ผู้เขียน หัวข้อ: Pa-Mania Bike ตอน Tour of Bangsaen  (อ่าน 15814 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Pa-Mania Bike ตอน Tour of Bangsaen
« เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 16:57:16 »
สวัสดีสมชปามาเนียทุกท่าน เมื่อวันที่ 5 กุมภาที่ผ่านมา Pa-Mania Bike ของพวกเราได้มีโอกาสเข้าร่วมงานปั่นระดับการแข่งขันมาตราฐานในชื่องาน Tour of Bangsaen ซึ่งรางวัลที่1เป็นจักรยานมูลค่าสูงถึง 900,000 บาทเลยทีเดียวครับ  :L2888:

สมช Pa-Mania Bike ให้ความสนใจเข้าร่วมชิงชัยในครั้งนี้หลายท่านเลยครับ เรามาดูกันเลยว่ามีใครบ้าง (รบกวนพี่ๆสมช Pa-Mania Bike ช่วยส่งรูปประกอบเข้ามาร่วมรีวิวได้เลยนะครับ เพราะกล้องผมอาจมีไม่ครบคน  :L2758:)   :sd24:

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
Re: Pa-Mania Bike ตอน Tour of Bangsaen
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 17:15:31 »
เนื่องจากเวลาสะดวกเดินทางของพวกเราไม่ตรงกัน จึงแบ่งนัดกันไป2-3สายตามแต่ความสะดวกของแต่ละสายครับ
สายของผม (ทีมไข่ลวก กำเนิดจากการนัดหมายซ้อมกันประจำที่ร้านขายไข่ลวก) ก็มีพี่ตูมตาม พี่มานพ และผม นัดเดินทางกันวันเสาร์เช้า เพื่อต้องการไปซ้อมสนามจริงก่อนหนึ่งวัน
ส่วนสายปังแมน (ทีมปังแมน ต้นกำเนิดรอถามคนตั้งชื่อทีมกันเอาเองนะครับ  ;D) นัดกันมาสมทบคํ่าวันเดียวกัน
สายโค๊ชปรีชา มาพร้อมครอบครัวและน้องฝ้าย นักปั่นสาวน้อยวัย11ขวบ อนาคตทีมชาติไทยครับ  :L2734:
ส่วนสายเดี่ยว มาเช้าวันแข่งเลย เท่าที่ทราบก็มีพี่บังมะ และพี่หมอน้องผบของพี่ป้อมครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: Pa-Mania Bike ตอน Tour of Bangsaen
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 17:40:40 »
เขย่ามือถือ ออกมา  พอมีอยู่

ตอนนี้ในกลุ่มจักรยาน  เราแบ่งกลุ่มกันเล่นๆสนุกสนานกันได้ 3 กลุ่ม  คือ

1.  กลุ่ม  IRON MAN  : กลุ่มนี้จะชื่นชอบและสนุกกับไตรกีฬา  ว่าย วิ่ง ปั่น  และเข้าร่วมงานไตรต่างๆ   รวมถึงมาร่วมงานปั่นทั่วไปด้วย

2.  กลุ่ม   Uncle Man : กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่อยู่ระหว่างกำลังจะเป็น Iron Man แต่ยังไม่ผ่านการทดสอบตามเกณฑ์    (รอรับสมัครหัวน้าสายอยู่)

3. กลุ่ม    ปังแมน     :  กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มปั่นแนว  สนุกสนาน   เฮฮา   กิ่นอิ่ม  นอนหลับ  แต่ก็ต้องปั่นเป็น เล่นได้  ออกอาวุธบ้าง ไว้เป็นไม้ตายช่วยตัวเองให้รอดจากอุปสรรคตามงานปั่น)

------------------------------------------------------------------------------------
บางส่วนของสมาชิกกลุ่มปังแมน จะออกมาทางแนวนี้

ภาพนี้มี ปังแมน 3  ไอรอนแมน 3 ..... เดาดูได้

แต่สุดท้ายเราก็ร่วมสนุกันทุกงานถ้าไม่ติดภาระกิจอื่นๆ

ขอขอบคุณรูปภาพจาก พี่ปรี บางบ่อ (ตอนนี้จะแขวนคลีทแล้วมั่ง)
 :sd42:

เดี๋ยวรอรูปเพิ่มเติมจากโค๊ชปรีชา  นะครับ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 17:45:09 »
เขย่ามือถือ ออกมา  พอมีอยู่

ตอนนี้ในกลุ่มจักรยาน  เราแบ่งกลุ่มกันเล่นๆสนุกสนานกันได้ 3 กลุ่ม  คือ

1.  กลุ่ม  IRON MAN  : กลุ่มนี้จะชื่นชอบและสนุกกับไตรกีฬา  ว่าย วิ่ง ปั่น  และเข้าร่วมงานไตรต่างๆ   รวมถึงมาร่วมงานปั่นทั่วไปด้วย

2.  กลุ่ม   Uncle Man : กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มที่อยู่ระหว่างกำลังจะเป็น Iron Man แต่ยังไม่ผ่านการทดสอบตามเกณฑ์    (รอรับสมัครหัวน้าสายอยู่)

3. กลุ่ม    ปังแมน     :  กลุ่มนี้จะเป็นกลุ่มปั่นแนว  สนุกสนาน   เฮฮา   กิ่นอิ่ม  นอนหลับ  แต่ก็ต้องปั่นเป็น เล่นได้  ออกอาวุธบ้าง ไว้เป็นไม้ตายช่วยตัวเองให้รอดจากอุปสรรคตามงานปั่น)

------------------------------------------------------------------------------------
บางส่วนของสมาชิกกลุ่มปังแมน จะออกมาทางแนวนี้

ภาพนี้มี ปังแมน 3  ไอรอนแมน 3 ..... เดาดูได้

แต่สุดท้ายเราก็ร่วมสนุกันทุกงานถ้าไม่ติดภาระกิจอื่นๆ

เดี๋ยวรอรูปเพิ่มเติมจากโค๊ชปรีชา  นะครับ

จะรีบไปไน รูปที่4กับรูปสุดท้ายสลับกันหรือเปล่าครับ  :L2761:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 17:49:00 »
จะรีบไปไน รูปที่4กับรูปสุดท้ายสลับกันหรือเปล่าครับ  :L2761:
:L2761: รูปไหน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 18:34:21 »
ใครจุดธุปเรียกผมมา เดียวจัดให้
 :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 18:52:00 »
ใครจุดธุปเรียกผมมา เดียวจัดให้
 :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่มาคืนนี้  เผาแน่นอน :L2754:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 21:40:20 »
:L2761: รูปไหน

เนียนนะ อุตสาห์เก็บหลักฐานไว้ยังตามไปแก้ไขจนหมด  >:(

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 22:08:25 »
ขออนุญาตเหลาต่อแล้วกันนะครับ  :L2736:
เมื่อไปถึงก็จัดรอบอ่างไปสองรอบ อ่างเก็บนํ้าบางพระนะครับ  ;D รอบนึงก็ประมาณยี่สิบโล ได้เหงื่อกันพอสมครวเลย เพราะปั่นกันตอนแดดเปรี้ยงๆเลย จะละลาย  :sd06:

ไม่แน่ใจว่าพยายามจะทำอะไรกัน ออกสื่อนะครับพี่ๆ  :D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 22:25:13 »
ปั่นเสร็จก็ต้องขอโหลดแป๊ป แวะร้านอาหารของเพื่อนพี่ตูมตาม ครัวบ้านสวนแก้ว อาหารอร่อยถูกปาก คงมีโอกาสได้มาเยือนอีก  :L2734:

แล้วก็แวะไปลงทะเบียนล่วงหน้ากัน คนเยอะพอสมควรและมีความวุ่นวายบ้างสำหรับผู้สมัครที่ไม่เคยสนใจอ่านกฏกติกา  :sd06:

พี่มานพหมดความอดทน เลยใช้ความหล่อเดินเข้าช่อง VIP เลย  :sd01:

สุดท้ายก็เรียบร้อยโรงเรียนปามาเนีย แชะภาพกันอีกซักรูปก่อนเข้าเช็คอินที่บางแสนเฮอริเทจ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 22:40:14 »
พี่กิตลงไปก่อนนะครับ เดียวตามมาติดๆ :sd10:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 22:53:42 »
บางแสน เฮอริเทจ 5220 งวดนี้รวย  :L2897:

อาบแดดไป.....

ส่วนนี่.....นักรบต้องมีบาดแผล เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย  :sd42:

สมชปามาเนียมีทั่วไทย พอพี่แม็คทราบข่าวว่าทีม Pa-Mania Bike มาเยือนถึงถิ่น จึงไม่รอช้าที่จะสื่อสารชักชวนให้ไปจอยกันที่ร้านอาหารเตียงผ้าใบริมหาดบางแสน
จัดไปสิครับ รออะไร  :L4384:
ขออภัยที่เก็บมาได้แต่รูปรถ ไม่มีรูปคนเลย  :L4387:
งานนี้ได้เจอพี่แม็ค น้องส้ม พี่เปี่ยม หล่อclassicพี่อิฐ พี่พฏและผบ พี่ติงลี่ทั้งครอบครัว พี่อั๋น เอ๊ะ ขาดใครอีกหรือเปล่าหว่า แก่แล้วความจำไม่ค่อยดี  :sd06:
ขอบคุณเพื่อนๆปามาเนียที่ชักชวนพร้อมต้อนรับอย่างดีด้วย seafood ยกมาทั้งทะเล  :L2758:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 23:08:37 »
เช้าวันแข่ง เก็บภาพความทรงจำไว้ซักนิด  :L4384:

นักปั่นเข้าร่วมประมาณ 4,000 ท่าน  :L2739:

เจอพี่ม่อนตอนผมพักกินข้าวเสร็จพอดี

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 00:05:28 »
สำหรับผม รูปที่ถ่ายกับน้องคนนี้เป็นรูปที่ประทับใจที่สุดของการมาปั่นทริปนี้ครับ  :L4384:
ยางล้อหลังผมเกิดแตกก่อนเข้าเส้นชัยร่วมยี่สิบโล มองหน้ามองหลังไม่มีวี่แววของรถเชอร์วิสเลย จึงตัดสินใจเดินจูงยานไปเรื่อยๆ หวังว่าเดี๋ยวคงมีเจ้าหน้าที่มาเจอบ้างละ
เดินไปก็เหลียวหลังไป แดดก็ไม่ปราณีเลย ใจก็เริ่มคำนวนเวลาว่าปกติซ้อมวิ่งชั่วโมงนึงก็ได้ประมาณเจ็ดแปดโล นี่เดินจูงยานสามชั่งโมงจะถึงมั๊ยเนีย  :L4386:
เดินไปได้อีกสักพัก หันหลังไปก็เห็นมอไซค์ขี่มาคันนึง มองไกลๆเหมือนจะใส่เสื้อของเจ้าหน้าที่ เลยโบกมือไว้ก่อน พอมอไซค์จอดปรากฏว่าไม่ใช่ แต่น้องเขาก็แสดงนํ้าใจและอาสาไปส่งข้างหน้า ได้ยินแค่นั้นผมก็เหมือนรอดตายแล้ว ไปตายเอาดาบหน้าก็ยังดี แบกยานขึ้นบ่าแล้วตะกายขึ้นซ้อนท้ายเลย

หลังน้องเขาขี่มาได้สักพัก แขนผมเริ่มแบกยานไม่ไหวครับ นี่อุตสาห์ลงทุนกับล้อเฟรมคาร์บอนแล้วนะทำไมมันหนักอย่างนี้ จนต้องขอให้น้องเขาจอดพักแขนและเทนํ้าในกระติกทิ้งเพื่อลดนํ้าหนักอีก จากนั้นก็ไปกันต่อ  :L2756:

โชคดีที่น้องเขาขี่ไปได้อีกสักพักก็ถึงบ้านพอดี ผมก็กะจะโทรหาพรรคพวกเพื่อขอความช่วยเหลือเพราะคิดว่าพี่มานพกับพี่ตูมตามน่าจะเข้าเส้นชัยไปแล้ว
แต่น้องเขาใจดีมาก บอกผมว่าถ้าติดต่อเพื่อนไม่ได้ยังไงเดี๋ยวแกเอาซาเล้งไปส่งก็ได้ ผมนี่เหมือนยกภูเขาออกจากอก เพราะกุญแจรถพี่ตามน่าจะอยู่ที่รร. ขณะเดียวกันผมเป็นคนถือกุญแจห้องไว้  :L2745: สุดท้ายผมจึงตัดสินใจเลือกที่จะรบกวนน้องเขาให้พาไปส่งที่รร.เลย

เมื่อถึงที่หมายใจก็อยากตอบแทนนํ้าใจของน้องเขา แต่ก็อดห่วงไม่ได้ในการสื่อสารไม่ดีแล้วจะทำให้น้องเขาเข้าใจผิด เลยบอกน้องเขาไปว่าระยะทางไปกลับก็ร่วม3-4สิบโล ขอช่วยค่านํ้ามันหน่อยเถอะนะ แต่ก็ตามที่ผมคิดไว้เลย น้องเขามีจิตใจงามขนาดนั้น ไม่หวังเรื่องผลตอบแทนแน่นอน ปฏิเสธไม่ยอมรับ บอกว่าคนไทยด้วยกันช่วยเหลือกัน ฟังแล้วซึ้งหลายชั้นเลยครับ จึงขออนุญาตถ่ายรูปคู่ด้วยเพื่อที่จะได้นำเอาความมีนํ้าใจของน้องเขามาเล่าสู่เพื่อนๆให้รับทราบกัน แต่ผมนี่แย่มากคือตลอดร่วมครึ่งชั่วโมงที่อยู่ด้วยกัน ผมกลับไม่ได้ถามชื่อน้องเขาไว้เลย เฮงซวยจริงๆ  :L2737:  ต้องขอโทษและขอขอบคุณน้องไว้ตรงนี้ด้วยที่ทำให้ความโชคร้ายของผมกลายเป็นความโชคดีครับ :sd23: :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ เป็นต่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 08:55:24 »
ผมนี่ไม่มีแรงเรยปั่นไม่ค่อยจะรอดยุ่กลุ่มใหนได้บ้างครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
คนปุ้นเต๋

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 09:40:47 »
ผมนี่ไม่มีแรงเรยปั่นไม่ค่อยจะรอดยุ่กลุ่มใหนได้บ้างครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

มากลุ่มปังแมนเลยครับ.  :sd10:
แรง น้อย...ซ้อม น้อย. อาศัยใจล้วนๆ.  :sd27:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 10:39:36 »
รอรูปสวยๆจากพี่ปรีอยู่ครับ  :sd23:

ออฟไลน์ เป็นต่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 11:25:55 »
มากลุ่มปังแมนเลยครับ.  :sd10:
แรง น้อย...ซ้อม น้อย. อาศัยใจล้วนๆ.  :sd27:
ขอบคุณมากครับท่านของผมเสือภูเขาแก่ๆๆแจมได้มั้ยครับ

คนปุ้นเต๋

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 21:42:09 »
มาแล้ว รูปจากกล้องผมนะครับ นี่ผมเสีย สละเพื่อเพื่อนเลยนะ อุตสาห์ไม่ยอดลงปั่น เดียวไม่มีรูปกัน  :sd42: :sd42: :sd42:
รูปแรกขออวดลูกสาวหน่อยแล้วกันนะครับ น้องฝ้าย สาวน้อยวัย11 ขวบ ที่มีใจรักการปั่น
วันนี้ลงรุ่น Open หญิง ซะเลยเพราะไม่มีรุ่นเด็กๆให้ลงปั่น จัดไปยาวๆ 122 กม.

กำลังตกลงกันว่า  วันนี้เราจะไปด้วยกัน ผลัดกันลาก เน้อ :L4396: :L4396:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 22:11:15 »
มาต่อกันที่จุดที่2 หลังจากปล่อย ตัว ที่แรกกะว่าจะไปตั้งกล้อง ที่ อ่างเก็บน้ำบางพระ เหมือนที่คิดไว้ ไปไม่ทัน เพราะรอรุ่น โอเพ็นหญิงปล่อยตัวก่อน ห่างกัน 15 นาที เลยข้ามไปรอที่จุด ตรงสนามบิน หนองค้อเลย ผ่านไปแค่ยังไม่ถึง45 นาที กลู่มนำของรุ่นผู้ชายไปถึง สนามบินก่อนแล้ว  ป้าส เร็วแท้ๆ ระยะทางประมาณ  40 กม.แล้ว

จุดนี้  ปามาเนียไบด์ ขาแรง อย่างพี่บังมะมาถึงก่อนเพื่อนเลย