ผู้เขียน หัวข้อ: (ปราจีนบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู ปราจีนบุรี  (อ่าน 5809 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่แอ๊ด

• Webmaster
  • Administrator
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • Webmaster
    • Pajero Sport Mania
(ปราจีนบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู ปราจีนบุรี

ที่อยู่ 90/9 หมู่ 8 ถ.ปราจีนธานี ต. บ้านพระ อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25230
เบอร์โทรศัพท์ 0-3745-2002,3,5-7
โทรสาร 0-3745-2004
อีเมล mitsuprachin@sanook.com
Google Map ดูแผนที่ Google map

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: (ปราจีนบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู ปราจีนบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 13:14:07 »
พอดีไปเจอมา เลยนำมาฝากครับ :sd06: :sd06:

ศูนย์มิตซูปราจีนบุรี เครดิตจาก :http://pantip.com/topic/30248311

อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
Re: (ปราจีนบุรี อ.เมือง) บจก. มิตซู ปราจีนบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 13:17:19 »
ขออภัยภาพเล็กไปอ่านลำบาก ตามนี้เลยนะครับ

[CR]###เมื่อนำรถเข้าศูนย์มิตซู แต่เจอแบบนี้###

เป็นประสบการณ์ที่อยากจะนำมาแชร์ให้เพื่อนๆพี่ๆ ได้ระวังกับศูนย์บริการนะคะ

ที่บ้านเราใช้รถ Mitsubishi pajero sport ค่ะ เมื่อสิ้นเดือนที่ผ่านมาได้นำรถเข้าเช็คที่ศูนย์มิตซู (ปราจีนบุรี)

ตอนแรกก็นำรถเข้าเช็คระบบแอร์ รถก็ปกติดีค่ะ แต่พอหลังจากนำรถกลับออกมาจากศูนย์ กลับบ้าน ก็ได้ยินเสียงอะไรแปลก แกรกๆ

ก็เอะใจ คนที่บ้านก็ลงความเห็นว่า กลิ่นท่อไอเสียเหม็นจัง ซึ่งก่อนหน้านี้ รถไม่เคยได้กลิ่นท่อไอเสียเลยนะคะ

แล้วที่สงสัยอีกก็คือ เอารถเข้าเชคคอมแอร์ ซึ่งคอมแอร์เนี่ยจะอยู่ทางด้านซ้ายของรถ แต่ทำไมทางด้านขวากลับมีรอยมือของช่างเต็มไปหมดเลย

ก็ยังคงทิ้งความสงสัยไว้ จนทนไม่ได้ละ มันต้องมีอะไรสักอย่าง

เลยนำรถเข้าเช็คที่อู่นอกที่รู้จักกัน ปรากฎว่า!

ช่างบอกว่า น็อตฝาครอบเทอร์โบขาดไป2ตัว น็อตท่อไอเสียไม่ได้ใส่ (มันเกี่ยวไรกับคอมแอร์วะ) และที่ชัดเจนค่ะ

"แคตเทอไรติก" ไม่มีละพี่! เท่านั้นแหละ ปี๊ดเลยค่ะ

ตอนเราแจ้งศูนย์ ผจก.ศูนย์ เขาก็โอเคนะคะ เชคอะไรให้ ก็ไปเช็คกับรถอีกคันนึงที่เคยเข้าศูนย์แล้วเค้าติดGPS ไว้ รุ้การเดินทางของรถทั้งหมด ปรากฏว่ารถคันนั้นมีประวัติการขับไปจอด

ที่อู่ๆนึงช่วงเวลาที่เจ้าของรถทิ้งรถไว้ที่ศูนย์(โชคดีที่รถคันนี้ไม่โดน เพราะโดนโทรตามรถกลับมาศุนย์ก่อน) ก็เลยพอเข้าใจว่า เอาของฉันไปขายใช่มั้ยยยย!

ผจก.ก็จะสั่งอะไหล่ใหม่มาให้ เราก็โอเค แต่ในระหว่างนี้ไม่มีแม้แต่การแสดงความรับผิดชอบใดๆ หรือแม้แต่คำพูดอะไรจากเจ้าของศูนย์เลยแม้แต่นิดเดียว แถมอะไหล่ที่ผจก.สั่งให้ ก็ยัง

โดนเจ้าของสั่งยกเลิก มันหมายความว่าไงคะ

แค่อยากจะเอามาแชร์ให้ทุกคนระวังตัวไว้น่ะค่ะ คิดว่าศูนย์บริการหลายๆศูนย์ก็อาจจะเป็น

ขอบคุณค่ะ
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...