ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Film Ceramic ราคายั่วใจจากกิจกรรมพิเศษของชาวปามาเนีย ติดตั้ง+ใช้งาน  (อ่าน 45509 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
การทดสอบเรื่องการกันความร้อน
ฟิล์มหน้า 60%  นอกนั้น 80%   ออกจากOffice เวลาเกือบเที่ยงแดดเปรี้ยงถือว่ากันได้ดีเลย  ด้านหน้ามีแสงเข้ารู้สึกร้อนที่แขนและมือบ้างแต่ไม่มาก    ที่กระจกไม่ค่อยอมความร้อนแบบฟิล์มโลหะทั่วไป   แสงเข้ามาเยอะเนื้อฟิลม์เริ่มใสเคลีย   วิ่งไปสักพักแอร์เย็นเร็วขึ้นถือว่าโอเค

ความร้อนจากการจอดรถกลางแดด
เอารถมาตากแดดเวลา ช่วงเที่ยง 2 ชม   เมื่อเข้าไปในรถความร้อนสะสมลดลงไปเยอะจากของเดิมร้อนแต่ไม่มากมายแบบระอุ    โอเคดีนะ

จากแดดมาสู่แดดอีกที  ต่อเนื่องอีก 1 ชม กลางแดด
ประมาณเดิม  ไม่ร้อนสะสมเท่าไหร่   เปิดแอร์สักพักก็โอเคดี   ยิ่งแดดดียิ่งเข้มเหมือนฟิลม์มันปรับแสงได้เลย ;)  พอเข้าร่มรู้สึกความเข้มจะน้อยลง   หรือเรามองผ่าน 2 ด้านบังเอิญว่ามองในใสพอเรามองจากนอกเข้าใน และผ่านในออกนอกเลยมองเห็นดีกว่าเดิม   

จากที่ให้  8/10   เพิ่มให้อีก1 เป็น  9/10   กับราคานี้
 :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
สอบถามครับ

1.หากเป็น 80 รอบคันจะมืดไปไหม (บานหน้า 80 รอบคัน 80)
2.หากเสียดายฟิล์มเดิมแต่ติดทับของเก่า บานหน้า 60 รอบคัน 80 ผลมาน่าจะเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สอบถามครับ

1.หากเป็น 80 รอบคันจะมืดไปไหม (บานหน้า 80 รอบคัน 80)
2.หากเสียดายฟิล์มเดิมแต่ติดทับของเก่า บานหน้า 60 รอบคัน 80 ผลมาน่าจะเป็นอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
อยากรู้ก็ต้องลองครับเพราะยังไ่มีใครทำแบบที่ว่าเลยครับ  พวกผมก็ไม่มีปัญหากับฟิลม์เดิมเช่นกันแต่ก็ต้องลองเพื่อเป็นตัวอย่างให้คนอื่นๆได้เห็นเช่นกันครับ

พี่ตั๊มก็ลองแบบติด 2 ชั้นซิครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
อยากรู้ก็ต้องลองครับเพราะยังไ่มีใครทำแบบที่ว่าเลยครับ  พวกผมก็ไม่มีปัญหากับฟิลม์เดิมเช่นกันแต่ก็ต้องลองเพื่อเป็นตัวอย่างให้คนอื่นๆได้เห็นเช่นกันครับ

พี่ตั๊มก็ลองแบบติด 2 ชั้นซิครับ

คันเก่าผมก็ติด 2 ชั้นครับ แต่เป็นฟิล์มชนิดเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกันครับ เพราะผมชอบมืดๆๆ แต่รอบนี้มีโจทย์คือฟิล์มคนละยี่ห้อ คนละชนิด เลยมีโจทย์ให้คิดว่าจะติดทับ หรือ ติด 80 รอบคันหมดเลยครับ

• Pa Mania
  • *
คันเก่าผมก็ติด 2 ชั้นครับ แต่เป็นฟิล์มชนิดเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกันครับ เพราะผมชอบมืดๆๆ แต่รอบนี้มีโจทย์คือฟิล์มคนละยี่ห้อ คนละชนิด เลยมีโจทย์ให้คิดว่าจะติดทับ หรือ ติด 80 รอบคันหมดเลยครับ

ผมว่า 80 ตัวนี้โอเคดี  แต่ถ้าติดบานหน้าด้วย  มันจะตึ๊บเลบนะ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
รบกวนพี่ต๋องถ่ายรูปด้านข้างกลางแจ้ง (จอดตากแดด) ให้ดูด้วยได้ไหมครับ
:L2758:

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
พี่นะบานหน้า60ที่เหลือ80จะมีปัญหากลางคืนด้านข้างเวลาถอยไหมครับหรือต้องรูดกระจกลงป.ล.ผมยังไม่แก่เท่าพี่ต๋องครับ

• Pa Mania
  • *
ผมว่า 80 ตัวนี้โอเคดี  แต่ถ้าติดบานหน้าด้วย  มันจะตึ๊บเลบนะ

พี่นะครับ

สรุปน่าจะลอกแล้วติดใหม่ทั้งหมดครับ แต่บานหน้าจะลอง 80 ทั้งคัน (แต่หากไม่ไว้คงต้องกลับมาบานหน้า 60 ส่วนค่าใช้จ่ายตรงนี้รบกวนสอบถามให้หน่อยครับพี่ว่ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่)

ขอบคุณครับ

• Pa Mania
  • *
พี่นะบานหน้า60ที่เหลือ80จะมีปัญหากลางคืนด้านข้างเวลาถอยไหมครับหรือต้องรูดกระจกลงป.ล.ผมยังไม่แก่เท่าพี่ต๋องครับ

ผมลองมาหลายคืนละ  มืดจริง 555  ถ้าเอาชัวร์ต้องลดกระจกแต่ตอนนี้ยังลดไม่ได้อึดอัดพอสมควร :'(

พี่นะครับ
สรุปน่าจะลอกแล้วติดใหม่ทั้งหมดครับ แต่บานหน้าจะลอง 80 ทั้งคัน (แต่หากไม่ไว้คงต้องกลับมาบานหน้า 60 ส่วนค่าใช้จ่ายตรงนี้รบกวนสอบถามให้หน่อยครับพี่ว่ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่)
ขอบคุณครับ
แจ๋วเลย  ฟิล์มตัวนี้กลางวันดีมาก   กลางคืนมืดนะแต่มีแสงไฟหน้าช่วยน่าจะพอได้

ส่วนค่าติดฟิลม์เฉพาะบานหน้าเซรามิคราคาปกติ 2500 บาทครับ ค่าลอก 500 หรืออาจไม่มีเพราะฟิลม์ใหม่ (ยกเว้นขอราคาพิเศษ  แต่พยายามจะไม่ขอใช้สิทธิ์แบบนี้เพราะผมดีลในนามเวป)

• Pa Mania
  • *
ผมลองมาหลายคืนละ  มืดจริง 555  ถ้าเอาชัวร์ต้องลดกระจกแต่ตอนนี้ยังลดไม่ได้อึดอัดพอสมควร :'(
แจ๋วเลย  ฟิล์มตัวนี้กลางวันดีมาก   กลางคืนมืดนะแต่มีแสงไฟหน้าช่วยน่าจะพอได้

ส่วนค่าติดฟิลม์เฉพาะบานหน้าเซรามิคราคาปกติ 2500 บาทครับ ค่าลอก 500 หรืออาจไม่มีเพราะฟิลม์ใหม่ (ยกเว้นขอราคาพิเศษ  แต่พยายามจะไม่ขอใช้สิทธิ์แบบนี้เพราะผมดีลในนามเวป)

งั้นคงต้องเป็นตามสเปคที่กำหนดมาละครับ บานหน้า 60 รอบคัน 80 :L4399:

• Pa Mania
  • *
งั้นคงต้องเป็นตามสเปคที่กำหนดมาละครับ บานหน้า 60 รอบคัน 80 :L4399:
สเปคนี้ก็มืดนะ  แต่นั่งด้านในสว่างมาก

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

80 % ทั้งคัน น่าสนใจคับ
.

• Pa Mania
  • *
.

80 % ทั้งคัน น่าสนใจคับ
.
ก็ติดเพิ่มดิ ไม่ต้องลอกอันเก่าออก เพราะติดมา แพงงงงงงงงงง  ;) ;D

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
ก็ติดเพิ่มดิ ไม่ต้องลอกอันเก่าออก เพราะติดมา แพงงงงงงงงงง  ;) ;D

.

ถ้างั้นต้องหักค่าลอกฟิล์มออกด้วยนะ พี่ต๋องๆๆๆๆๆๆๆ 555  :sd42:  :sd42:  :sd42:
.

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
 :sd27: สงกรานต์ หนีเที่ยวกาญจนบุรี ลูกเมียหลับสบาย  :sd27: :L2734:
ฟิลม์กระจกหน้า 60% ใส่แว่นสายตาสีชา มองออกข้างนอก เป็นบรรยกาศยามเย็น ทำให้ง่วงไปหน่อย  :sd42:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

• Pa Mania
  • *
:sd27: สงกรานต์ หนีเที่ยวกาญจนบุรี ลูกเมียหลับสบาย  :sd27: :L2734:
ฟิลม์กระจกหน้า 60% ใส่แว่นสายตาสีชา มองออกข้างนอก เป็นบรรยกาศยามเย็น ทำให้ง่วงไปหน่อย  :sd42:
รับผ้าห่มเพิ่มไหมครับ  ;D

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ผมใส่แว่นสายตา เลนส์ Transitions ด้วยเหมือนกัน... (สายตาสั้นขวา 725 , ซ้าย 750)
พี่ม่อนพอจะถ่ายรูปให้ดูได้ไหมครับ เวลาเย็นๆ การมองจากด้านในออกมามันเป็นอย่างไร  :L2759:

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ออฟไลน์ แดง-ขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 37
  • Family Man Khonkaen.
ผมคิดว่าน่าจะมีพริตตี้มาเปลี่ยนชุดในรถเพื่อประกอบรีวิวนะครับท่านพี่. เพื่อให้พี่ที่ยังไม่ลงชื่อตัดสินใจได้ง่ายขึ้น :L2901:
อยู่ จ.ขอนเเกน เบอร์โทรติดต่อ 086-8628355 นายจีระวัฒน์ เวียงวงค์ บ้านกุดกว้าง 106 ม.3 ถ.มิตรภาพ ต.เมืองเก่า อ.เมือง จ.ขอนเเก่น 40000

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
ผมใส่แว่นสายตา เลนส์ Transitions ด้วยเหมือนกัน... (สายตาสั้นขวา 725 , ซ้าย 750)
พี่ม่อนพอจะถ่ายรูปให้ดูได้ไหมครับ เวลาเย็นๆ การมองจากด้านในออกมามันเป็นอย่างไร  :L2759:

ถ่ายจากมือถือเวลาน่าจะประมาณบ่าย2  :sd01:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754: