ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีอาการสั่น สะท้านตอนออกตัว  (อ่าน 3612 ครั้ง)

ออฟไลน์ บาส....ครับผม

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ปามาเนีย
รถมีอาการสั่น สะท้านตอนออกตัว
« เมื่อ: 15 มกราคม 2017, 23:35:17 »
    เนื่องจากรถมีอาการสั่น สะท้านตอนออกตัว และสตาร์ททีก็กระตุกแรงมากๆ ช่างประจำตัวเลยบอกว่าว่ายางแท่นเครื่อง เลยจัด ยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ซีลท้ายเกียร์(เพราะมันรั่ว)ของแท้เดินหาที่วรจักร มาเปลี่ยน

และหาถังดักไอด้วยเลยครับ เพราะเวลาอัดมากๆจะมีคราบน้ำมันเครื่องออกมาที่ลิ้นปีกผีเสื้อ เลยลองเอามาใส่ดูครับ ไม่รู้ว่าแก้ไขถูกจุดไหมครับ

จึงเอามาแชร์ให้พิจารณา และ ขอรับคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re: รถมีอาการสั่น สะท้านตอนออกตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มกราคม 2017, 15:37:53 »
    เนื่องจากรถมีอาการสั่น สะท้านตอนออกตัว และสตาร์ททีก็กระตุกแรงมากๆ ช่างประจำตัวเลยบอกว่าว่ายางแท่นเครื่อง เลยจัด ยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ซีลท้ายเกียร์(เพราะมันรั่ว)ของแท้เดินหาที่วรจักร มาเปลี่ยน

และหาถังดักไอด้วยเลยครับ เพราะเวลาอัดมากๆจะมีคราบน้ำมันเครื่องออกมาที่ลิ้นปีกผีเสื้อ เลยลองเอามาใส่ดูครับ ไม่รู้ว่าแก้ไขถูกจุดไหมครับ

จึงเอามาแชร์ให้พิจารณา และ ขอรับคำแนะนำด้วยครับ

อัดคลิปมาดูได้ไหม  หรือแวะไปอู่99  ลองให้ช่างดูก่อนว่าสะท้านตรงไหน   
ถ้ารถสูงเดาว่าเพลาสั่น  ถ้ารถเตี้ยเดาว่าหูท่อขาด   555เพราะเดามั่ว  เพราะข้อมูลน้อยมาก

:L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บาส....ครับผม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ปามาเนีย
Re: รถมีอาการสั่น สะท้านตอนออกตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มกราคม 2017, 16:50:02 »
เปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วก็หายเรียบร้อยครับ ยังกะขับรถใหม่เลย ยางเก่าข้างนึงของปลอม ข้างนึงขาด แท่นเกียร์ก็ทรุด

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มกราคม 2017, 17:31:12 »
สวัสดีครับ ผม บาส ครับ ปา ปี 2010 อยู่ อนุเสาวรีชัยสมรภูมิครับ
สวัสดีและยินดีต้อนรับครับ ยังไงรบกวนขอความร่วมมือเรื่องชื่อมีภาษาไทยสักนิด
ส่วนรูปมันเอียงเมื่อยคอเวลาดูอะครับ  ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มกราคม 2017, 11:05:33 »
เปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วก็หายเรียบร้อยครับ ยังกะขับรถใหม่เลย ยางเก่าข้างนึงของปลอม ข้างนึงขาด แท่นเกียร์ก็ทรุด

ซื้อมือสองมาหรอครับ  วันหลังแวะมามิตติ้งซิครับ   มาดูว่าแนวทางแบบไหนที่สนใจ  แล้วค่อยเดินตามจะแนะนำให้
จะได้ไม่เสียเงินหลายรอบ ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html