ผู้เขียน หัวข้อ: =>นัดติดตั้งหัวเก็บเสียง HKS เสาร์ที่ 15 /10 /59 (ร้านพี่โต้ง)  (อ่าน 40372 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
                  โด่พีนะก็......เขาก็แถมน้ำกันทั้งนั้นอะครับ   :L2761: :L2761:

นํ้า"ใจ"เนี่ยนะ มีแถมที่ปั้มไหนวานบอก  :L2761: :L2761:

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 13
นํ้า"ใจ"เนี่ยนะ มีแถมที่ปั้มไหนวานบอก  :L2761: :L2761:

ผมเข้าทุกปั้ม........ อะครับพี่กิต....น้องๆๆๆบอกว่า อะรับอะไรเพิ่มหรือป่าวครับ....... :sd42: :sd42: :sd42:

มุกนะครับพี่ กิตๆๆๆๆๆๆครับ  ......... :L2753: :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
จะตามไป  :L4365: แน่นอนครับ นัดนี้  :L2897:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เชิญพี่ๆๆชาว ปามาเนีย นานแล้ว. ที่ผมไม่ได้ร่วม พบปะเพื่อนๆๆ
เนื่องจากภารกิจที่ต้องดูแล

ยินดีต้อนรับครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
 :L2758: ขอขอบคุณพี่แขก  พี่นะ  และ พี่โต้ง ด้วยครับ  :L2900:

:L2761: สอบถามนะครับพี่แขก การติดตั้งหัวเก็บเสียงนี้ ต้องมีเจาะปลายท่อเพื่อยึดหรือเปล่าครับ หรือใช้ขันน๊อตด้านใน เบ่งกับปลายท่อไว้ครับ

ออฟไลน์ แขก 1911

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
:L2758: ขอขอบคุณพี่แขก  พี่นะ  และ พี่โต้ง ด้วยครับ  :L2900:

:L2761: สอบถามนะครับพี่แขก การติดตั้งหัวเก็บเสียงนี้ ต้องมีเจาะปลายท่อเพื่อยึดหรือเปล่าครับ หรือใช้ขันน๊อตด้านใน เบ่งกับปลายท่อไว้ครับ
ของพี่ป้อมเป็นแบบปลายท่อตรงไม่ต้องเจาะครับ ผมใชสกรูตัวหนอนสเตนเลสขนาด 5 มม.จำนวน 2 ตัวขันจิกเอาไว้ก็แน่นแล้วครับ
ผมใช้มาหลายเดือนแล้วก็ยังแน่นหนาดีอยู่ครับ

ขาวเข้ม

ของพี่ป้อมเป็นแบบปลายท่อตรงไม่ต้องเจาะครับ ผมใชสกรูตัวหนอนสเตนเลสขนาด 5 มม.จำนวน 2 ตัวขันจิกเอาไว้ก็แน่นแล้วครับ
ผมใช้มาหลายเดือนแล้วก็ยังแน่นหนาดีอยู่ครับ

:sd23:  :L4373: โอเคร ขอบคุณครับพี่แขก ผมไม่อยากทำร้ายท่อ

ออฟไลน์ กฤษณะ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11

ของผมก็ปลายตรง งั้นก็คงไม่ยาก ต้องหาประแจหกเหลี่ยมมาเตรียมไว้ใช่มั้ยครับ

• Pa Mania
  • *
ของผมก็ปลายตรง งั้นก็คงไม่ยาก ต้องหาประแจหกเหลี่ยมมาเตรียมไว้ใช่มั้ยครับ
ใช่ครับ หกเหลี่ยมขนาด 2.5 มม.ค่อยๆขันเข้าตัวละนิดสลับกันจนแน่น(ลั่นเอียด) หลังจากใช้งานไป 2-3 วันควรขันอีกทีเพื่อตรวจสอบว่ายังแน่นดีอยู่รึเปล่านะครับ

ออฟไลน์ กฤษณะ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ใช่ครับ หกเหลี่ยมขนาด 2.5 มม.ค่อยๆขันเข้าตัวละนิดสลับกันจนแน่น(ลั่นเอียด) หลังจากใช้งานไป 2-3 วันควรขันอีกทีเพื่อตรวจสอบว่ายังแน่นดีอยู่รึเปล่านะครับ
ขอบคุณครับ พี่แขก หกเหลี่ยมขนาด 2.5 มม หาไม่ยาก  :sd23: :sd23:

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
เจอกันพรุ่งนี้นะครับพี่ๆทุกคน  :L4399:

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
เจอกันพรุ่งนี้นะครับพี่ๆทุกคน  :L4399:
อุ๊ย ต๊าย ตาย มิตติ้งนี้พี่เอ็กซ์ไปด้วย คิดถึงจัง แต่ผมไปไม่ได้  :sd21:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เป็นที่แน่นอนแล้วว่าพรุ่งนี้ผมติดอบรมครับ หากเสร็จไวจะตามไปพบปะพูดคุยกับพี่ๆครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
เป็นที่แน่นอนแล้วว่าพรุ่งนี้ผมติดอบรมครับ หากเสร็จไวจะตามไปพบปะพูดคุยกับพี่ๆครับ  :L4399:
เด็กดื้อก็งี้แหล่ะครับ ต้องอบรมบ่อยๆ  :L2739:  :L2901:

ขาวเข้ม

อุ๊ย ต๊าย ตาย มิตติ้งนี้พี่เอ็กซ์ไปด้วย คิดถึงจัง แต่ผมไปไม่ได้  :sd21:
:L2754: ลากพี่จ้อยไปด้วยดีกว่า  :L6419:

• Pa Mania
  • *
พยายามไปให้ได้นะครับพี่แม็ค ผมเตรียมอันพิเศษไว้ให้ทดลองตามที่บอกไว้ จะน่าเสียดายถ้าไม่ได้ลองครับ  :sd10:

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
ต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยครับ  :sd23: :sd23: วันนี้ผมคงไปไม่ได้   เสาร์- อาทิตย์นี้ ต้องพาญาติไปธุระครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
เด็กดื้อก็งี้แหล่ะครับ ต้องอบรมบ่อยๆ  :L2739:  :L2901:

อบรมด้านวิชาการตะหาก  :L2754: ไม่เหมือนพี่อิฐหรอก  :L2754:

พยายามไปให้ได้นะครับพี่แม็ค ผมเตรียมอันพิเศษไว้ให้ทดลองตามที่บอกไว้ จะน่าเสียดายถ้าไม่ได้ลองครับ  :sd10:

ครับพี่แขกครับ ถ้าเลิกทัน ผมไปแน่นอนครับผม  :sd23:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อบรมด้านวิชาการตะหาก  :L2754: ไม่เหมือนพี่อิฐหรอก  :L2754:

พี่พาดพุงด้วย    :L4396:
อดเจอพี่เอ็กซ์และพี่ทุกท่านเลยครับ ติดงานราษฎร์ที่แถบอีสาน  :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ปุ๊...kbo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
มิตติ้งแรกของเดือนนี้ พี่ๆทีรับกล่องกุญแจพับ มารับได้ที่นี่ พร้อมจับรางวัลของสมนาคุณครับ  :L2739:

พี่ต๋องมาถึงกี่โมงจ๊ะ...น้องมาถึงนานแว้ว...รออยู่ครัช  :L2732: