ผู้เขียน หัวข้อ: =>นัดติดตั้งหัวเก็บเสียง HKS เสาร์ที่ 15 /10 /59 (ร้านพี่โต้ง)  (อ่าน 40382 ครั้ง)

ออฟไลน์ วิทย์ ตรัง

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 9
  • ปามาเนีย
 :L4365: รอดูภาพประทับใจอยู่ครับพี่ๆ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ขออภัยมาไม่ทัน มีภาระกิจด่วนส่งของให้ทีมงานที่สระบุรี รถเยอะมากขาออก รีบกลับสุดๆแล้วอ่ะ เศร้าเลย

Sent from my iPhone using Tapatalk
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอบคุณพี่แขกด้วยครับ วันนี้ลงมือติดตั้งให้พี่ๆไปครบทุกคันที่มาเลยครับ รู้สึกเป็นเกียรติอย่างมากเลยครับผม นานๆจะได้เจอพี่ๆตัวเป็นๆซักทีครับ ดีใจมากเลยครับวันนี้ เกือบพลาดซะละ  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ แขก 1911

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
ขอบคุณพี่แขกด้วยครับ วันนี้ลงมือติดตั้งให้พี่ๆไปครบทุกคันที่มาเลยครับ รู้สึกเป็นเกียรติอย่างมากเลยครับผม นานๆจะได้เจอพี่ๆตัวเป็นๆซักทีครับ ดีใจมากเลยครับวันนี้ เกือบพลาดซะละ  :L2734:
ด้วยความยินดีครับพี่แม็ค ผลการใช้งานเป็นอย่างไรมาเล่าให้เพื่อนๆอ่านบ้างนะครับ :L2759:

• Pa Mania
  • *
วันนี้หลังจากติดตั้ง"หัวเก็บเสียง"ให้เพื่อนๆที่มาตามนัดไปจำนวน 9 อัน และเพื่อนๆที่มาไม่ได้แต่ให้พี่ป้อม และพี่แม็คมารับไปติดตั้งเองจำนวน 7 อัน
จากจำนวนทั้งหมดที่สั่งจอง 21 อัน จึงคงเหลืออยู่ 4 อัน คือของ
1 พี่ซอล Faisol
2 พี่ณัฐจีรพัส (kong)
3 พี่เบส บ้านบึง
4 พี่กฤษณะ
ผมได้ฝากไว้ที่ร้านพี่โต้ง ถ้าสดวกเมื่อไหร่กรุณาไปรับเองด้วยนะครับ
สำหรับเพื่อนๆที่ได้ใชงาน"หัวเก็บเสียง"แล้วรู้สึกเป็นอย่างไร ช่วยมารีวิวบ้างจะขอบคุณมากเลยครับ  :sd23:
ขอขอบคุณพี่โต้งมากๆครับที่เอื่อเฟื้อสถานที่เป็นอย่างดี แล้วยังให้ยืมค้อนในการติดตั้งอีก ตอนนี้ยังอยู่กับผมครับ(ลืมคืน 555) พรุ่งนี้จะรีบเอาไปคืนครับ  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ตุลาคม 2016, 23:19:16 โดย แขก 1911 »

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :sd23: ขอขอบคุณพี่แขกอีกครั้งด้วยครับ สำหรับท่อเก็บเสียงของเล่นชิ้นนี้ เจ้าHiPowerจะได้กลับมาประจำการอีกครั้งหนึ่ง หลังจากมีญาติผู้ใหญ่บอกว่า รถคันนี้เครื่องวางหลังเหรอ  :sd42:

:sd23: ขอบคุณพี่นะสำหรับโปรเจ็คนี้ที่ช่วยทดลองเล่น และสานต่อจนเหล่าสมาชิกได้มีของเล่นเติมรถอีกเช่นเคย และขอบคุณที่เป็น เป้า สายตา ให้สาวๆที่มาในครั้งนี้ด้วยครับ เอียงซ้ายด้วยอ่ะ  :sd42:

:sd23: ขอบคุณพี่ต๋อง ที่นำของขวัญมาให้พวกเราร่วมลุ้นกันนะครับ  :L2900:

:sd23: และที่ขาดไม่ได้ ขอขอบคุณเจ้าของสถานที่ พี่โต้ง พี่ชายใจดีแห่งบ้านปามาเนียด้วยครับ ที่ให้พวกเราไปร่วมใช้สถานที่ ได้พบเจอพี่ๆเพื่อนๆกันอีกครั้ง และทำให้ลูกค้าทั้งฝั่งคาร์แคร์และฝั่งเติมน้ำมันต้องงง ว่า เค้ามาทำอะไรกัน ทำไมรถปาเจโร่พวกเค้าถึงไม่เหมือนปาเรา  :sd42:

:sd23: :sd23: :sd23: ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านอีกครั้งครับ วันนี้คุยกันเยอะมาก และเป็นครั้งแรกในสองวันที่ผ่านมา ที่ได้มีรอยยิ้ม และเห็นรอยยิ้มของพี่ๆที่มาทุกท่าน ดีใจครับ แม้ในส่วนลึกในใจของพวกเราจะเศร้าเพียงใด  :L2736: :L2756:

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ติดตั้งเรียบร้อยครับ คันแรกของมิตติ้ง กับรถพี่พลครับ

คันที่ 2 ของผมเอง ท่อดันไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ใส่ไม่เข้าครับ
ทำเอาพี่แขกต้องวิ่งกลับไปบ้าน เพื่อกลึงใหม่ถึง 2 รอบ

ถึงกับต้องใช้ค้อนทุบกันเลยทีเดียว แต่สุดท้ายพี่แขกก็จัดการ
ให้เรียบร้อยครับ ขอบพระคุณพี่แขกอีกครั้งครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

และอีกกิจกรรม ลุ้นรางวัลากพี่ต๋อง สนุกสนานเฮฮา กันไปครับ

แสดงความยินดีกับพี่แขกที่ได้รับรางวัล จากกิจกรรม โอน้อยออก
 :L4396: :L4396:

เก็บภาพไม่เยอะเท่าไหร่ เพราะบางช่วงของมิตติ้ง ผมแอบ
พา ผบ.ไปช๊อปปิ้งมาครับ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ตุลาคม 2016, 11:28:33 โดย ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์ »

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
กว่าจะไปถึงก็บ่ายสาม พอดีออกำลังกายช่วงเช้า เม้าส์ช่วงสาย บ่ายมีภาระกิจนิดหน่อย เลยไปถึงช้ามาก  ;D
เลยไม่ได้บันทึกภาพการติดตั้ง เดี๋ยวรอคงมีพี่ๆท่านอื่นเก็บภาพบ้างละ
จากนั้นช่วงท้ายๆก็เริ่มแจกของรางวัลสำหรับผู้มาร่วมมิตติ้งนี้ แต่ว่า มีแค่รางวัลเดียว ทำไงดีละ  :L2761:
คิดออกละ โอ น้อย ออก

เหลือ 3 ท่าน ก็ โอ น้อย ออกกกก  :L2754:

จากนั้น ชิงดำ สองท่าน (ดูคนที่ออกดิ คงเสียดาย 555+)
เอา ยันยี้เยาปักเป้า เป่า ยิง ชุบ

ผลที่อออกมา คือ

นี่คือผลจากการเสียสละให้แก่ส่วนรวมโดยมิได้หวังสิ่งตอบแทน แต่ผลของการทำสิ่งดีๆต่อมวลมหาสมาชิก ก็เกิดผล ณ but now
และได้เชิญผู้ก่อตั้งแจกรางวัล คำเตือน!!! โปรดอย่าจับจ้องที่เป้าของผู้ก่อตั้ง  :L2754: เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปี ควรให้ผู้ปกครองแนะนำ สตรีมีคันโปรดอย่าเกา ท่านสุภาพบุรุษ ควรดื่มไม่เกิน 2 ขวด ในการชม  :L2754:  มอบรางวัลให้ พี่แขก1911
ส่วนผมขอกด  :L6428: #46 เท่าอายุของพี่แขก ให้เลย  ;) ;D
*** ขอบคุณพี่โต้ง พี่ใหญ่ใจดี สำหรับเอื้อเฟื้อพื้นที่สำหรับมิตติ้ง
ขอบคุณพี่แขก สำหรับงานDIYลิขสิทธิ์เฉพาะเรื่องการเก็บเสียง และเสียสละเพื่อสมาชิกปามาเนีย
ขอบคุณพี่ๆสมาชิกที่ร่วมงานนี้ แม้ส่วนลึกของพวกเราโศกเศร้ากับการเสียครั้งยิ่งใหญ่ของคนไทย
พบกันใหม่ มิตติ้ง ครั้งต่อไป comming soon

ออฟไลน์ พี่พล_พชรพล คนเมืองคอน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • เพราะใจรักเลยเลือกใช้ปาเจโร่
ติดตั้งเรียบร้อยครับ คันแรกของมิตติ้ง กับรถพี่พลครับ

คันที่ 2 ของผมเอง ท่อดันไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ใส่ไม่เข้าครับ
ทำเอาพี่แขกต้องวิ่งกลับไปบ้าน เพื่อกลึงใหม่ถึง 2 รอบ

ถึงกับต้องใช้ค้อนทุบกันเลยทีเดียว แต่สุดท้ายพี่แขกก็จัดการ
ให้เรียบร้อยครับ ขอบพระคุณพี่แขกอีกครั้งครับ
 :sd23: :sd23: :sd23:

และอีกกิจกรรม ลุ้นรางวัลากพี่ต๋อง สนุกสนานเฮฮา กันไปครับ

แสดงความยินดีกับพี่แขกที่ได้รับรางวัล จากกิจกรรม โอน้อยออก
 :L4396: :L4396:

เก็บภาพไม่เยอะเท่าไหร่ เพราะบางช่วงของมิตติ้ง ผมแอบ
พา ผบ.ไปช๊อปปิ้งมาครับ  ;D ;D

ขอบคุณพี่แขกมากครับ ผลออกมาเสียงท่อนิ่มขึ้นมากแต่ยังได้อารมณ์ท่อแต่งเหมือนเดิม ปลายไหลลื่น ต้นมาเร็วขึ้น เสียงเงียบลงแต่ยังคงแน่นของเสียงท่อเหมือนเดิม แต่นั่งคุยกับพี่แขกร่วมชั่วโมง พอดีบ้านอยู่ใกล้มาตั้งแต่ 9.30 น. รู้สึกถึงความเป็นผู้ใหญ่ใจดี 555   :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
ส่วนผมขอกด  :L6428: #46 เท่าอายุของพี่แขก ให้เลย  ;) ;D
*** ขอบคุณพี่โต้ง พี่ใหญ่ใจดี สำหรับเอื้อเฟื้อพื้นที่สำหรับมิตติ้ง
ขอบคุณพี่แขก สำหรับงานDIYลิขสิทธิ์เฉพาะเรื่องการเก็บเสียง และเสียสละเพื่อสมาชิกปามาเนีย
ขอบคุณพี่ๆสมาชิกที่ร่วมงานนี้ แม้ส่วนลึกของพวกเราโศกเศร้ากับการเสียครั้งยิ่งใหญ่ของคนไทย
พบกันใหม่ มิตติ้ง ครั้งต่อไป comming soon

พี่ต๋องปากหวาน แต่ผมรู้ตัวดีหน้าแก่ขนาดนี้ให้อายุแค่ 46 เองเหรอครับ 5555

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
เป็นpamania มิตติ้งที่น่ารักมากๆครับ :L2897:

เห็นรอยยิ้ม และน้ำใจของพี่ๆ อดยิ้มตามไม่ได้  แม้ไม่ได้ไปร่วมมิตติ้ง แต่ก็รู้สึกได้ว่าอบอุ่น เช่นเคย :L6428:

ว่าแต่.... พี่นะ ไอดอล เอียงซ้าย นี่ไรอะ พี่ป้อม  ผมไม่เกต :L2761: ::) :D

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • ปามาเนีย
สวัสดีคับพี่นะพี่แขกและพี่ๆทุุกท่านคับที่ไม่ได้ไปร่วมมีตติ่งด้วยคับตอนแรกผมได้เปลี่ยนวันหยุดเรียบร้อยแล้วคับพร้อมจะไปร่วมมีตติ่งกับพี่ๆ แต่พอดีว่ายายแฟนเสียคับต้องพาญาติๆแฟนไปยโสธรคับผมขอโทดนะคับพี่ๆ ส่วนปลายเก็บเสียงเดวหยุดจะไปรับเลยคับ ขอบคุนมากคับพี่แขกและพี่นะคับ :sd23:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ด้วยความยินดีครับพี่แม็ค ผลการใช้งานเป็นอย่างไรมาเล่าให้เพื่อนๆอ่านบ้างนะครับ :L2759:

การใช้งาน ยังไม่ได้สังเกตุครับ แต่ที่สังเกตุคือ ปลายท่อผมเท่ห์มากอ่า  :L2734: ไว้ขอจับความรู้สึกอีกทีครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
พอดีตอนบ่ายต้องรีบกลับก่อนเลยไม่ได้ร่วมสนุกลุ้นรางวัลกับพวกพี่ๆเลย :D :D :D

ขอบคุณพี่แขกเป็นอย่างสูงที่ช่วยติดตั้งอุปกรณ์ให้กับเจ้าปาวาฬของผมครับ :sd23:

ผลการใช้งานใน 2 วันที่ผ่านมา รอบต้นมาเร็วขึ้นกว่าเดิมแบบรู้สึกได้ สำหรับเสีียงท่อยังไม่ได้ทดลองวิ่งทางไกลเลยยังบอกอะไรไม่ได้ แต่จากการใช้งานในเมืองสัมผัสได้ว่าเสียงฮึมเบาลงประมาณ 30% คือไม่ได้เบาลงจนแตกต่างมากมาย แต่ผลระดับนี้ก็เป็นที่น่าพอใจครับ :L2904: :L2754:

ป.ล. ล่าสุดลองก้มไปดูมันดำหมดแล้ว ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ :L2736: คนอื่นใช้แล้วได้ผลเป็นยังไงมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะครับ :L2732: :L2732:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
 :sd23: ขอบคุณพี่แขกที่ติดตั้งให้ผมแถมมือช่างเปื้อนเต็มทีเลยเพราะเขม่ารถผมเยอะมาก.... ;D ;D ;D
 เมื่อวานก้มมองท่อเริ่มดำเป็นสักระยะหนึ่งจะรวมเป็นเนื้อดำไปท่อ HKS เป็นแน่แท้ครับ

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ขอบพระคุณพี่เเขกอย่างมากๆคับ
พี่แขก ดูเหมือนจะเหนื่อยมากเลยน่ะคับ
ทำเพื่อพี่ๆสมาชิกจริงๆคับ.    :L2900:     :L2900:    :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ผมขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับที่ช่วยรีวิวผลการใช้งานกลับมา เพราะผมอยากรู้จริงๆว่าได้ผลเป็นที่น่าพอใจหรือไม่  :sd23:
เนื่องจากผมได้รับการติดต่อเข้ามาเป็นระยะว่าอยากจะได้บ้าง ดังนั้นสำหรับเพื่อนสมาชิกที่อยากได้ปลายท่อเก็บเสียงแต่พลาดโอกาศ
ในการสั่งจองไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม ขอให้ติดต่อพี่นก แห่งอู่ 99 ออโต้รัน หรือ พี่ป๊อป แห่งสยามโปรไทร์ นะครับ

ออฟไลน์ กฤษณะ

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่แขก กดอีก like ครับ
ส่วนเรื่องหัวเก็บเสียง เดี๋ยวผมติดต่อกับพี่โต้งอีกทีครับ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

----- ต้องขอโทษเพื่อนๆๆ ด้วย ที่ต้อนรับได้ไม่เต็มที่ ไม่มีเสบียง ตุนไว้ให้

วันเสาร์ รถมาล้าง ค่่อนข้างมาก เนื่องจาก แต่ละคัน ดอง ฝุ่น กันมานาน

เด็กล้างรถผม บอกว่า ไม่ไหวแล้ว แต่ละคัน สูงๆๆ กันทั้งน้าน วันนั้น ล้าง Pajero ไป 12  คัน

วันอาทิตย์ มี Pajero นอกคลับ มาเติม น้ำมัน และ มาล้างรถ 5 คัน

มี ผญ. คนนึง ขับสีขาว ล้อแม็ค.แปลกๆๆ ( พี่พลน่าจะจำได้ ) ถามผมว่า มาทำอะไรกัน แต่ละคัน ล้อสวย แต่งสวย กันชนใหญ่ แต่งแบบ เรียบร้อย ไม่เลอะเทอะ

ตอบไปทำ มาติดตั้ง ปลายเก็บเสียง ท่อไอเสีย ................ ไม่เล่าแล้ว มันยาว................. เก็บเอาไว้คุยคนเดียวดีกว่า เบอร์โทร 22222 อย่า โทร 5555555

ขอบคุณมาก พี่แขก ผู้ใหญ่ใจดีอีกท่านหนึ่ง ในบ้านน้อยหลังนี้

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่พล_พชรพล คนเมืองคอน

• Pa Mania
  • *
  • เพราะใจรักเลยเลือกใช้ปาเจโร่
----- ต้องขอโทษเพื่อนๆๆ ด้วย ที่ต้อนรับได้ไม่เต็มที่ ไม่มีเสบียง ตุนไว้ให้

วันเสาร์ รถมาล้าง ค่่อนข้างมาก เนื่องจาก แต่ละคัน ดอง ฝุ่น กันมานาน

เด็กล้างรถผม บอกว่า ไม่ไหวแล้ว แต่ละคัน สูงๆๆ กันทั้งน้าน วันนั้น ล้าง Pajero ไป 12  คัน

วันอาทิตย์ มี Pajero นอกคลับ มาเติม น้ำมัน และ มาล้างรถ 5 คัน

มี ผญ. คนนึง ขับสีขาว ล้อแม็ค.แปลกๆๆ ( พี่พลน่าจะจำได้ ) ถามผมว่า มาทำอะไรกัน แต่ละคัน ล้อสวย แต่งสวย กันชนใหญ่ แต่งแบบ เรียบร้อย ไม่เลอะเทอะ

ตอบไปทำ มาติดตั้ง ปลายเก็บเสียง ท่อไอเสีย ................ ไม่เล่าแล้ว มันยาว................. เก็บเอาไว้คุยคนเดียวดีกว่า เบอร์โทร 22222 อย่า โทร 5555555

ขอบคุณมาก พี่แขก ผู้ใหญ่ใจดีอีกท่านหนึ่ง ในบ้านน้อยหลังนี้

555 พี่โต้งก็พูดไปผมจำรถเขาไม่ได้แล้วนะว่าสีขาว แต่จำได้ว่าตัวเล็กๆ น่ารัก แต่ขับรถคันใหญ่ :L2906: