ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปล่องเหนือสันป่าเกี๊ยะ/อ่างขาง/ดอยแม่สลอง/อุทยานแห่งชาติลำน้ำกก  (อ่าน 6423 ครั้ง)

ออฟไลน์ แพะ@ระยอง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
เก็บภาพความประทับใจจากทริปมาให้ได้ชมกันครับ ขอเล่าด้วยภาพแล้วกันนะครับ
วันแรก สันป่าเกี๊ยะ ทางขึ้นนับว่าโหดใช้ได้เลย ก่อนไปมีฝนตกมาก่อนหน้าตอนแรกโทรถามอุทยานแนะนำถ้าไม่ใช่4wdไม่อยากให้ขึ้น แต่พอใกล้ถึงถามคนแถวนั้นที่เพิ่งลงบอกว่าทางพอขึ้นได้ไม่เละมากทางเป็นคอนกรีตสลับลูกลังตลอดระยะทาง 20 กว่าโลใช้เวลาชั่วโมงกว่านับว่าโหดใช้ได้ถ้ามีรถสวนมาหลบกันลำบากนิดนึงเพราะทางค่อนข้างแคบไปถึงเกือบมืดเลยค่อนข้างชุกละหุกในการกางเต๊นท์กับทำอาหารนิดนึง อากาศไม่หนาวมากแต่น้ำค้างเยอะเลยทีเดียวลองชมภาพวิวกันดูแล้วกันครับว่าสวยไหม

• Pa Mania
  • *
วันที่สองอ่างขาง วันไปตรงกับวันเด็กคนค่อนข้างเยอะเลนทีเดียวเลยเช่าเต๊นท์นอนเลยดีกว่าจะได้ไม่ค้องขนของเยอะเพื่อสะดวกในการเดินทางวันต่อไป

• Pa Mania
  • *
วันสามดอยแม่สลองครับ

• Pa Mania
  • *
วันที่สี่ที่อุทยานแห่งชาติลำน้ำกก ที่นี่น่าเสียได้มากมีน้ำพุร้อนแต่เจ้าหน้าที่ไม่ให้ลงสอบถามจากเจ้าหน้าที่ได้ความว่าทางอบต.ได้มาสั่งไว้เนื่องจากมีน้ำพุร้อนของเอกชนก่อนถึงอุทยานเค้าจึงไม่ให้ที่นี่เปิดให้คนลงแช่เนื่องจากจะให้ไปใช้น้ำพุร้อนของเอกชนแทน นี่แหล่ะหนอประเทศไทยจะเอาแต่ผลประโยชน์ของตัวเอง ที่นี่เลยคนค่อนข้างน้อย ถามเจ้าที่เค้าให้เอาเท้าแช่น้ำเล่นได้แต่เค้าไม่ให้ลงเนื่องจากกลัวโดนท่านผู้มีอำนาจว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2017, 21:52:24 โดย แพะ@ระยอง »

• Pa Mania
  • *
วันสุดท้ายไปนอนที่ตัวเมืองเชียงรายช่วงนี้มีเทศกาลดอกไม้อยู่ครับ งานมีถึงวันที่ 31 มค. นะครับใครสนใจแวะไปชมได้ ขอลาภาพความประทับใจไว้แค่นี้นะครับ ไว้โอกาสน่าจะแนะนำที่ใหม่ๆมาให้ชมครับ :sd23:

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
 :L2900: ภาพแต่ละสถานที่ล้วนแต่มีความสวยงามมากเลยคับ ขอบคุณภาพสวยๆคับพี่แพะ  :L2734:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
 :L2888:  :L2888: สวยงามครับ ขอบคุณพี่แพะ ที่นำมาแบ่งปัน ทำให้ผมเกิดความอยากเลยทีเดียว
 :L2734: :L2734: :L2734:

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
 สวยงาม บรรยากาสดีมาก ขอบคุณพี่แพะ  :L2900:   :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
บรรยากาศดีสวยงามครับพี่แพะ ขอบคุณครับที่เอาภาพสวยๆมาฝาก แต่ว่าวันที่สองมีคนิตคิดเร็วด้วย  :L2900:

• Pa Mania
  • *
บรรยากาศดีสวยงามครับพี่แพะ ขอบคุณครับที่เอาภาพสวยๆมาฝาก แต่ว่าวันที่สองมีคนิตคิดเร็วด้วย  :L2900:
คลายเครียดพอขำๆครับพี่ทีมีครบ ทั้งป๊อกเด้ง 9เก เต๋าปั่น น้ำเต้าปูปลา + 037 อีกวันละ2ลัง. แค่พอหนุกหนานครับไม่ถึงกับหมดเนื้อหมดตัว5555

ออฟไลน์ ปรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ออฟไลน์ พี่พล_พชรพล คนเมืองคอน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • เพราะใจรักเลยเลือกใช้ปาเจโร่

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ยินดีกับพี่แกะและเพื่อนๆด้วยครับ ได้ขึ้นเหนือท่องเที่ยวช่วงอากาศดีๆ ภาพสวยๆ บรรยากาศน่ากางเปลสนามนอนเล่นจริงๆครับ  :sd10: :sd10:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ถ่ายรูปได้สวยงามมากครับพี่แพะ  :L2734:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :sd10: :sd10: รูปบอกถึงบรรยากาศสดชื่นเลย  :L2900: :L2900:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :sd10: เห็นแล้วก็อยากไปสัมผัสความสดชื่นอีก

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
คลายเครียดพอขำๆครับพี่ทีมีครบ ทั้งป๊อกเด้ง 9เก เต๋าปั่น น้ำเต้าปูปลา + 037 อีกวันละ2ลัง. แค่พอหนุกหนานครับไม่ถึงกับหมดเนื้อหมดตัว5555

กด like#8 แทนการขอบคุณสำหรับรีวิวครับ 

ที่ว่ามานั้น  คงมีโอกาสเด้งกันสัก 2 คืน  ;) ;) ;)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html