ผู้เขียน หัวข้อ: Review Brake Pads "Race" for All New Pajero Sport  (อ่าน 33715 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป้อม (pomek)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • ปามาเนีย
Re: Review Brake Pads "Race" for All New Pajero Sport
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 11:56:14 »
ถ้าพี่เป็นเจ้าของหรือสายงานหรือจำหน่ายเกี่ยวข้องกับผลิตภัณฑ์ผ้าเบรคนี้ น่าดีกว่าในเรื่องที่จะช่วยเหลือและหาทางออกร่วมกันอย่างมีบูรณาการ แต่ถ้าเป็นแค่ผู้ใช้  :L2761: ซึ่งผู้ใช้ส่วนใหญ่ขณะนี้มีปัญหาเรื่องเสียงของผลิตภัณฑ์นี้ครับ
***ขออภัยพี่ป้อม ที่ใช้กระทู้สอบถามผู้ใช้ท่านอื่น รีวิวต่อเลยครับ  :L2900:

ไม่เป็นไรครับพี่ต๋อง. ผมเองก็อยากรู้ด้วยครับ. ว่าผ้าเบรกรุ่นอื่นๆ จะเป็นเหมือนกันไหม

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
Re: Review Brake Pads "Race" for All New Pajero Sport
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 11:58:46 »
อ่านไปอ่านมา เริ่มสงสัยว่า  Nexzter มีการเปลี่ยน spec ส่วนผสมหรือขั้นตอนการผลิตหรืออื่นๆหรือไม่ครับ   เพราะว่าเพื่อนๆที่ใช้ยี้ห้ออื่นเจอปัญหาลักษณะเดียวกันนี้อีก
มีใครพอทราบไหม   

ส่วนการบริการแบบที่พี่ป้อมบอกเลย  ตามร้านซ่อมรถและซ่อมเบรคยินดีเสนอตัวเคลมให้หมดเหมือนว่าจะบริการดี๊ดี แต่เท่าที่อยู่กับสายงานบริการมา
ผมว่าต้องมี issue อะไรสักอย่างแต่ไม่เปิดเผยออกมาเพราะอาจจะกระทบกับเรื่องอื่นๆ

:L2761:

เท่าที่สอบถามตอนเค้ากำลังทำนั้น บอกว่าส่วนผสมเดิมไม่มีเปลี่ยนครับ...... :sd06:

ทำเอาผมงงไปเลย ... คือแบบว่า. ที่โปรยในคำโฆษณามันคืออะไร??? 

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 12:11:12 »
มาต่อครับ

สิ่งที่เค้าดำเนินการให้ผม. ผมขอสรุปดังนี้ครับ (ขออภัยแนบรูปไม่ได้เพราะพิมพ์จากมือถือ และตอนนี้ทำงานอยู่ ตจว ครับ)

- ขัดสีและปรับแต่งขอบบริเวณผ้าเบรกให้บางลง (ไม่มีการเปลี่ยนชุดใหม่ให้) โดยให้เหตุผลว่สอาจทำสีมาหนาไป เลยส่งผลอาจทำให้มีเสียงดังขณะรถวิ่ง
- ทำความสะอาดฝุ่นผ้าเบรกตามขอบของผ้าเบรกให้ โดยให้เหตุผลว่าจะมีพวกฝุ่นผ้าเบรกตกค้าง ซึ่งบางครั้งจะไปฉาบที่จานเบรกและตัวผ้าเบรกทำให้ไปสีกับจานดิสก์เบรกขณะรถวิ่ง
- หลังจากปรับแต่ง ให้ผมลองไปใช้งานดูก่อนว่ามีเสียงขณะวิ่งไหม

สรุป หลังจากทำไป. "เสียง" ขณะวิ่งยังมีอยู่ แต่จะเกิดเป็นบางครั้ง ( อาการลดลง)

ปล. มีบอกผมว่าเวลาจอดรถที่บ้านจนเบรกเย็นแล้ว ให้เอาน้ำฉีดๆๆๆ. เพื่อทำความสะอาดพวกฝุ่นผ้าเบรกที่ไปตกค้างและไปฉาบบางๆ ที่จานดิสก์เบรก

ผมลองทำดูแล้วมันก็ดูหนึบขึ้นนิดนึง แต่ไม่ใช่เรื่องการแก้ปัญหาเรื่องเสียงที่ดังขณะวิ่งเลย

#ส่วนรถเพื่อนอีกคัน# เป็นถั่วแถวราชบุรี เปลี่ยนผ้าเบรกไล่ๆ กันกับผมในเดือนธันวาคม 2559 แต่มีอาการตรงข้ามกับผมคือ เวลาเหยียบเบรกนี่เสียงดังสนั่นหวั่นไหว ร้องโหยหวนน่าดู พร้อมฝุ่นเยอะ.ส่วนอาการสีแตกเป็นรอยร้าวที่ผ้าเบรกไม่มีให้เห็น ทั้งๆ ที่ขับรถสำตล์เดียวกัน แต่คันนี้ขับโหดกว่าผมเยอะ (ของผมดังขณะรถวิ่ง และดังอีกครั้งตอนรถใกล้จอดสนิท. ส่วนฝุ่นก็เยอะเหมือยกัน)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 16:58:30 »
ผมแค่แสดงความคิดเห็นครับ อยากจะช่วย แต่ความจริงถึงจะใส่รถคนละยี่ห้อ มันก็ควรจะเป็นเสป็คเดียวกันนะครับ ไม่อย่างนั้นก็แสดงว่ามาตรฐานการผลิตต่ำมาก ยินดีให้ทดสอบครับจะได้มีข้อมูลอ้างอิง

สวัสดีครับ พี่เล็ก

อย่าเพิ่งตีความไปในแนวทางขัดแย้งนะครับ   เพราะตัวหนังสือไม่ได้แสดงอารมณ์ภาษาออกมาได้มากมายเกรงว่าอ่านแล้วตีความไปเป็นอย่างอื่น   เพราะผมอ่านเองยังรู้สึกเหมือนจะขัดแย้งถ้าไม่คุ้นเคยกับการโพสแนวนี้
อยากให้แชร์ข้อมูลและแบ่งปันกันต่อนะครับ

ขอบคุณครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 17:15:51 »
มาต่อครับ

สิ่งที่เค้าดำเนินการให้ผม. ผมขอสรุปดังนี้ครับ (ขออภัยแนบรูปไม่ได้เพราะพิมพ์จากมือถือ และตอนนี้ทำงานอยู่ ตจว ครับ)

- ขัดสีและปรับแต่งขอบบริเวณผ้าเบรกให้บางลง (ไม่มีการเปลี่ยนชุดใหม่ให้) โดยให้เหตุผลว่สอาจทำสีมาหนาไป เลยส่งผลอาจทำให้มีเสียงดังขณะรถวิ่ง
- ทำความสะอาดฝุ่นผ้าเบรกตามขอบของผ้าเบรกให้ โดยให้เหตุผลว่าจะมีพวกฝุ่นผ้าเบรกตกค้าง ซึ่งบางครั้งจะไปฉาบที่จานเบรกและตัวผ้าเบรกทำให้ไปสีกับจานดิสก์เบรกขณะรถวิ่ง
- หลังจากปรับแต่ง ให้ผมลองไปใช้งานดูก่อนว่ามีเสียงขณะวิ่งไหม

สรุป หลังจากทำไป. "เสียง" ขณะวิ่งยังมีอยู่ แต่จะเกิดเป็นบางครั้ง ( อาการลดลง)

ปล. มีบอกผมว่าเวลาจอดรถที่บ้านจนเบรกเย็นแล้ว ให้เอาน้ำฉีดๆๆๆ. เพื่อทำความสะอาดพวกฝุ่นผ้าเบรกที่ไปตกค้างและไปฉาบบางๆ ที่จานดิสก์เบรก

ผมลองทำดูแล้วมันก็ดูหนึบขึ้นนิดนึง แต่ไม่ใช่เรื่องการแก้ปัญหาเรื่องเสียงที่ดังขณะวิ่งเลย

#ส่วนรถเพื่อนอีกคัน# เป็นถั่วแถวราชบุรี เปลี่ยนผ้าเบรกไล่ๆ กันกับผมในเดือนธันวาคม 2559 แต่มีอาการตรงข้ามกับผมคือ เวลาเหยียบเบรกนี่เสียงดังสนั่นหวั่นไหว ร้องโหยหวนน่าดู พร้อมฝุ่นเยอะ.ส่วนอาการสีแตกเป็นรอยร้าวที่ผ้าเบรกไม่มีให้เห็น ทั้งๆ ที่ขับรถสำตล์เดียวกัน แต่คันนี้ขับโหดกว่าผมเยอะ (ของผมดังขณะรถวิ่ง และดังอีกครั้งตอนรถใกล้จอดสนิท. ส่วนฝุ่นก็เยอะเหมือยกัน)

เท่าที่แต่งทั้งปั๊มเบรคและเทียบผ้าเบรคมา  ประมาณนี้
- เรื่องสีที่ของเบรค  ไม่สร้างเสียงดังตอนวิ่ง  แต่อาจจะสะท้านเท้าตอนเริ่มเบรคหรือกำลังจะจับจานเบรค
- เรื่องเอาน้ำฉีด ไม่แนะนำเลย เพราะหลังจากนั้นความชื้นจะเกาะที่หน้าผ้าเบรค เช้ามาจะสะท้านไปทั้งเท้า  และหากเจอกับพวกส่วนผสมเกรดRace รับรองว่ากระแทกกันจนมอไซค์หันมามองตลอดเพราะกว่าจะหมดนานมาก   และโดยปกติจานที่ slot และรูที่เจาะ นั้นสร้างมาเพื่อช่วยไล่ก๊าซตอนเสียดสีและไล่ฝุ่นเบรคจากแรงดันก๊าซอยู่แล้ว
- ที่ปรับแต่ง แล้วเสียงลดลง  อาจจะมาจากเขาทำความสะอาดหน้าผ้าเบรค  แต่คงเงียบไม่นานเดี๋ยวก็มาเยี่ยมใหม่
- โดยปกติแล้ว พวก N800 ตัวเดิมก็ดังนะเวลายังไม่ร้อน  ดังอี๊ดๆ เสียดๆ ไปเรื่อย  กระแทกแรงๆ 2-3 ครั้ง   จะดีกว่าเดิมครับ   แต่เป็นบ่อยที่เบรคเย็นตัว
- หากมีโอกาสเคลมอีก ขอเคลมรุ่น เป็น Mu Spec หรือ Spec Mu ไปเลย   แต่ถ้าให้ Project Mu ก็ดีเลย 555

**เป็นผมนะ ถ้ามาให้เป็นหนูทดสอบกับระบบเบรคแบบนี้กับการใช้ชีวิตประจำวันแล้วมานั่งเก็บข้อมูลคงต้องคุยกันยาว....ว่า  ความปลอดภัยใครรับรอง   ระบบเบรคคือการห้ามล้อ   และที่ทดสอบคืออุปกรณ์สำหรับการห้ามล้อ  ผลกระทบการตอบสนองการใช้งาน ผลลัพท์จะอยู่หรือจะหยุดหรือจะชลอ  หรือจะส่งเสียงดังรำคาญ  รบกวน   บทสรุปสุดท้ายมีค่าแค่ผ้าเบรคชุดใหม่ในราคา 3500 บาท +/-  นี่หรอ  เปลี่ยนเป็นค่าเงินและค่าเสียเวลาและโอกาสสำหรับผลิตภัณฑ์ตัวอื่นดีกว่าไหม  แล้วพวกคุณไปหา Lap ทดลองให้เรียบร้อย  เมื่อพร้อมแล้วค่อยมาทำตลาดกันอีกครั้ง  หรือจะมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไรก็ตามสะดวกเลย    Fixร้านติดตั้ง  Fixตัวแทน  Fixขบวนการทดลอง และอื่นๆให้เรียบร้อย   น่าจะดีกว่ามาให้ผู้บริโภคลองกันไปเรื่อยๆ  หรือเก็บอาการไปเรื่อยๆ   หากพลาดท่าถึงชีวิตขึ้นมาจะคุยกันลำบากป่าวๆ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 20:43:59 »
ที่ปามาเนีย ผลิตภัณฑ์ตัวไหนใช้ดี คุ้มค่าแก่การลงทุน ก็จะทั้งแชร์ทั้งเชียร์ เจ้าของผลิตภัณฑ์ก็ยิ้มรับผลประโยชน์ไปโดยไม่ต้องเสียค่าโฆษณา  :L2734:
ในทางกลับกัน หากผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วมีปัญหาเราก็ปฏิบัติเหมือนเดิมคือทั้งแชร์ทั้งติติง เจ้าของผลิตภัณฑ์แก้ไขได้ก็ใช้กันต่อไป แก้ไขไม่ได้พวกเราก็นับหนึ่งใหม่ หายี่ห้ออื่น รุ่นอื่นทดสอบไปเรื่อยจนกว่าจะเจอที่ใช่ จ่ายเองเต็มๆไม่เคยรับผลประโยชน์จากใครเช่นกัน  :L2757:
ที่ปามาเนียจึงเป็นแหล่งข้อมูลที่ได้รับความเชื่อถือไว้วางใจจากสมชและผู้เข้าเยี่ยมชมรวมถึงช่างซ่อมรถ ก็ต้องขอขอบคุณ  :L2758:
เคยได้มีโอกาสพูดคุยกับตัวแทนผลิตภัณฑ์ต่างๆหลายท่านเวลาที่พวกเราจัดมิตติ้งกัน ได้ทราบว่าสมชที่เข้าไปซื้อหาใช้บริการโดยอ้างอิงข้อมูลของปามาเนียมีเยอะมาก แต่ที่เยอะกว่าคือผู้บริโภคที่ไม่ได้เป็นสมชหรือเป็นสมชของclubอื่นๆ  :L2888:

"เมื่อคุณกล้าตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลง ก็จงเตรียมพร้อมยอมรับผลของการเปลี่ยนแปลงนั้นๆด้วย"  :L4399:

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 7 กุมภาพันธ์ 2017, 20:45:29 »
เท่าที่แต่งทั้งปั๊มเบรคและเทียบผ้าเบรคมา  ประมาณนี้
- เรื่องสีที่ของเบรค  ไม่สร้างเสียงดังตอนวิ่ง  แต่อาจจะสะท้านเท้าตอนเริ่มเบรคหรือกำลังจะจับจานเบรค
- เรื่องเอาน้ำฉีด ไม่แนะนำเลย เพราะหลังจากนั้นความชื้นจะเกาะที่หน้าผ้าเบรค เช้ามาจะสะท้านไปทั้งเท้า  และหากเจอกับพวกส่วนผสมเกรดRace รับรองว่ากระแทกกันจนมอไซค์หันมามองตลอดเพราะกว่าจะหมดนานมาก   และโดยปกติจานที่ slot และรูที่เจาะ นั้นสร้างมาเพื่อช่วยไล่ก๊าซตอนเสียดสีและไล่ฝุ่นเบรคจากแรงดันก๊าซอยู่แล้ว
- ที่ปรับแต่ง แล้วเสียงลดลง  อาจจะมาจากเขาทำความสะอาดหน้าผ้าเบรค  แต่คงเงียบไม่นานเดี๋ยวก็มาเยี่ยมใหม่
- โดยปกติแล้ว พวก N800 ตัวเดิมก็ดังนะเวลายังไม่ร้อน  ดังอี๊ดๆ เสียดๆ ไปเรื่อย  กระแทกแรงๆ 2-3 ครั้ง   จะดีกว่าเดิมครับ   แต่เป็นบ่อยที่เบรคเย็นตัว
- หากมีโอกาสเคลมอีก ขอเคลมรุ่น เป็น Mu Spec หรือ Spec Mu ไปเลย   แต่ถ้าให้ Project Mu ก็ดีเลย 555

**เป็นผมนะ ถ้ามาให้เป็นหนูทดสอบกับระบบเบรคแบบนี้กับการใช้ชีวิตประจำวันแล้วมานั่งเก็บข้อมูลคงต้องคุยกันยาว....ว่า  ความปลอดภัยใครรับรอง   ระบบเบรคคือการห้ามล้อ   และที่ทดสอบคืออุปกรณ์สำหรับการห้ามล้อ  ผลกระทบการตอบสนองการใช้งาน ผลลัพท์จะอยู่หรือจะหยุดหรือจะชลอ  หรือจะส่งเสียงดังรำคาญ  รบกวน   บทสรุปสุดท้ายมีค่าแค่ผ้าเบรคชุดใหม่ในราคา 3500 บาท +/-  นี่หรอ  เปลี่ยนเป็นค่าเงินและค่าเสียเวลาและโอกาสสำหรับผลิตภัณฑ์ตัวอื่นดีกว่าไหม  แล้วพวกคุณไปหา Lap ทดลองให้เรียบร้อย  เมื่อพร้อมแล้วค่อยมาทำตลาดกันอีกครั้ง  หรือจะมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไรก็ตามสะดวกเลย    Fixร้านติดตั้ง  Fixตัวแทน  Fixขบวนการทดลอง และอื่นๆให้เรียบร้อย   น่าจะดีกว่ามาให้ผู้บริโภคลองกันไปเรื่อยๆ  หรือเก็บอาการไปเรื่อยๆ   หากพลาดท่าถึงชีวิตขึ้นมาจะคุยกันลำบากป่าวๆ

อาการรถผมจะมีเสียงดังตอนที่รถกำลังวิ่งครับ  ส่วนตอนเบรกเกือบหยุดนิ่งแล้วมีเสียง รวมถึงเรื่องฝุ่นอันนี้รับได้ เพราะเป็นธรรมชาติของผ้าเบรกแบบนี้  จากที่เคยใช้ N800 และพวก bendix ในคันเก่าครับ

ส่วนครั้งนี้หากแก้ไม่หายคงต้องทำตามที่พี่นะแนะนำแล้วครับ (หากไม่ยอมให้เปลี่ยนชุดใหม่ คงต้องเปลี่ยนรุ่น หรือคงต้องหายี่ห้ออื่นมาใช้แทน)  เพราะค่อนข้างรำคาญเวลาขับแล้วรถมีเสียงดังตามรถวิ่ง (เหยียบเบรคแล้วเสียงถึงเงียบไป )  รวมถึงเสียเวลาพอสมควรที่เข้าไปแก้และเคลมแต่ละครั้ง  หากมองในแง่เรื่องค่าตัวที่ผมได้จากการทำงาน ค่าเสียเวลาในการเข้าไปแก้ไข และเสียสุขภาพจิตจากการใช้งาน  ก็ถือว่า Nexzter สอบไม่ผ่านครับ   

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2017, 23:14:03 »
Update 20/02/60

หลังจากที่แก้ไขคราวที่แล้ว กับอาการที่ว่า รถวิ่งแล้วมีเสียงเบรกดัง ...  ตอนนี้นานๆ จะมีเสียงดังขณะวิ่งบ้าง ผมเลยถ่ายคลิปส่งให้ Nexzter ดูว่ามันดังแบบไหน ดังขณะนถวิ่ง ดังนั้นทาง Nexzter จึงได้จัดส่งและเปลี่ยนชุดผ้าเบรกหน้าให้ผมใหม่เพิ่มอีก 1 ชุดครับ (ชุดที่ 3) ผมก็ได้แต่หวังว่ามันจะไม่กลับมาดังอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 17:39:34 โดย ป้อม (pomek) »

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 14:07:28 »
ขอบคุณมาก พี่ป้อม ที่มาอุดหนุนที่ร้านครับ ช่วยรายงานผลด้วยครับ

รถสวยดีครับ น่าใช้ น่าซื้อ น่าขับ แต่ผมไม่ชอบเป็นหนี้ครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 14:11:06 »
ขอบคุณมาก พี่ป้อม ที่มาอุดหนุนที่ร้านครับ ช่วยรายงานผลด้วยครับ

รถสวยดีครับ น่าใช้ น่าซื้อ น่าขับ แต่ผมไม่ชอบเป็นหนี้ครับ

ก็ซื้อสดสิครับ
 ;) ;) ;)
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 14:13:36 »
ก็ซื้อสดสิครับ
 ;) ;) ;)

ไม่เอาแล้วรถ รอให้แก้ปัญหาพวงมาลัยให้หมดก่อน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ปู ทหารน้ำ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 16:36:45 »
ที่ปามาเนีย ผลิตภัณฑ์ตัวไหนใช้ดี คุ้มค่าแก่การลงทุน ก็จะทั้งแชร์ทั้งเชียร์ เจ้าของผลิตภัณฑ์ก็ยิ้มรับผลประโยชน์ไปโดยไม่ต้องเสียค่าโฆษณา  :L2734:
ในทางกลับกัน หากผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วมีปัญหาเราก็ปฏิบัติเหมือนเดิมคือทั้งแชร์ทั้งติติง เจ้าของผลิตภัณฑ์แก้ไขได้ก็ใช้กันต่อไป แก้ไขไม่ได้พวกเราก็นับหนึ่งใหม่ หายี่ห้ออื่น รุ่นอื่นทดสอบไปเรื่อยจนกว่าจะเจอที่ใช่ จ่ายเองเต็มๆไม่เคยรับผลประโยชน์จากใครเช่นกัน  :L2757:
ที่ปามาเนียจึงเป็นแหล่งข้อมูลที่ได้รับความเชื่อถือไว้วางใจจากสมชและผู้เข้าเยี่ยมชมรวมถึงช่างซ่อมรถ ก็ต้องขอขอบคุณ  :L2758:
เคยได้มีโอกาสพูดคุยกับตัวแทนผลิตภัณฑ์ต่างๆหลายท่านเวลาที่พวกเราจัดมิตติ้งกัน ได้ทราบว่าสมชที่เข้าไปซื้อหาใช้บริการโดยอ้างอิงข้อมูลของปามาเนียมีเยอะมาก แต่ที่เยอะกว่าคือผู้บริโภคที่ไม่ได้เป็นสมชหรือเป็นสมชของclubอื่นๆ  :L2888:

"เมื่อคุณกล้าตัดสินใจที่จะเปลี่ยนแปลง ก็จงเตรียมพร้อมยอมรับผลของการเปลี่ยนแปลงนั้นๆด้วย"  :L4399:

พี่กิตพูดได้ถูกต้องที่สุดครับ
ร่วมเครือนาวี จักยลปฐพีไพศาล

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 17:58:10 »

ยินดีครับพี่...
ส่วน All New รอให้แก้ปัญหาแกนให้นิ่งก่อนดีกว่าครับ

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2017, 23:10:11 »

ลองดูแล้วครับ. รู้สึกว่าเสียงภายในรถเงียบขึ้นครับ.