ผู้เขียน หัวข้อ: "โยคะ ไม่ไร้สาระ"  (อ่าน 59844 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: "โยคะ ไม่ไร้สาระ"
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 26 มีนาคม 2017, 16:31:58 »
ท่ายากส์ๆทั้งนั้นเลยครับพี่พีรา นี่ถ้าอยู่ใกล้ๆกัน จะฝากน้องส้มเป็นลูกศิษย์สักคน

Sent from my A1601 using Tapatalk

ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 26 มีนาคม 2017, 16:49:56 »
ท่ายากส์ๆทั้งนั้นเลยครับพี่พีรา นี่ถ้าอยู่ใกล้ๆกัน จะฝากน้องส้มเป็นลูกศิษย์สักคน

Sent from my A1601 using Tapatalk

ที่จริงทุกท่ามันใช้เทคนิคทั้งนั้นพี่แม็ก ไม่ใช่ตัวแข็งรึตัวอ่อนมันอยู่ที่ลมหายใจ...อยู่ที่สภาพร่างกายเราบางคนทำท่านี้ได้บางคนทำท่านี้ไม่ได้..เราจะไม่เอาตัวเราไปเปรียบเทียบกับเด็กเพราะร่างกายยังใช้มาไม่เยอะ...แต่วันนั้นจับเนื้อน้องส้มเค้าเป็นคนเนื้อนิ่ม ถ้าน้องเค้าเเบบต่อเนื่องไม่หยุดสัก 6เดือนพี่พีรารับรองผอมเป็นเจ้าสาวแสนสวยแน่นอนค่ะ..แต่ต้องได้ครูดีมีเทคนิคด้วยนะคะ.. :L2904:  :L2897:  :L2897:.
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 26 มีนาคม 2017, 19:53:27 »
ที่จริงทุกท่ามันใช้เทคนิคทั้งนั้นพี่แม็ก ไม่ใช่ตัวแข็งรึตัวอ่อนมันอยู่ที่ลมหายใจ...อยู่ที่สภาพร่างกายเราบางคนทำท่านี้ได้บางคนทำท่านี้ไม่ได้..เราจะไม่เอาตัวเราไปเปรียบเทียบกับเด็กเพราะร่างกายยังใช้มาไม่เยอะ...แต่วันนั้นจับเนื้อน้องส้มเค้าเป็นคนเนื้อนิ่ม ถ้าน้องเค้าเเบบต่อเนื่องไม่หยุดสัก 6เดือนพี่พีรารับรองผอมเป็นเจ้าสาวแสนสวยแน่นอนค่ะ..แต่ต้องได้ครูดีมีเทคนิคด้วยนะคะ.. :L2904:  :L2897:  :L2897:.

:L2888: :L2888: :L2888: ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่พีรา เดี๋ยวผมบอกน้องเค้าดูคับว่าจะสนใจมั้ย  :L2734: :L2734: :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 30 มีนาคม 2017, 11:31:54 »
เอ!!!ไม่ทราบว่าจะสื่ออะไรคะ ที่นี่โยคะสายสุขภาพนะคะ ไม่ใช่มอเตอร์โชว์...รึร้านขายน้ำ มันไม่ได้สวยหรู แต่ที่เอามาโพสต์เพื่อเป็นแนวและแนะนำเทคนิคให้พี่ๆเค้าดูเท่านั้น ว่าสุขภาพดีจากข้างในจากการออกกำลังมันดีอย่างไร.......จริงๆก็ถ่ายสลับกันแต่น้องแขนยังแข็งแรงไม่พอ ยกสะโพกไม่สูง มันเลยจะล้มพี่พีรามาเป็นกำแพงให้โดยดึงขาไว้ ให้มันสูงแต่ขนาดดึง...ภาพเบื้องหลังล้มทับพี่พีราหลายรอบแล้ว....ช่วงตัวน้องเค้าเตี้ยกว่าด้วยเลย balance ลำบาก.....ไม่ใช่ไม่สลับแต่เค้าตกทับหลายรอบมันเจ็บ.....
      อยากจะเน้นว่าทุกท่าที่ทำมันต้องแข็งแรงและมีความยืดหยุ่นสูง พี่พีราเห็นหลายคนมาฝึกโยคะเพราะอยากถ่ายรูป อยากทำได้..มันไม่ผิดค่ะแต่ต้องใช้เวลาเพื่อให้กล้ามเนื้อมันยืดหยุ่นและจำได้...ไม่งั้นบาดเจ็บมันไม่คุ้มค่ะอย่างท่า Headstand บางคนแกนกลางไม่แข็งแรงอยากขึ้นอยากถ่ายรูป ครูต้องอุ้มเรียกว่าอุ้มประคองไว้เห็นแล้วสงสารครู..ยิ่งถ้าครูตัวเล็กนักเรียนตัวโตแล้วหลายคนครูนี่มีสิทธิ์ลิ้นห้อย... :D

--- สื่อแบบขำๆๆ เห็นพี่พีราหลายครั้ง ส่วนคนหลังไม่เคยเห็น หน้าตาสวยดี แค่นั้นเอง
--- ผมก็เล่นกายกรรม ล้างรถ เช็ดรถ เติมน้ำมัน 2 ปั้ม กลางแดดบ้าง ในร่มบ้าง ไม่มีแอร์ เหงื่อออกเยิ้มเกือบทุกวัน แต่ลมโชยตลอด ทำให้ไม่ร้อนมาก
ได้ความแข็งแรง หัวใจ ไม่มีเบาหวาน ไม่เป็นเก็าส์ คอสเลสเตอรอลไม่เกิน ทั้งๆๆที่ชอบ สเต็คมันๆๆ และ Jack Daniel ทุกเย็น 55555555555
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 3 เมษายน 2017, 19:31:39 »

มีท่าแบบช่วยเรื่องผู้หญิงที่ชอบปวดท้องมั่งป่าวครับ
จะให้แฟนลองทำดู
ตอนนี้ต้องลาหยุดงานกันเดือนละครั้งเลย

***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 4 เมษายน 2017, 09:10:47 »
มีท่าแบบช่วยเรื่องผู้หญิงที่ชอบปวดท้องมั่งป่าวครับ
จะให้แฟนลองทำดู
ตอนนี้ต้องลาหยุดงานกันเดือนละครั้งเลย
ท่าที่1 ท่ากล่อมเด็ก มือจับไม่ถึงหูไม่เป็นไรค่ะ สลับข้างด้วยนะคะ

ท่าที่2 ท่าเด็กเป็นท่าผ่อนคลายกน้าท้องชิดต้นขา

ท่าที่3 ท่าอูฐ

ท่าที่4  คือท่าสุริยะนมัสการท่าไหว้พระอาทิตย์ ถ้าก้มไม้ได้ให้งอเข่าแต่หน้าท้องชิดต้นขานะคะ

ท่าที่ 5ไม่รู้ท่านี้พี่โจ้ทับผบ.จะไหวไหม แจงจะแบนก่อนรึป่าวไม่รู้นะ ขึ้นให้ถูกจะเบามาก

เอาไปลองทำก่อนนะคะช่วยได้พอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 เมษายน 2017, 09:15:31 โดย พีรา-peera »

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: &quot;โยคะ ไม่ไร้สาระ&quot;
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 5 เมษายน 2017, 16:51:56 »
ท่าที่1 ท่ากล่อมเด็ก มือจับไม่ถึงหูไม่เป็นไรค่ะ สลับข้างด้วยนะคะ

ท่าที่2 ท่าเด็กเป็นท่าผ่อนคลายกน้าท้องชิดต้นขา

ท่าที่3 ท่าอูฐ

ท่าที่4  คือท่าสุริยะนมัสการท่าไหว้พระอาทิตย์ ถ้าก้มไม้ได้ให้งอเข่าแต่หน้าท้องชิดต้นขานะคะ

ท่าที่ 5ไม่รู้ท่านี้พี่โจ้ทับผบ.จะไหวไหม แจงจะแบนก่อนรึป่าวไม่รู้นะ ขึ้นให้ถูกจะเบามาก

เอาไปลองทำก่อนนะคะช่วยได้พอสมควร

ผมว่า.....พี่โจ้ส่งผบไปเข้าคอร์สกับพี่พีราดีกว่ามังครับ หรือจะแก้เผ็ดผบด้วยท่าสุดท้าย  :L2739:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
Re: &quot;โยคะ ไม่ไร้สาระ&quot;
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 5 เมษายน 2017, 17:18:16 »
ผมว่า.....พี่โจ้ส่งผบไปเข้าคอร์สกับพี่พีราดีกว่ามังครับ หรือจะแก้เผ็ดผบด้วยท่าสุดท้าย  :L2739:

ท่าสุดท้าย ผบ. บอกว่าขออยู่ข้างบนแทนได้ไหม
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 6 เมษายน 2017, 07:48:29 »
ท่าสุดท้าย ผบ. บอกว่าขออยู่ข้างบนแทนได้ไหม
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ท่าสุดท้ายท่าพี่โจ้เป็นคนกดให้เอาเฉพาะอกพาดลงไปค่อยๆกดลงถ้าขึ้นทั้งตัวแจงตายแน่ๆ ;D  เอาอกวางนะคะ ค่อยๆลื่นไปให้แนบ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 8 เมษายน 2017, 10:59:10 »
  รูปนี้ถ่ายนานละสองปีได้แล้วมั้งคะ พอดีครูมาสายทหารเหมือนฝึกทหารเลยเอู้บ่อยเดินถ่ายรูปให้เพื่อน อยู่ๆครูเรียกมาแล้วให้ครูผู้ช่วยจับขึ้นเป็นคันธนู ครูคิดว่าครูเป็นลูกธนูรึป่าวง้างจนเป็นครึ่งพระจันทร์..ลงมาได้ต้องแก้ท่าโดยกดหลังแบบรูปข้างบนที่โพสต์ไว้ค่ะ...

:sd06:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 19 เมษายน 2017, 18:47:50 »
  กระทู้นี้พี่พีราให้แอดมินปิดไปเลยค่ะ..ดูแล้วไม่ค่อยมีสาระ... :L4399:  เหมือนชื่อเลย.. :sd06: ..

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 19 เมษายน 2017, 22:15:14 »
  กระทู้นี้พี่พีราให้แอดมินปิดไปเลยค่ะ..ดูแล้วไม่ค่อยมีสาระ... :L4399:  เหมือนชื่อเลย.. :sd06: ..

:L4374: :L4374: :L4374: จะบอกว่ามีพี่ๆหลายท่านเอาความรู้ที่พี่พีราแชร์ไว้แอบกระซิบผบนะครับ รวมทั้งผมด้วย  :L2758:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 20 เมษายน 2017, 01:09:21 »
บางท่าผมก็แอบทำอยู่นะครับ  >:( จะปิดเฉยๆได้งาย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 20 เมษายน 2017, 07:06:55 »
มีซิ มาดูและคัดลอกประจำยามว่าง  เพียงแต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาโชว์ เพราะมันทำยากมาก  :D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 20 เมษายน 2017, 08:53:39 »
แค่ก้มลงแตะปลายเท้าตัวเองยังแทบล้มทั้งยืนเลย.... :L4387:  พี่พิรานี่  :L2900:   จิงๆ จ๊ะ

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 20 เมษายน 2017, 09:35:53 »
แต่ละท่า ของพี่พีรา  :L4386:  :L4387:   :L2900: ผมเคยลองแล้ว  :sd06: ต้องค่อยๆ  :D  :L2732:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 20 เมษายน 2017, 12:50:30 »
:L4374: :L4374: :L4374: จะบอกว่ามีพี่ๆหลายท่านเอาความรู้ที่พี่พีราแชร์ไว้แอบกระซิบผบนะครับ รวมทั้งผมด้วย  :L2758:
     คือบางทีมานั่งดูมันเหมือนพวกชอบโชว์ๆอยู่คนเดียว 555 แต่จริงๆอยากเอารูปคนอื่นลงเหมือนกันแต่ต้องขอเค้าก่อน นอกจากถ้าเป็นกล้องพี่พีราก็ลงได้เลย ...งั้นก็เอาไว้แบบนี้ก็ได้

แค่ก้มลงแตะปลายเท้าตัวเองยังแทบล้มทั้งยืนเลย.... :L4387:  พี่พิรานี่  :L2900:   จิงๆ จ๊ะ
  พี่ปุ๊อยากลองท่าคู่ไหมพี่พีราจะสอนให้ไปทำกับพี่บิ้ก. เป็นท่าคลายสะบักคลายกล้ามเนื้อ 😂👌🏻

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 07:58:07 »
 Plank แพลงค์ค่ะ (ท่าไม้กระดาน) แต่เป็นไม้กระดานครึ่งนึงนะคะ...ไม่เต็มตัว..ท่านี้ลดพุงแน่นอนค่ะแถมได้ six pack  แน่นอน ทำทุกวันๆละ 2นาทีก่อนสำหรับคนที่แขนกับขายังไม่แข็งแรง..แต่ท่านี้สำหรับหนุ่มๆโดยเฉพาะ แขน ขา น่าจะมีแรง..ท่าทีถูกคือฟูสะบักนะคะ แขม่วหน้าท้อง ก้นไม่โด่ง ทำเดือนนึงเห็นผลแน่นอน ถ้าวันละสองนาทีอยู่ได้สบายๆให้เพิ่มเป็น ห้านาที บอกเลยเห็นผลจริงๆทำมาละ กล้ามท้องมาเป็นเส้นเลย....เมื่อวานลองทำในสตูใส่เสื้อปั่นไปเล่นแต่ไม่ไหว จริงๆไม่ร้อนแต่มันติดเวลายกแขน ม้วน ไปมา สุดท้ายต้องถอดค่ะ.... ท่านี้แหละที่ท้าพี่แม็ก  :L4396: จนต้องต่อให้..

แค่เอาไว้ใสปั่นดีกว่าสวยยุค่ะ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 09:22:43 »
Plank แพลงค์ค่ะ (ท่าไม้กระดาน) แต่เป็นไม้กระดานครึ่งนึงนะคะ...ไม่เต็มตัว..ท่านี้ลดพุงแน่นอนค่ะแถมได้ six pack  แน่นอน ทำทุกวันๆละ 2นาทีก่อนสำหรับคนที่แขนกับขายังไม่แข็งแรง..แต่ท่านี้สำหรับหนุ่มๆโดยเฉพาะ แขน ขา น่าจะมีแรง..ท่าทีถูกคือฟูสะบักนะคะ แขม่วหน้าท้อง ก้นไม่โด่ง ทำเดือนนึงเห็นผลแน่นอน ถ้าวันละสองนาทีอยู่ได้สบายๆให้เพิ่มเป็น ห้านาที บอกเลยเห็นผลจริงๆทำมาละ กล้ามท้องมาเป็นเส้นเลย....เมื่อวานลองทำในสตูใส่เสื้อปั่นไปเล่นแต่ไม่ไหว จริงๆไม่ร้อนแต่มันติดเวลายกแขน ม้วน ไปมา สุดท้ายต้องถอดค่ะ.... ท่านี้แหละที่ท้าพี่แม็ก  :L4396: จนต้องต่อให้..

ขอชมเลยว่า  เสื้อสวยมาก  :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 22 เมษายน 2017, 09:33:09 »

แค่เอาไว้ใสปั่นดีกว่าสวยยุค่ะ
5555 รีบๆปั่นเลยนะครับ ผมต่อให้ แต่ก็ไม่หยุดโพสต์หรอกนะ แถมจะโพสต์มากขึ้นด้วย