ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1914 ครั้ง)

ออฟไลน์ วินัย

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 08:20:27 »
ผมใช้ปาดำ ปี 2009 พอดีเมื่อวานให้ช่างมุดไปที่เพลาเพื่อเปลี่ยนน้ำมันเกีย  พอดีเห็นเหล็กยางกันกระแทกตรงเพลามันเบี้ยว ยางขาด สงสัยเจ้าของเดิมคงไปกระแทกอะไรมาสักอย่าง พอไปถามที่ศูนย์ ราคา 4,800 บาท ศูนย์บอกว่าถ้าไม่ลุยอะไรมากก็ไม่ต้องใส่ก็ได้ ตอนนี้ถอดออกครับ อาการวิ่งในเมืองก็ยังปกติ อยากสอบถามว่าจะไม่ใส่ได้ไหมครับ มีผลอะไรไหม และมีมือสองหรือมีแหล่งซื้อที่ถูกกว่าศูนย์หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
Re: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 10:07:57 »
สวัสดีครับ พี่วินนี่ (ไม่รู้เรียกถูกป่าว) เปลี่ยนชื่อเป็นภาษไทยก็ดีนะครับ  เดี๋ยวเรียกผิด   ฮ่า ;D                                                                                                                                    ยินดีต้อนรับสู้บ้านปามาเนียนะครับ :sd10:

ยางบริเวณที่พี่วินนี่ ถามมาน่าจะเป็นก้อนยางดำๆที่ติดกัลเพลา ซึ่ง หากพี่วินนี่ บรรทุกหนัก หรือ ลงคอสะพานกระแทกแรง หรือ OFF ROAD บ่อยๆ อาจจะมีผลได้นะครับ                           ควาคิดผม ควรหาเปลี่ยนร้านข้างนอกในราคาที่รับได้ไว้  ก็จะคลายความกังวล  ส่วนร้าน รอพี่ๆท่านที่รู้ มาตอบเพ่ิมเติมนะครับ                                                                                        ว่าแต่ ไม่นำรูปน้องปามาเนียสวยๆ มาให้ชมหน่อยนะครับ :L2897:

ออฟไลน์ วินัย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
  • ปามาเนีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 12:54:26 »
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
ผมได้เปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยแล้วครับ
เรื่องรูปปาดำ เดี๋ยวขอจัดการดูแลอีกนิดจะเอามาโชว์ครับ ขอเวลาสักแปบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 16:18:18 »
ผมใช้ปาดำ ปี 2009 พอดีเมื่อวานให้ช่างมุดไปที่เพลาเพื่อเปลี่ยนน้ำมันเกีย  พอดีเห็นเหล็กยางกันกระแทกตรงเพลามันเบี้ยว ยางขาด สงสัยเจ้าของเดิมคงไปกระแทกอะไรมาสักอย่าง พอไปถามที่ศูนย์ ราคา 4,800 บาท ศูนย์บอกว่าถ้าไม่ลุยอะไรมากก็ไม่ต้องใส่ก็ได้ ตอนนี้ถอดออกครับ อาการวิ่งในเมืองก็ยังปกติ อยากสอบถามว่าจะไม่ใส่ได้ไหมครับ มีผลอะไรไหม และมีมือสองหรือมีแหล่งซื้อที่ถูกกว่าศูนย์หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เดาไม่ถูกไม่รู้ว่ายางตัวไหน  ล่างรูปสามเหลี่ยมยอดแหลม   หรือห้อยเป็นชมพู่อยู่ในสปริงด้านบน

หากรถยังเป็นโช๊คเดิม สปริงเดิม   แนะนำต้องเปลี่ยนครับอย่าไปเชื่อศูนย์   ระยะแบบนี้โดนทั้งบนทั้งล่างถ้าข้างหลังมีน้ำหนักบรรทุกครับ

ศูนย์มาอ่านข้อมูลในเวปบ่อยแต่อาจจะไม่รู้ว่าที่ไม่เปลี่ยนเพราะช่วงล่างชุดไหน

ผมเคยเจอครับเวลาเอารถไปศูนย์  แล้วรอในห้องรับรอง  เขาเปิดtablet เข้าเวปเอารูปและคำแนะนำมา อ้างอิงกันด้วย   เห็นแล้วก็ได้แต่แอบฟังและมองๆไป

:L4365:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html