ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องไฟตัดหมอกไม่ติด  (อ่าน 4311 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ว่าด้วยเรื่องไฟตัดหมอกไม่ติด
« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 15:53:48 »
ด้วย ปกติ ไม่ค่อยเปิดไฟตัดหมอก เท่าไหร่

แต่สัปดาห์ที่ผ่านมา ขับรถกลางคืน จึงมีความจำเป็นต้องเปิดไฟตัดหมอก

แต่ปรากฏว่าเปิดไม่ติด หมุน ยังงัย ก็ไม่ติด

วันถัดมา จึงได้ถามทางศูนย์ ทางศูนย์แจ้งว่า MMTh ได้ออกผลิตภัณฑ์แก้ไขปัญหามา (ซึ่งอาจเป้นบางรุ่นที่ได้รับจดหมาย) ส่วนทางผม ยืนยัน ว่าไม่ได้รับจดหมาย

แต่ทางศูนย์ แจ้งว่า ไม่เป็นไร ให้เข้ามาเพิ่ม "ใส่จารบีหน้าคอนแทค" โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย

มีพี่ ๆ ท่านใด มีอาการ ลองติดต่อศูนย์บริการใกล้บ้านดู นะครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: ว่าด้วยเรื่องไฟตัดหมอกไม่ติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 16:09:52 »
ไม่รู้ทาง MMTh ใช้เกณฑ์ใดในการออกจดหมายเรียนเชิญลูกค้าอย่างเราๆ นะครับพี่เต้ย รถผมก็ได้รับ ทั้งๆ ที่รถออกตั้งแต่ปี 2010 และไม่เคยมีอาการอะไรเลยแบบพี่เต้ย ตัวผมไม่ได้เข้าไปเช็คอาการแต่อย่างใด แต่เท่าที่ทราบๆ มาจากพี่ๆ ในบ้านเรา กรณีของพี่เต้ย จะเหมือนกันรึป่าว เพราะที่ทราบจะมีอาการประมาณเกี่ยวกับระบบก้านเปิดไฟเลี้ยว ไฟหน้า ประมาณนี้ครับ และก็เข้าไปเพิ่มจารบี อะไรนี่แหล่ะ แต่อาการดังกล่าวไม่หาย  :sd06:
สรุป คหสต. ผมพี่เต้ยลองเข้าไปเช็คอาการดังกล่าวที่ศูนย์ดูครับ ถ้าไม่หายรถพี่เต้ย น่าจะอยู่ในประกันนะเท่าที่จำได้ แจ้งเคลมเปลี่ยนอะไหล่ก้านเปิดไฟ และไฟเลี้ยวเลยครับ  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
Re: ว่าด้วยเรื่องไฟตัดหมอกไม่ติด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 16:32:33 »
ไม่รู้ทาง MMTh ใช้เกณฑ์ใดในการออกจดหมายเรียนเชิญลูกค้าอย่างเราๆ นะครับพี่เต้ย รถผมก็ได้รับ ทั้งๆ ที่รถออกตั้งแต่ปี 2010 และไม่เคยมีอาการอะไรเลยแบบพี่เต้ย ตัวผมไม่ได้เข้าไปเช็คอาการแต่อย่างใด แต่เท่าที่ทราบๆ มาจากพี่ๆ ในบ้านเรา กรณีของพี่เต้ย จะเหมือนกันรึป่าว เพราะที่ทราบจะมีอาการประมาณเกี่ยวกับระบบก้านเปิดไฟเลี้ยว ไฟหน้า ประมาณนี้ครับ และก็เข้าไปเพิ่มจารบี อะไรนี่แหล่ะ แต่อาการดังกล่าวไม่หาย  :sd06:
สรุป คหสต. ผมพี่เต้ยลองเข้าไปเช็คอาการดังกล่าวที่ศูนย์ดูครับ ถ้าไม่หายรถพี่เต้ย น่าจะอยู่ในประกันนะเท่าที่จำได้ แจ้งเคลมเปลี่ยนอะไหล่ก้านเปิดไฟ และไฟเลี้ยวเลยครับ  :L2736:

ผมลองค้นกระทู้เก่า

อาการของผม เหมือนของพี่บอล ครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,424.msg8022.html#msg8022

คือ อยู่ ๆ ไฟดับ ทั้งคัน
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 20:25:19 »
ผมลองค้นกระทู้เก่า

อาการของผม เหมือนของพี่บอล ครับ

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,424.msg8022.html#msg8022

คือ อยู่ ๆ ไฟดับ ทั้งคัน
งั้นแจ้งเคลมเลยครับ พี่เต้ย  :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2016, 08:45:48 »
ต้องลองเช็คบ้างแล้ว ตั้งแต่ออกรถมาเปิดช่วงรับรถแล้วก็ไม่ได้เปิดอีกเลยจะ 3 ปีแล้ว

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2016, 10:55:32 »
ของผมก็มีจดหมายมาเหมือนกัน ให้เข้าไปทาจาระบี เหมือนกันผมก็ไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2016, 12:27:14 »
สรุปศูนย์เคลมยกชุดให้

ออฟไลน์ นาย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2016, 12:32:21 »
ดีครับห้างเปลี่ยนให้ใหม่. ส่วนของผมแค่ทำความสะอาดแล้วทาจารบีใหม่ :sd42:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2016, 15:41:49 »
สรุปศูนย์เคลมยกชุดให้

:L2734: ของผมทางศูนย์ก็นำไปทาจารบีให้ใหม่ แต่อาการมันไม่หายซิครับ เวลารถเจออากาศเย็นๆ เช่นฝนตก หรือขับขึ้นดอยสูงๆ ไฟหน้ามันจะติดๆดับๆของมันเอง จนต้องปิดสวิทย์ไฟ ไม่งั้นคันหน้ามันลงมาตบแน่ หาว่าดิ๊ฟท์ไฟไล่มัน
    ยังไม่เคยลองถามศูนย์เลยว่าเคลมใหม่ได้เปล่า เพราะรถจะครบแสนโลแล้ว  :L4399:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2016, 15:52:11 »
ของศูนย์ผมแจ้งว่า ลองปรึกษากันแล้ว  ปัญหาผม ให้อัดจารบีไป ก็ ไม่ได้ช่วย เพราะอุปกรณ์ทุกอย่างปรกติ หมด

รวมถึงเช็คระบบไฟหมดแล้ว ระบบไฟไม่มีปัญหา

ทางศูนย์จึงเสนอเปลี่ยนอะไหล่ให้

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2016, 15:55:05 »
 :L2904: โอเครเลยครับพี่เต้ย เดี่ยวลองไปศูนย์เดิมดู ว่าจะเสนอเปลี่ยนใหม่ให้เปล่า เคยถามราคามา 2,xxx-.เลยนะนั่น  :L2758:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2016, 16:13:04 »
วันนี้เห็นราคา ในใบเบิกเหมือนกันครับ 2,040 หรืองัยเนี่ย ราคานี้น่าจะยังไม่ +vat

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 3 ธันวาคม 2016, 18:06:41 »
:L2734: ของผมทางศูนย์ก็นำไปทาจารบีให้ใหม่ แต่อาการมันไม่หายซิครับ เวลารถเจออากาศเย็นๆ เช่นฝนตก หรือขับขึ้นดอยสูงๆ ไฟหน้ามันจะติดๆดับๆของมันเอง จนต้องปิดสวิทย์ไฟ ไม่งั้นคันหน้ามันลงมาตบแน่ หาว่าดิ๊ฟท์ไฟไล่มัน
    ยังไม่เคยลองถามศูนย์เลยว่าเคลมใหม่ได้เปล่า เพราะรถจะครบแสนโลแล้ว  :L4399:

ศูนย์น่าจะบำรุงรักษาให้ก่อน  แล้วค่อยเคลมถ้ากลับมาอีกครั้ง   นอกจากเรา confirm อาการให้เลยจะได้ไม่ต้องบำรุงรักษาในรอบแรก
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ขาวเข้ม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2016, 11:11:41 »
ศูนย์น่าจะบำรุงรักษาให้ก่อน  แล้วค่อยเคลมถ้ากลับมาอีกครั้ง   นอกจากเรา confirm อาการให้เลยจะได้ไม่ต้องบำรุงรักษาในรอบแรก
:L2904: เดี๋ยวคงต้องไปถามที่ศูนย์ล่ะ ว่าเคลมได้เปล่า เพราะเมื่อคืนขับในอยุธยาอยู่ๆก็ติดๆดับๆ เป๊าะแป๊ะๆ... พวกคันข้างหน้าชลอรถกดกระจกลงมาเลย นึกว่าผมไปเปรี้ยว เลยต้องปิดไฟขับไปพักนึงค่อยเปิดใหม่ อาการก็หาย  :L4387:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2016, 15:39:42 »
:L2904: เดี๋ยวคงต้องไปถามที่ศูนย์ล่ะ ว่าเคลมได้เปล่า เพราะเมื่อคืนขับในอยุธยาอยู่ๆก็ติดๆดับๆ เป๊าะแป๊ะๆ... พวกคันข้างหน้าชลอรถกดกระจกลงมาเลย นึกว่าผมไปเปรี้ยว เลยต้องปิดไฟขับไปพักนึงค่อยเปิดใหม่ อาการก็หาย  :L4387:
หมายถึงตัดหมอก หรอ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html