ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ security กระพริบ  (อ่าน 12527 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง บ้านหมี่

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ไฟ security กระพริบ
« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 09:18:10 »
  รบกวนสอบถามพี่ครับ ไฟ security สีแดงกระพริบ
กระพริบตอนดับเครื่องปิดประตูและกดรีโมทล็อคครับ เมื่อก่อนไม่มันเคยกระพริบ
ผมลองถอดขั้วแบตเตอร์รี่ออก 5นาทีและใส่กลับ ไฟก็ยังขึ้นกระพิบ ไม่ทราบมันเกี่ยวกับการป้องกันการขโมยหรือปล่าวครับ
ลองค้นหากระทู้เก่าๆเจอแต่แต่กระทู้ พี่อ๊อดที่ลงไว้ รถผมปี 2014 GT ครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
Re: ไฟ security กระพริบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 12:35:51 »
ผมว่า รถผมก็เป็นนะ....เคยสังเกตุเห้น LED สีแดง กระพริบ..และกระพริบตลอด....หลังจาก กด รีโมทล็อคประตู...ไปแล้วนะครับ
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ ที 2930

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ก้าวต่อไปถ้ายังหายใจอยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 14:09:04 »
ถ้าระบบทำงานมันต้องกระพริบครับ รถผมก็กระพริบเหมือนกัน  :L2736:

ออฟไลน์ หนู [นินจา]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 15:15:02 »
จะมีคำอธิบายอยู่ในคู่มือตั้งแต่หน้า 1-15 เป็นต้นไปครับ พี่โต้ง

อย่างพี่ที ว่ามาน่ะครับ ถ้าระบบทำงานไฟจะกระพริบ
"เราทุกคน สามารถมอบความสุข...ให้กับตนเองและผู้อื่นได้...
ขอแค่เรา...เลือกที่จะเป็นผู้ให้ โดยไร้เงื่อนไข แม้แต่คำว่า ขอบคุณ ".......

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 15:49:21 »
อันนี้เป็นปรกติ นะครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2016, 16:32:34 »
ขอบคุณพี่ บูรณ์ (@Betong)
ขอบคุณพี่  ที 2930
ขอบคุณพี่  หนู [นินจา]
ขอบคุณพี่  เต้ย แม่กลอง

เกือบเอารถไปเข้า 0 แล้ว แต่ผมใช้มา 2 ปีไม่เห็นมันมีไฟเตือนเพิ่งเห็นเมื่อวานครับ
ขอบคุณพี่ๆอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2016, 16:53:16 »
ไม่กระพริบอย่างเดียวนะ ส่งเสียงด้วย ลองปิดหน้าต่างให้เหลือช่องไว้แล้วล็อกรถดู

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 3 ธันวาคม 2016, 17:40:46 »
 :L4373:
ขอบคุณพี่ บูรณ์ (@Betong)
ขอบคุณพี่  ที 2930
ขอบคุณพี่  หนู [นินจา]
ขอบคุณพี่  เต้ย แม่กลอง

เกือบเอารถไปเข้า 0 แล้ว แต่ผมใช้มา 2 ปีไม่เห็นมันมีไฟเตือนเพิ่งเห็นเมื่อวานครับ
ขอบคุณพี่ๆอีกครั้งครับ

เป็น status การเช็คระบบก่อนจะ full functions

ลองเข้าไปนั่งในรถและกด lock ดูครับ   จะได้ยินเสียงด้วยตอนกระพริบแรกๆ   สักพักจะเงียบไปเมื่อระบบ run full system ครับ

เวลาปลดล็อค ก็มีเสียงอีกเช่นกัน

และลองเวลาปิดประตูไม่แน่น  กด lock ไปแล้วไฟกระพริบมีเสียงพอเอามือทุบๆประตู  ระบบจะปลด lock ออกหมดแเองเพราะ run full system ไม่ได้

ลองดูครับผมเล่นมาหมดแล้ว
 ;D
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 ธันวาคม 2016, 15:38:40 »
พี่..กิต <Black Angel>............ขอบคุณมากครับพี่ กลับไปต้องลองดูแล้ว

พี่นะ [Na ratchada]...............ขอบคุณมากครับพี่ ต้องลองเล่นดูแล้ว ตอนนี้รถยังเดิมๆเลยครับ
รอโบนัส+เมีย อนุมัติ แม็กกับกับยางอยู่ครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2016, 15:58:45 »
พี่..กิต <Black Angel>............ขอบคุณมากครับพี่ กลับไปต้องลองดูแล้ว

พี่นะ [Na ratchada]...............ขอบคุณมากครับพี่ ต้องลองเล่นดูแล้ว ตอนนี้รถยังเดิมๆเลยครับ
รอโบนัส+เมีย อนุมัติ แม็กกับกับยางอยู่ครับ  :D :D :D

รายงานด้วยนะครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html