ผู้เขียน หัวข้อ: "โยคะ ไม่ไร้สาระ"  (อ่าน 60106 ครั้ง)

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 74
Re: "โยคะ ไม่ไร้สาระ"
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 09:48:04 »
ขอชมเลยว่า  เสื้อสวยมาก  :sd42:

พี่นะลองทำดูนะคะเผื่อนมจะลด  ;D  ;D เเซวนะคะอย่างอล
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 09:50:11 »
5555 รีบๆปั่นเลยนะครับ ผมต่อให้ แต่ก็ไม่หยุดโพสต์หรอกนะ แถมจะโพสต์มากขึ้นด้วย

Sent from my A1601 using Tapatalk
กำลังเร่งเลย ถ้าพี่แม็กไม่ต่อพี่พีราจะให้น้องส้มทำแพลงค์ 😂😂😂 ปั่นจบกระทู้พี่โจ้ก็ บ๊าย บายค่ะ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 10:10:45 »
กำลังเร่งเลย ถ้าพี่แม็กไม่ต่อพี่พีราจะให้น้องส้มทำแพลงค์ 😂😂😂 ปั่นจบกระทู้พี่โจ้ก็ บ๊าย บายค่ะ
แหมๆๆ ผมว่านะ ปั่นไปเรื่อยๆแบบนี้ก็หนุกดีนะ เหมือนแชทกันเลย 5555

Sent from my A1601 using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 18:48:09 »
Plank แพลงค์ค่ะ (ท่าไม้กระดาน) แต่เป็นไม้กระดานครึ่งนึงนะคะ...ไม่เต็มตัว..ท่านี้ลดพุงแน่นอนค่ะแถมได้ six pack  แน่นอน ทำทุกวันๆละ 2นาทีก่อนสำหรับคนที่แขนกับขายังไม่แข็งแรง..แต่ท่านี้สำหรับหนุ่มๆโดยเฉพาะ แขน ขา น่าจะมีแรง..ท่าทีถูกคือฟูสะบักนะคะ แขม่วหน้าท้อง ก้นไม่โด่ง ทำเดือนนึงเห็นผลแน่นอน ถ้าวันละสองนาทีอยู่ได้สบายๆให้เพิ่มเป็น ห้านาที บอกเลยเห็นผลจริงๆทำมาละ กล้ามท้องมาเป็นเส้นเลย....เมื่อวานลองทำในสตูใส่เสื้อปั่นไปเล่นแต่ไม่ไหว จริงๆไม่ร้อนแต่มันติดเวลายกแขน ม้วน ไปมา สุดท้ายต้องถอดค่ะ.... ท่านี้แหละที่ท้าพี่แม็ก  :L4396: จนต้องต่อให้..

แค่เอาไว้ใสปั่นดีกว่าสวยยุค่ะ

:L2739: ถอดเลยเหรอ งั้นก็.....เห็นกล้ามท้องมาเป็นเส้นสิ  :L2754:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 23 เมษายน 2017, 09:35:28 »
:L2739: ถอดเลยเหรอ งั้นก็.....เห็นกล้ามท้องมาเป็นเส้นสิ  :L2754:

พี่กิตแยกให้ออกนะคะระหว่างเป็นเส้นกับเป็นชั้น... :L4396: นึกภาพนะคะ

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 23 เมษายน 2017, 12:54:17 »
 :L2732: เสื้อปามาเนียใครใส่ก้อดูดีดู firm ทุกคนเลยนะครัช

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 23 เมษายน 2017, 18:24:02 »
:L2732: เสื้อปามาเนียใครใส่ก้อดูดีดู firm ทุกคนเลยนะครัช

พี่ปุ๊ลองซื้อสลากสิคะเผื่อได้สักตัว มีXL ด้วย... :L2904:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: &quot;โยคะ ไม่ไร้สาระ&quot;
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 23 เมษายน 2017, 22:14:09 »
วันนี้ได้ลองแพลงกิ้งจากคำท้าทายของพี่พีรา ยังไม่ครบนาทีเลย มือเท้าสั่นๆๆๆๆๆ และ เรียบร้อยโรงเรียนจีน

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
Re: &quot;โยคะ ไม่ไร้สาระ&quot;
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 25 เมษายน 2017, 07:02:02 »
วันนี้ได้ลองแพลงกิ้งจากคำท้าทายของพี่พีรา ยังไม่ครบนาทีเลย มือเท้าสั่นๆๆๆๆๆ และ เรียบร้อยโรงเรียนจีน

ก็เห็นทำได้นี่คะ แค่ถ่ายน้ำหนักให้ถูก 3จุด ก็อยู่ได้เท่าพี่พีราแล้ว 7นาทีแต่ ไหล่ แขน เอว ปลายเท้า...แทบทรุด.. :D

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 25 เมษายน 2017, 14:15:48 »
ก็เห็นทำได้นี่คะ แค่ถ่ายน้ำหนักให้ถูก 3จุด ก็อยู่ได้เท่าพี่พีราแล้ว 7นาทีแต่ ไหล่ แขน เอว ปลายเท้า...แทบทรุด.. :D

เดี๋ยวจะลองทำลายสถิติดู แต่ขอซ้อมก่อนสักเดือนนะ  ;)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 25 เมษายน 2017, 18:12:22 »
เดี๋ยวจะลองทำลายสถิติดู แต่ขอซ้อมก่อนสักเดือนนะ  ;)

ถ้าออกกำลังอยู่แล้ว ทำได้แน่นอนค่ะ ท่านี้เป็นท่าสำหรับผู้ชายโดยเฉพาะ...ยังไงแขนขาแข็งแรงกว่าผู้หญิงค่ะ...เทคนิคง่ายถ้าอยากค้างนานๆ แค่ถ่ายน้ำหนักให้เป็นอย่าใช้ความแข็งแรงอย่างเดียวค่ะ...อันดับแรกถ่ายน้ำหนักมาที่ปลายเท้า...ถ้ารู้สึกเหนื่อยเลื่อนมาที่หน้าท้องแถวๆหลัง ถ้าเริ่มไม่ไหว..เลื่อนมาที่สะบักแถวไหล่..เลื่อนไปมาตรงส่นจะรู้สึกผ่อนคลาย...ถ้าเกร็งมากไปมันจะเหนื่อยมาก....วันนันก็มีพี่ผู้ชายในสตูแข่งด้วย...แต่แม่ยกพี่เค้าเยอะ ช่วยยกพุงๆพี่แกเรี่ยจนติดพื้น.. ยกส้นเท้าให้ต้ัง  :L4396:
ถ้าพี่กิตทำทุกวันจนครบเดือนหน้าท้องมาแน่นอนค่ะ..มันอาจจะยังไม่เป็นเส้น..แต่มันจะรู้สึกตึงที่ท้อง..
          จริงๆแล้วหน้าท้องเป็นสิ่งเดียวในร่างกายที่ไม่ติดกระดูกนะคะ...มันจะไม่มีอะไรรั้งไว้..มันอาจใช่เวลายืนมองไม่เห็นบางคน.  ลองคว่ำทำแพลงค์สิคะ....คนที่หน้าท้องย้วยจะเห็นชัดเลย... ;D  ;D  พี่พีราจำที่ครูสอนมานะคะ. ไม่ได้เก่งอะไร เอามาเล่าสู่พี่ๆฟังค่ะ ...

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 25 เมษายน 2017, 18:42:23 »
 ....... สองรูปนี้ไม่มีอะไรมากแค่อยากอวด  ;D  ;D  ;D  ภาพนี้เป็นท่า (headstand ) ยืนด้วยศรีษะ ชาเลนท์นิดนึง..จริงๆท่านี้ไม่ยากแต่ต้องฝึกการตก การหงาย กล้าเล่น เวลาตกรึหงาย ขาต้องถึงพื้นก่อนจะไม่บาดเจ็บ..เก็บคองอเข่าด้วย ที่สำคัญคือสติกับสมาธิ แต่ท่านี้เป็นท่าที่ซิลล์มากสำหรับพี่พีรา ทำที่ทะเล รึสระน้ำ รึภูเขาได้หมด ..มีประโยชน์มากเพราะมันเป็นการกลับหัวทำให้เลือกไปเลี้ยงสมอง หน้าเด็ก ...ทำวันละ 5นาที ถ้ายังไม่มั่นใจให้หากำแพงไว้ใกล้ๆ แต่พี่พีราฝึกไม่เคยใช้กำแพงนะคะคือให้ตกไปเลย..ทีนี้กล้ามเนื้อจะจำถ้าเคยตกเค้าจะรู้จักเบรค..ซึ่งมันจริงค่ะ..แต่ส่วนมากที่ฝึกจะไม่กล้า..จะหันหากำแพง.แต่เวลาคนหงายจะลืมตัว. จะรีบหันออกข้างให้ระวังคอค่ะ.. ส่วนท่าที่ยากสำหรับพี่พีราคือท่าที่สอง..ด้วยความที่บาดเจ็บมานานมากเพิ่งจะดีขึ้น...ท่าก้มเป็นอะไรที่ไม่ชอบแต่ต้องทำ...เวลาเราจะก้มให้ปล่อยตัวตามสบายลงมาเรื่อยๆอย่าบังคับด้วยแรง..พับลงมาเหมือนเราปิดหนังสือ...วันนี้ฝึกเองที่บ้านทำได้แต่ไม่นานยังเจ็บขาแต่ดีใจ😂😂 จำแค่ว่าหน้าท้องชิดต้นขา คางวางที่หน้าแข้ง ..เดี๋ยวมันลงเองง่ายๆค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2017, 18:45:35 โดย พีรา-peera »

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 26 เมษายน 2017, 12:01:23 »
ธรรมชาติ สร้างมาให้มีเนื้อ มีหนัง มีกระดูก สัดส่วนที่เหมาะสม
ไปรีดออกมากๆๆ มันจะไม่เหลืออะไร
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 26 เมษายน 2017, 19:49:56 »
ธรรมชาติ สร้างมาให้มีเนื้อ มีหนัง มีกระดูก สัดส่วนที่เหมาะสม
ไปรีดออกมากๆๆ มันจะไม่เหลืออะไร
  เรียนคุณพี่โต้งสม เป็นอะไรกับโยคะรึป่าว  :L2761: พี่พีราให้ดูท่าโยคะค่ะ.....ทราบค่ะว่าธรรมชาติให้มามีเนื้อ มีหนัง  มันก็แล้วแต่ความชอบและความเหมาะสมของคน บางคนอยากผอม บางคนอยากอ้วนแต่คงน้อยที่อยากอ้วน  :L4371:  คนเราต่างจิตใจ ชอบไม่เหมือนกันค่ะ..พี่พีราชอบแบบนี้ มันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนนี่.. 8)

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 26 เมษายน 2017, 22:29:11 »
  เรียนคุณพี่โต้งสม เป็นอะไรกับโยคะรึป่าว  :L2761: พี่พีราให้ดูท่าโยคะค่ะ.....ทราบค่ะว่าธรรมชาติให้มามีเนื้อ มีหนัง  มันก็แล้วแต่ความชอบและความเหมาะสมของคน บางคนอยากผอม บางคนอยากอ้วนแต่คงน้อยที่อยากอ้วน  :L4371:  คนเราต่างจิตใจ ชอบไม่เหมือนกันค่ะ..พี่พีราชอบแบบนี้ มันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนนี่.. 8)

ที่เขียนไปเป็นความเห็นส่วนตัวครับ
ผมไม่ได้เป็นอะไรกับโยเคอะหรอกครับ
อ๋อ..... ให้ดูท่าเหรอครับ ตอนนั้นกินบะหมี่ ใช้ตะเกียบไม้ไผ่อยู่ครับ

ส่วนประโยคสุดท้าย ขำๆๆครับ  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 27 เมษายน 2017, 06:54:30 »
ที่เขียนไปเป็นความเห็นส่วนตัวครับ
ผมไม่ได้เป็นอะไรกับโยเคอะหรอกครับ
อ๋อ..... ให้ดูท่าเหรอครับ ตอนนั้นกินบะหมี่ ใช้ตะเกียบไม้ไผ่อยู่ครับ

ส่วนประโยคสุดท้าย ขำๆๆครับ  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

แซวใช่ไหม  ::) มองเป็นตะเกียบก็ยังดี แต่คุณครูเรียกว่าเเง่งไม้ที่แตกออกมาจากกิ่ง :D แต่ไม่เป็นอุปสรรคในการฝึกแถมแข็งแรงกว่าคนขาใหญ่ในบางท่า  :L4396: ระวังนะคะท่านผู้บริหารปั๊มผ่านไปเติมน้ำมัน ถ้าเจอหน้าลานพี่พีราจะจัดท่า manischaya a b c และ d ให้ เอาแบบที่ทั้งลูกทั้งหลานทั้งผบ.และพนักงานได้แต่ยืนมอง... ???
#พี่พีราไม่ถือสาคนแก่ ถือไปก็หนัก  :-X  :-X  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2017, 07:03:42 โดย พีรา-peera »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 27 เมษายน 2017, 11:09:03 »
แซวใช่ไหม  ::) มองเป็นตะเกียบก็ยังดี แต่คุณครูเรียกว่าเเง่งไม้ที่แตกออกมาจากกิ่ง :D แต่ไม่เป็นอุปสรรคในการฝึกแถมแข็งแรงกว่าคนขาใหญ่ในบางท่า  :L4396: ระวังนะคะท่านผู้บริหารปั๊มผ่านไปเติมน้ำมัน ถ้าเจอหน้าลานพี่พีราจะจัดท่า manischaya a b c และ d ให้ เอาแบบที่ทั้งลูกทั้งหลานทั้งผบ.และพนักงานได้แต่ยืนมอง... ???
#พี่พีราไม่ถือสาคนแก่ ถือไปก็หนัก  :-X  :-X  :-X

ครับ แซวครับ

อย่านะครับ อย่ามาแสดงอะไรนะครับ พนง.หน้าลานผม เห็นหุ่นแบบนี้ บ่อยๆๆครับ

นึกว่า ..... อัพยา ..... มาเดินเพ้อในปั้ม ต้องแจ้ง ตร.มาหิ้วขึ้นกระบะไปหลายคนแล้ว  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 27 เมษายน 2017, 14:19:20 »

สงสัยพี่โต้งจะชอบคนเจ้าเนื้อ  :sd42: :sd42: :sd42: :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 27 เมษายน 2017, 21:12:30 »

ครับ แซวครับ

อย่านะครับ อย่ามาแสดงอะไรนะครับ พนง.หน้าลานผม เห็นหุ่นแบบนี้ บ่อยๆๆครับ

นึกว่า ..... อัพยา ..... มาเดินเพ้อในปั้ม ต้องแจ้ง ตร.มาหิ้วขึ้นกระบะไปหลายคนแล้ว  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:
   คำพูดของคนที่ดูแล้วไม่น่าฟัง รึฟังแล้วรู้สึกไม่ดีพี่พีราเปรียบเหมือนรถขนขยะ...ไม่เอามาใส่ใจ เราไม่สามารถทำให้ทุกคนชอบเราได้หรอก...ฉะนั้นไม่จำเป็นต้องใสใจ.......

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2017, 10:41:23 »
  เอาภาพงาน"โยคะภาวนาบุญ" มาให้ชม เผื่อมีใครสนใจอยากไปปีนี้จัดอีก..ปีนี้จัดอีกที่ไร่เชิญตะวันของท่านว.วชิระเมธี ระหว่างวันที่ 24-26/11/60 ฟรีทุกอย่างนะคะ. เพียงแต่นอนเต็นท์และทานมังสวิรัติ...มีกูรูดังๆมาจากอินเดียหลายท่าน...ฝึกเบาๆไม่หนักได้ข้อคิดเยอะ เล่นไม่เป็นก็ไปได้ ใครไม่อยากนอนเต็นท์ก็ไปพักตามรีสอร์ตได้ ไม่บังคับ... แต่ไม่มีขนมขายนะคะต้องซื้อขึ้นมา...มีร้านกาแฟแต่พี่พีรามารู้ตอนวันจะกลับ ขาดกาแฟเหมือนขาดใจต้องกาแฟดำด้วย  :'( สภาพที่ถ่ายรูปมาเลยดูไม่ได้ โหย!! นอนไม่หลับได้ไฟฉายลืมถ่านเหมือนคนตาบอดดีที่มีโทรศัพท์.. ไปเครื่องไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่..เอาไปเยอะไม่ได้ สนุกแต่เหนื่อยเพราะหอบของเดินเรียนเฉพาะแมทพี่พีราก็หนัก 6กิโลกรัม..กล้อง กระเป๋า  :sd06: สรุปไม่ค่อยฝึกกับคนอื่นแรงหมด..

ที่วัดสวยอากาศดีมากๆค่ะ.  ปล้ำอยู่กับโพสต์นี้ 4รอบต้ังแต่ 7โมงเช้า ลงรูปเสร็จกำลังจะโพสต์หายค่ะ เฮ้อ...เหนื่อย!!!  :L4388: :L4388: :L4388: :L4388: :L4388:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม 2017, 10:50:54 โดย พีรา-peera »