจังให้อัพ Windows 10 ฟรีด้วย :L2734:  รบกวนถามพี่มัติครับว่าคำนี้หมายความถึงอะไรครับ :L2761: :L2759:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
Microsoft ใจดีจังให้อัพ Windows 10 ฟรีด้วย :L2734:  รบกวนถามพี่มัติครับว่าคำนี้หมายความถึงอะไรครับ :L2761: :L2759:

การอัพ Windows ให้ฟรีมันเป็นดึงลูกค้าเพื่อให้ลูกค้ายังคงใช้สินค้าและบริการของตัวเอง อาจจะเสียรายได้ในส่วนของ Windows ไปบ้างแต่ทาง MS ยังมีชุด Office ซึ่งเป็นตัวทำเงินเลยก็ว่าได้นะครับ

สำหรับคำว่า เทคโนโลยีอำนวยความสะดวก นั้นคงมาจากหน้าเพจภาษาอังกฤษจากคำว่า assistive technologies จากหน้า link แบบภาษาอังกฤษเต็มดังนี้
Customers who use assistive technologies can upgrade to Windows 10 at no cost

อันที่จริงมันก็เป็นเครื่องมืออำนวยความสะดวกในการ download และ ติดตั้ง (install) ตัว Windows นั้นเองนะครับ
(หน้าเพจเป็นทางการก็ต้องใช้คำที่ดูดีหน่อย)

อารมณ์ประมาณ Wizard คือ กด Click แล้ว Next,  Next,   Download,  Install,  Reboot เป็นอันจบ อะไรประมาณนี้นะครับ

:L2736:  :L2736:

• Pa Mania
  • *
การอัพ Windows ให้ฟรีมันเป็นดึงลูกค้าเพื่อให้ลูกค้ายังคงใช้สินค้าและบริการของตัวเอง อาจจะเสียรายได้ในส่วนของ Windows ไปบ้างแต่ทาง MS ยังมีชุด Office ซึ่งเป็นตัวทำเงินเลยก็ว่าได้นะครับ

สำหรับคำว่า เทคโนโลยีอำนวยความสะดวก นั้นคงมาจากหน้าเพจภาษาอังกฤษจากคำว่า assistive technologies จากหน้า link แบบภาษาอังกฤษเต็มดังนี้
Customers who use assistive technologies can upgrade to Windows 10 at no cost

อันที่จริงมันก็เป็นเครื่องมืออำนวยความสะดวกในการ download และ ติดตั้ง (install) ตัว Windows นั้นเองนะครับ
(หน้าเพจเป็นทางการก็ต้องใช้คำที่ดูดีหน่อย)

อารมณ์ประมาณ Wizard คือ กด Click แล้ว Next,  Next,   Download,  Install,  Reboot เป็นอันจบ อะไรประมาณนี้นะครับ

:L2736:  :L2736:

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายครับพี่มัติ :L2758:  แต่ถ้าแค่บอกว่า "Customers can upgrade to Windows 10 at no cost" น่าจะเข้าใจได้ง่ายกว่านะครับผมว่า :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณสำหรับคำอธิบายครับพี่มัติ :L2758:  แต่ถ้าแค่บอกว่า "Customers can upgrade to Windows 10 at no cost" น่าจะเข้าใจได้ง่ายกว่านะครับผมว่า :sd42: :sd42:

แปลได้ว่า เทคนิคฟิชชิ่ง  555

....มีเอกสารเชิญชวนพี่หยกไปเที่ยวป่าพร้อมตกปลาได้ฟรีแถมก่อนเข้ามีเบ็ดฟรีกระป๋องใส่ปลาแจกฟรียืมฟรี   พี่หยกก็ดีใจเลยอยากไปชวนครอบครัวชวนเพื่อนไปกันไปเที่ยวป่าตกปลาฟรีกัน

...พอไปถึงก็มีบริการล่องแพพาไปไกลหน่อยนะ แต่ไม่มาก   ไปถึงก็มีป้ายให้ตกปลาฟรี   แต่ห้ามนำเตาเข้ามาห้ามก่อไฟ   แต่ด้านในมีบริการขายเช่าเตา    มีพริกกระเทียมน้ำปลาเกลือขาย

มีอุปกรณ์มีเมนูและวิธีการปรุงอาหารขาย   มีเครื่องปรุงเป็นชุดkit  เอาแบบธรรมดา  หรือแบบมืออาชีพ(Pro)   หรือเอาแบบกินได้ทั้งครอบครัวพร้อมโต๊ะนั่ง    มีไฟแสงสว่างให้เช่าเวลากลางคืน

มีบริการความปลอดภัยให้เช่าเป็นรายบุคคล   มีบริการบันทึกความทรงจำและเหตุการณ์สำคัญไว้บนcloudไม่ต้องแบกไม่ต้องระวัง   เบ็ดที่ให้ไปเปลี่ยนมือไม่ได้ใครอยากได้ต้องไปขอใหม่1สิทธิ์

ประมาณนี้หรือป่าวหว่าาาาา
 :L2761:

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ช่างเปรียบเปรยนะครับพี่นะ :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ช่างเปรียบเปรยนะครับพี่นะ :sd42: :sd42:
ตกลงพี่จะเข้าป่า หรือไปซื้อกินที่ตลาดละ 555

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html