ผู้เขียน หัวข้อ: ( Welcome light )ฟิล์ม โลโก้ ในไฟเวลคัม ไลท์  (อ่าน 8413 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
( Welcome light )ฟิล์ม โลโก้ ในไฟเวลคัม ไลท์
« เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2017, 11:42:30 »
สวัสดีคร้า พี่ๆที่ดูแลบอร์ด สืบเนื่องมาจากพี่พีราติดไฟเวลคัมมา ตอนนี้มันซีดหมดแล้วอยากได้ใหม่..จะขอซื้อฟิล์มจากทางเว็ป หน้า 2 อัน หลัง 2 อัน ของมีไหมคะ ถ้ามีขอเสียงหน่อยคร้า.... ;)  ;)  ;) .. ..  ขอบคุณคร้า :L4399:  :L4399:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2017, 06:37:01 โดย พีรา-peera »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: ( Welcome light )ฟิล์ม โลโก้ ในไฟเวลคัม ไลท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 09:21:31 »
มีสั่งทำ film มาแล้ว   กำลังเตรียมจัดโปรให้อยู่นะจ๊ะ  รอเดี๋ยว   :L2732:

ว่าแต่คุณพี่จะรับแบบเซรามิคด้วยไหม  จะได้ทันสมัย  :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
Re: ( Welcome light )ฟิล์ม โลโก้ ในไฟเวลคัม ไลท์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 09:47:24 »
 :L2734: :L2734: รอด้วยคนคร้าบบ :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 10:07:11 »
มีสั่งทำ film มาแล้ว   กำลังเตรียมจัดโปรให้อยู่นะจ๊ะ  รอเดี๋ยว   :L2732:

ว่าแต่คุณพี่จะรับแบบเซรามิคด้วยไหม  จะได้ทันสมัย  :sd42:
มีลายเซ็น ดาราวัยรุ่น มาแรง เปล่า จะได้ให้เซ็นเป็นลายเนอร์  ;) ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 11:00:49 »

....อะไรก็ได้ขอให้ดีแล้วกันค่ะ ถ้าไม่มีจะขับรถไปให้พี่โยถอดออกให้หมด เก็บไว้ก็ไม่เห็นอะไร...ซีดหมดละ... :L4399:

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 11:57:30 »
 :L4395:  ขอยกมือรอด้วยคนครัช...ซีดจางเหมือนกัน คือเสียดายภาพสวยๆ limited จากฟิล์ม ซึ่งไปเปิดที่ไหนใครเห็นมีแต่คนชม

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 12:39:03 »
:L2734: :L2734: รอด้วยคนคร้าบบ :L2753: :L2753:
รอด้วยคนครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2017, 07:41:12 »
ของผมยังแจ่มเลยเพราะได้มายังไม่ได้ติดเลย  :sd42:

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2017, 19:41:16 »
ของผมจาง 4 แต่เพิ่มอาการ ไม่ติดอีก 2  :L4386:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2017, 16:44:01 »
แจ้งให้ทราบพี่ๆท่านไหนที่มีปัญหาเรื่อง ไฟ Welcome Light

1.ไฟไม่ติด
2.โลโก้สีเปลี่ยน
3.หรือ ฯลฯ

แจ้งชื่อและอาการได้เลยครับ ทางทีมงานจะจัดการแก้ไขให้
- นัดมิดติ้ง
- ส่งของทดแทนต้วที่เกิดปัญหา (ขอรูปหลักฐาน ) พี่ๆออกค่าจัดส่ง ( 60 บาท EMS )

** กรณีสีโลโก้เปลี่ยน จาดการวิเคราะห์อาจเกิดจากที่เราเปิดประตูรถเป็นเวลานาน เช่น นำรถไป DIY ที่ต้องเปิดประตูนานๆ เอารถเข้า 0 ช่างเปิดประตูทิ้งไว้ เป็นต้น จึงทำให้ฟิล์มสีเปลี่ยน เนื่องจากการผลิดงานชุดนี่ของเราต้องการความคมชัดเราจึงเพิ่มแสงให้มากขึ้นจึงมีเรื่องความร้อนตามมา บวกกับระยะความสูงของรถ Pajero เราที่มีระยะความสูงเข้ามาเกี่ยวข้อง เราจึงต้องทำเลนส์ระยะโฟกัสพิเศษเพื่อรวมแสงให้ได้ภาพที่ดีที่สุด จึงทำให้เกิดความร้อนสะสมหากเราเปิดไฟในเวลานานๆ

การป้องกัน หลีกเลี่ยงการเปิดเป็นระยะเวลานาน ใส่สวิตซ์ ปิด/เปิด กรณีที่ต้องเปิดประตูนานๆ ( ติดตั้งได้ตอนมิดติ้ง หรือจัดส่งให้ มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม )

ปัญหาเกิดจาก ตามการวิเคราะห์นี้หรือเปล่าครับพี่ๆที่ติดไฟwelcome light
และถ้าเปลี่ยนแล้วยังใช้งานแบบเดิม ปัญหาเก่าจะตามมา มาหาวิธีหรือแนวทางร่วมกันใหม่ดีไหมหนอ (คสหต.)

///อ้างอิงจาก  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,5888.msg246901/topicseen.html#msg246901

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2017, 08:17:30 »
 ผ่านมาเดือนกว่าๆ......…เงียบ.....ไร้การตอบรับใดๆ......

ปัญหาเกิดจาก ตามการวิเคราะห์นี้หรือเปล่าครับพี่ๆที่ติดไฟwelcome light
และถ้าเปลี่ยนแล้วยังใช้งานแบบเดิม ปัญหาเก่าจะตามมา มาหาวิธีหรือแนวทางร่วมกันใหม่ดีไหมหนอ (คสหต.)

///อ้างอิงจาก  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,5888.msg246901/topicseen.html#msg246901
ป่าว!!!!เลยพี่ต๋องมันเสื่อมตามอายุ เปิดขึ้น-ลงทุกวันมันก็ซีดไปเองรถก็ใช่ว่า จะงัดแงะอะไรแต่จำได้ว่ามันนานแล้วนะคะมันก็น่าจะจางลงตามอายุ.. :L2904:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2017, 13:13:27 »
ผ่านมาเดือนกว่าๆ......…เงียบ.....ไร้การตอบรับใดๆ......

ป่าว!!!!เลยพี่ต๋องมันเสื่อมตามอายุ เปิดขึ้น-ลงทุกวันมันก็ซีดไปเองรถก็ใช่ว่า จะงัดแงะอะไรแต่จำได้ว่ามันนานแล้วนะคะมันก็น่าจะจางลงตามอายุ.. :L2904:

พี่พีราลองถามพี่โจ้น่าจะมีของเหลือเก็บครับ.. :L2736: :L2736:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2017, 10:38:57 »
 :L4373: มาจองไว้ก่อนครับ หน้า 2 หลัง 2 ครับผม :L4396: :L4396: :L4396:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2017, 12:46:48 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่พีราที่เข้ามาช่วยเตือนช่วยกระทุ้งนะครับ  :L2758:
ก็ต้องขอยอมรับว่าการทำงานของพวกผมค่อนข้างช้าถึงช้ามาก โดยเฉพาะเรื่องกระเป๋าแหก คิดว่าที่ผ่านมาผลงานก็เป็นที่ประจักษ์ รอกันข้ามปีกันเลยทีเดียว  :sd42:
ก็ต้องขออภัยแทนทีมงานไว้ณที่นี้ด้วย  :L4399:
เบื้องต้นสำหรับอะไหล่ฟิลม์ก็ถือว่าได้ข้อสรุปเรียบร้อยแล้ว ยังคงเหลือรายละเอียดปลีกย่อยบางอย่างเช่นอะไหล่หลอดไฟที่ยังไม่ได้สรุป หรือเรื่องที่ผมถูกขอให้ช่วยถ่ายรูปเพื่อใช้ลงกระทู้ ซึ่งได้รับปากแล้วแต่ดันขี้ลืมเพราะมีเรื่องอื่นแซกเข้ามาในชีวิตอยู่เรื่อย ก็ทำให้ล่าช้าได้อีก แต่ก็คงอีกไม่นานเกินรอแล้วแระครับ ไม่มีอะไรที่จะแก้ตัวครับ ขอแค่ว่ารักกันจริงก็คอยเข้ามาสะกิดเบาๆหรือกระทุ้งแรงๆแล้วแต่จะถนัด แต่อย่าถึงกับถอดใจทิ้งกันไปเลยนะครับ ไหนๆก็ผ่านร้อนผ่านหนาวด้วยกันมาหลายเพลาแล้ว 
:L2756:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2017, 17:48:14 »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่พีราที่เข้ามาช่วยเตือนช่วยกระทุ้งนะครับ  :L2758:
ก็ต้องขอยอมรับว่าการทำงานของพวกผมค่อนข้างช้าถึงช้ามาก โดยเฉพาะเรื่องกระเป๋าแหก คิดว่าที่ผ่านมาผลงานก็เป็นที่ประจักษ์ รอกันข้ามปีกันเลยทีเดียว  :sd42:
ก็ต้องขออภัยแทนทีมงานไว้ณที่นี้ด้วย  :L4399:
เบื้องต้นสำหรับอะไหล่ฟิลม์ก็ถือว่าได้ข้อสรุปเรียบร้อยแล้ว ยังคงเหลือรายละเอียดปลีกย่อยบางอย่างเช่นอะไหล่หลอดไฟที่ยังไม่ได้สรุป หรือเรื่องที่ผมถูกขอให้ช่วยถ่ายรูปเพื่อใช้ลงกระทู้ ซึ่งได้รับปากแล้วแต่ดันขี้ลืมเพราะมีเรื่องอื่นแซกเข้ามาในชีวิตอยู่เรื่อย ก็ทำให้ล่าช้าได้อีก แต่ก็คงอีกไม่นานเกินรอแล้วแระครับ ไม่มีอะไรที่จะแก้ตัวครับ ขอแค่ว่ารักกันจริงก็คอยเข้ามาสะกิดเบาๆหรือกระทุ้งแรงๆแล้วแต่จะถนัด แต่อย่าถึงกับถอดใจทิ้งกันไปเลยนะครับ ไหนๆก็ผ่านร้อนผ่านหนาวด้วยกันมาหลายเพลาแล้ว 

ไปด้วยกันๆ ครับ
รอ และ ให้กำลังใจพี่ๆ ทุกท่านครับผม
 :L2756: :L2756:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2017, 06:59:07 »

:L4373: มาจองไว้ก่อนครับ หน้า 2 หลัง 2 ครับผม :L4396: :L4396: :L4396:
ไปด้วยกันๆ ครับ
รอ และ ให้กำลังใจพี่ๆ ทุกท่านครับผม
 :L2756: :L2756:

เพิ่งเดือนเดี๋ยวเอง คุณพี่ 5555

รอก่อน เราไม่ได้คิดสั่งทำเพิ่มแค่ฟิลม์ เรามองไปที่หลอดและอะไหล่อื่นๆด้วย

เร็วๆนี้ครับ ....ฟิลม์ 6 ชิ้นใส่กรอบกลมแล้วพร้อมเปลี่ยนเองได้ด้วยมือป่าวแบบละ 3 ชิ้น   ราคาประมาณ 250 บาทต่อชุด(พร้อมส่ง)

ของพวกผู้ก่อตั้งก็ซีดเช่นกัน 555
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2017, 14:31:29 »
ผมมาดูๆแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นสีแดงที่เราใช้มันซีดง่ายหรือเปล่า พอแดงซีดมันก็เลยไปกลมกลืนกับสีไฟเลยกลายเป็นมองตัวอักษรไม่ออก  :sd06:

รถผมส่วนใหญ่นั่ง2คน เลยเปิดใช้งานแต่ประตูหน้าเป็นส่วนใหญ่ ซีดเยอะเลย เที่ยวหน้าจะลองสลับโลโก้ดู

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2017, 08:58:29 »
....
...,,,....Fc แอดมินครัา รักแอดมินยาวๆไปน้าาาาาา!!!!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2017, 11:46:03 »
พี่พีราลองถามพี่โจ้น่าจะมีของเหลือเก็บครับ.. :L2736: :L2736:

พี่โจ้อยู่ไหนเอ่ย ? มีของเหลือป่าวคะถ้ามีช่วยตอบด้วย...จะได้นัดรับของพร้อมค่าเสียหายเท่าไหร่..ถ้าติดให้ด้วยเดี๋ยวเลี้ยงข้าว พาแจงมาด้วยนะคะ...

เพิ่งเดือนเดี๋ยวเอง คุณพี่ 5555

รอก่อน เราไม่ได้คิดสั่งทำเพิ่มแค่ฟิลม์ เรามองไปที่หลอดและอะไหล่อื่นๆด้วย

เร็วๆนี้ครับ ....ฟิลม์ 6 ชิ้นใส่กรอบกลมแล้วพร้อมเปลี่ยนเองได้ด้วยมือป่าวแบบละ 3 ชิ้น   ราคาประมาณ 250 บาทต่อชุด(พร้อมส่ง)

ของพวกผู้ก่อตั้งก็ซีดเช่นกัน 555

นานเหมือนหนึ่งปี  ;)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2017, 06:44:11 »
  นานเหมือนหนึ่งปี  ;)
ขอบคุณที่รอคอย  :L2732: