ผู้เขียน หัวข้อ: * จบกิจกรรม => โปรโมชั่่นฟิลม์เซรามิค ราคาพิเศษ  (อ่าน 59161 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อ้าว พี่โจ้อยู่รามอินทราไม่ใช่หรอ

อยู่ตรงข้าม Chocolate Ville อ่ะ
ถ้าไปที่ปั๊ม ปตท. มันแว๊นไปแป๊บเดียวไง
ไป-กลับได้โดยแฟนยังไม่ทันตื่น
แต่ไปอีกที่นี่ แฟนตื่นก่อนกลับแน่ๆ
 :L2749: :L2749: :L2749:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยู่ตรงข้าม Chocolate Ville อ่ะ
ถ้าไปที่ปั๊ม ปตท. มันแว๊นไปแป๊บเดียวไง
ไป-กลับได้โดยแฟนยังไม่ทันตื่น
แต่ไปอีกที่นี่ แฟนตื่นก่อนกลับแน่ๆ
 :L2749: :L2749: :L2749:
งั้นจัดให้สักดอก  จะได้หลับต่อจนเที่ยง :-*
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
งั้นจัดให้สักดอก  จะได้หลับต่อจนเที่ยง :-*

สรุปไปทำที่ไหนกันครับพี่นะ 555+

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สรุปไปทำที่ไหนกันครับพี่นะ 555+

ที่นี่ครับ

Update : จุดนัดพบใหม่นะครับ

พี่ต๋อง พี่ม่อน และพี่ๆที่จะตามมา   เจอกันพรุ่งนี้ 8.00-8.30น.   ที่ปั๊ม SHELL  ข้างเซ็นทรัลรามอินทรา  ระหว่างซ.3 - ซ5

พิกัด 13.871007, 100.603343

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ที่นี่ครับ

อยู่ที่นี่จนถึงกี่โมงครับพี่...

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
มู๋ ทดลอง 555

ออฟไลน์ ใหม่ Mai & tu

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
อากาศร้อนดีคับ ติดฟิลม์ กันร้อน กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2017, 12:34:41 โดย ใหม่ Mai & tu »

• Pa Mania
  • *
มู๋ ทดลอง 555

พี่ๆติดฟิล์มเป็นไงบ้างครับ ทดสอบคุณภาพผ่านพอจะได้เสียตังค์ไหมครับ
 :L6415:

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
 พี่พีราจองด้วย ทันป่าว มีแบบแปลงร่างเล้วคนข้างนอกมองเข้ามาไม่เห็นรึป่าวคะ คือจะใช้กรณีฉุกเฉิน ;)  ;)  :L2739:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
พี่พีราจองด้วย ทันป่าว มีแบบแปลงร่างเล้วคนข้างนอกมองเข้ามาไม่เห็นรึป่าวคะ คือจะใช้กรณีฉุกเฉิน ;)  ;)  :L2739:

;) ;D

• Pa Mania
  • *
หลังจากเปลี่ยนฟิล์มเซรามิกแล้วไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ รอฟังผลรีวิวอยู่ ...
 :sd10:

ออฟไลน์ Phakphum (เอ)

• Pa Mania
  • *

;) ;D

เข้ามารอฟังผลการทดสอบครับ พอดีผมเพิ่งไปเปลี่ยนกระจกบานหน้ามาเมื่อวานนี้เอง ทางรานติดฟิล์ม extra-cold สีดำ 60% มาให้แทนที่ของเดิมซึ่งเป็น Hi-Kool ดำ 60% (เอามาใช้ชั่วคราวระหว่างรอฟิมล์เซรามิค) ผลปรากฎว่า  extra-cold มืดกว่า Hi-Kool ของเดิมพอสมควร ขับรถตอนกลางคืนนี้มืดมากๆ เลยครับ อยากรู้จริงๆ ว่าฟิล์มเซรามิคเวลาขับกลางคืนจะดีกว่าพวกฟิล์มธรรมดามากขนาดใหนครับ  :L2761:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2017, 11:43:31 โดย Phakphum (เอ) »
Pajero Sport 2.5GT 4WD (MY13)

• Pa Mania
  • *
เข้ามารอฟังผลการทดสอบครับ พอดีผมเพิ่งไปเปลี่ยนกระจกบานหน้ามาเมื่อวานนี้เอง ทางรานติดฟิล์ม extra-cold สีดำ 60% มาให้แทนที่ของเดิมซึ่งเป็น Hi-Kool ดำ 60% (เอามาใช้ชั่วคราวระหว่างรอฟิมล์เซรามิค) ผลปรากฎว่า  extra-cold มืดกว่า Hi-Kool ของเดิมพอสมควร ขับรถตอนกลางคืนนี้มืดมากๆ เลยครับ อยากรู้จริงๆ ว่าฟิล์มเซรามิคเวลาขับกลางคืนจะดีกว่าพวกฟิล์มธรรมดามากขนาดใหนครับ  :L2761:
สวัสดีครับ พี่เอ
รถผมก่อนเปลี่ยนเป็นฟิล์มเซรามิค เป็นฟิล์มดำยี่ห้ออีกัวน่า 555 ลามีน่า
[ติดตั้งพ.ค.2011- 9 เมษา 2017] ครับ
ใช้60% เฉพาะกระจกบานหน้า 80%รอบคัน ใช้งานกลางวันสู้พระอาทิตย์ได้ไม่ค่อยมีปัญหา ส่วนกลางคืนวิ่งสภาพแวดล้อมทั่วไปหรือมืดมาก และไฟฟ้าส่องสว่างตามถนน ก็ไม่มีปัญหาสำหรับสายตาผม
จะมีปัญหาบ้างตอนถอยหลัง บางทีต้องลดกระจกลง มิฉะนั้นอาจจะได้เบียดกับสิ่งไม่พึงประสงค์ได้ ล่าสุด เปลี่ยนมาเป็นเซรามิค ตามกระแสสักหน่อย
เป็นกระจกหน้ากับส่วนตอนหน้าใช้60% ส่วนช่วงแคปใช้80% (ปาเจโร่ สปอร์ต นะครับ) หลังติดตั้งเสร็จเมื่อคืน(9-04-60)
รถทดลอง3 คัน รถพี่ม่อน คันแรกใช้เวลา ~6 ชม. รถผมใช้เวลา ~3 ชม. และรถพี่นะใช้เวลา ~5 ชม. แล้วแต่ฟิล์มเก่าทิ้งคราบกาว กว่าจะเสร็จคันสุดท้ายพี่นะก็ปา 4 ทุ่มกว่าๆ
คันนี้ทิ้งคราบกาวมากที่สุด 555 แถมoption เพียบ ติดตั้งยากกว่าอีก มาเข้าเรื่องการใช้งานคืนนั้น ขับออกจากร้านก็ไม่มีปัญหา และถอยหลังเข้าจอดรถก็ไม่มีปัญหา
แต่ทั้งนี้ทั่งนั้น ยังไม่ขอยืนยันหรือฟันธงว่า ดีกว่า ฟิล์มดำเดิม ขอให้ฟิล์มเซ็ทและแห้งก่อน ค่อยมาบอกเล่าอีกครั้ง สงกรานต์นี้น่าจะได้ทดสอบแถวระยองหลายเพลา ถ้ามีโอกาสเจอลองมานั่งทดสอบดูครับพี่เอ

• Pa Mania
  • *

เดี๋ยวจะเปิดกระทู้รีวิวใหม่ กระทู้นี้เอาไว้จองสิทธิ์นะครับ

ตัวอย่าง Film Ceramic 80%  สว่างจนไม่มั่นใจว่าจะทำอะไรในรถส่วนตัวได้สะดวก 5555

บานนี้60%

:sd24:

• Pa Mania
  • *
Update : 10 / 04 /60   12.50น.

Note : หลังวันอาทิตย์ที่ 9/4/60 จะมาแจ้งเรื่องโอนอีกครั้งนะครับ (ขอดูหนูทดลอง 3 คันกันก่อน)

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่เอ
รถผมก่อนเปลี่ยนเป็นฟิล์มเซรามิค เป็นฟิล์มดำยี่ห้ออีกัวน่า 555 ลามีน่า
[ติดตั้งพ.ค.2011- 9 เมษา 2017] ครับ
ใช้60% เฉพาะกระจกบานหน้า 80%รอบคัน ใช้งานกลางวันสู้พระอาทิตย์ได้ไม่ค่อยมีปัญหา ส่วนกลางคืนวิ่งสภาพแวดล้อมทั่วไปหรือมืดมาก และไฟฟ้าส่องสว่างตามถนน ก็ไม่มีปัญหาสำหรับสายตาผม
จะมีปัญหาบ้างตอนถอยหลัง บางทีต้องลดกระจกลง มิฉะนั้นอาจจะได้เบียดกับสิ่งไม่พึงประสงค์ได้ ล่าสุด เปลี่ยนมาเป็นเซรามิค ตามกระแสสักหน่อย
เป็นกระจกหน้ากับส่วนตอนหน้าใช้60% ส่วนช่วงแคปใช้80% (ปาเจโร่ สปอร์ต นะครับ) หลังติดตั้งเสร็จเมื่อคืน(9-04-60)
รถทดลอง3 คัน รถพี่ม่อน คันแรกใช้เวลา ~6 ชม. รถผมใช้เวลา ~3 ชม. และรถพี่นะใช้เวลา ~5 ชม. แล้วแต่ฟิล์มเก่าทิ้งคราบกาว กว่าจะเสร็จคันสุดท้ายพี่นะก็ปา 4 ทุ่มกว่าๆ
คันนี้ทิ้งคราบกาวมากที่สุด 555 แถมoption เพียบ ติดตั้งยากกว่าอีก มาเข้าเรื่องการใช้งานคืนนั้น ขับออกจากร้านก็ไม่มีปัญหา และถอยหลังเข้าจอดรถก็ไม่มีปัญหา
แต่ทั้งนี้ทั่งนั้น ยังไม่ขอยืนยันหรือฟันธงว่า ดีกว่า ฟิล์มดำเดิม ขอให้ฟิล์มเซ็ทและแห้งก่อน ค่อยมาบอกเล่าอีกครั้ง สงกรานต์นี้น่าจะได้ทดสอบแถวระยองหลายเพลา ถ้ามีโอกาสเจอลองมานั่งทดสอบดูครับพี่เอ

:sd23: ขอบคุณครับพี่ต๋อง สำหรับข้อมูลเบื้องต้น น่าเสียดายที่ช่วงสงกรานต์นี้ต้องพาลูกชายไปเยี่ยมปู่กับย่าที่โคราช ไม่งั้นคงได้ลองนั่งรถพี่ต๋องสักหน่อยครับ

• Pa Mania
  • *
เดี๋ยวจะเปิดกระทู้รีวิวใหม่ กระทู้นี้เอาไว้จองสิทธิ์นะครับ

ตัวอย่าง Film Ceramic 80%  สว่างจนไม่มั่นใจว่าจะทำอะไรในรถส่วนตัวได้สะดวก 5555

บานนี้60%

:L2888:  :L2888:  :L2888:

80% สว่างอะไรขนาดนี้ สุดยอดเลยครับพี่นะ งั้นผมขออนุญาตจองเพิ่มอีก 1 คันนะครับ รถ  Honda City ปี 2011 (รถเพื่อนผมครับ)  :L4399:

สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับพี่นะ รถพี่นะติดเป็น บานหน้า + ตอนหน้า 60% และตอนหลัง 80% เหมือนกับรถพี่ต๋อง หรือว่าเป็น บานหน้า 60% และรอบคัน 80% ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เมษายน 2017, 13:22:10 โดย Phakphum (เอ) »

• Pa Mania
  • *
รีวิว Film Ceramic ราคายั่วใจจากกิจกรรมพิเศษของชาวปามาเนีย  ติดตั้ง+ใช้งาน

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,5845.msg244661/topicseen.html#msg244661

• Pa Mania
  • *
ได้ครับ  แปลงร่างได้เลยครับ  ให้แปลงร่างจนไม่เหลืออะไรติดตัวก็มองไม่เห็นครับแต่อยู่ในรถสว่างจนไม่กล้าถอดเลย 555

:L2739: :L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *

เลือกคิวกันได้แล้วครับ  จะได้นัดให้ ----------------- เลือกคิวกันได้แล้วครับ  จะได้นัดให้ ------------------ เลือกคิวกันได้แล้วครับ  จะได้นัดให้