ผู้เขียน หัวข้อ: รถมีอาการเร่งแซงไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 20598 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: รถมีอาการเร่งแซงไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 31 มกราคม 2017, 22:33:03 »
ผมถ่ายรูปมาแล้ว แต่ลิงค์ไม่เป็นนะครับ
:L4387:

ถ้าลงรูปจากมือถือหรือแท็ปเล็ตจะยุ่งยากนิดนัึงครับ เพราะจะไม่มีปุ่มเพิ่มรูปภาพเหมือนในคอมพิวเตอร์ครับ ส่วนวิธีนั้น........อยู่ที่ห้องไหนห้องหนึ่งครับ ลองใช้ปุ่มค้นหาด้านขวามือบนดูครับพี่โก๋  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่่โก๋ ปาดำเพชรบูรณ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
Re: รถมีอาการเร่งแซงไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 1 กุมภาพันธ์ 2017, 09:45:33 »
โค๊ด: [Select]
ผมถ่ายรูปมาแล้ว แต่ลิงค์ไม่เป็นนะครับ
ทดลองแนบรูปจากคอมพิวเตอร์

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2017, 12:56:31 »
 :L4365: ทุกวันนี้ผมยังลงไม่เป็นเลย.... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บางบอน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2017, 21:03:14 »
โชคดีครับ ที่รถกลับมาวิ่งดีเหมือนเดิม   ผมนั่งอ่านดูตอนแรก นึกว่าปั้มคอมมอนเรียล ไปเกิกแล้วซะอีก ผมเคยเจอกับ triton plus คันเก่า
head valve ปั้มขาดคากระบอกสูบเลย  อาการเหมือนจะเกิดจาก scv คือเร่งไม่ขึ้น  ยิ่งถ้ารถติดกล่องจะรู้เลย  เหยียบแล้วลื่น รถไม่วิ่ง
อาการจะค่อยๆ  เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  จนดับกลางอาการ   ลากเข้่าอู่อย่างเดียว    แชร์จากที่เคยประสบมาน่ะครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2017, 12:54:28 »
โชคดีครับ ที่รถกลับมาวิ่งดีเหมือนเดิม   ผมนั่งอ่านดูตอนแรก นึกว่าปั้มคอมมอนเรียล ไปเกิกแล้วซะอีก ผมเคยเจอกับ triton plus คันเก่า
head valve ปั้มขาดคากระบอกสูบเลย  อาการเหมือนจะเกิดจาก scv คือเร่งไม่ขึ้น  ยิ่งถ้ารถติดกล่องจะรู้เลย  เหยียบแล้วลื่น รถไม่วิ่ง
อาการจะค่อยๆ  เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  จนดับกลางอาการ   ลากเข้่าอู่อย่างเดียว    แชร์จากที่เคยประสบมาน่ะครับ ผิดถูกประการใด ขออภัยครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่เชฐ  :L2758:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2017, 17:20:00 »

อาการที่ว่ามา น่าจะปั๊มแตก จุดอ่อนเลยอยู่ที่หัวปั๊มครับ  ถ้าดันเยอะต้องใช้ SCV รูใหญ่ หัวฉีดใหญ่ จะได้ไล่แรงดันออกไปเร็วๆไม่ค้างนาน

อาจจะช่วยได้บางครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • บางบอน
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 4 กุมภาพันธ์ 2017, 23:52:13 »
อาการที่ว่ามา น่าจะปั๊มแตก จุดอ่อนเลยอยู่ที่หัวปั๊มครับ  ถ้าดันเยอะต้องใช้ SCV รูใหญ่ หัวฉีดใหญ่ จะได้ไล่แรงดันออกไปเร็วๆไม่ค้างนาน

อาจจะช่วยได้บางครับ

ขอบคุณครับ  ตอนนั้น ผมเปลี่ยนปั้ม   ไปได้เดือนนึง ก็ขายรถรถครับ  มาใช้ปา 2013 4wd  ครับ  ใช้มาได้ เกือบเดือนแล้ว
ตอนนี้กำลังปรับ ซ่อม ระบบเบรคครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 6 กุมภาพันธ์ 2017, 18:15:22 »

ขอบคุณครับ  ตอนนั้น ผมเปลี่ยนปั้ม   ไปได้เดือนนึง ก็ขายรถรถครับ  มาใช้ปา 2013 4wd  ครับ  ใช้มาได้ เกือบเดือนแล้ว
ตอนนี้กำลังปรับ ซ่อม ระบบเบรคครับ
ซื้อมือสองมาหรอครับ  เอามาโชว์มาแนะนำตัวได้นะครับ มีอะไรจะได้แชร์กันได้บ้าง

:L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ บี๋ รังสิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 16:07:11 »
 :L2900: :L2900: :L2900: ข้อมูล ความรู้ดีๆทั้งนั้นเลย  :sd23: :sd23: :sd23:
Make us Dream

ออฟไลน์ พี่่โก๋ ปาดำเพชรบูรณ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2017, 09:54:30 »
อาจจะมีพี่ปาท่านใคเจออาการแบบผม จะได้แก้ไขได้ถูกจุด นะครับ แต่ก็ต้องขอขอบคุณพี่ปาทุกๆ ท่านให้คำแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ เชฐ

• Pa Mania
  • *
  • บางบอน
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2017, 21:14:36 »

ออฟไลน์ ฟิช ปัตตานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 6 มีนาคม 2017, 15:34:18 »
สวัดดีครับพี่ๆน้าๆ ปามาเนียทุกท่านครับ รถผมอากาศเป็นอย่างนี้เป๊ะเลยครับ คือถ้าขับแล้วถ้าแตะเบรคปุ๊บอาการมาทันที แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้ง เหลือยังไม่ได้เช็คท่อสูญาการอย่างเดียวครับ เพราะไม่รู้อยู่ตำแหน่งไหนครับ  รบกวนพี่ๆชี้เป้าให้หน่อยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ