ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆครับ  (อ่าน 5250 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• กรุณาใส่รูปส่วนตัวที่มองเห็นใบหน้าชัดเจนด้วยครับ
  • Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
สอบถามพี่ๆครับ
« เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2016, 15:15:39 »
เรียนถามพี่ๆ ชาวมาเนีย น้องปาของผมครบแสนโล เข้า 0 มีพ่วงตามมาครับจอมอนิเตอร์ไม่ทำงานมืดสนิท 0 บอกว่าอาจมีค่าใช้จ่ายเพราะหมดระยะแล้วคูปองใบสุดท้าย ท่านใดเคยเจอปัญหาเยี่ยงนี้บ้างครับ รบกวนช่วยชี้แนะ ขอบพระคุณมากครับ :L4387:  :sd23:

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
Re: สอบถามพี่ๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2016, 20:35:55 »
เรียนถามพี่ๆ ชาวมาเนีย น้องปาของผมครบแสนโล เข้า 0 มีพ่วงตามมาครับจอมอนิเตอร์ไม่ทำงานมืดสนิท 0 บอกว่าอาจมีค่าใช้จ่ายเพราะหมดระยะแล้วคูปองใบสุดท้าย ท่านใดเคยเจอปัญหาเยี่ยงนี้บ้างครับ รบกวนช่วยชี้แนะ ขอบพระคุณมากครับ :L4387:  :sd23:
ถ้เป็นเรื่องจอ M9 ติดต่อพี่ทศครับ
0891954594 ราคาไม่แพงครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 ธันวาคม 2016, 20:56:16 »
ไม่ต้องห่วงน่ะคับ พี่ทุกอย่างมีทางออกเสมอคับผม.   :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 3 ธันวาคม 2016, 18:18:43 »

นี่ท่านออกมาจากถ้ำหรอรือ   ไม่ได้เจอท่านนานมากข้านึกว่าท่านหายสาบสูญไปจากยุทธจักร ขออภัยหากมิได้เป็นเช่นนั้น

ปัญหาของท่านนั้นหาได้ยากเย็นในการแก้ไขไม่   โปรดเดินทางไปตามแนวภูเขาลูกนู๊นและมองไปที่ห้องซื้อขายหาเซียนมิตซูอู่ไม่เต็มร้อย  เขาอาจช่วยท่านได้

ขอให้โชคดีเป็นของท่าน  ท่านชอ
 :sd06:

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ข้านึกถึงครั้งกระนั้นที่ท่านส่งสารมาหารือกับพี่น้องข้า ;)

ท่านพี่ทั้งหลายครับผมอยากติดไฟส่องข้าง โลโก "ปา" แต่ติดเองไม่เป็นให้ประดับยนต์ติดให้จะชัวร์ไหมคับถ้าสั่งของจะมีข้อแนะนำวิธีติดตั้งไหมครับ หรือโปรดชี้แนะครับ ขอบคุณพี่ๆมากครับ  เห็นแล้วชอบมากๆครับ   :L4399:   :L2901:

สวัสดีครับ 

อ่านแล้วเหมือนกับว่าวันนี้เสนอตอน.....หมายหมั่นแสงแห่งดวงจันทรา  ทำเช่นไรแม่นางช่วยบอกข้าที  ;)

ข้าไม่แน่ใจว่าชื่อเดิมท่านคือคมสันต์หรือป่าว หรือว่าเป็นชื่อที่เมืองไทย  ด้วยเหตุอันใดท่านถึงเผยตัวออกมาว่าเป็นองค์ชายชอลิ้วเฮียง  สำหรับปัญหาขององค์ชายนี้จักรพรรดิราตรีสามารถช่วยท่านได้ขอได้โปรดอย่าถือสาข้าที่ชี้แนะเลย

:D :D :D :D

สวัสดีปีใหม่ครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• กรุณาใส่รูปส่วนตัวที่มองเห็นใบหน้าชัดเจนด้วยครับ
  • Pa Mania
  • *
Re: ขอคารวะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2016, 11:05:02 »
ขอคารวะ ท่านพี่ทุกท่าน ข้าน้อยมิได้หลบหน้าไปที่ใด เพียงแต่ภาระกิจมากนักจึงมิได้แวะมาทักทาย ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ และมิตรภาพที่ดีมิเคยลืมเลือน เรื่องมอนิเตอร์ ทาง 0 ถอดเอาไปแล้วว่าจะส่ง 0 ใหญ่คับต้องใช้เวลา รออออออออออไปก่อนคับ โอกาสนี้ข้าน้อยขออำลา ณ เวลานี้แล้ว แล้ววันหน้าค่อยพบเจอกันอีก ขอคารวะ 1 จอก :sd23: :L2901:

• Pa Mania
  • *
Re:
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 ธันวาคม 2016, 11:08:13 »
:L6419:ยุทธภพแสนกว้างไกล พบเจอ ณ ที่แห่งใด โปรดทักทาย

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2016, 12:46:44 »
นี่ผมหลงเข้ามาในยุทธภพแหล่งใดครับนี่  :sd42:

ขอคารวะ และทักทายท่านพี่ชอลิ้วเฮียงครับ   :L2736:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่พล_พชรพล คนเมืองคอน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • เพราะใจรักเลยเลือกใช้ปาเจโร่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 5 ธันวาคม 2016, 18:04:54 »
ข้าพเจ้าขอคารวะ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ขอคารวะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 ธันวาคม 2016, 18:39:31 »
ขอคารวะ ท่านพี่ทุกท่าน ข้าน้อยมิได้หลบหน้าไปที่ใด เพียงแต่ภาระกิจมากนักจึงมิได้แวะมาทักทาย ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะ และมิตรภาพที่ดีมิเคยลืมเลือน เรื่องมอนิเตอร์ ทาง 0 ถอดเอาไปแล้วว่าจะส่ง 0 ใหญ่คับต้องใช้เวลา รออออออออออไปก่อนคับ โอกาสนี้ข้าน้อยขออำลา ณ เวลานี้แล้ว แล้ววันหน้าค่อยพบเจอกันอีก ขอคารวะ 1 จอก :sd23: :L2901:

เข้ามาคาราวะท้านซอ เอาไป2จอก  :L2739: :L2739:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
Re:
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 7 ธันวาคม 2016, 16:05:26 »
:L6419:ยุทธภพแสนกว้างไกล พบเจอ ณ ที่แห่งใด โปรดทักทาย

พบกันครั้งหน้า  ช่วยใช้ชื่อให้ถูกต้องด้วยนะครับพี่คมสันต์  หรือจะใส่เป็น  "  คมสันต์@ชอลิ้วเฮียง "  ก็ได้ครับ

หวังว่าคงไม่เกินฝีมือท่าน  ที่จะจารึกชื่อบนกระดานบอร์ดให้เป็นตัวอย่างแก่ศิษย์รุ่นต่อไป   ข้าขอฝากท่านด้วย  จอมยุทธ์ชอ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html