ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอมันเป็นอะไรครับหรือว่าเสียชีวิตแล้วครับ-รบกวนขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 13828 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอย มีนบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • ชาวมีนบุรีครับ
สวัสดีครับ ผมห่างหายไปนาน เนื่องด้วยภาระกิจ
ตอนนี้กลับมานั่งไล่อ่านจนปวดตา ก็ยังหาไม่เจอเรื่องเกียวกับจอ รุ่นM9 ที่มันน่าจะเสียชีวิต
อาการคือเมื่อบิดกุญแจ จะปกติมันจะติดเป็นรูปโลโก้ แล้วก้อใช้งานปกติ
แต่เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา บิดกุญแจแล้วมันเป็นสีขาว
วิทยุก็ติดขึ้นมาเอง เข้าสู่โหมด Interrupt กดปุ่มใหนก็ไม่ทำงาน กดปิด power ได้อย่างเดียว
แต่จอยังคงติดเป็นสีขาวอยู่อย่างนั้น ลองกด reset แล้วก็อไม่หาย
โทรหาศูนย์ ปิด.....ติดต่อใหม่วันจันทร์ คุยกันเรียบร้อยสรุปว่า เกินประกัน(เกินไป13 วัน)20 กันยายน วันนี้วันที่4ตค :'(
ต้องไปศูนย์ ถอดส่งซ่อม ไม่รู้ราคาซ่อม แต่มี คชจ ถอกและส่งไป-กลับ 1,000 บาท ???

พี่ๆมีคำแนะนำบ้างมั้ยครับ :sd23:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ลองติดต่อพี่ทศดูครับ ปัจจุบันแกลาพักรัอน อยู่ ลองหากระทู้เก่าๆ จะมี line id ครับ

ออฟไลน์ ประพันธ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • เลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกทำได้
ลองติดต่อพี่ทศดูครับ ปัจจุบันแกลาพักรัอน อยู่ ลองหากระทู้เก่าๆ จะมี line id ครับ
ลาพักร้อนนานจังสงสัยแกเหลือเยอะพักร้อน ฝากบอกคิดถึงด้วยครับ

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
หน้าจอลาพักร้อนด้วยเหมือนกาน 555+ 

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
อาการเดียวกัน และ สิ้นชีวาวาย หลัง ประกันไม่กีวัน เหมือนกันเด๊ะ.. เลย  :sd42:
ผมให้ศูนย์แกะฝาครอบออก แล้วถอดสายที่ต่อจอทัสกรีน เพื่อฟังเพลงจาก front วิทยุ อย่างเดียวไปก่อน
กำลังคิดอยู่ ว่าจะทำยังไงต่อ...
หรือจะหา จอทัชสกรีน ตัวใหม่มาใส่ พี่ๆ ช่วยชี้ทางสว่างสำหรับ ทัชสกรีน ตัวใหม่ด้วยครับ....   :sd23:
" You Will Never Work Alone "

• Pa Mania
  • *
หลายวันก่อนพอมีเวลา ได้โทรไปถาม  เอ็ม-เทค เขาว่าบอร์ดเสีย ซ่อมบอร์ดอย่างเดียวเลย 
ประเมิน6,500 อึ้งไปสิบวิ ไม่ได้ถามราคา แค่คิดแต่ว่าหา ฟร้อนท์ใหม่ ใส่ดีกว่ามั้ย
เลยขอบคุณและวางสายไป

พอดีมีพรรคพวกที่รู้จักกันเสนอให้ เขาบอกมีของเก่าให้เพราะเขาเปลี่ยนตั้งแต่ตอนออกรถใหม่ๆ
ตอนแรกก็ดีใจนึกว่าได้จอใหม่มาเสียบ-จบ (สุดท้าย รถเขาV6 - ให้จอมาเป็น G9-มารู้ภายหลังว่าป็นรุ่นนี้)
วันนี้ใช้เวลาทั้งวันหาอ่านเรื่องเกี่ยวกับ M9 และ G9  เพราะ connector ไม่เหมือนกัน ก็เลยคิดว่าจะตัดต่อเลยดีมั้ย หรือ คิดให้ดีก่อน
สุดท้ายทราบได้ว่า G9 ไม่สนองความต้องการ เพราะเจ้าตัวเล็ก ทุกวันนี้ดูหนังการ์ตูนจาก USB/HDD500GB
ซึ่ง G9 ทำไม่ได้ ต้องต่อ ออปชั่นอีกเยอะๆๆ

สรุปว่า ตอนนี้กลับมาที่ความต้องการพื้นฐารเดิม คือ หา จอ M9 มาใส่ให้เป็นเหมือนเก่า
GPS ตัดความต้องการอออกไปเลย เพราะไม่จำเป็น(มีตัวอื่นใช้)

พี่ๆ มีคำแนะนำมั้ยครับ :sd06:

• Pa Mania
  • *
หรือว่า......ใครอยากได้ G9 ขอแค่เอาจอ M9 มาแลกไป...จบ :sd27:
ปล. เอาที่ใช้งานได้นะ อย่าทำร้ายผม  :sd42:

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
หรือว่า......ใครอยากได้ G9 ขอแค่เอาจอ M9 มาแลกไป...จบ :sd27:
ปล. เอาที่ใช้งานได้นะ อย่าทำร้ายผม  :sd42:

โทรหาพี่ทศเลยครับ ผมเคยส่งให้พี่เค้าซ่อม ไม่แพง แล้วพี่เค้าทำ M9เป็น M9N แบบเนียนๆได้เลย
เบอร์พี่ทศ 089-1954594

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณมากครับ วันนี้ได้ติดต่อพี่ทศแล้ว
พรุ่งนี้จะส่งจอไปทำการผ่าตัดครับ :sd23:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอบคุณมากครับ วันนี้ได้ติดต่อพี่ทศแล้ว
พรุ่งนี้จะส่งจอไปทำการผ่าตัดครับ :sd23:

ยินดีกับพี่บอยด้วยนะครับที่พบทางออก :sd10: ได้ผลคืบหน้าอย่างไรมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ :L2732:

โทรหาพี่ทศเลยครับ ผมเคยส่งให้พี่เค้าซ่อม ไม่แพง แล้วพี่เค้าทำ M9เป็น M9N แบบเนียนๆได้เลย
เบอร์พี่ทศ 089-1954594

จัด :L6428: #41 ให้พี่โอ๋สำหรับความช่วยเหลือให้กับเพื่อนสมาชิกปามาเนียครับ :L2900: :L2897:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
อาการเดียวกับของผม เสียแน่นอนครับ
ส่งซ่อมราคาพอกับซื้อใหม่เลย
พี่ทศทำได้และราคาถูกครับ ส่งซ่อมกับพี่ทศเลย
เผอิญของผมส่งซ่อมที่ร้าน(เขาส่งศูนย์) ราคาเกือบหมื่นครับ
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
มารายงานผลครับ ...ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำ และเบอร์ติดต่อ จนได้คุยกับพี่ทศ :sd10:
และพี่ทศก็ใจดีมากที่ รีบจัดการให้ผมและส่งกลับโดยเร็ว อันที่จริงได้มาหลายวันแล้ว เพิ่งมีเวลาเข้ามาบอร์ด
1 เหมือนไม่เคยจอเสียมาก่อน ทุกอย่างปกติเลย :sd27:
2 ดีใจมาก ประกอบๆ ขันน็อตๆ ระหว่างนั้นก็เปิดไฟล์ จิ้มโน่นนี่ :sd27:
3 ความสุขของลูกผมกลับมาแล้ว....ความสุขของผมกลับมาแล้ว :sd27:
4 ได้ดูกล้องตอนถอยแล้ว... :sd27:

เล่าให้ฟังว่าประกอบจอเสร็จ ผมใส่กิป/คลิป แค่ตัวเดียว ก็อยู่แน่นหนาดีครับ ผมใส่แบบนี้ตั้งแต่ส่งจอไปห้พี่ทศแล้ว ก็โอเคนะ
อีกเหตุผลคือ รอใส่ แอร์เซ็นเซอร์ วิ่งหามา 4 โชว์รูม ไม่มีของซักที่ (ย่านมีนบุรี 3 บางนา 1) :sd21:

สุดท้าย ขอขอบคุณความรู้ คำแนะนำ  ความเอื้อเฟื้อ และมิตรภาพ ของพี่ๆทุกท่านครับ
ถึงแม้ว่าเราไม่เคยพบกัน :sd23:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
photo sensor (แอร์เซ็นเซอร์) ศูนย์ไม่ได้สต๊อกของไว้ครับ ต้องสั่งและชำระมัดจำ ของมาแล้วเราค่อยเข้าไปรับครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
มารายงานผลครับ ...ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำ และเบอร์ติดต่อ จนได้คุยกับพี่ทศ :sd10:
และพี่ทศก็ใจดีมากที่ รีบจัดการให้ผมและส่งกลับโดยเร็ว อันที่จริงได้มาหลายวันแล้ว เพิ่งมีเวลาเข้ามาบอร์ด
1 เหมือนไม่เคยจอเสียมาก่อน ทุกอย่างปกติเลย :sd27:
2 ดีใจมาก ประกอบๆ ขันน็อตๆ ระหว่างนั้นก็เปิดไฟล์ จิ้มโน่นนี่ :sd27:
3 ความสุขของลูกผมกลับมาแล้ว....ความสุขของผมกลับมาแล้ว :sd27:
4 ได้ดูกล้องตอนถอยแล้ว... :sd27:

เล่าให้ฟังว่าประกอบจอเสร็จ ผมใส่กิป/คลิป แค่ตัวเดียว ก็อยู่แน่นหนาดีครับ ผมใส่แบบนี้ตั้งแต่ส่งจอไปห้พี่ทศแล้ว ก็โอเคนะ
อีกเหตุผลคือ รอใส่ แอร์เซ็นเซอร์ วิ่งหามา 4 โชว์รูม ไม่มีของซักที่ (ย่านมีนบุรี 3 บางนา 1) :sd21:

สุดท้าย ขอขอบคุณความรู้ คำแนะนำ  ความเอื้อเฟื้อ และมิตรภาพ ของพี่ๆทุกท่านครับ
ถึงแม้ว่าเราไม่เคยพบกัน :sd23:

ยินดีด้วยครับพี่บอยที่ได้ความสุขกลับคืนมา พี่ทศได้ให้ความรู้ไว้กับเว็บนี้มากมายครับ อีกทั้งได้ให้ความช่วยเหลือกับสมชในยามเดือดร้อนบ่อยครั้งครับ  :L2736:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ OhPajero (โอ๋)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 54
  • ปามาเนีย
ยินดีด้วยครับพี่บอยที่ได้ความสุขกลับคืนมา พี่ทศได้ให้ความรู้ไว้กับเว็บนี้มากมายครับ อีกทั้งได้ให้ความช่วยเหลือกับสมชในยามเดือดร้อนบ่อยครั้งครับ  :L2736:
ใช่เลยครับ พี่ทศให้ความรู้เยอะมากๆ โดยเฉพาะปรับจอจาก m9เป็น m9n ได้สุดยอดมาก โปรแกรมนำทางเสถียรมากๆ