ผู้เขียน หัวข้อ: อาทิตย์ที่ 5 มีนา’60....ว่าจะ...ว่าจะ....มะเดื่อ....มะเดื่อ....แช่น้ำคลองมะเดื่อ  (อ่าน 21473 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
ถึงบ้านแล้วค่ะออกมาก่อนพี่ๆท่านอื่น...น้ำเย็นมากนั่งนานไม่ได้. ไม่ได้เจอกันนานผบ.ของพี่ๆแต่ละท่านเอวบางร่างน้อยกันทุกคนสวยๆค่ะ สงสัยตอนนี้เทรนด์ออกกำลังกายมาแรง แต่พี่ผู้ชายเหมือนเดิมโดยเฉพาะพี่เอ-วัชรพล สายฮา.. พี่พีราถ่ายมานิดนึงที่เหลือรอดูกล้องพี่ๆท่านอื่นนะคะ
[/IMG]

ปิดท้ายด้วยลุงผ้าขาวม้าลุงแกบอกแกเป็นเจ้าของสวน

Sent from my iPhone using Tapatalk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 มีนาคม 2017, 19:12:25 โดย พีรา-peera »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L4384: :L4384: รอชมภาพบรรยากาศ อีกนะครับ   :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
 :sd10: น้ำใสจุงครัช...ถึงจะไม่เยอะแต่ก้อดูสดชื่น เย็นสบายจุง...พี่จ้อยไปด้วยหราครัช..เพิ่งรู้ว่าเป็นเจ้าของสวน

;D 

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อ้างจาก: พีรา-peera
ปิดท้ายด้วยลุงผ้าขาวม้าลุงแกบอกแกเป็นเจ้าของสวน

เจ้าของสวนคนนี้ใจดีมากๆ ครับ
รักเด็ก โดยเฉพาะเด็กพาณิชย์ อายุไม่เกิน 18

ลืมบอกไป เด็กพาณิชย์ผู้ชายนะครับ  :sd42:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
บรรยากาศน่าไปครับ น้ำเย็นๆ เสียดายน้ำน้อยไปนิด รอบนี้มีใครแจ้งเกิดมั้ยครับ  :sd42:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
คลายร้อนไปได้เยอะ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เป็นต่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปามาเนีย
นี่ขนาดถ่ายมานิดนึงนะครับยังเยอะขนาดนี้รอชมของท่านอื่นๆๆยุ่นะครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
คนปุ้นเต๋

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ถึงบ้านแล้วค่ะออกมาก่อนพี่ๆท่านอื่น...น้ำเย็นมากนั่งนานไม่ได้. ไม่ได้เจอกันนานผบ.ของพี่ๆแต่ละท่านเอวบางร่างน้อยกันทุกคนสวยๆค่ะ สงสัยตอนนี้เทรนด์ออกกำลังกายมาแรง แต่พี่ผู้ชายเหมือนเดิมโดยเฉพาะพี่เอ-วัชรพล สายฮา.. พี่พีราถ่ายมานิดนึงที่เหลือรอดูกล้องพี่ๆท่านอื่นนะคะ
[/IMG]

บรรยากาศ สนุกสนานมาก  คิดถึงไก่ต้มน้ำปลาคุณลุงผ้าขาวม้า

ขอร่วมไปแจมในครั้งหน้าด้วยครับ   บังเอิญเดือนนี้เต็มวันหยุด :D  ( เลยไม่มีเวลาไปไหนเลย  อดปั่น  อดมิตติ้ง)
 :sd23:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ขอขอบคุณรูปความสนุกสนานสวยๆมันส์จากพี่อั๋น&คุงวรินดา,พี่เอ วัชรพล,พี่พีรา,พี่แม๊ค&นู๋ส้ม,พี่เส ปาจูนเนอร์,พี่พฏ ด้วยครับผม มันส์และมีตำนานต่อเนื่องเสมอครับ

Sent from my HTC One E9PLUS dual sim using Tapatalk

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เที่ยวนี้ไม่ได้จับกล้องหรือมือถือเลย ไม่มีภาพจากผมนะครับ มารอดูภาพจากพี่ๆท่านอื่นครับ :)

Sent from my A1601 using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ขาวเข้ม

ทยอยลงรูปจากเพื่อนๆให้ชม วนกันไปครับ

Sent from my HTC One E9PLUS dual sim using Tapatalk

ขาวเข้ม

อีกซักนีสสส... ชม วน ไป ครับ จากมือถือพี่ๆทุกท่าน

ขาวเข้ม

สนาน กันเต็มที่ ก็เตรียมล้อหมุนกลับ
ความสุข... ช่างผ่านไปรวดเร็วยิ่งนัก สุดจะหักห้ามจิต คิดไฉน

ขาวเข้ม

พบกันใหม่ทริปหน้าครับ

ขอขอบคุณภาพสวยๆ มันส์ๆ ฮาๆ จากกล้องพี่ๆอีกครั้งครับผม

HappyBiRthDAy ด้วยจร้าหนุ่มหล่อAC

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณประมวลภาพแห่งความสนุกจากพี่ป้อมด้วยครับ งานนี้ผมทำไม่สำเร็จ เหลือตั้ง 4 ขวดแน่ะ

Sent from my A1601 using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
บรรยากาศหนุกหนาน

:L2734:  :L2734:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
บรรยากาศสนุกสนานดีครับ :L2906: :L2906:
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
ดูรูปเพลินเลย  :L2734:  ช่วยคลายร้อนได้ด้วย  มีความสุขกันมากๆ นะครับ พี่ๆ  :L2900:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
วันนั้นพอดีต้องกลับก่อนเพราะต้องกลับมาเป็นเพื่อนพี่พีรา
เห็นว่ารถมีปัญหาอยู่ เลยขับกลับมาด้วยกันเลยจะดีกว่า
เลยไม่ได้อยู่จนถึงเย็นเลย
พอกลับมาถึงบ้าน มองหน้ากะ ผบ. เราไม่ได้ถ่ายรูปกันเลยนี่หว่าาาา  :'( :'( :'(
สงสัยต้องรอทริปหน้าละ
 :L4386: :L4386: :L4386:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76

รูปบรรยายบรรบากาศแห่งรักได้ดีที่เดียวครับพี่พีรา :L4384:

ขอบคุณพี่พีรา สำหรับขนมอร่อยๆที่ติดไม้ติดมือมาฝากพี่ๆ เสมอที่เราพบกัน :sd01: :L2906:

ช่วงนี้ สาวๆรักสุขภาพมากๆ เหมือนพี่พีรา ผมกะว่าจะโยคะที่ คลองมะเดื่อ แต่กัวเมาเบียร์ กะเสียงลินดา หัวฟาดหินไปซะก่อน :D

เอาไว้โอกาสหน้า คอรส์ โยคะ ท่ามกลางสายหมอก รอครูพีรานะครับ :sd10:

เอิ่ม.....ผู้ชายที่หุ่นเหมือนเดิมน่ะ  หมายถึงผู้ชายที่เสมอต้นเสมอปลายน่ะครับ   คือ ต้นอวบยังไง  ปลายก็อวบอย่างนั้น  ฮ่า :D ;D :L2897:

ทริปนี้ ยังสนุก และอบอุ่น รวมทั้งตำนานคลองสอง ก็เกิด น้องใหม่ขึ้นอีก2 คัน :L2888:

ทำให้ผมขออนุมัติ ผบ.ได้เลย   วิ้นซ์......โดย พี่ป้อม ไอดอล แห่งการกู้รถจมน้ำ นั่นเอง :L2888: :sd27: