ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Film Ceramic ราคายั่วใจจากกิจกรรมพิเศษของชาวปามาเนีย ติดตั้ง+ใช้งาน  (อ่าน 45517 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั้ม บางนา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
สอบถามครับพี่ๆ เราจำเป็นต้องรอถึง 15 วันเลยหรือครับจึงจะสามารถลดกระจกข้างได้ สัก 7 วันพอจะได้มั้ยครับ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

ของผมตากแดดแรง วันนึง และอีก3-4วันผมเอากระจกลงแล้วครับ

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
ของผมตากแดดแรง วันนึง และอีก3-4วันผมเอากระจกลงแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่ตั้ม
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง

งงกับพี่ธี 60/80 เป็นแบบใหนครับ 60/3 หรือ 60/1 ;) ;) ;)

:sd42:  ครับพี่สุ มาอ่านย้อนหลังของตัวเองก็เออใช่ 60/80 มันจะหมายถึงยังไง  :sd42: อันนี้หมายถึง บานหน้า 60 ที่เหลือรอบคัน 80 ครับ  :sd42:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
ขอบคุณครับพี่ตั้ม

สวัสดีครับพี่เอ เป็นยังไงครับฟิล์มใหม่กับมุมมองการใช้งาน  :L2753:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
สอบถามครับพี่ๆ เราจำเป็นต้องรอถึง 15 วันเลยหรือครับจึงจะสามารถลดกระจกข้างได้ สัก 7 วันพอจะได้มั้ยครับ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

เท่าที่สอบถามมา 7 วันก็ได้แล้วครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
หลังจากผ่านไป 7 วัน
ก็ได้มีโอกาสได้ทดลองแบบเต็มๆเมื่อเสาร์ - อาทิตย์นี้พอดี
ทั้งกลางวัน จอดรถตากแดด ทั้งกลางคืนมีไฟกลางถนนและไม่มี
สรุปตอนนี้เริ่มชินละครับ และฟิมล์ก็เริ่มใสขึ้นด้วย
ตอนนี้ไม่มีปัญหาเรื่องการมองเห็นละ สบายๆละ
แถมตอนตากแดด พอกลับมาขึ้นรถไม่อบเหมือนก่อนหน้านี้เลย
เปิดแอร์สักพักเย็นสบายเลย
 :L2734: :L2734: :L2734:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่เอ เป็นยังไงครับฟิล์มใหม่กับมุมมองการใช้งาน  :L2753:
สวัสดีครับพี่ธี จากการใช้งานของผมช่วงวันสองวันแรกกับบานหน้า 60 ที่เหลือรอบคัน 80 การมองเห็นด้านหน้าชัดเจนดีมากทั้งกลางวันและกลางคืน ส่วนกระจกข้างรู้สึกว่าจะมืดกว่าตัวเดิมของผมเล็กน้อยครับ ทั้งกลางวันและกลางคืนแต่ก็ถือว่ายังมองเห็นได้ชัดเจนอยู่ครับ อีกสักพักน่าจะชิน ส่วนเรื่องความร้อนนั้นดีกว่าของเดิมจริงๆ ครับ แล้วของพี่ธีเป็นยังไงบ้างครับพี่ ok มั้ยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2017, 23:13:05 โดย Phakphum (เอ) »

• Pa Mania
  • *
เท่าที่สอบถามมา 7 วันก็ได้แล้วครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
ขอบคุณครับพี่ปรีชา

• Pa Mania
  • *
หลังจากผ่านไป 7 วัน
ก็ได้มีโอกาสได้ทดลองแบบเต็มๆเมื่อเสาร์ - อาทิตย์นี้พอดี
ทั้งกลางวัน จอดรถตากแดด ทั้งกลางคืนมีไฟกลางถนนและไม่มี
สรุปตอนนี้เริ่มชินละครับ และฟิมล์ก็เริ่มใสขึ้นด้วย
ตอนนี้ไม่มีปัญหาเรื่องการมองเห็นละ สบายๆละ
แถมตอนตากแดด พอกลับมาขึ้นรถไม่อบเหมือนก่อนหน้านี้เลย
เปิดแอร์สักพักเย็นสบายเลย
 :L2734: :L2734: :L2734:
เยี่ยมไปเลยครับพี่โจ้ spec เดียวกันเลย

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ธี จากการใช้งานของผมช่วงวันสองวันแรกกับบานหน้า 60 ที่เหลือรอบคัน 80 การมองเห็นด้านหน้าชัดเจนดีมากทั้งกลางวันและกลางคืน ส่วนกระจกข้างรู้สึกว่าจะมืดกว่าตัวเดิมของผมเล็กน้อยครับ ทั้งกลางวันและกลางคืนแต่ก็ถือว่ายังมองเห็นได้ชัดเจนอยู่ครับ อีกสักพักน่าจะชิน ส่วนเรื่องความร้อนนั้นดีกว่าของเดิมจริงๆ ครับ แล้วของพี่ธีเป็นยังไงบ้างครับพี่ ok มั้ยครับ

:sd23: ของผมก็โอเคครับ ถูกใจภรรยาได้ตามที่ต้องการ  :sd42: ส่วนด้านข้างน่าจะอย่างที่พี่โจ้และพี่ๆท่านอื่นกล่าวเดี๋ยวฟิล์มต้องใสขึ้นอีกและน่าจะชัดเจนกว่าเดิม โดยส่วนตัวผมพอใจมากๆ  :sd10:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

ถ้าแดดดีๆ ผมว่าน่าจะได้นะคับ แต่ยังไม่เคยลอง อิอิอิ

Sent from my A1601 using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ถ้าแดดดีๆ ผมว่าน่าจะได้นะคับ แต่ยังไม่เคยลอง อิอิอิ

Sent from my A1601 using Tapatalk
น่าลองดูครับพี่แม็ค

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
ผบ.เริ่มบ่นว่าหนาวแล้วครับ  แอร์มันเย็นเร็วดีจริงๆ ครับ :L4398: :L4398: :L4398:
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
น่าลองดูครับพี่แม็ค

เมื่อวานได้เจอเพื่อนคนอเมริกัน เค้าบอกว่า ที่บ้านเค้าแค่สองวันก็ใช้ได้ตามปรกติละครับ แต่ผมยังไม่ได้ลองนะครับ

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
การตากแดดในกรณีที่ติดฟิลม์หรือสติกเกอร์
- วันแรกหลังจากการติด  ให้จอดในร่มหรือหลีกเลี่ยงการโดนแดดเผาโดยตรง(หากสามารถ)
- ให้จอดรถนอกอาคารหรือโดนแสงแดดได้ยิ่งดี  หลังติดตั้งมาแล้ว 2 วัน
- ฟิลม์ใหม่กับกระจกใหม่   สัก  5-7 วัน  หากอากาศดี แดดแรง  ก็สามารถใช้งานกระจกออโต้ได้เลย(หากจำเป็น)   แต่หลีกเลี่ยงการทำความสะอาดกระจกภายในตามขอบฟิลม์
- ฟิลม์ใหม่กับกระจกเก่าที่เคยติดฟิล์มมาแล้ว
     * กระดาษเช็ดชู่ที่อัดอยู่ตามขอบกระจก  กันฟิลม์ดีดตัว   ประมาณ 2-3 วัน  เอาออกได้
     * สัก  5-7 วัน  หากอากาศดี แดดแรง  ก็สามารถใช้งานกระจกออโต้ได้เลย(หากจำเป็น) 
     * หลีกเลี่ยงการทำความสะอาดกระจกภายในตามขอบฟิลม์
     * ถ้าไม่จำเป็น ให้หลีกเลี่ยงการเลื่อนกระจกภายใน 10 วัน    เนื่องจากบางจุดที่มีกาว ฝุ่น คาบกาว  คาบน้ำ   อาจทำให้ฟิล์มเกาะตัวช้ากว่าปกติ
     * ตามมุมขอบฟิล์ม  อาจจะไม่สนิททุกจุด  อาจจะเพราะการขจัดคราบกาวได้ไม่หมดเกลี้ยงและทำความสะอาได้หมดจดแบบกระจกใหม่  อาจจะต้องรอสักระยะ
     * ความเรียบร้อยของการติดตั้งบนกระจกเก่า   ให้หวังผลสัก 90%     (ยกเว้นการติดตั้งด้วยค่าแรงอีกระดับราคา ที่อาจจะจ่ายแพงและติดห้องพิเศษความปราณีตจะมีมากกว่าปกติ) 

แนะนำเท่าที่ทราบมาครับ

:L2754:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
การตากแดดในกรณีที่ติดฟิลม์หรือสติกเกอร์
- วันแรกหลังจากการติด  ให้จอดในร่มหรือหลีกเลี่ยงการโดนแดดเผาโดยตรง(หากสามารถ)
- ให้จอดรถนอกอาคารหรือโดนแสงแดดได้ยิ่งดี  หลังติดตั้งมาแล้ว 2 วัน
- ฟิลม์ใหม่กับกระจกใหม่   สัก  5-7 วัน  หากอากาศดี แดดแรง  ก็สามารถใช้งานกระจกออโต้ได้เลย(หากจำเป็น)   แต่หลีกเลี่ยงการทำความสะอาดกระจกภายในตามขอบฟิลม์
- ฟิลม์ใหม่กับกระจกเก่าที่เคยติดฟิล์มมาแล้ว
     * กระดาษเช็ดชู่ที่อัดอยู่ตามขอบกระจก  กันฟิลม์ดีดตัว   ประมาณ 2-3 วัน  เอาออกได้
     * สัก  5-7 วัน  หากอากาศดี แดดแรง  ก็สามารถใช้งานกระจกออโต้ได้เลย(หากจำเป็น) 
     * หลีกเลี่ยงการทำความสะอาดกระจกภายในตามขอบฟิลม์
     * ถ้าไม่จำเป็น ให้หลีกเลี่ยงการเลื่อนกระจกภายใน 10 วัน    เนื่องจากบางจุดที่มีกาว ฝุ่น คาบกาว  คาบน้ำ   อาจทำให้ฟิล์มเกาะตัวช้ากว่าปกติ
     * ตามมุมขอบฟิล์ม  อาจจะไม่สนิททุกจุด  อาจจะเพราะการขจัดคราบกาวได้ไม่หมดเกลี้ยงและทำความสะอาได้หมดจดแบบกระจกใหม่  อาจจะต้องรอสักระยะ
     * ความเรียบร้อยของการติดตั้งบนกระจกเก่า   ให้หวังผลสัก 90%     (ยกเว้นการติดตั้งด้วยค่าแรงอีกระดับราคา ที่อาจจะจ่ายแพงและติดห้องพิเศษความปราณีตจะมีมากกว่าปกติ) 

แนะนำเท่าที่ทราบมาครับ

:L2754:
กระจ่างแจ้งเลยครับพี่นะ :L2904: :L2904: :L2904:
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
อ่านรีวิว แต่ละคันแล้ว :L2761:
ยั่วมั๊กๆ  :-* บอกเลย  :L2739: :L2734:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
กรณีรอบบานหูช้างที่มีปัญหานี้
ปัญหานี้เจอครั้งก่อนที่ร้านแรกที่รวมตัวกันมาครั้งแล้ว  สุดท้ายต้องใช้เกรียงบานร่องยางเพื่อยัดแต่ผลตามมาคือยางปิดไม่สนิท   พอให้ลองทำให้พอดีก็ทำยากมาก
ลองให้คนที่ติดเก่งๆทำก็ยังเห็นบ้างบางมุม  ลองกับช่าง 3 ชุด  ดูงานแต่ละคันก็มีแตกต่างกัน   พอยัดเข้าร่องได้ตรงมุมก็ไม่สนิท  ผมเลยตัดปัญหาเว้นรอบตัวเลย
ให้ห่างประมาณ 1-2 มม บางคันมาก บางคันน้อย   คันผมผมให้เว้นช่องละ 1-2 มม.เลย   เพราะแก้หลายรอบมาก

คำแนะนำ(หากยังไม่มีแนวทาง)
หลังจากฟิลม์แห้งดีสัก 1 เดือน หรือ set ตัวแล้ว    แนะนำไปร้านเครื่องเขียนซื้อสติกเกอร์ตีเส้น 3มม. สีดำ มาเดินแนวทับครับ

ของผมสักพักจะไปหามาทำเป็นตัวอย่าง  ;D

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
   ยังไม่รู้สึกอะไรเลย รู้แค่มันเลอะไปหมด... บานหน้าเป็นคราบน้ำไหลเป็นเส้น..แต่รอดูอยู่ค่ะว่ามันจะหาย..พอดีโทรถามทางร้าน..พี่พีรามาตามอ่านรีวิวจากพี่นะ..ว่าถ้ากลางวันมันจะใสมากถ้ามองออกไปข้างนอก..มันไม่ค่อยใสนะคะ..มันครึ้มๆยังโทรถามทางร้านอยู่ว่าติดฟิล์มเซรามิครุ่นเดียวกันกับชุดแรกที่ติดไปไหม...พอดีมาสังเกตกล่องฟิล์มที่รีวิวกับที่ติดให้พี่พีรา..มันดูโล่งๆลืมถ่ายรูปมา...แล้วก็วันที่ไปเซอร์เวย์ที่พี่แม็กไปติด..เห็นเค้าให้พี้ๆเขียนใบรับประกันแต่พี่พีราไปติดไม่เห็นได้...เลยถามไปเหมือนบอกเดี๋ยวแจกให้ตามหลัง... :L2739:  :L2761: ต้องไปอีกรอบไหมอ่ะ...พี่พีราก็ติดคาดหน้าตามพี่ดินมาด้วย..แล้วฝนตกแรงมากพี่พีราไม่ได้เช็ครึตรวจดูก่อนมันมืดๆครึ้มๆ..กะว่าเดี๋ยวมาไล่ดูที่บ้าน...ถึงบ้านคราบน้ำพี่พีราเอาน้ำยาเช็ดกระจกเช็ดด้านนอก..พอมานั่งมองหลังพวงมาลัยมันอยู่ข้างในนี่หว่า.. :L4396:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
   ยังไม่รู้สึกอะไรเลย รู้แค่มันเลอะไปหมด... บานหน้าเป็นคราบน้ำไหลเป็นเส้น..แต่รอดูอยู่ค่ะว่ามันจะหาย..พอดีโทรถามทางร้าน..พี่พีรามาตามอ่านรีวิวจากพี่นะ..ว่าถ้ากลางวันมันจะใสมากถ้ามองออกไปข้างนอก..มันไม่ค่อยใสนะคะ..มันครึ้มๆยังโทรถามทางร้านอยู่ว่าติดฟิล์มเซรามิครุ่นเดียวกันกับชุดแรกที่ติดไปไหม...พอดีมาสังเกตกล่องฟิล์มที่รีวิวกับที่ติดให้พี่พีรา..มันดูโล่งๆลืมถ่ายรูปมา...แล้วก็วันที่ไปเซอร์เวย์ที่พี่แม็กไปติด..เห็นเค้าให้พี้ๆเขียนใบรับประกันแต่พี่พีราไปติดไม่เห็นได้...เลยถามไปเหมือนบอกเดี๋ยวแจกให้ตามหลัง... :L2739:  :L2761: ต้องไปอีกรอบไหมอ่ะ...พี่พีราก็ติดคาดหน้าตามพี่ดินมาด้วย..แล้วฝนตกแรงมากพี่พีราไม่ได้เช็ครึตรวจดูก่อนมันมืดๆครึ้มๆ..กะว่าเดี๋ยวมาไล่ดูที่บ้าน...ถึงบ้านคราบน้ำพี่พีราเอาน้ำยาเช็ดกระจกเช็ดด้านนอก..พอมานั่งมองหลังพวงมาลัยมันอยู่ข้างในนี่หว่า.. :L4396:

* เรื่องทำความสะอาดภายใน  ด้วยราคาแบบนี้เน้นไปที่ฟิล์มครับ   อาจจะไม่ได้ครอบคุมไปถึงเรื่องทำความสะอาดและดูดฝุนแบบราคาปกติ ( หากไม่ได้แจ้งไว้ ต้องขออภัย)
* เรื่องความไม่ใสเคลีย  จะมีอยู่สัก  2-3 วัน   หลังจากนั้นจะเริ่มดีขึ้น
* บานหน้า  อาจจะมีคลื่นน้ำบางบางจุด   แต่ตอนนี้คันผมหายหมดแล้วมีตอนแรกๆ  เจอแดดจัดๆไป 3 วัน   เนียนเลย
* ฟิล์มตัวเดียวกันครับ  เวลาออกแดดจะเปลี่ยนสีเป็นปรอทสีชาเข้มมาก   พอเข้าร่วมจะเป็นฟิล์มสีเข้มไม่ทึบเท่าไหร่   ในมุมเอียงอาจจะเห็นสีชาเป็นเงาๆ
* ช่วงแรกเช็คทำความสะอาดเบาๆได้  อย่าเพิ่งไปเน้นเช็คถูตามขอบ  เอาช่วงกลางๆก่อน
* หากทดได้ ทนใช้รถไปสัก  3วัน  ค่อยเช็ดตรงกลางครับ  (หากอยู่ในจุดมองพอดี  ก็เช็ดได้

ประมาณนี้แหละครับ