ผู้เขียน หัวข้อ: *ไฟเครื่องโชว์ลบไม่ออก *  (อ่าน 23001 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปรีชา

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
Re: *ไฟเครื่องโชว์ลบไม่ออก *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 19 เมษายน 2017, 20:01:10 »
ขอบคุณพี่ปรีชาค่ะ. ทีแรกจะไม่ต่อละแต่หลังจากไปลองรถมา เลยเอามาเล่าดีกว่า....ตั้งแต่วันที่เข้าไปที่อู่พี่นกมา...พี่พีราก็มาคิดมาหาข้อมูลเรื่องเกียร์เพราะถ้าจะต้องซ่อมเกียร์จริงขอรู้รายละเอียดหน่อย...เสริชในอากู๋อ่านทุกคลับที่เกี่ยวกับเกียร์...แต่ไม่เห็นมีปาเจโรเลยรึหาไม่เจอหว่า?  ::)คิดสิคะถ้ามันพังทำไมเข้าเกียร์ได้เดินหน้า-ถอยหลัง ปกติขับได้ ขึ้นสะพานไม่มีอาการ...ว่ามันอืด เครียดทีนี้...ตอนนั้นเพื่อนบ้านพี่พีราก็ป่วนเค้าไปหมด.หลังจากกลับจากอู่ไฟก็โชว์ขึ้นมาอีกนะคะ...เพื่อนบ้านบอกลองไป 0 พี่พีราเลยไป 0 ที่ออกรถ สรุปช่างตรวจไม่เจออะไรลบโค๊ดไม่ได้ ช่างบอกเป็นที่กล่องที่ติดมามันกวน..ให้กลับไปให้คนที่ติดตั้งให้เซ็ทค่าให้ใหม่..ทีนี้เศร้ากลับมาก็ pm หาพี่ในเว็ปที่เก่งเรื่องนี้ พี่เค้าถามกลับมามันกวนยังไง.. :L2739: พี่พีราตอบไม่ได้นั่นดิกวนยังไง เลยไม่กล้าถามอีก...หลังจากนั้นพี่พีราเลยถามพี่อีกคนเค้าแนะนำให้  Flush gear พี่พีราก็ไม่รู้จักมันคืออะไรก็ไปเสริขในเน็ต แต่ตอนนั้นก็จะเตรียมเอาไปอู่แล้วนะคะ..แต่พอดีเพื่อนพี่พีราบอกให้ลองเปลี่ยน 0 แล้วไป flush gear...พี่พีราเลย pm ไปถามพี่ท่านนึงในเว็บอีกครั้งว่าถ้าซ่อมเกียร์ทำที่ไหน พี่ท่านนั้นก็แนะนำให้กลับไปที่อู่อีกพี่ท่านนั้นก็แนะนำวิธีมาด้วยจะเข้าไปช่วยดูต้องขอบคุณตรงนี้นะคะ...แต่กลับไปที่อู่ช่างก็บอกแล้วต้องซ่อมเกียร์เลยไม่กล้าดิ   :L4390: แต่รถมันยังขับได้ความเร็วมันก็ยังได้...ทีนี้ไม่รู้จะไปทางไหนดี....เลยไปที่0ใกล้บ้าน ..ช่างก็เช็คก็ถามว่าไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ที่ไม่ใช่ของ 0 มารึป่าว...อืม..พยักหน้าคือพอบอกกับใครว่าลืมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์มีแต่โดนด่า..เค้าเสียใจนะ..ด่าเค้าเยอะ เค้าสำนึกผิดแล้ว.. :'(  :'( หลังจาก flush gear พีพีราล่องอีสานเลย ลองรถขับคนเดียวด้วย...แต่ตอนนั้นก็บอกลูกเผื่อกินข้าวลิงกลางทาง จดเบอร์กรมทางหลวง จดเบอร์โรงแรมทุกจังหวัด เผื่อรถเสีย...แต่ขอบอกไม่มีอาการเลย จาก กทม.-อุบล..1100มั้งถ้าจำไม่ผิด....พี่พีราก็ได้ใช้ทั้งดันราง ทั้งคันเร่งเต็มทีอีกครั้ง โหมดชมพูยิกๆ ...ไปถึงเพื่อนใจหายใจคว่ำบอกให้มาเครื่องไม่มา...เดี่ยวมาต่อจะเอารูปน้ำมันเกียร์มาให้ดู...

อาการรถพี่พีราหายสนิทแล้วใช่ไหมครับ?
ส่วนรถผมหลังจากเปลี่ยนเกียร์ใหม่แล้ว ก็ขับไปทั้งร้อยเอ็ด และน่าน มาแล้วผลคือปกติเหมือนเดิม แต่ที่ยังกลัวคือติดกล่องคันเร่งกลับคืน ยังเกรงๆอยู่..

ปล. ตอนนี้ใช้รถเกือบ 6 พันโลละครับ (หลังเปลี่ยนเกียร์)

Sent from my iPhone using Tapatalk

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 20 เมษายน 2017, 11:15:48 »
 มาต่อเอารูปน้ำมันเกียร์มาให้ดูค่ะ....

น้ำมันเกียร์ที่ถ่ายออกมา พร้อมค่าเสียหาย..นี่เป็นใบประเมินค่าซ่อมนะคะ..
    0 ที่พีราไปทำเป็น 0 เปิดใหม่ได้ประมาณ 2ปี ชื่อ มิตซูเมโทร หทัยราษฏร์ก็ใหญ่ดี ใกล้บ้านแต่ไม่เคยแล....พี่พีราขอเค้าเข้าไปดูด้วยอยากได้รูปช่างใจดีให้เข้าไปด้วย อีก 0 สิ ไม่ได้เลย..พอช่างเห็นน้ำมันเกียร์เค้าก็เอามาเทียบให้ดู...เค้าไม่พูดแต่คงด่าในใจ ;D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2017, 12:31:43 โดย พีรา-peera »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 20 เมษายน 2017, 23:14:21 »
มาต่อเอารูปน้ำมันเกียร์มาให้ดูค่ะ....

น้ำมันเกียร์ที่ถ่ายออกมา พร้อมค่าเสียหาย..นี่เป็นใบประเมินค่าซ่อมนะคะ..
    0 ที่พีราไปทำเป็น 0 เปิดใหม่ได้ประมาณ 2ปี ชื่อ มิตซูเมโทร หทัยราษฏร์ก็ใหญ่ดี ใกล้บ้านแต่ไม่เคยแล....พี่พีราขอเค้าเข้าไปดูด้วยอยากได้รูปช่างใจดีให้เข้าไปด้วย อีก 0 สิ ไม่ได้เลย..พอช่างเห็นน้ำมันเกียร์เค้าก็เอามาเทียบให้ดู...เค้าไม่พูดแต่คงด่าในใจ ;D :D

สรุปแล้ว รถพี่พีราอาการหนักมั้ยครับ ช่างศูนย์ว่าอย่างไรบ้าง ยังต้องเปลี่ยนเกียร์อีกหรือเปล่าครับ  :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 07:38:24 »
 :L2761: :L2761: :L2761:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 11:18:38 »
ฝากพี่พิรามาเล่าสู่กันฟังอีกทีครัชว่า....สรุปหลังจากไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ เปลี่ยนกรองเกียร์แล้ว มีการทำอย่างอื่นอีกหรือเปล่าครัช และ

ได้ทดสอบเข้าเกียร์ทุกโหมด ความเร็วตามที่เคยเกิดปัญหา สรุปไม่มีอาการอย่างนั้นแล้วใช่ไหมครัชพี่... :L2904:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 11:41:06 »
สรุปแล้ว รถพี่พีราอาการหนักมั้ยครับ ช่างศูนย์ว่าอย่างไรบ้าง ยังต้องเปลี่ยนเกียร์อีกหรือเปล่าครับ  :L2761:
   หลังจากช่างที่ 0 ใช้เครื่องตรวจ ช่างก็บอกว่า เกียร์ 4 เกียร์ 5 ทำงานไม่สมบูรณ์ตามที่อู่ในคลับเราบอก...ช่างถามว่าเคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ที่ไม่ใช่ของ 0 มารึป่าว พี่พีราพยักหน้า...งั้นช่างเลยบอกว่าให้ flush gear ดูถ้าหายก็ดีไปแต่ถ้าไม่หาย ต้องมาเช็คดูอีกที คือพี่พีรารู้อยู่แก่ใจว่าลืมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์...ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์ค่ะพี่แม็กแบบนี้หนักไหม?ต้ังแต่ไปทำมาก็ร่วมๆเดือนละไม่มีอาการอะไรค่ะ เข้าเกียร์ได้ปกติทุกเกียร์...ต้ังแต่รถมีอาการรถพี่พีราก็ขับปกตินะคะ..พี่พีราไม่ได้จอดไว้นะคะ พี่พีราก็รอแค่เกียร์พังตอนนั้น...แต่มันไม่พังซะทีกะว่าถ้ามันไปต่อไม่ได้ถึงจะเรียกอู่มารับ...รอทุกวันเมื่อไหร่มันจะเข้าเกียร์ไม่ได้ตามที่อ่านตามคลับ...ข้ึนสะพานลงสะพานมันก็ไปได้มันจะมีบางวันไฟมันโชว์แต่มันก็ดับไปเอง จนพี่พีราตัดสินใจเข้า 0 ...ช่างเลยทำการไล่น้ำมันเกียร์หมดไป 3แกลลอน..จากนั้นพี่พีราเลยขับไปอุบลคิดว่าถ้ามันจะพังก็พังไปเลย...ขับได้เหยียบได้120-150 บางจังหวะค่ะ...เมื่อวานเจ้าของอู่โทรถามเหมือนกัน..,พี่พีราเลยบอกไม่พังช่างหาว่าพี่พีราเอาไปทำที่อู่อื่นมา..ไม่กล้าหรอกขนาดอู่ในเว็ปยังไม่กล้ากลับไป ก็ช่างเล่นฟันธงเกียร์พัง...ขนาดพี่ท่านนึงในคลับบอกกลับไปที่นั่นละเด่วไปช่วยดูแต่ไม่ได้ไป...ที่ตัดสินใจทำที่ 0เพราะอย่างน้อย 0 ยังมีการันตีให้เดือน..ถ้าไปอู่ที่ไม่รู้จักไม่รู้จะได้น้ำมันอะไร.,,พี่พีราไม่รู้หรอกเรื่องเครื่องยนต์แต่พีพีราขับทุกวันก็พอรู้ว่า. เอ!!!ทำไมมันไม่พังซะที  :L2761:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 11:41:51 »
ฝากพี่พิรามาเล่าสู่กันฟังอีกทีครัชว่า....สรุปหลังจากไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ เปลี่ยนกรองเกียร์แล้ว มีการทำอย่างอื่นอีกหรือเปล่าครัช และ

ได้ทดสอบเข้าเกียร์ทุกโหมด ความเร็วตามที่เคยเกิดปัญหา สรุปไม่มีอาการอย่างนั้นแล้วใช่ไหมครัชพี่... :L2904:

ตามข้างบนเลยค่ะพี่ปุ๊

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 11:44:51 »
:L2761: :L2761: :L2761:

................พี่ภัทรไม่เข้าใจตรงไหนคะ ถามได้ค่ะ  รึไม่ได้อ่านหมดดูเฉพาะรูปน้ำมัน...
#เค้าไม่ให้ใช้อีโมอย่างเดียวนะคะ รึใช้ได้เฉพาะผู้บริหารส่วนสมาชิกทั่วไปห้าม   :L4375: :L4381:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 11:45:34 »

ปกติน้ำมันเกียร์ให้ใส่เข้าไปใหม่แล้วเทมาเทียบกับน้ำมันใหม่  ก็ดำต่างกันนะครับ  ยกเว้นเกียร์ตัวนั้นล้างแห้งมาใหม่แบบตอนประกอบ

อาการรถพี่พีราน่าจะมาจากแรงดันน้ำมันเกียร์และกรองเกียร์มากกว่า   อย่างอื่นไม่น่ามีอะไรกรณีรถไม่มีแแรง

ส่วนกรณีเกียร์หาย เกียร์กระพริบ  ทราบว่าเปลี่ยน sensor และ switch ไปหมดแล้ว

ดูแล้วอื่นๆน่าจะไม่มีอะไรแล้วครับ    ไว้เจอกันจะเขี่ยเขี้ยวกล่องให้ครับ

:L2732:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 11:46:44 »
................พี่ภัทรไม่เข้าใจตรงไหนคะ ถามได้ค่ะ  รึไม่ได้อ่านหมดดูเฉพาะรูปน้ำมัน...
#เค้าไม่ให้ใช้อีโมอย่างเดียวนะคะ รึใช้ได้เฉพาะผู้บริหารส่วนสมาชิกทั่วไปห้าม   :L4375: :L4381:

55555  กด  like#66 ให้เลย    :L2734: :L2734: :L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 13:30:11 »
   หลังจากช่างที่ 0 ใช้เครื่องตรวจ ช่างก็บอกว่า เกียร์ 4 เกียร์ 5 ทำงานไม่สมบูรณ์ตามที่อู่ในคลับเราบอก...ช่างถามว่าเคยเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ที่ไม่ใช่ของ 0 มารึป่าว พี่พีราพยักหน้า...งั้นช่างเลยบอกว่าให้ flush gear ดูถ้าหายก็ดีไปแต่ถ้าไม่หาย ต้องมาเช็คดูอีกที คือพี่พีรารู้อยู่แก่ใจว่าลืมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์...ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์ค่ะพี่แม็กแบบนี้หนักไหม?ต้ังแต่ไปทำมาก็ร่วมๆเดือนละไม่มีอาการอะไรค่ะ เข้าเกียร์ได้ปกติทุกเกียร์...ต้ังแต่รถมีอาการรถพี่พีราก็ขับปกตินะคะ..พี่พีราไม่ได้จอดไว้นะคะ พี่พีราก็รอแค่เกียร์พังตอนนั้น...แต่มันไม่พังซะทีกะว่าถ้ามันไปต่อไม่ได้ถึงจะเรียกอู่มารับ...รอทุกวันเมื่อไหร่มันจะเข้าเกียร์ไม่ได้ตามที่อ่านตามคลับ...ข้ึนสะพานลงสะพานมันก็ไปได้มันจะมีบางวันไฟมันโชว์แต่มันก็ดับไปเอง จนพี่พีราตัดสินใจเข้า 0 ...ช่างเลยทำการไล่น้ำมันเกียร์หมดไป 3แกลลอน..จากนั้นพี่พีราเลยขับไปอุบลคิดว่าถ้ามันจะพังก็พังไปเลย...ขับได้เหยียบได้120-150 บางจังหวะค่ะ...เมื่อวานเจ้าของอู่โทรถามเหมือนกัน..,พี่พีราเลยบอกไม่พังช่างหาว่าพี่พีราเอาไปทำที่อู่อื่นมา..ไม่กล้าหรอกขนาดอู่ในเว็ปยังไม่กล้ากลับไป ก็ช่างเล่นฟันธงเกียร์พัง...ขนาดพี่ท่านนึงในคลับบอกกลับไปที่นั่นละเด่วไปช่วยดูแต่ไม่ได้ไป...ที่ตัดสินใจทำที่ 0เพราะอย่างน้อย 0 ยังมีการันตีให้เดือน..ถ้าไปอู่ที่ไม่รู้จักไม่รู้จะได้น้ำมันอะไร.,,พี่พีราไม่รู้หรอกเรื่องเครื่องยนต์แต่พีพีราขับทุกวันก็พอรู้ว่า. เอ!!!ทำไมมันไม่พังซะที  :L2761:
เคลียร์คลับพี่ ยินดีด้วยที่ไม่เป็นอะไรรุนแรง ขับปาให้สนุกต่อไปครับครับพี่

Sent from my A1601 using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 15:32:39 »
ซ่อมหรือเปลี่ยนยังไงก็หายแน่ เจ็บแต่จบ สมัยนี้คงหาอู่ที่จบแบบไม่เจ็บยากแล้วแหละครับพี่พีรา นี่ก็ถือว่าประหยัดไปได้เยอะโข มีเงินเหลือหยดกระปุกให้การศึกษาของลูกเพิ่ม  :L2734:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 16:37:50 »

ผมจะไม่อธิบายนะครับ แต่กรุณาอย่าพาดพิงอย่างนี้ ผมไม่รู้ว่าพูดเล่นหรือพูดจริง การใช้คำว่า "รึใช้ได้เฉพาะผู้บริหาร ส่วนสมาชิกทั่วไปห้าม"
ผมไม่พอใจนะครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 16:53:27 »

อ่านไปขำไป  ตกลงอนามัยซอย80ต้องปรับปรุงนะบอกคนไข้ว่าเป็นมะเร็งเนื้อร้ายอีกแล้ว  คนไข้เครียดนะ

พอไปโรงพยาบาล  ทำดีทอร์คเกียรหายเลย    ขำที่บอกขับให้มันพังๆไป  5555

บอกแล้วว่าเกียร์มันทนไม่พังง่ายๆหรอก

:L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 21 เมษายน 2017, 19:00:19 »
ผมจะไม่อธิบายนะครับ แต่กรุณาอย่าพาดพิงอย่างนี้ ผมไม่รู้ว่าพูดเล่นหรือพูดจริง การใช้คำว่า "รึใช้ได้เฉพาะผู้บริหาร ส่วนสมาชิกทั่วไปห้าม"
ผมไม่พอใจนะครับ

สั้นๆนะคะพี่พีราคงจะไม่เรียกท่านว่าพี่ภัทรนะคะไม่รู้เค้าเรียกชื่อว่าอะไร...,.  เรียนท่านผู้บริหารเว็ปดร.สุภัทร
  พี่พีราจะไม่พูดถึงวิสัยทัศน์ผู้บริหารที่ดีซึ่งในนี้มีหลายคนเป็นผู้บริหารที่ดี..พี่พี่ราไม่ขอโทษด้วยนะคะ....เรื่องอีโมเป็นเรื่องจริง. ท่านเป็นเจ้าบ้านน่าจะรู้ดี.....ฉะนั้นจบนะคะเน้นๆขอให้จบอย่าให้ยาว....เน้นอย่าให้ร่ายสตอรี่นะคะ...,ถ้าท่านไม่พอใจก็มีสิทธิ์ตัดสินลูกบ้านให้ออกจากเว็ปได้นะคะ..เผอิญพี่พีราต้นทุนทางสังคมไม่สูง     
   .....
.*.จบนะคะจบไม่ต้องตอบแล้ว*..........[/font][/size][/color][/size][/size][/color][/size][/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2017, 06:13:19 โดย พีรา-peera »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 08:44:50 »
อ่านไปขำไป  ตกลงอนามัยซอย80ต้องปรับปรุงนะบอกคนไข้ว่าเป็นมะเร็งเนื้อร้ายอีกแล้ว  คนไข้เครียดนะ

พอไปโรงพยาบาล  ทำดีทอร์คเกียรหายเลย    ขำที่บอกขับให้มันพังๆไป  5555

บอกแล้วว่าเกียร์มันทนไม่พังง่ายๆหรอก

:L2739: :L2739: :L2739:

คือพี่พีราไม่อยากจะเขียนเยอะแต่ช่างฟันธงแล้วใหัเวลา เดือนนึง ยังไงก็ไปต่อไม่ได้...พี่พีราก็ขับไปเรื่อยรอแค่มันพัง...พี่พีราไม่ได้โกรธข่างนะคะ   ไม่มีอะไรกับช่างก็ไปทำรถเหมือนเดิม แต่อย่าวางยาพี่พีรานะคะ....คือมันสันนิษฐานเป็นไปได้หมด....แต่พี่พีรานี่เครียดเลย จะไปทะเลปีนี้ต้ังแต่มีนายังไม่กล้าขับไป....ไม่รู้มันเป็นอะไรรถก็ป่วยคนก็ป่วย...หายแล้วก็ดีใจเหมือนน้ำมันเกียร์มันเข้าไปทำงานถึงรึป่าวนะคะ..ไม่รู้จะอธิบายยังไง เขียนแบบความรู้สึกที่ตัวเองสัมผัส ตรงบ้างไม่สร้างภาพ..อาจไม่ถูกใจบ้างก็มีนะคะ...

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 09:14:06 »

....เรื่องอีโมเป็นเรื่องจริง. ท่านเป็นเจ้าบ้านน่าจะรู้ดี.....ฉะนั้นจบนะคะเน้นๆขอให้จบอย่าให้ยาว....เน้นอย่าให้ร่ายสตอรี่นะคะ...,ถ้าท่านไม่พอใจก็มีสิทธิ์ตัดสินลูกบ้านให้ออกจากเว็ปได้นะคะ..เผอิญพี่พีราต้นทุนทางสังคมไม่สูง     
   .....
.*.จบนะคะจบไม่ต้องตอบแล้ว*..........[/font]
[/color][/size][/size][/color][/size][/color]

พี่พีรา ครับ    เข้าใจอะไรผิดไปหรือป่าวเรื่องเกี่ยวกับการใช้ emo นั้นผมไม่ได้ห้ามใช้  แต่ขอความร่วมมืออย่าใช้ในการปั่นกระทู้แบบต่อเนื่องอย่างเดียวตามตัวอย่างที่แนะนำ  และสามารถใช้ได้บางโพสด้วย

ลองอ่านอีกครั้งครับที่นี่ >>>  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ตัวหนังสืออาจจะแสดงอารมณ์ภาษาไม่ได้มากมาย  บางทีบางคำอ่านแล้วอาจมีความรู้สึกไม่ดีต่อกันได้นะครับ   ลองทำความเข้าใจเรื่องกระทู้EMO ใหม่ดูนะครับ  บางโพสผมก็ใช้ครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจกันผิดป่าวๆ

:L2758:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 09:38:52 »
พี่พีรา ครับ    เข้าใจอะไรผิดไปหรือป่าวเรื่องเกี่ยวกับการใช้ emo นั้นผมไม่ได้ห้ามใช้  แต่ขอความร่วมมืออย่าใช้ในการปั่นกระทู้แบบต่อเนื่องอย่างเดียวตามตัวอย่างที่แนะนำ  และสามารถใช้ได้บางโพสด้วย

ลองอ่านอีกครั้งครับที่นี่ >>>  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ตัวหนังสืออาจจะแสดงอารมณ์ภาษาไม่ได้มากมาย  บางทีบางคำอ่านแล้วอาจมีความรู้สึกไม่ดีต่อกันได้นะครับ   ลองทำความเข้าใจเรื่องกระทู้EMO ใหม่ดูนะครับ  บางโพสผมก็ใช้ครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจกันผิดป่าวๆ

:L2758:

......ขอบคุณที่ยังแสดงความรู้สึกนะคะ เป็นอีกหนึ่งผู้บริหารในเว็ปที่ฮ่าๆหนุกๆ ขำๆ พี่พีรารู้อ่านแล้ว แต่ที่ถามท่านคือท่านไม่เข้าใจอะไรรึป่าว...พี่พีราไม่ใช่เด็กๆพูดไม่รู้เรื่องนะคะ พี่พี่ราเห็นอีโมก็ถามกลับแค่นั้น...รึพี่พีราผิดคะ. พี่พีราเป็นผู้หญิงนะคะขอใช้สิทธิ์นิดนึงแล้วมันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไร......คือคนเราถ้าทัศนวิสัยกว้างเรื่องแค่นี้จิ้บๆค่ะพี่นะ. เห็นเขียนสรุปเรื่องพี่อ้วนสรุปได้ดีนี่ บ้านค่ะบ้านเว็ปก็เหมือนบ้านอีกหลังมาคุยมาเฮฮา...พี่พีราไม่มีอะไรแต่ดูท่านจะมีนะคะแต่ขอร้องไม่ต้องตอบละคะ ขอบคุณพี่นะน่ารักเสมอ...ขอจบค่ะจบ...[/color][/color][/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2017, 10:02:27 โดย พีรา-peera »