ผู้เขียน หัวข้อ: <5 สัญญาณสุขภาพดีฟิต & เฟริ์ม >  (อ่าน 5418 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
<5 สัญญาณสุขภาพดีฟิต & เฟริ์ม >
« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2016, 13:28:22 »
5 สัญญาณสุขภาพดี ร่างกายฟิต & เฟิร์ม http://www.posttoday.com/life/health/469866
     อ่านดูแล้วมีประโยชน์และมันเป็นความจริงตามนี้เลย...ตอนฝึกทำกับเพื่อนๆหลายคนในคลาสแต่ละคนก็อวบๆดูแข็งแรงมาก...แต่พอจับคู่เท้าประกบฝ่าเท้าแล้วใช้มือดึงกันเท่านั้นแหละ ที่ว่าตัวใหญ่ๆปลิวมาตามแรงพี่พีราหมด..ผอม อ้วนไม่ใช่ประเด็น ๆ คือคุณแข็งแรงพอไหม  :L2732:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2016, 14:05:59 โดย พีรา-peera »
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
Re: <5 สัญญาณสุขภาพดีฟิต & เฟริ์ม >
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 10:15:12 »
 ที่ว่าตัวใหญ่ๆปลิวมาตามแรงพี่พีราหมด..ผอม อ้วนไม่ใช่ประเด็น ๆ คือคุณแข็งแรงพอไหม  :L2732:
[/quote]

ขอบคุณพี่พีรา สำหรับความห่วงใยสุขภาพของเพื่อสมาชิกเสมอนะครับ :sd23:                                                                                                                                                        ประโยคนอคนี้ ทำให้ผมฮึด จะดูแลสุขภาพขึ้นมาโดยพลัน :L6419:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
Re: <5 สัญญาณสุขภาพดีฟิต & เฟริ์ม >
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 13:46:08 »
ที่ว่าตัวใหญ่ๆปลิวมาตามแรงพี่พีราหมด..ผอม อ้วนไม่ใช่ประเด็น ๆ คือคุณแข็งแรงพอไหม  :L2732:

ขอบคุณพี่พีรา สำหรับความห่วงใยสุขภาพของเพื่อสมาชิกเสมอนะครับ :sd23:                                                                                                                                                        ประโยคนอคนี้ ทำให้ผมฮึด จะดูแลสุขภาพขึ้นมาโดยพลัน :L6419:

:L2753:....หราาาาา...อยู่ตรงนั้น ขอนแก่น เช้ามารอบด้านมีแต่คนออกกำลังกาย พี่เอก็น่าจะไปวิ่งๆเดินๆบ้างนะ ยอมตื่นเร็วขึ้นอีกชั่วโมง ลองดู  :L2904:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 16:19:47 »
:L2753:....หราาาาา...อยู่ตรงนั้น ขอนแก่น เช้ามารอบด้านมีแต่คนออกกำลังกาย พี่เอก็น่าจะไปวิ่งๆเดินๆบ้างนะ ยอมตื่นเร็วขึ้นอีกชั่วโมง ลองดู  :L2904:

แต่เห็นดาราที่เป็นชาวขอยแก่นแต่ละคน  สวยเลยนะครับ     ผมจำพี่เอได้ในวันแรกที่ป้อมพี่ลีโจเสมอ  :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2016, 09:46:37 »

ถ้าบ้านพี่เอ อยู่โซนวัชรพล แถวนั้นมีสปอร์ตคลับชื่อ ฟีนิกซ์ ในนั้นมีหมดทุกอย่างช้ันบนเป็นโยคะ ชื่อ Mind yoga ลองชวนผบ.ไปลองสิคะ พี่พีราก็เคยไปเล่นแต่ไม่บ่อย ตอนนั้นไปเป็นทีมเยือน เค้ามีงานการกุศลหาทุนให้โรงพยาบาล รามาธิบดี แข่งทำ plank รีไม้กระดานนี่แหละค่ะ...ปรากฎว่าได้ที่3จากนักเรียน30 กว่าคน ยังงงได้มาได้ไง...ตอนนั้นที่1คือรุ่นพี่ที่จะไปอินเดีย ส่วนที่2 เป็นชายวัยกลางคนแต่เค้าเป็นทีมเหย้าแม่ยกเยอะ จริงๆพุงพี่แกติดพื้นแล้วน่าจะแพ้แล้วแต่ด้วยความที่พี่เค้าเป็นเจ้าบ้านต้องให้เค้าแม่ยกช่วยรั้งพุงขึ้น จับส้นเท้าให้ต้ัง..  :L4396:  :L4396: เล่าให้ฟังขำๆนะคะ เป็นอีกนึงกิจกรรมที่พิสูจน์ว่าอ้วน ตัวใหญ่ ไม่สำคัญ สำคัญอยู่แข็งแรงป่าวววว.... :L2904: ตัว เล็ก บางก็ไม่ได้แรงน้อย แล้วก็ใจสู้รึป่าว...จริงๆปีหน้าก็จัดอีกนะคะแต่รอบนี้ไหว้พระอาทิตย์ 108 รอบ แต่เที่ยวนี้ขอบาย

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2016, 17:09:13 »
ถ้าบ้านพี่เอ อยู่โซนวัชรพล แถวนั้นมีสปอร์ตคลับชื่อ ฟีนิกซ์ ในนั้นมีหมดทุกอย่างช้ันบนเป็นโยคะ ชื่อ Mind yoga ลองชวนผบ.ไปลองสิคะ พี่พีราก็เคยไปเล่นแต่ไม่บ่อย ตอนนั้นไปเป็นทีมเยือน เค้ามีงานการกุศลหาทุนให้โรงพยาบาล รามาธิบดี แข่งทำ plank รีไม้กระดานนี่แหละค่ะ...ปรากฎว่าได้ที่3จากนักเรียน30 กว่าคน ยังงงได้มาได้ไง...ตอนนั้นที่1คือรุ่นพี่ที่จะไปอินเดีย ส่วนที่2 เป็นชายวัยกลางคนแต่เค้าเป็นทีมเหย้าแม่ยกเยอะ จริงๆพุงพี่แกติดพื้นแล้วน่าจะแพ้แล้วแต่ด้วยความที่พี่เค้าเป็นเจ้าบ้านต้องให้เค้าแม่ยกช่วยรั้งพุงขึ้น จับส้นเท้าให้ต้ัง..  :L4396:  :L4396: เล่าให้ฟังขำๆนะคะ เป็นอีกนึงกิจกรรมที่พิสูจน์ว่าอ้วน ตัวใหญ่ ไม่สำคัญ สำคัญอยู่แข็งแรงป่าวววว.... :L2904: ตัว เล็ก บางก็ไม่ได้แรงน้อย แล้วก็ใจสู้รึป่าว...จริงๆปีหน้าก็จัดอีกนะคะแต่รอบนี้ไหว้พระอาทิตย์ 108 รอบ แต่เที่ยวนี้ขอบาย

ชายวัยกลางคน  นี่ประมาณไหนครับ  นึกไม่ออก  :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2016, 11:30:41 »
ชายวัยกลางคน  นี่ประมาณไหนครับ  นึกไม่ออก  :sd42:
[/quote

พุงล้ำหน้า  ;D  อายุ 45 up  :L4396:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016, 10:53:34 »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2016, 16:32:09 »

อ๋อนึกออกล่ะ  5555

:-X :-X :-X :-X :-X  เดี๋ยวคงมา

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2016, 09:45:58 »
อ๋อนึกออกล่ะ  5555

:-X :-X :-X :-X :-X  เดี๋ยวคงมา

ตอนนี้ยังไม่มีรึยังไม่มารึมาเกินอัตรา   :-X  :-X  :-X  ::)  :D